ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบข้อมูลพี่ mark webmaster pitbullzone ครับผม
  • คือว่าอยากทราบว่าพี่ mark เบอร์โทรปัจจุบันใช้เบอร์ไรเหรอจะได้โทรไปปรึกษาพี่เค้าเกี่ยวกับเรื่องพิทบูลครับ แบบผมจะโทรไปแบบรู้เวลา
    ไม่มีโทรไปรบกวนแน่นอนครับ พอดีว่าอ่านเกี่ยวกับข้อมูลที่พี่เค้าลง ทั้ง นิตยสารออนไลน์ ทั้งบันทึกส่วนตัว อ่านมาจะเกือบหมดแล้วครับแล้วก็ไปหาอ่านเว็บอื่นด้วย แต่ว่าพอพี่เค้าลงเบอร์โทรมันเป็นเบอร์เก่ามากแล้วครับ 01 ตอนนี้ 08นำหน้าแล้วครับผม คืออยากทราบเบอร์พี่เค้าอ่ะครับ จะโทรไปขอคำแนะนำเล็กๆน้อยๆครับผม พีเขียนบทความได้มันส์มากครับแล้วก็อ่านแล้วเมื่อยมากด้วย มันส์+ทรมานดีครับ ยังไงก็ขอเบอร์โทรศัพท์พี่เค้าด้วยนะครับผม (ยืนยันว่าโทรแบบไม่กวนรู้งานรู้เวลาเพราะผมแยกแยะเป็นครับ) ขอหน่อยนะครับพี่ขอบคุณมากครับ
  • :011:เท่าที่รู้ ช่วงนี้ พี่มาร์คงานยุ่งมาก กว่าจะถึงบ้านก็ดึกมาก ทางที่ดี ปรึกษาพวกเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในเวปนี้ก็ได้ครับ

หรือไม่ ก็ ลองส่ง อีเมล์ไป ถ้าพี่เค้าว่างก็จะตอบกลับมา อย่าลืมเขียนหัวเรื่องอีเมล์ด้วยล่ะ เพราะเมล์แปลก ๆ พี่แกจะลบทิ้งหมด * * * :032: นอกจากแนบรูปโป๊มาถึงจะเปิดดู ฮ่า ๆ ๆ ๆ
  • ขอบคุณท่านโอ๊ค ที่ช่วยตอบแทนอย่างละเอียดเลย ตอบได้เยี่ยมดีกว่าเลขาฯพี่อีกนะเนี่ย สนใจมาเป็นเลขาส่วนตัวพี่หรือเปล่า ฮ่าๆๆ:030:

ใช่แล้วครับ ช่วงนี้งานผมเยอะมาก จนแทบไม่มีเวลาส่วนตัวเลยครับ
    ระยะหลังๆ มีหลายอีเมล์แล้วที่ผมไม่ได้ตอบ ต้องขออภัยด้วย เพราะมีเมลเข้ามาเยอะมาก ทั้งเมล์เรื่องงาน เมล์ถามเรื่องหมา ขอความช่วยเหลือ หาบ้านใหม่ให้หมา
    และ รูปโป้ แต่พักหลังโก๋โอ๊ค บกพร่อง กั๊ก ไม่ค่อยจะส่งมาให้เหมือนเมื่อก่อน :002:

เหตุผลที่ไม่ตอบเพราะบางคำถามสั้นมาก แต่ต้องอธิบายยาวเป็นกิโล ถ้าต้องพิมพ์ตอบคงเป็นชั่วโมง ฉะนั้นบางทีอธิบายทางโทรศัพท์จะสะดวกและง่ายกว่า :001:

หลายท่านโทรมาปรึกษา บางท่านก็ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองต้องการอะไร อยากเลี้ยงพิทบูลไปทำไม และคำถามที่ตอบยากมาก เช่น

1. ผมอยากปรึกษาเรื่องพิทบูลหน่อย ผมอยากเลี้ยงพิทบูลมาก แต่ไม่รู้จะเลี้ยงแบบไหนดี พี่ช่วยแนะนำหน่อย
    2. ผมกำลังจะซื้อพิทบูล พี่ว่าผมควรซื้อที่ไหน และราคาเท่าไร ???
    3. พิทบูลมีกี่สาย แต่ละสายดูอย่างไร

คำตอบผม
    1. เราชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นเลยครับ หากยังตัดสินใจไม่ได้ ก็ดูไปเรื่อยๆ ใจเย็นๆ
    2. ราคาวันนี้มีตั้งแต่แลกอาหารหนึ่งถุงจนถึงตัวละเป็นแสน เราชอบคอกไหน ชอบพ่อพันธ์ตัวไหน หากราคารับได้ ก็ซื้อที่นั่นเลยครับ
    3. พิทบูลก็คือพิทบูล หากพูดถึงสายเลือดก็มีหลายสายจนบอกไม่ถูกเลยครับ มันก็เหมือนกับไก่ชนละครับ วันนี้ ไล่ไม่หวาดไม่ไหว เช่น เหลืองหางขาว ดู่หางดำ นกแดง พม่า ง่อน ป่าก๋อย สามสายเลือด ฯลฯ

วันนี้ผมมีพิทบูลอยู่สามตัว เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านเฉยๆ และการเลี้ยงพิทบูลผม มีเป้าหมายเพื่อความบันเทิงในยามว่าง เน้นเฮฮาปาร์ตี้ และสนุกสนานไปวันๆ เท่านั้นเองครับ
    การเลี้ยงดูก็ไม่มีอะไรมาก ดูแลพื้นฐานตามอัตภาพ แยกพื้นที่การเลี้ยงออกเป็นสามโซน นอนในกรงมุ้งลวด ให้อาหารสำเร็จรูปวันละมื้อ และทำวัคซีนตามกำหนด

หากจะถามเรื่องสายเลือดคงถามผิดคนแล้วครับ ปัจจุบันมีคนรู้เรื่องพิทบูลเยอะกว่าผมอีกหลายคน
    เพราะผมไม่ได้ติดตามความเคลื่อนไหวมานานมากแล้ว ความรู้เกี่ยวกับสายต่างๆที่ได้รับความนิยมจึงไม่มีเลยครับ

เบอร์โทรผม 089 4999 888 บางครั้งผมกำลังประชุมหรือติดภารกิจ หากรับสายแล้วคุยไม่ได้ก็ต้องขออภัยด้วยครับ :005:
  • :032:

ตอนนี้ กฎหมาย IT มันแรง เด่วจะไปโตในคุก เพราะดาราในรูป เล่นเอง ถ่ายเอง ติดคุกเอง 5555:018:
  • ใจกว้างจริงๆพี่มาร์ค ขอคาลาวะ :o030::o030::o030:
  • ท่าน Wolverine หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็ต้อนรับทุกคนครับ

พิทบูล คือสิ่งบันเทิงในยามว่าง และช่วยสร้างมิตรภาพ
    งานประจำ คือภารกิจและความรับผิดชอบ

หากเราบริหารเวลาเป็นก็ไม่มีปัญหาครับ :005:

ท่านโอ๊ค ส่งให้พี่ไว้ใจได้ ไม่มีปัญหาแน่นอน แต่ไม่ส่งนี่ซิปัญหาใหญ่ ระวังตัวให้ดี :030:
  • :063: :063: :063::033: :033: :033:

ไม่มีไรจะพูด
  • สนใจเหล่าป่าก๋อยค่ะ ขอแบบวิ่งเข้าหัวต่ำ กัดหลังตี กัดใต้ปีกตี ลำโหดสุดๆอะค่ะพี่มาร์ค แนะนำทีสิคะ:030:
  • สุดยอด มาเฟียร์จริงๆครับ

นับถือจริงๆ
  • ขอบคุณมากครับพี่ mark ได้เบอร์พี่แล้วนานๆเดวผมสงสัยเรื่องอะไรจะโทรไปถามพี่นะครับแต่ไม่รบกวนพี่มากหรอกครับเกรงใจ 55+ ขอบคุณมากครับพี่ mark และทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น ขอบคุณอีกครั้งครับผม
  • ขอบอกว่า เบอร์โทร พี่นี่เท่ห์มากเลยนะนี่ ตอง9 ตอง8 หายากอ่ะ
  • ยัยปุ๊ ชอบไก่ชนด้วยหรือ ที่บ้านมี ไก่ตราดเชิงจัดอยู่หลายตัว เอาไว้ปราบพม่า หวดพม่าร่วงไม่เกินสองอัน เป็นของพี่ชาย
    ป่าก๋อยของจริงแจ่มมาก ปราบพม่าอยู่หมัด แต่ป่าโกยไม่ไหว ออกทะเล ต้องดูดีๆนะน้องนะ

