ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณ Chevy not pitbull
  • อั้ยยะ! ไปให้กำลังใจหน้าสน.ก็โดนเหรอครับพี่มาร์ค ในนั้นมีชื่อผมด้วยรึเปล่าครับ ขอถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ
  • ไม่ทราบจริงๆครับ เจ้าหน้าที่บอก ประมาณ 30 คน แต่อย่าไปสนใจเลยครับ ผมว่ามันไร้สาระ ตำรวจเขาก็ทำตามหน้าที่ ไม่ทำก็โดนร้องเรียน แต่หมายจะออกหรือไม่ออก เขาก็ต้องดูว่ามันสมควร และคดีมีมูลหรือไม่ครับ
  • ชื่อ ตุ้ย ทศกัณ ถ้าไม่มีก็คงจะเป็นเรื่องแปลกละครับ กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอไม่มีชื่อดีกว่าครับพี่ ผมไม่ว่างพอกับเรื่องไร้สาระพวกนี้อีกแล้วครับ :-W
  • ไปให้ กำลังใจ ไม่ผิดหรอก แต่ คนที่มันโพสรูป ทำ MV เอาไปโพส ในเฟสบุ๊ค สนุกสนานกันใหญ่

ฉันแจ้งความ ดำเนินคดี ทั้งหมด 45 คน

ขอขอบคุณ ที่แพลม ออกมา ว่ามีนางฟ้า ซึ่งเจ้าของเวป อุปโหลก ให้ฉันเป็น

แถมเฮียเหลียง กับ ยุทธ มาตอกย้ำอีก ฉันขอพิมพ์ กระทู้นี้ ในบัดดล เพื่อนำไปให้ เจ้าของคดี

จะได้ ไม่ลังเล อีกต่อไป ว่า คดี มันมีมูล สมควร ออกหมาย และสั่งฟ้อง ส่งอัยการไหม
  • สวดยอดเลยครับ
  • จะไปฟ้องที่ไหนก็เชิญไปฟ้องเถอะครับ ไม่ต้องมาป่าวประกาศแสดงพลังที่นี่หรอกหรอกครับ ไม่มีใครเขากลัวแล้ว
    จะเพ้อเจ้อที่เฟชบุ๊คส่วนตัวก็ทำไปไม่มีใครไปยุ่ง แต่ถ้ามาเพ่อเจ้อที่นี่แล้วเกิดโดนสนตีนเข้าไปมันจะไม่คุ้มครับ
    ผมเตือนด้วยความหวังดีครับ
  • :)

เวลาเปลี่ยน ใจคนเปลี่ยน ใจคน เปลี่ยนง่าย เหมือนสายน้ำ (ไหลจากที่สูง สู่ที่ต่ำ เสมอ)

image

ที่มา

http://pitbullzone.com/community/discussion/27066/ความรู้-กฎหมายหมิ่นประมาท#Item_26
    ไฟล์แนบ
    mark_story.jpg 185K
  • เรื่องบางเรื่องมันจบไปแล้ว เหตุการณ์บางเหตุการณ์มันก้ผ่านไปแล้ว ลืมได้ก็ลืมไปเถอะครับ
    ถ้านุ่งขาวห่มขาว เข้าวัดทำบุญ แต่ใจยังตัดกิเลสไม่ได้ ถึงเข้าวัดไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ
    ความอาฆาตแค้นพยาบาท มันคือไฟนรกที่แผดเผาตัวเอง คนอื่นเขาไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ
    ก็จะมีแต่ตัวคุณเองเท่านั้นที่ต้องปวดแสบปวดร้อนทนทุกข์ทรมาน .......

ผมไม่ต้องเข้าวัดก็ยังรู้วิธีดับทุกข์ แต่่คนที่แสดงตนว่าเป้นคนเข้าวัดทำบุญกลับทำไมยังจมอยู่กลับกองทุกข์ครับ
  • การปกป้องตนเอง กับการข่มขู่ ไม่เหมือนกัน
    การทำความดี กับ การสร้างภาพไม่เหมือนกัน
    การช่วยเพื่อน กับการทำนาบนหลังเพื่อนไม่เหมือนกัน
    ความตรงไปตรงมา กับ ความตอแหลหลอกลวงไม่เหมือนกัน

โปรดแยกแยะให้ออก อย่าสับสน และอย่านำมาปนกันครับ :p
  • กฏหมาย มีไว้เพื่อให้สังคมสงบสุข เพื่อปรามคนชั่วให้ยำเกรง
    กฏหมายไม่ได้มีไว้สำหรับการข่มขู่ หรือเป็นเครื่องมือหากินของใคร
    กฏหมายมีทั้งคุณและโทษ มันเหมือนดายสองคม
    คมหนึ่งบาดคนอื่น แต่อีกคมมันอาจจะบาดตนเอง

ดังนั้นจะไปกร่างที่ไหนก็ไปเถอะครับ แต่อย่ามากร่างที่นี่
    ขอบคุณมากครับ
  • น่ารำคาญเมียไอ้หมาต๋าเหี้ยหัวโล้นตัวนี้จริงๆว่ะ :032:

(กูไม่ได้ด่าใครหรือเอ่ยชื่อใครนะฮ่ะ เพราะฉนั้นกูจะไม่ขอรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น :p อิอิ)
  • ผมได้พูดความในใจไปหมดแล้ว ขออนุญาติ ปิดกระทู้นะครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด