ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพื่อนฝากถามผู้รู้เรื่องพิทบูล
  • ขอถามหน่อยครับพิทบูลขายาวยาวหัวเล็กปากก็ยาวมันสายใหนครับคือว่าเพือนผมซื้อมาคนขายบอกว่าสายโชว์แต่มันไม่เหมือนหมาคนอื่นเลยของเขารุ่นเดียวกันหัวใหญ่ตัวอย่างบึกลูกหมามันตัวเมียอายุ3ย่าง4เดือนครับ
  • รูปมีไหมครับ :o029:
  • ถ้าจะสายไปละ

นี่แหละครับ ผลของการไม่ศึกษาให้เสียก่อน ยังไงก็เลี้ยงมันต่อไปนะครับ บอกเพื่อนด้วย หรือจะให้ดีเอารูป ตอนเล็กกับตอนโตมาโชว์หน่อย :o034:
  • สายโชว์ขาไม่ยาวครับ แต่จะผอมตอนี้ยังดูไม่ออกครับ3-4เดือนยังไม่ชัดเจน ต้อง8เดือนไปแล้วครับชัดเจนแน่นอนความสูงของสายโชว์โตเต็มที่ ประมาณเข่าครับแต่สายโชว์หัวไม่โตเท่าไหร่ คล้ายๆสายกัดแต่อกกว้างกว่า
    รูปทรงการยืนสวยกว่า ถ้าจะให้ดีต้องดูรูปครับตอนที่ซื้อมาเห็นพ่อและแม่น้องหมาไหมครับถ้าคนขายไม่เปิดเผยก็ชัดเจนครับผผสมพันธุ์ทางแน่นอน แต่ก็เลี้ยงไปจะดีกว่าครับไม่ว่าน้องหมาเป็นยังไงทุกตัวที่เกิดมา เขาสมควรที่จะมีคนที่รักและเอาใจใส่ไม่ทอดทิ้งอย่างเท่าเทียมกัน
  • ^^ ผมว่า สายไหนก็ตาม พิทบูลมันก็คือพิทบูลอยู่วันยังค่ำอ่ะครับพี่

"จะกล้าพูดได้ไงว่าสายกัด ถ้าไม่คิดเอาลงสังเวียน
    จะกล้าพูดได้ไงว่าสายโชว์ ถ้าไม่คิดจะเอาไปลงประกวด" ใช่มั๊ยหล่ะครับท่าน ^^

ปล.1 ให้ความรัก ดุแลเอาใจใส่ และรับผิดชอบเค้า ก็พอละครับ
    ปล.2 "หมาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเรา แต่เราเป็นทั้งชีวิตของหมา" (ยืมเค้ามาจากในเวปนี่แหละครับ คมดี ^^)

ด้วยความเคารพ
  • เยี่ยมมากน้องชาย.. :063: