ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงBULLYให้อาหารยี่ห้ออะไรคะ
  • สวัสดีค่ะ เรื่องแรกขอขอบคุณพื้นที่แห่งนี้และพี่มาร์คด้วยนะคะ

ทำให้พวกเราคนที่รักในสิ่งเดียวกัน ได้มีพื้นที่หาความรู้ ได้เพื่อน แชร์ความสุขกันนะคะ

หนูอยู่นนฯนะคะ

เป็นคนที่รัก BULLY มากๆ กำลังศึกษาหมาพันธ์นี้อยู่

งาน BULLY ที่เมืองทอง ก็ไปยืนดูทั้งวันตั้งแต่เริ่มจนจบ ได้เปิดหูเปิดตากันเต็มที่เลยทีเดียว 55555

ตอนนี้ก็รอเตรียมตัวให้พร้อม(เรื่องที่อยู่ฯลฯ) กะว่าจะหา BULLY ซักตัวมาเลี้ยงไว้ในครอบครัว

ก็เลยอยากมาถามดูว่า อาหารเม็ดที่พี่ๆน้องๆให้ BULLY กินกัน ส่วนใหญ่มียี่ห้ออะไรบ้างคะ

เท่าที่ได้ยินมา ก็มี F1 และ GM ไม่ทราบว่านอกจากนี้ ยังมียี่ห้ออื่นบ้างมั้ยคะ

แต่ละอย่างราคาประมาณเท่าไหร่และหาซื้อได้ที่ไหน

อยากเก็บไว้เป็นความรู้ก่อนนะคะ ขอบคุณพี่ๆน้องๆมากๆเลยค่ะ

• ใช้อาหารอะไรก็ได้ ที่ใช้แล้วเราแฮปปี้ สุนัขเรามีสุขภาพดี และราคาเรารับได้ ครับ
  • ผมใช้เอ็กตรีมอะครับ กินง่ายไม่ต้องให้มาก สุขภาพก็ดีนะครับไม่มีปัญหาอะไรครับ
  • เป็นปัญหาระดับชาติจริงๆนะครับเรื่องอาหารเนี่ย
  • ผมให้ทั้งGMและF1เลยครับ ผสมกันเลย หมาผมกินกระจายเลยครับ
    ข้อสำคัญ อาหารยี่ห้อF1 พี่มาร์ค(เจ้าของเว็บพิทบูลโซน)เป็นผู้ผลิตนะครับ
  • รู้สึกว่าช่วงนี้คนเลี้ยงใหม่ๆเยอะจริงๆ..
    ตามที่พี่มาร์คว่า ""ใช้อาหารอะไรก็ได้ ที่ใช้แล้วเราแฮปปี้ สุนัขเรามีสุขภาพดี และราคาเรารับได้ ครับ
    :065:
  • ใช่เลยอาหารยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ...ที่น้องหมาเขากินและเรามีกำลังซื้อให้เขาทานได้
    แต่ขอแนะนำอย่างนะครับอย่านำอาหารเกรดต่ำมากมาให้นะครับเขาจะได้โตขึ้นมาอย่างมีคุณภาพ
    ปล.เลี้ยงด้วยรักและหัวใจเขาจะเป็นของขวัญที่ดีสำหรับคุณครับ :005:
  • อาหารเม็ดผมใช้ f1, extreme bully กับ royal canin
    ท่าอาหารเสริมผม cheer bully max ครับ
    อาหารสดก็ดีนะครับถ้ามีเวลา ลองดูครับ :)
  • โห ตอนเช้ามาดู เห็นมีพี่ๆหลายคนตอบกระทู้นี้ ดีใจมากๆเลยค่ะ

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำเสนอแนะนะคะ หนูจะเก็บไว้เป็นความรู้ก่อนเลยดีกว่า

อยากให้มีพี่ๆน้องๆที่เลี้ยง BULLY แล้วเข้ามาตอบเยอะๆ จะได้ความรู้มากขึ้น อิอิ
  • Eukanuba คับ..
    ผสมโครงไก่บดเลย
    หรือให้สลับกันอาหารเม็ดบ้าง
    ไก่สดบ้าง บึกคับ ลองดู... :065:
  • เชียร์Extreme bully กับF1สีม่วงครับ ถ้าหมากินเก่งก็ F1ถุงสีม่วงเลย ประหยัด คุ้มค่าและสารอาหารเพียงพอแล้ว แต่ถ้าหมากินยากก็Extreme Bully ให้น้อยๆแต่สารอาหารเพียงพอ หรือถ้าหมากินปานกลางไม่มากไม่น้อยก็เอาผสมกันF1ม่วง3ส่วนต่อExtreme Bully 1ส่วน ที่สำคัญที่สุดนะครับสำหรับประสบการณ์ที่ผ่านมาของผมคืออย่าไปสรรหาพวกไก่ทอดตับปิ้งหรืออะไรก็แล้วแต่ผสมลงไปเหตุผลเพราะอยากให้มันกินเยอะๆ เพราะต่อไปหมามันจะกินยากเวลาไม่ผสมนี่ไม่กินเลยอาหารเม็ด ถ้าอยากเสริมก็แยกให้เป็นมื้อๆไปลองถามผู้ให้อาหารแนวบาฟดูครับ ส่วนผมให้อกไก่สดหรือเนื้อวัวอาทิตย์ละ3วันสลับกับF1สีม่วงครับ
  • ขอบคุณพี่ sinecrop มากๆเลยค่ะ ให้ข้อมูลอย่างละเอียดเลยเชียว ^_^

ความเห็นทุกความเห็น หนูจะเก็บไว้เป็นความรู้และข้อมูลนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
  • ไม่เป็นไรครับลองแชร์ความรู้กับท่านอื่นๆดูครับแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันวิธีของผมอาจจะไม่สมบูรณ์ก็ได้แต่ผมให้แบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรละไม่ค่อยมีปัญหา อ้อ...ลืมไปให้อาหารสดอย่าลืมถ่ายพยาธิด้วยนะครับ2เดือนครั้งหรือเดือนละครั้งก็ดี