ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียน สมาชิกทุกท่าน เพื่อทราบ
  • รับทราบค่ะ
  • รับทราบคับ
  • ดีแล้วหละครับ จะได้ลดปัญหา บางอย่างได้
  • ทรายก็สมาชิกใหม่คนนึง รับทราบค่ะ
  • รับทราบครับ :m93:
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/764/ทำเนียบสมาชิกชมรมพิทบูลของเรา#Item_467

สมาชิกเก่า หากจะร่วมแสดงตัวให้เพื่อนๆรู้จัก เรามีกระทู้นี้อยู่แล้วครับ ท่านสามารถลงชื่อ รูป ที่อยู่ เบอร์โทร อีเมล์ เพื่อสามารถติดต่อกันได้ ไม่จำเป็นต้องให้ออกมาเป็นกฏครับ :-D
  • รับทราบครับ....
  • สวัสดีคับ ผมน้องใหม่ในบอร์ดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ :X
  • ผมก็อยู่บ้านนี้มานานเข้าเวปทุกวันสงสัยต้องทำอะไรบ้างแล้ว เดี่ยวป๋าจะเขี้ยผมทิ้ง :-D :-D
  • แว๊กกก ต่อไปนี้ห้ามอ่านอย่างเดียว ต้องออกเห็นบ้างแล้ว เดี๋ยวโดนพี่มาร์คลงดาบ :012:

ยินดีให้ความร่วมมือค่า :018:
  • รับทราบครับผม
  • ตอบรับครับ
  • อย่าพึ่งลบผมทิ้งนะครับ เพราะนานๆที่จะเปิดประตูเข้ามา ได้แต่ผ่านไปผ่านมา อิอิอิ
  • ึเข้ามาดูทุกว้นแต่ไม่ได้เข้าระบบอย่าเพิ่่งลบทิ้งนะครับ
  • แนะนำครับ จะขายของถ้ามือใหม่(หรือมือเก่า)ให้ ถ่ายรูปสินค้าพร้อมกับป้ายชื่อเขียนใส่กระดาษ username ที่ใช้ เพื่อยืนยันว่าสินค้ามีอยู่จริง และเบอร์โทรติดต่อ ถ้าเบอร์อื่นถือว่าโจร เผื่อความสบายใจ ผู้ซื้อ-ผู้ขาย ในระดับนึงครับ
    มันแก้ยากถ้าคนตั้งใจจะเข้ามาโกง
  • เค้าแอบดูอยู่นะตัวเอง...คริๆๆ :018:
  • ขอความร่วมมือเรื่องใบเพด หลายคนยังไม่สนใจเลย :003:
  • ผมไปติดต่องานที่ไหน ปกติแทบทุกออฟฟิต จะให้ใส่รองเท้าเข้าได้ แต่บางออฟฟิตเขาถอดรองเท้ากัน เราไปบ้านเขาเราก็ต้องทำตามโดยไม่มีเงื่อนไข นี่คือตัวอย่างง่ายๆของการยอมรับกติกาของสังคม

ดังนั้นในบอร์ดนี้ เรามีกติการ่วมกันหลายๆอย่าง ซึ่งคนส่วนมากก็ทำตามโดยไม่มีปัญหา จะมีเพียงมนุษย์หน้ามึนเห็นแก่ตัวไม่กี่คนที่แกล้งโง่ หน้าด้าน หน้าทน ทำเป็นไม่รู้ไม่ขี้ แกล้งทำมองไม่เห็น มาตักตวงกอบโกย แต่ไม่เคยคิดจะตอบแทน ก็ฝากพวกเราช่วยกันต่อต้าน อย่าให้มีที่ยืนในนี้เลยครับ

เชื่อผมเถอะครับ คนแบบนี้ อยู่สังคมไหนก็เป็นตัวถ่วง อะไรที่เป็นผลประโยชน์ ทำได้เองโดยไม่ต้องรอให้ใครสั่ง แต่เรื่องของส่วนรวมรู้สึกว่ามันยากเย็นแสนเข็น เกินกำลัง หรือไม่มีเวลาว่าง ตลอด :064:

จะบอกอะไรให้ ที่ผมเห็นแล้วผมไม่พูด ก็อย่าเพิ่งหลงดีใจ เพราะผมไม่ให้ราคาแล้วต่างหาก คุณเป็นเพียงเศษใบไม้ที่ปิวมาตามลมหล่นลงบริเวณบ้านผม ถึงผมจะไม่กวาดทิ้ง ปบ่อยไว้เฉยๆ เดี๋ยวก็เน่าเปื่อยผุผังย่อยสลายไปเอง สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดก็คือมนุษย์เห็นแก่ตัวจำพวกนี้ละครับ วันไหนมีปัญหาอย่าร้องเรียกให้ไปช่วยก็แล้วกัน นอกจากไม่ช่วยแล้วยังจะถล่มซ้ำ :064:
  • ท่านไดข้อมูลไม่ครบกรุณา :002: :002: ลบเหอะพวกนิสัยตุ๊ดๆๆ
  • ุ6 เดือนนานไป ครับทุก 3 เดือนดีกว่าคับ
  • เจอกระทู้ไหนอยากให้ลบแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จัดให้ทันทีที่มีโอกาส 555

วันนี้โดนต่อว่าไปหนึ่งรอบ รู้สึกผิดมากๆ ที่พูดแล้วทำไม่ได้ หากกระทู้ใครหายไป ไม่ต้องตกใจครับ มีคนแจ้งมาให้ลบ :p
  • กระทู้ขายหมา ทิ้งหมาแบบไม่ทำตามกฏิกา แจ้งลบได้เลยใช่ไหมครับป๋า :o034:
  • รับทราบ
  • ไอ้พวกขายไม่บอกราคา ไห้โทรไปถามควรลบครับ เพราะผู้ซื้อจะได้ตัดสินใจก่อนโทร
  • ใช่ครับ รบกวนพวกเราช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ
    กระทู้ไหนควรลบ ทำลิงค์แจ้งมา

ดังนั้น ใครไม่ทำตามกติกาห้ามบ่นนะครับ :-D
  • รับทราบครับ
  • ถ้ามีใบเพด ก็เอาลงให้ลูกค้าดูด้วย ไม่ใช่อ้างกันลอยๆ เพราะผมไม่เชื่อหรอก
    ขนาดเพดไทยยังไม่ยอมทำ แล้วมาอ้างมีเพดนอก ผมยิ่งไม่เชื่อครับ ถ้ามีก็ลงโชว์ไปเลบ
    เจอมาเต็มๆ บางคนบอกว่ามีใบเพด ABC ขายหมาไปจนหมดแล้ว ผมไปเช็ดก็ไม่มี ช่างกล้ากันจริงๆ

ดังนั้นต่อไปนี้ ขออนุญาติ เข้ม ในกฏเพื่อตัดวงจรพวกมักง่ายที่รับปากลูกค้าสุ่มสี่สุ่มห้า เรื่องได้เงินละไว ลูกหมาคลอดได้วันเดียวรีบถ่ายรูปลงขายแล้ว แต่ไม่เข้าใจทำไมสแกนใบเพ็ดลงมาด้วยไม่ได้ อ้างนั่นอ้างนี่กันตลอด แต่พอเนื่องเสียเงินแล้วลีลาเยอะ ไม่ค่อยจะว่าง ติดนั้นติดนี่กันตลอด โดนทวงใบเพดและ เงียบไม่ตอบ แต่พอคนถามซื้อหมาตอบได้ทั้งวัน ฮ่าๆๆ

ก็หวังว่าต่อไป คนซื้อลูกหมาไปแล้วคงไม่มีใครต้องมาทวงใบเพดกันผ่านบอร์ดนี้อีกนะครับ :-D
  • รับทราบครับพี่ :065:
  • เยี่ยมครับป๋า =D> =D>
  • ผมไม่เข้าใจจริงๆ ขนาดเราลงขอความร่วมมืออยู่กันอยู่ตลอด ในเรื่องใบเพด แต่ก็ยังมีคนไม่ปฎิบัติตาม ผมชักสงสัยแล้วซิว่า เขาไม่เห็นจริงๆ หรือเขาไม่ต้องการให้ความร่วมมือกันแน่ ?

แต่ถ้าใครบอกว่าไม่เห็น มันก็พาลทำให้ผมอดสงสัยไม่ได้ว่า คนพวกนี้เข้ามาเล่นที่นี่เฉพาะตอนที่มีลูกหมาขายเท่านั้นหรือเปล่า จึงไม่เคยคิดที่จะสนใจติดตามข่าวสารความเป็นไปของวงการ สนใจแต่ผลประโยชน์ของตัวเอง ไม่สนใจเรื่องกฏกติกาของสังคม เอาแต่สะดวกตัวเองเข้าว่า ช่างเห็นแก่ตัวจริงๆ :003:
  • ใช่ครับเห็นแก่ตัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • @eak1978เห็นด้วยครับ
  • ทำใบเพ็ทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เจอทู้ไหนไม่มี ลบแบบไม่ต้องสนใจเลย ครับ
  • ใช่ครับ... บางคนนี่มันเห็นแก่ตัว อย่างป๋าว่าจริงๆ สนใจแต่จะเอาเงิน ผมว่านอกจากลบกระทู้แล้ว ลบล็อกอินด้วยเลยดีไหมครับ :o034:
  • รับทราบ