ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แม่มือใหม่ บลูลี่ ^^ค่ะ
  • ออกมา 12 ตัว ตาย1 ค่ะ คลอกแรกเลย และคิดว่าจะไม่ทับอีกแล้ว
    ตัวแม่คลอดลูกออกมา ตรงตักเลยค่ะ ตอนคลอด ต้องโอ๋ตลอดเวลา เพราะเห็นเค้าเจ็บ
    ตักเต็มไปด้วยเลือด ตั้งแต่ตอน ตี3 ถึง 3 ทุ่มของอีกวัน

ช่วงแรกๆเหนื่อยๆมากเลยค่ะ เพราะแม่สุนัข ไม่ทำอะไรเลย T^T

ขี้ลูกก็ไม่เลีย เล่นเอาโทรมเลยค่ะ ตอนนี้ เริ่มให้อาหารเม็ดแล้วเลยเอามาให้ ชมบ้างค่ะ
  • ขอบคุณพื้นที่ มากๆค่ะ ที่ให้โชว์รูป^^
    ไฟล์แนบ
    6.JPG 191K
  • :002: รูปขึ้นป่าวววimage

กิน ขี้ เห่า นอนละเมอ
    ไฟล์แนบ
    7.JPG 158K
  • ลูกหมาลุมค่ะ ลงไปปุ๊บลูกหมาแห่มาปั๊บ^^image
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 197K
  • เล็กสุดในคลอก แต่แสบสุด น่ารักค่ะ มอมมากเพราะ เช็ดขี้ไม่ทันimage
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 166K
  • ตัว นี้ อาหมวย ปากบาน ค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    8.JPG 218K
  • โดน อาหมวยดูด ไขมันอยู่ค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    9.JPG 248K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    11.JPG 175K
    12.JPG 226K
  • เดียวมาลงอีกทีค่ะ หลังถ่ายพยาธิ ^^imageimageimage

หน้า เจ้าของอาจ โทรมไปหน่อยนะค่ะ
    เพราะไม่มีเวลาไปไหน
    เหนื่อย แต่มีความสุขมากเลยค่ะ
    เจอกันใหม่จร้า
    ไฟล์แนบ
    13.JPG 253K
    14.JPG 267K
    100_0794.JPG 287K
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ คงเหนื่อยน่าดู (เป็นแม่คนอ่าน่ะ ) :o040:
  • เปิดขายปะครับ สายพันพ่อแม่ลูกยังไงอะไรเอ่ย^ ^
  • น่ารักจัง :o040:
  • เอานมแพะกระป๋องช่วยด้วยลูกหมาจะแน่นกว่านี้ครับ :-D
  • ใช่แย้วนมแพะเสริม แล้วเราจะไปขโมยอิๆๆๆ
  • แม่หมาไม่มีนม ค่ะ เลย หมดนมแพะผง ไป 6 กระป๋อง
    ราคาค่านมไม่อยากจะคิดเลยค่ะ คำนวนออกมาเป็นตัวเลข คงชื้อ เครื่องสำอางได้หลายชิ้น :o002: :o002:

1 ตัว กิน 5-6 ออน ต่อตัว สรุป วันละป๋องค่ะ
    ตอนนี้เลยหนีมาชื้ออาหารเม็ด กินดีกว่าคนอีก แต่ยอมจ่ายค่ะ 3เดือนแรกของหมาต้องบำรุงเยอะๆหน่อยจาได้แข็งแฮง แต่เจ้าของหมาขาสั่น 5555

ตอนนี้ ต้องขาลาไปพาหมาน้อยๆๆเดินเล่นพื้นปูนก่อน แดดจะหมด
    ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ สู้!!!imageimage
    ไฟล์แนบ
    0000.JPG 193K
    000.JPG 194K
  • พ่อ แม่ สวยมั๋ยเอ่ยอยากเห็นจังเลยครับ ขอบคุณครับ
  • น่าขโมยสุดๆๆๆอิๆๆ
  • ดีใจที่จะไม่ทับมันออกมาอีกแล้ว... ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพ!!!!
  • ดีใจที่จะไม่ทับมันออกมาอีกแล้ว... ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพ!!!!

samuraii เราคงไม่ทับแล้วค่ะ เคยเห็นสุนัขคลอดลูกใช่ไหมค่ะ มันทรมานมาก เจ็บปวดสุดๆ
    และเรารักสุนัข ของเรามาก เห็นเค้าทรมานในการคลอดลูกไม่ไหว
    ลูกๆเราเก็บไว้หลายตัว แต่ออกมาเยอะ ต้องมีเจ้าของใหม่ ตอนนี้ เรายังทำใจให้ขายไม่ได้เลย
    อยากให้สุนัขเลือกเจ้าของใหม่ อยากรู้จักเจ้าของใหม่ไปหมด

เรารู้ละเราใจไม่แข็งพอที่จะเพาะอีกแล้ว.......
    ตอนนี้ ลูกๆที่เกิดมา เรามีหน้าที่รับผิดชอบ เราต้องรับผิดชอบเต็มที่ เพราะมันคือชีวิต

ขอโทดนะค่ะ ดร่าม่านิดนึง พอดีมีเรื่องแย่ๆนิดนึง
    แต่ตอนนี้ลูกสุนัขนอนหลับกันหมดแล้ว เราก็ต้องนอน เพื่อตื่นมาเจอหน้าและเลี้ยงดูพวกลูกๆต่อไป

มีความสุขค่ะ^^
  • Cha_Photharam พฤศจิกายน 9 Permalink
    พ่อ แม่ สวยมั๋ยเอ่ยอยากเห็นจังเลยครับ ขอบคุณครับ....

ตอบค่ะ หมาเราสวยจากข้างในค่ะ สวยตามแม่ พ่อ ไม่สำคัญ แต่ตอนนี้ น่ารักๆสุดๆมาดูได้นะค่ะ
  • ขอโทษก่อนนะครับ คือ ว่าลูกหมานะ ตรงผิวหนังเขา อาจจะ แพ้ พื้น คอนกรีต นะครับ
    ถ้า จะเป็นไปได้ ก็อยากจะให้ หา อะไร รองให้เขาหน่อยนะครับ ลูกหมาสวยทุกตัว เลยครับ
  • ตกลงทีเอามาลงนี้ตั้งใจขาย หรือ เอามาให้ดูครับถ้าตั้งใจขายก็รบกวนเรื่องนี้ด้วยครับรบกวนอ่านด้วยครับ
    1. %81/p1
  • ตัวเท่าไหร่คับ
  • เก่งคับ
  • ราคาเท่าไรครับ
  • ยังไม่ขายค่ะ ขอทำเรื่องใบเพ็ดก่อนค่ะ ^^

ถ้าคนเขาอยากได้อยากเลี้ยง อดทนรอได้อยู่แล้ว ละก็ระหว่างรอก็ศึกษาพิทบูลไปก่อนนะค่ะ

ตอนนี้ ขอดูแลน้องหมาให้แข็งแรงที่สุดก่อนค่ะ เพราะเราคิดว่า ช่วงนี้ต้องดูแลเป็นพิเศษ

ขอบคุณพื้นที่และคำแนะนำดีๆค่ะ ขอบคุณทุกคนเลยยยที่สนใจ
  • เดียวว่างๆจะ อัพ วีดีโอ ลูกหมาให้ดูค่ะ ตื่นเต้น เหมือนเป็นแม่ทั้งหมดเลย^^
  • เห็นสภาพลูกหมาแล้วน่าสงสารมากครับ ตามตัวเป็นเม็ดผื่น เป็นแผลด้วย น่าจะรักษาความสะอาดหน่อยนะครับ เอาผ็าชุบน้ำอุ่นเช็ดตัวมั่ง แล้วหาพรมราคาถูกๆตามโลตัสผืนละ 99 บาทมาปูพื้นให้ลูกหมาหน่อยเถอะครับ สงสารมัน พื้นปูนมันกัดผิวลูกหมานะครับ แล้วมันฉี่แล้วนอนทับฉี่ก็อาจเป็นได้ พรมถูกเนี่ยซักได้ เปลี่ยนทุกวันยิ่งดี ซื้อแค่ 2 ผืนสลับกันซัก ผมว่าสุขภาพจะได้ดี และไม่ต้องหายามาทารักษาด้วย ประหยัดค่ายา สงสารมันครับ
  • herabuna ขอบคุณทำแนะนำมากเลยค่ะ ^^

ไม่ต้องสงสารเลย ตอนนี้ เค้าหายดีกันหมดแล้วค่ะ ^^ น้องเค้านอนกินอยู่ดีกินแพงกว่าเราอีก

คือรูปที่เห็นอ่ะค่ะ ตอนเช้า เราจะ พาลูกๆออกมานะ อยากให้เค้าโดนแดด เดินพื้นปูนค่ะ เค้าจะได้เดินเป็นมั่ง
    ก่อนจะให้เค้ามาเหยียบพื้นนั้น เราขัดด้วย น้ำยาฆ่าเชื้อของ เดทตอล ทุกครั้ง ย้ำนะค่ะว่าทุกครั้ง

พอตกเย็นเราก็เอาลูกเราเข้าบ้านค่ะ นอนกระเบื้อง ที่ปูด้วย แพมเพิด สุนัข พร้อมไฟส้มอุ่นๆ กับผ้า

ตอนนี้น้องกินนมแพะ แพมเพิด เปรี่ยน ทุกครั้งที่เปื้อนค่ะ อาหารเม็ด+น้ำซุป น้องเช็ดตัวด้วยน้ำอุ่น ถ่ายพยาธิ 2 ครั้งแล้ว

ส่วนตัวเรา เราว่าเราเลี้ยงดีมากเพราะ เราใส่ใจน้องมาก ตอนนี้น้องเค้าเล่นกับแม่ ตอนเย็นก็ให้เค้าเข้าบ้านแล้ว^^
  • น้ำยาเดทตอลนั่นแหละตัวดีเลยครับ ถ้าใช้เข้มข้นเกินเนี่ยกัดเป็นเม็ดๆเลยครับ ลูกหมาตัวที่ผมได้มาเนี่ยโดนน้ำยาเดทตอลเช็ดตัวมาด้วย ผื่นเพียบ เอาไปรักษาที่ รพส.เกษตรหมดเกือบสองพันครับ ตอนนี้ลูกหมาตัวของผมก็หายหมดแล้ว บางทีลูกหมาอาจแพ้อาหารเม็ดที่มีส่วนผสมเนื้อไก่ อาจทำให้เป็นผื่นได้เช่นกันครับ
    รูปแรกตอนมาใหม่
    รูปสองหายหมดแล้ว imageimage
    ไฟล์แนบ
    praco-7.jpg 190K
    parco-5.jpg 194K
  • หายแล้วจร้าขนแน่น แล้ว ตอนนี้ลงขายแล้วค่ะ กำลังถ่ายรูปอยู่ลองตามไปดูนะ สวยแล้วจริงๆ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/32928/pitbull-bullyขายพร้อมใบเพด-เกิด-41055-ราคาเบาๆ#Item_7

ทู้นี้ เดี๋ยว ถ่ายรูปลงชัดๆๆให้ดูเลยว่าหายแล้ว 5555