ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยทีค่ะ น้องหมาที่บ้านไม่สบาย
  • น้องอายุ 8 เดือนค่ะเป็นผื่นขึ้นที่ปาก และอวัยวะเพศบวมค่ะ เป็นมาได้ 2 วันแล้ว วันนี้เริ่มหายบวมลงนิดนึงแล้วค่ะ เมื่อวานจะมีอาการบวมแดงเปร่งมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่าไม่สบายเป็นอะไร ร้ายแรงหรือเปล่าคะ ตอนนี้ใช้ยาทาแก้อักเสบ+กินยาแก้อักเสบอยู่ค่ะimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0907.JPG 73K
    IMG_0909.JPG 152K
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
  • หาหมอครับ ยาแก้อับเสบคน มีตัวยาที่หมาแพ้นะครับ น่าจะเกิดจากการติดเชื้อกลุ่มไมโครพลามาหรือเชื้อรา อื่นๆพาไปหาหมอจะดีที่สุดครับ ไม่ควรให้ยากินเอง ครับ หายไวไวนะครับ ;-)
  • เอาไปหาหมาสีครับ
  • พาไปหาหมอครับ
  • หมอครับไม่ไช้หมา5555+
  • ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ :)
  • หาหมอดีที่สุดคับ
  • ถ้าเรื่องปรับพฤติกรรม การเลี้ยงดู การฝึกฝน ถามที่นี่ผมว่ามีคนช่วยได้เยอะครับ วิธีการอาจแตกต่างกันไปบ้างปรับใช้ตามถนัดตามสภาพของหมาของคน
    แต่ถ้าเรื่องสุขภาพพาไปหาหมอเถอะครับ รู้เรื่องหมาดียังไงก็คงไม่รู้ดีไปกว่าหมอ
    เจอบ่อยในเวปสังคมคุณภาพ หมาโดนวางยา หมาป่วยทำยังไง ถ้ามีเวลาขนาดนั่งรอคำตอบเอาเวลานั้นพาไปหาหมอดีกว่า
    ถ้าเห็นว่าอาการไม่น่าไว้ใจเอาไปให้หมอตรวจดีกว่าครับ ถึงเวลานั้นค่อยหาลู่ทางดูแลรักษากันอีกที ขอให้หายเร็วๆครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ ตอนนี้เริ่มหายดีแล้วค่ะ เหลือแค่ปากนิดหน่อย :)