ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ เรื่องเลี้ยง Bully หน่อยครับ
  • คือ ผมอยากเลี้ยงสุนัขมานาน แต่ไม่รู้จะเริ่ม พันธุ์อะไรดี เห็นเพื่อนเลี้ยง Bully แล้ว ชอบสุดๆ
    ผมเลยสนใจที่อยากจะเลี้ยง อีกอย่างเห็นเพื่อนผมเค้าขายไป 300,000 บาท แอบสงสัยว่า เอะทำไมมันขายได้ราคาแพงยังงั้น
    ผมอยากเลี้ยง ด้วยความชอบ ที่มันสวย และ อยากที่จะเพาะพันธ์ขาย เป็นรายได้เสริม ด้วยอะครับ
    รบกวนท่านที่มีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ สายพ่อพันธ์ แม่พันธ์ ไหน น่าสนใจรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ
  • เบามือกันหน่อยนะพี่น้อง 555
  • เบามือ อะไรหรอครับ - -! งง
  • เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ใช่ไหมคับ
  • ตั้งกะทู้แปลกๆน่ะครับถ้าต้องการความรู้จริง เพื่อนคุณขายหมาตัวละ300,000ได้คุณก็หน้าสอบถามหาความรู้จากเพื่อนคุณได้ แต่คุณมาตั้งกะทู้เหมื่อน ขุดบ่อล่อปลา ต้องการความรู้จริงหรือเปล่า?????????
  • อยากขายลูกหมาตัวละสามแสนเหมือนเพื่อน ต้องหาทุนก่อนซักสามล้านนะครับ
    ลงทุนขนาดนี้มันคงไม่เป็นรายได้เสริมละมั้ง :-D
  • 555 อ่านสักสองหน้าพอจบครับพี่น้อง เพาะหมายังไงก็ไม่ได้กำไรครับถ้าไม่สวยจริง
  • กะเอารวยจากหมาเลยรึนี่ ขอให้สมหวังนะครับ
  • รวย รวย รวย
  • ขอเสริมอีกหน่อยครับ :) ผมเดาว่า "คุณเห็นเพื่อนคุณ ขายหมา แล้วได้เงินเป็นกอบเป็นกำ เลยอยากเหมือนเพื่อนบ้าง" แต่ลืมนึกไปว่า คุณรักหมาจากใจจริง หรือป่าว? ถ้าไม่ ก็จบ! การที่จะขายหมาตัวเป็นแสนๆ ไม่ใช่ทำกันได้ง่ายๆ คนเล่นหมา เขารู้กันดี :-D แต่ถ้าคุณมีความตั้งใจ อยากจะทำเป็นอาชีพเสริมเพื่อหาเงินมาจุนเจือจริงๆ แนะนำ ให้ตอบคำถามที่ว่า รักหมาจากใจจริงหรือป่าว? ให้ได้ก่อน ถ้าผ่าน ก็เหมือนกับความคิดเห็นข้างบน มันต้องมีปัจจัยอีกหลายอย่าง ก็่เหมือนกับ การลงทุน หรือการที่จะประกอบกิจการ อย่างอื่นอ่ะครับ หาความรู้ จากหลายๆ ที่ อีกอย่าง หมามันมีชีวิต จิตใจ อันนี้จะยากหน่อย (ในความคิดผม)

ยังไงก็ลองไปคิดดูให้รอบด้านครับ

ด้วยความเคารพ
  • คุณเจ้าของกระทู้ครับ คุณคิดว่ามันง่ายยังงั้นเลยหรอครับ.. ถ้ามันง่ายคนอื่นเขาคงทำกันไปหมดเเล้วครับ อย่าคิดอะไรง่ายๆ ไม่มีอะไรที่ทำง่ายๆ

ผมว่าถ้าหมาตัวสามเเสน คงไม่ใช่กระจอกเเล้วล่ะ มันไม่ใช่ว่าคุณจะซื้อตัวละ 6-7 พัน เเล้วมาเพาะลูกขายได้เป็นเเสน หมาต้องสายเลือดดี มีเหล่ามีกอ ส่วนราคาก็อยู่กับคนขายคนซื้อตกลงกัน

กระทู้เก่าๆไปหาเปิดอ่านก่อนเถอะครับ ของเเบบนี้ไม่ค่อยมีใครเขาอยากสอนด้วย

ยิ่งเจตนารมของคุณมันเเจ่มจรัสมากๆ กะฟันอย่างเดียวเลย คุณบอกว่าชอบมากๆ

ผมถามตรงๆเถอะ คุณชอบที่มันเป็นหมา มันมีเสน่ทางสายพันธ์ หรือ คุณชอบที่มันเพาะเเล้วขายได้เงินเยอะๆ

ธุรกิจนี้ ไม่เจ๋งจริง ไม่มีความรู้จริง ไม่มีเงินจริง อยู่ยากครับ..........

คนที่เลี้ยงหมาจริงๆไม่มีคำว่ากำไรครับ (คนที่เลี้ยงจริงๆ)
    ไอ้พวกหากินกับหมา(พ่อค้า) เขาเรียกว่าปั๊มหมาเเดก... พวกนี้ได้กำไรเต็มๆ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ขายหมาให้เงินมาก็จบ...

มันไม่คุ้มหรอกสำหรับคนที่ใส่ใจเเละรักหมาเรื่องเงินไม่คุ้มเเน่นอน เเต่สิ่งที่ได้มาเเบบคุ้มสุดๆคือ หมามันจะปกป้องเรา เล่นกับเราทำให้เราคลายเครียด คอยดูเเลสอดส่องกำจัดสิ่งที่ไม่เป็นมิตร สิ่งพวกนี้คือสิ่งที่มันตอบเเทนทั้งชีวิตของมันเเลกกับอาหารที่มันกินในเเต่ละมื้อ

• อยากเพาะขาย เป็นรายได้เสริม มันไม่ใช่กล้วยไม้นะเว้ยเฮ้ย :064:
  • 555 หายงงยังครับท่านเจ้าของกระทู้ แค่นี้ถือว่าเบาแล้วนะ ชอบจริงๆ "อยากเพาะขาย เป็นรายได้เสริม"
  • แค่เลี้ยงผมว่าไม่น่ารอด เนี่ยจะขายเลยรึ:064:
  • "คิดเยอะๆ อย่าคิดอะไรง่ายๆ"
  • :o051:
    ครั้งนี้ ขาโหดเบามือกันมากๆเลย อิอิ
  • 555+ พอดีอารมณ์ยังดีๆอยู่น่ะครับ ถ้ามาจังหวะอารมณ์ไม่ดีก็อาจจะเเรงกว่านี้ 555+ :-D
  • ยังไม่ทันได้เลี้ยงก็คิดไปไกล ถึงเพาะพันธุ์ละ 55
    รักจริงหรือ อยากหาผลประโยชน์จาก สุนัขกันแน่ครับ :O
  • เอาล่ะเว้ยยยไอ้ทิดเพื่อนไอ้ทิดอยู่ที่ไหนหน๊อออ555ขายจั๊งได๋หว่าได้ตั้งสามแสน555แสดงว่ายังไม่เคยเห็นเพื่อนหมดตูดล่ะซิ555 :-D :-D :-D
  • สู้ๆครับ :-D
  • แต่ละคน ตอบได้ เร้าใจสุดๆ จ๊ะ
    ขอบคุณจากใจครับ แต่ผมอยากได้ความรู้แบบนี้แหละ
    หลายคน หลายความคิด คนเราเกิดมา ไม่มีความรู้ ต้องแสวงหา คำเตือนดี ก็เหมือนมีครูดี (ขอบคุณครับ)

@ คุณ eak1978 เพื่อนผมเค้าอยู่ ต่างจังหวัดหนะคับ เป็น เพื่่อนของเพื่อนแฟนอีกที เค้าบอกมานิดหน่อย
    ผมก็เลย ค้นคว้า หาความรู้เอาเอง

@ ทุกคน ผมเป็น สมาชิกใหม่ ตั้งกระทู้ไม่รู้อะไร หากทำผิดไป ขออภัยด้วยจร้าาาา ไม่คิดว่า จะมีคนมาว่า ตั้งขุดบ่อ อิอิ โทษหลายๆ
  • @ MakotoHIN29 ผมชอบ คำพูดของคุณ มากๆ ครับ
    ผมเป็นคนรักหมา แต่ ที่ทำไมผมว่าเพื่อนผมขาย 300,000 บาท ก็คือ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเข้าขายได้เยอะ
    ผมก็เลยมาถามครับ

@ Justy ผมเข้าใจแล้ว คร๊าฟฟฟ สวดยับเลยครับ ท่าน
  • บอร์ดนี้ถ้าเปิดใจรับฟัง คุณจะได้แต่ความจริงครับ
  • ความจริงมันอาจจะฟังไม่เสนาะหู แต่มันไม่เคยทำร้ายใคร
    ส่วนความหวานลื่นหูก็จริง แต่ทำคนวอดวายไปเยอะแล้ว
  • @ pitbullzone ขอบคุณ จริงๆครับ จากใจ
    อยากรู้จักทุกคนเลย ผมต้องทำไงคับ อิอิ :*
  • @ pitbullzone ชื่อพี่มาร์คใช่ไหมคับ
    อยากทราบว่า ร้านที่ ถ่ายทำรายการ pitbull TV อยู่ที่ไหนหรอครับ
    ปล. เพลงคืนรัง เพราะดี กีต้านะ คริคริ (*_*)
  • เจ้าของกระทู้ใจกว้างรับฟังแบบนี้อยู่กันยาว :063:
  • @ Justy ก็ทุกคน ให้คำตอบ ที่ตรงๆ โดนๆ ลูกผู้ชาย ต้องตรงๆ พูดอ้อมๆ น่าลำคาญ จิงไหมคับ
    :-@
  • นับถือจริงๆลูกผู้ชายจริงๆรู้ก็บอกรู้ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ยินดีที่ได้รู้จักคับ!!!ยินดีต้อนรับสู้บ้านทรายทอง!!!
    แต่บ้านหลังนี้ไม่มีใครเป็นพระเอกนะคับ555ไม่มีพิเศษไม่ใส่ไข่ธรรมดา555
    อีกอย่างคับศึกษาไปเรื่อยๆเยอะๆจนคิดว่าเราชอบหรือไม่ชอบสไตร์ไหนอย่าเพิ่งคิดถึงข้อดีคับคิดถึงข้อเสียถ้าคิดแล้วว่าเอาอยู่เริ่มจาก1ก่อนที่นี้มันจะตอบโจทย์คุณเอง"การเป็นบรีดเดอร์มันไม่ใช่ว่าใครๆก็เป็นได้นะคับ"สู้ๆศึกษาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :063:
  • :o034: เยี่ยมเลยทุกท่าน
  • :-D ถ้าว่างก็แวะมา พิตบูล คาเฟ่ อยุ่ ซอยกรุงเทพกรีฑา 33 ศูนย์ฝึกดีวันครับ
  • :063: เเบบนี้ล่ะ MANMAN คนเเบบคุณหายากนะครับ เจ้าของกระทู้ เยี่ยมมากครับ....

รู้จักรับฟังคุยกันตรงๆ เดี๋ยวก็รุ่งครับ เชื่อผม ตอนนี้ลองหาข้อมูลซัก 1-2 ปีไปก่อนก็ได้ครับ

หาหมามาเลี้ยงไม่ยากหรอกครับ มีเยอะเเยะ เเต่ถ้าเอามาเเล้วต้องเลี้ยงได้ เเละต้องพร้อม

ส่วนตัวผม ก่อนจะเลี้ยงจริงๆ ผมเล่นเวปนี้อยู่ก่อน 2 ปี หาข้อมูล เเล้วเก็บเงิน กว่าจะได้เลี้ยงก็ปีที่ 3
    เเต่รวมเวลาปัจจุบันนี้เเล้วก็ เล่นมา 5 ปีเเล้วครับ
  • เยี่ยมยอดคับ จัดไป ผมก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านคับ
    แต่เสียดายอย่างนึง ผมอยู่เชียงรายนี้อะสิ ถ้าว่างๆ จะแวะไป นะคับ พี่มาร์ค
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ผมจะศึกษาไปเรื่อยๆนะคับ ไว้เงินพร้อม คงหา Bully สักตัวข้างกาย ฮาๆ
  • นับถึอเจ้าของกระทู้อีก1 โคตรใจเลยครับ
  • เยี่ยมเลยครับ
    ผมก้อชอบครับ แต่ศึกษาข้อมูลอยู่ครับ \:D/