สมัยก่อนพี่เกือบได้ลูกไอ้ถั่วงอก ไก่แอ๊ดคาราบาว มาเลี้ยงอยู่แล้ว แต่งานยุ่งจัดไม่มีเวลาจึงไม่ได้ตาม
    แต่ระยะหลังไม่ได้ตามข่าวเลยไม่รู้ว่าลูกหลานมันเป็นงัยบ้าง หลังจากเจ้าสัวธานินทร์เอาไปทำพ่อพันธ์ ใครตามข่าวเล่าให้ฟังมั่งเด้อ

และพี่เลิกเล่นชนไก่นานแล้ว สงสารมัน เคยเลี้ยงสะสมไว้ที่ต่างจังหวัด แต่หลังจากหวัดนกระบาดก็เลยเลิกเลี้ยงแล้ว
    ยุคนี้ไก่รุ่นใหม่ตีกันไม่นาน อันสองอันก็รู้ผล แต่ไก่สมัยก่อนเหนียวมาก ตีกันตั้งแต่หกโมงเช้ายันหกโมงเย็น

ส่วนซุ้มคาซาลีน่า (ข้างบ้าน) เป็นของคนงานพี่ เชิงดีหลายตัว ตอนปล่ำโชว์ ตีแบบเทพ แต่เห็นหมดตูดกับมาทุกอาทิตย์ ฮ่าๆๆๆๆ
  • หนูไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกพี่ แฟนอะจิสนใจมั่กๆอยากทำซุ้มโน่น หนูเลยบอกต้องมีซุ้มพิทบูลให้หนูก่อนไม่งั้นไม่ยอม 555 :030:
  • ว้าววว ปุ๊มีคนรู้ใจแล้วหรือนี่ :002:

ทำซุ้มไก่ ดีกว่าแอบเปิด ฮาเลมนะเฟ้ยย ฮ่าๆๆๆ :030:
  • เคยต้มกิน มาแล้ว ครับ ลูกหลานไอ้ถั่วงอก ไก่ชนไม่ค่อยนิ่ง พ่อเก่งแม่เก่งลูก ไม่เก่ง แต่หลานเก่ง (เป็นบางตัว) ยิ่งเดี๋ยวนี้ มีหลายสาย ผสมกันจน มั่วไปหมดแล้ว เลยไม่ค่อยได้เห็นไก่ดีๆแบในตำนาน มาชนกัน เดี๋ยวเอะอะไรก็ ม่าไว้ก่อน อาศัย มาเร็ว เครมเร็ว น๊อคเร็ว ตีตาแตก พวกเซียนมันยิ่งชอบ ผมเลิมมานานแล้ว สงสารตอนที่มัน ตา บอด ปากหลุด นี่คงทรมานน่าดู (แต่หมายังดูอยู่ เพราะมันแค่หนังขูดๆ กับเป็นรูบ้างเล็กน้อย ที่เห็นเป็นเยอะๆส่วนใหญ่พวกรักสัตว์ไปจับ คนแล้วปล่อยมันกัดกันจะเละ ตัวที่รอดมันก็เอาไปฉีดยาตาย น่าเสียดายพวกมือถือสากปากถือศิลมันทำ)
  • มีเคล็ดลับอีกอย่าง จะถามเหล่าทวยเทพในนี้ ควรลงท้ายประโยค ว่า "ค่ะ" แล้วคำตอบที่อยากได้ จะปรากฎในเร็วพลัน

ลองกะ มาเฟียก่อนเลย ไม่มีติดประชุม 555
    ไฟล์แนบ
    62308-4.jpg 20K
  • ยุทธเดี๋ยวโดนหักงวงไอยราหรอก ยังไม่เข็ดใช่ไหม
  • หนุมานถวายแหวนด้วยเลยพี่ 555

ปล.ซุ้มพิทบูลต้องมาก่อนนะพี่ เด๋วเลี้ยงปนๆกันซะเลย555