ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้พิทบูล
  • เจ้าของกระทู้ดูแล้วคงห้ามลำบาก เหลือวิธีเดียวคือ ขอให้เจ้าของกระทู้เลี้ยงและรับผิดชอบอย่างเคร่งครัด ภาวนาอย่าให้เกิดเหตุการอะไรที่ไม่ดีต่อคนรอบข้างหรือผู้ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยเถิด แต่ถ้าเป็นโจรช่างมัน แต่ไม่ทราบว่าสถานที่ ที่เอาไปเลี้ยงนี่มีรั้วรอบขอบชิดหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • ถ้ามันกัดโจร ก็ยินดีช่วย(ช่วยสุนัข) สักนัด สองนัด มากกว่านั้นไม่ได้กระสุนแพง โจรพวกนี้ราคา ค่าตัวไม่มากนัก ส่วนการเลี้ยงดูสุนัขที่สมาชิกสงสัย ผมคิดว่า เขาคือสมาชิกครอบครัวเรา การให้อาหาร ยกตัวอย่าง เมื่อวานนี้ เป็ด สามชิ้น ไก่ สองชิ้น ปิดท้าย อาหารสุนัข กินกล้อมแกล้ม นิดหน่อย ส่วนผมไม่กินเนื้อสัตว์ กินแต่ผัก เนื้อต่างๆที่หามาเป็นของมันทั้งหมดครับ สำหรับผู้ที่อดอยากถึงกับกินเนื้อสุนัข จะมาแบ่งปันอาหารสุนัขของผมไปกินบ้างก็ได้นะครับ
  • งั้นผมขอถามนิดนึง ถ้าคุณมีพิท3ตัว
    1. คุณจะวางแผนผังวางตำแหน่ง ให้พิทอยู่อย่างไรแบ่งเป็น
    1.1 ในช่วงเช้า 6.00-18.00น.
    1.2 ในช่วงเย็น 18.00-6.00น.
    2. ถ้าหากมีโจรเข้ามาในบริเวณ คุณจะจัดการสุนัขทั้ง3ของคุณอย่างไร
    คุณช่วยตอบให้ผู้คนในนี้เค้าศรัทธาคุณหน่อยได้ปะ ผมรู้คุณอยากเลี้ยงพิท
    แต่จากคำตอบของคุณ เหมือนคุณไม่ได้รักพิทเลยอะ ถึงแม้ว่าคุณจะบอกว่า " เขาคือสมาชิกครอบครัวเรา
    การให้อาหาร ยกตัวอย่าง เมื่อวานนี้ เป็ด สามชิ้น ไก่ สองชิ้น ปิดท้าย อาหารสุนัข
    กินกล้อมแกล้ม นิดหน่อย ส่วนผมไม่กินเนื้อสัตว์ กินแต่ผัก เนื้อต่างๆที่หามาเป็นของมันทั้งหมดครับ "
    คุณรู้มะว่าพิทบูลต้องการอาหารอะไร อาหารแบบไหน อะไรกินได้ อะไรกินไม่ได้ อะไรไม่ควรกิน มีแต่คนเค้าเป็นห่วงคุณนะครับ
    ผมรู้จัก พี่ท่านนึงบรีดหมามาก้อเยอะ ซื้อหมามาก้อหมดไปแยะ อยู่วงการนี้มา10กว่าปี ผมเพิ่งเห็นเค้ารับเลี้ยงพิทบูลตัวแรกในชีวิตเมื่อปีที่แล้วนี้เอง ตอนรับมาเค้ายังหวั่นๆเลย ทั้งๆหมาในบ้านเค้าฝึกเทพทุกแทบทุกตัว
    ที่ผมอยากจะบอกแทนทุกคนเลย เค้าเห็นคุณตั้งกระทู้แบบนี้ เค้ากลัวคุณรับมาแล้วก้อมีปัญหาต่อไม่จบไม่สิ้น
    ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่ได้เป็นอย่างที่เขาว่ากัน คุณลองตอบคำถามผมในแบบที่ตัวตนของคนที่รัก และรับผิดชอบหน่อยได้ป่ะครับ ผมคงไม่ขอมากไปช่ายยป่ะ
  • น่ากลัวครับ ขอบคุณที่เป็นห่วง
  • zeedza ทำไมถึงคิดว่าคนอื่นเขาคิดแบบนั้นละครับ คนที่เข้ามาเว็ปนี้ สมัครเข้ามา ก็เพราะว่าชื่นชอบกันทั้งนั้นแหละครับ อย่ามองโลกไห้มันแคบนักสิครับ ผมก็ชื่นชอบพิทบูลนะ และไม่เคยมีบิทบูลเลี้ยงด้วย แต่ผมชอบหมาพันธ์นี้มาก ชอบมานานแล้ว โมงโลกไห้มันกว้างหน่อยสิครับ
  • ทุกความเห็น เป็นความรู้ที่ดี แต่ไม่สามารถทำตามข้อเสนอแนะได้ ขอบคุณผู้ที่แสดงความคิดเห็นทุกคนครับ ขณะนี้ได้มา 2 ตัวแล้วยังต้องการอีกครับ ขอแบบดุดุนะ
  • เองมันรั้น
  • เจ้า สองตัวที่ได้มา ก็เลี้ยงได้ดี ดุหน่อย แต่เราเลี้ยงดูให้อาหารมัน อาบน้ำมัน มันก็ไม่มีอะไร คิดว่าเลี้ยงได้นะ ไม่ต้องเป็นเทวดา ก็เลี้ยงได้ ยังอยากได้อีกสัก 4 ตัวแบบดุดุ

