ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขาเจ็บ ช่วยแนะนำด้วยครับ
  • สาเหตุเนื่องมาจาก หมาผมกระโดดไต่ต้นไม้แล้วขาดันไปขัดกับกิ่งไม้นิดนึง พอหล่นลงมาร้อง เอ๊ง ทีเดียวแต่เดินไม่ได้เลย พาไปเอ็กซ์สเรย์แล้วมันก็ปกติดีทุกอย่าง เครสนี้น่าจะเป็นที่สาเหตุอะไรครับ ใครที่เคยเป็นแนะนำทีครับ
  • ของผมเคยเป็นแบบนี้เลย หาหมอครับเค้าให้ยาบำรุงข้อสะโพกมากินเดือนนึงครับ อาการจะดีขึ้นในสองสัปดาครับ
  • กล้ามเนื้อน่าจะอักเสบ ขังไว้ในกรงที่แคบที่สุดครับ
  • ของผมเป็นตอน4 เดือนคับ กระโดดลงมาเหมือนกันเลย เดิน 3 ขา อยู่ เดือนนึง คับ หมอจะให้กินยา แก้ปวด ยาบำรุงกระดูก
    คับ กินไปเลือยๆ เขาจะค่อยๆลงน้ำหนักขาได้คับ อย่าพึงออกกำลังกายเยอะ พาเดินทำธุระได้ปกติ คับ พอหายก็ ปกติเหมือน
    เดิม ขาใช้งานได้ปกติเลยคับ ตอนนี้7 เดือน ไม่มีผลไรเลยคับ ผมว่าหน้าจะเป็นจากกล้ามเนื้อ อักเสพ หมามานเลยไม่อยากลงน้ำหนัก
  • กล้ามเนื้ออักเสบหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีกระดูกหัก กระดูกเคลื่อนไม่น่าวิตก