ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานฉลองก้าวขึ้นปีที่ 15 Pitbullzone
  • งานนี้ใครพลาดต้องช้ำใจแน่ๆ จัดตรงกลางระหว่างวันหยุดแล้วด้วย
  • สำหรับผมแล้ว งานนี้รับรองไม่พลาด อยากเจอเพื่อนๆมากกว่าอย่างอื่นใดฮ่าๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC06343334443.jpg 286K
  • เดี๋ยวจะเอาของรางวัลใหญ่ๆมาลงโชว์ วันนี้ไปห้างไปเลือกไว้แล้วบางส่วน
    เตรียมไว้อีก 10 รางวัล ใครได้ไปก็ถือว่าโชคดีรับปีใหม่นะครับ
  • นับถอยหลังความมันส์กำลังจะเกิด :062: :062: :062:
    image

ท่านพี่หนุ่มคิดอีกทีดีใหมครับ จะถือหางใครรรรรรร
    image
    งานนี้หลับตาลากยังได้เลยหุหุ

เจอกันที่ดีวันนะครับบบบบ
    image
    ไฟล์แนบ
    a.jpg 118K
    a2.jpg 104K
    a3.jpg 101K
  • สงสัยงานนี้ เดอะกราม มันจะทำให้พ่อมันขายหน้าอีกแล้ว 55
  • เอ๊ไม่ทันไรพ่อ เดอะกรามก็ถอดใจแล้วเหรอพี่!!!! :-D
  • เข้าใจไหม การขุดบ่อล่อปลา ฮ่าๆๆๆ
  • ท่านเบียร์ผมว่าเพราะพ่อเดอะกรามเค้าอ่านเกมส์ขาดไงว่าผลจะออกมายังไง 555+++...
  • ถ้าโม้มากเดี๋ยวมีคนถอนตัวอีก เลยต้องถล่มตัวเองดูบ้าง เผื่อคู่ต่อสู้จะได้ฮึกเฮิม มีกำลังใจ 55
  • อะแจ็คvs บาซ่าส์ เพิ่มบาซ่าส์ 1ลัง
    บาซ๋าส์ vs เดอะกราม เพิ่ม เดอะกราม ลังนึ่ง
    เดอะกรามvs เรดการ์ด เล่นเรดการ์ด 2 ลัง
    เรดการ์ด vs เดอะเตี้ย จบข่าว อิอิ(ปะกั๋นเจียงใหม่เต๊อะ)55555image
    ไฟล์แนบ
    327641.jpg 266K
  • มีใครสนใจบูลลี่มวยซุ่มบ้างมั้ยครับ

กับวันหนักๆ และวันเบาๆ ครับimageimageimageimageimageimageimageimage

จัดมาครับ ทีมนนท์สนใจจะเพิ่ม " สิงห์ " อีกสักลังมั้ยครับ ( แล้วแต่จะเห็นสมควรนะครับ )

ปล. สบายใจครับ :* :039:
    ไฟล์แนบ
    Monster 177.jpg 96K
    Monster 182.jpg 95K
    Monster 209.jpg 201K
    Monster 210.jpg 185K
    Monster 217.jpg 164K
    Monster 222.jpg 193K
    Monster 223.jpg 181K
    Monster 226.jpg 194K
  • ป้าาาาาาดดดดกระดูกหรือครับเนี่ย :017:
  • ครับน้องแมน เจอตัวจริง เล็กนิดเดียวเองครับ ( แต่ซ้อมลากเท่ากันกับหมาแดงนะครับ ) :* imageimageimage
    วันงานจัดเต็มครับ เดอะเตี้ย อิ อิ
    ไฟล์แนบ
    Monster 215.jpg 184K
    Monster 200.jpg 190K
    Monster 191.jpg 141K
  • ส่วนน้องพลอยก็ยังพร้อมจัดเต็มนะครับพี่มาร์ค ไม่ต้องเกรงใจ นะครับ :* image

อยากเอาเจ้าตัวเล็กไปจับคุณนายทองจังเลย แต่อายุยังน้อยอยู่ปล่อยให้เป็นนาทีของคุณนายทองไปก่อนล่ะกันครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    Monster 194.jpg 103K
    Monster 170.jpg 128K
    Monster 175.jpg 89K
  • ไลแค่น หมาน่ารักอิอิ :m01:

image
  • บารอนเจ็บอีกแล้ว บรูตัสก็เจ็บ บาดเจ็นระนาว เดอะกรามคงเป็นความหวังเดียวที่เหลือ 555
    แต่หมาแก่อันตรายจิมมี่ก็ประมาทไม่ได้นะ อิอิ

พี่สมพงษ์ เรดการ์ดมาดีจนมั่นใจขนาดนั้นเลยหรือ 555
  • ตื่นเช้ามาไวไหมพี่มาร์ค
  • อยากให้เข้าไปกี่โมงครับท่าน
  • เข้าดีวันกี่โมงก็กลับมืดเหมือนเดิม 555 :028:
  • เที่ยงคืน กำลังจะเข้าเช้าวันใหม่ 55
  • กลุ่มเรา Rednose family club ไปร่วมงานด้วยกัน10ชีวิต กับเจ้าคูมะอีก1ตัวร่วมลากน้ำหนักที่ขอเจอกับข้าวสวยแชมป์ล่าสุดจากสนามขอนแก่น และอย่าบอกนะว่าไม่นะ แต่ถ้าต้องการเพิ่มเดิมพันก็ได้จากสิงห์2ลังเป็น4ลังเป็นงัย ส่วนเจ้าลินลี่รับทราบแล้วครับ งานนี้ขอเจอกับแชมป์ของทีมยังเตริกทั้ง2เลยนะคงไม่ปฏิเสทนะ แต่ผมอยากรู้จังว่าระหว่างคูมะ ลายบรีดไทเกอร์(เจ้าตำนานหมาแดง)ซึ่งเป็นตัวเดียวในขณะนี้ที่มีดีกรีแชมป์กับข้าวสวยและลินลี่ซึ่งมีดีกรีแชมป์เช่นกันและยังเป็นเด็กในสังกัดพี่มาคร์ด้วย แล้วงานนี้พี่มาคร์จะเชียร์ตัวไหนเอ่ย image
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1].jpg 31K
  • คำตอบง่ายมากกกก เชียร์ตัวที่ชนะครับ กร๊ากกกๆๆๆๆ :-D
  • ดาวรุ่งทุกตัวโปรดทราบ..ใครจะดับตั้งแต่ยังไม่เกิดก็งานนี้แหละ555
  • คุมะ ข้าวสวย ผมเล่นข้าวสวยเพิ่ม2ลังครับ ลองชิมเบียร์นครสวรรคน่าจะอร่อย อิอิอิ
  • บาเล่ห์ บิ๊กกัป มีเพิ่มเล่น บาเล๋ห์ อีกสองลังครับ อิสานทีม
  • สวัสดีชาวโลกพิตบูล เข้าสู่โค้งสุดท้ายของมหกรรมสุขสันต์หรรษากันแล้ว มีเวลาเตรียมตัวอีกไม่ถึงอาทิตย์แล้วครับ เมื่อวานพาเดอะกรามเทพทดสอบสนามดิน รู้สึกว่าลากง่ายสบายเท้ากว่าสนามรางเยอะ สงสัยต้องมีสนามดินบรรจุเข้าโปรแกรมสักหนึ่งสนามเพื่อความมันส์แบบสะใจ

เอาคลิปมาลงข่มขวัญคู่ต่อสู้ ดูแล้วอาจจะมีใครบางคนถอดใจไม่กล้ามา ฮ่าๆๆ
  • image
    คนพร้อม หมาพร้อม
    image
    ไม่ได้โม้ ไม่ใช่สมรักษ์
    image
    ลากจริง ไม่ใช้สลิง ไม่มีสแตนอิน
    ไฟล์แนบ
    gl2.jpg 146K
    gl4.jpg 110K
    gl3.jpg 108K

• เสือร้าย จากซุ้มลำพูนตัวนี้ยังไม่มีคู่ ใครอยากเสียตังรีบเลยนะ ฮ่าๆๆๆๆ
  • กรามล็อค มันลาก มันส์ มากก ;-) แต่งานนี้ เทใจเชียร์ตัวนี้ของ พี่หนุ่มเลยยยย ชอบมากกกกกก :-D

image
    ไฟล์แนบ
    monster2.jpg 141K
  • พิกัด 30 กก ไม่เคยกลัวใคร ขอย้ำว่า ไม่เคยกลัวใคร