• เอาไปดูก่อนไป
  • น่ากัวจังเลย
  • เห็นแล้ว................ ยังอยากได้ป่าวอะ
  • อยากได้ๆๆ ดุดุ นะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่าย0023.jpg 89K
  • คุณ bell_boy ท่าทางเหมือนจะดุ ถ้ามีรายละเอียดมันก็จะดี
  • กัดหมาตายไปหลายตัวแล้วคัป

เลี้ยงไว้นานกลัวมันจะกัดเจ้าของเมือนไนข่าว

ก็เลยขาย

กลัวเมือนกัน เวลาเอาอะไรไห้มันกัดแล้วแย่งมัน มันก็ขู่อ่ะ

เรยไม่อยากเลี้ยง

สนไจโทร 0828843935 บอย

• คุณ feedrate แล้วคุณมีอย่างที่มันดุๆ หรือ เปล่า หนูว่าไม่มี บอร์ดนี้ มีแต่คนขี้โม้ อ่านแล้วหลายกระทู้ ไม่ค่อยจริง มีจริงโพสมาเลยไม่เคยเจอหมาดุอยากได้ๆๆๆๆ (กับคนนะกับหมาไม่ต้องไพสมา)
  • ขอให้ดุ กับคน อันนี้ เป็นความคิดที่ ผิด มหรร ผมว่า ท่าจะเอาไปเฝ้าบ้าน หรือป้องกัน ทรัพสิน แนะนำ ไทย บางแก้วคับ กิตติศักดิ์ไทยบางแก้ว ผมว่า ก็น่าจะเคยได้ยินกันมาบ้าง แต่ ไม่ขอแนะนำ อเมริกันพิทบูล คับ หากคุณคิดว่า จะสร้างมันให้ดุ กับคน
  • SADOW กันยายน 7 Permalink ขอแนะนำครับ ไทยบางแก้ว เป็นสุนัขที่ รักเจ้าของ หางอณาเขต และทุกสิ่งที่มันคิดว่า เป็นของมัน รับประกันความพอใจ คับ ว่า ดุและกัดคนแน่นอน 100 เปอร์เซ็น แต่ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงของคุณ เป็นสำคัญด้วยนะตับ ว่า ต้องการให้ออกมาในรูปแบบไหน แต่ก็ ยังมีอีก หลายสายพันธ์ ที่ดุ กับคนได้เหมือนกัน
  • bell_boy สิงหาคม 31 Permalink สวยมาก ไม่น่าขายเลย ท่าศึกษามันดีๆก่อน คุณอาจไม่ต้องกัวมัน
  • ระวังพวกคนเลวมันโยกโครงไก่ กับยาเบื่อนะคะ โดนมาแล้ว ถึงให้มีทั้งครอก มันก็ตายทั้งครอก....
  • หมา 3 ปี คนขาย คงไม่มีหรอกคับ เค้าเลี้ยงแล้วผูกพัน แต่ก็นะ คนปันญาอ่อน มันเยอะ พวกเห่อ หม..ย เบื่อก็ ทิ้ง
  • @SADOW อยากลองไหมล่ะครับimage
    ไฟล์แนบ
    283289_128944620531302_3506241_a.jpg 12K
  • @thaisarira สมัครใหม่เป็น SADOW
  • ถ้าอยากได้ลงเบอร์โทรไว้ แต่ให้แล้วไม่รับประกันความปลอดภัยนะ