แต่ไม่ได้บอกว่าไม่มีทางแพ้ใครนะ อิอิ ฮา ........... :p
  • สมบูรณ์สุดๆ เห็นมากับตาแล้วครับกับ เทพกรามล็อค
  • สวัสดีครับเฮีย เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอบคุณที่แวะมาเยือนพิตบูลคาเฟ่ครับ :-D
  • เมื่อคืนลืมยาฉีดกันยุงไว้ที่ D1 ไว้วันหลังค่อยเข้าไปเอาครับ
  • ไม่ทันมาเอาหรอกครับ คงหมดก่อนแน่ๆ 555
  • THE กราม เฟิร์มจังเลยวุ้ย :O ยิ่งโตยิ่งเหมือน THAIGER :-D

หมาบ้านนี้ไม่ได้ซ้อมเด้อพี่ สมพงษ์ :-(( กินๆนอนๆ
  • สวัสดีครับพี่ๆกลุ่มนครสวรรค์ลิลลี่ลงแน่นอนครับ
    ส่วนเรื่องกติกาเนื่องด้วยคูมะกับลิลลี่แข่งรุ่นเดียวกันมาตลอดพิกัดไซค์ใกล้เคียงกันผมขอให้เราเป็นกลุ่มกรุ๊ปออฟเดทไปเลย. กติกาการเรียกน้ำหนักผลัดกันเรียกคนละครั้ง
    ตลอดการแข่งขันไม่มีการลากซ่อมลากไม่ได้คือจบ
    แข่งกันที่ลากได้เยอะที่สุดเป็นผู้ชนะ
    กรณีลากได้เท่ากันออกตังค์คนละครึ่งแล้วนั่งกินด้วยกัน
    หมายเหตุเพราะผมและพี่ต่างมั่นใจสุนัขของตัวเองและเรื่องเวลาที่มีจำกัดครับ โอเคตามนี้นะครับเจอกันวันงานครับทุกคน ทุกท่าน
  • รู้สึกว่าใครที่ตั้งใจจะพลาดช่วงกลางวัน คงจะต้องเสียใจไปอีกนาน ฮ่าๆๆ
    งานนี้ไม่มีบันทึกเทปมาให้ชมย้อนหลังนะครับ เป็นรายการสดเท่านั้น ฮิ้วๆๆๆ
  • พี่มาร์คออกตัวแรงระวังยางระเบิดนะพี่
  • เสริมใยเหล็กไม่มีระเบิดครับ งานนี้มีเบียร์เชลยเพียบ สงสัยต้องอาบด้วย ฮ่าๆๆๆ
  • วันนี้ทีมงานเฮียชายจากอุบลฯมาเยี่ยมถึงบ้าน ยินดีอย่างยิ่งคับผม
  • เห็นด้วยนะคับพี่มาร์ค จริงๆน่าจะมีสนามดินซักครั้งนะคับ หรือไม่ก็เปลี่ยนตรงที่ให้หมาเดิน เป็นหญ้าเทียมแทน หรือพื้นอะไรก็ได้ที่มันไม่ลื่น หมาจะได้ทำได้เต็มที่คับ
  • ขอความเห็นนะครับ

ปีหน้า เราจัดแข่งสี่สนาม ดังนี้
    มีนาคม เชียงใหม่ สนามพรม (ในร่ม)
    มิถุนายน เมืองทอง สนามพรม (ในร่ม)
    สิงหาคม อีสาน สนามพรม (ในร่ม)
    ตุลาคม ดีวัน สนามดิน (กลางแจ้ง)

ส่วนกติกา อยากแก้สักสองข้อ เช่น

ความชันของราง
    ผมขอเสนอปรับลดลงเป็น 3 เซนติเมตร ก็น่าจะเพียงพอ เพราะอยากให้หมาเล็กได้ร่วมสนุกบ้าง ผมเห็นหมาไซส์เล็กเก่งๆหลายตัวจบการแข่ขันง่ายเกินไป และไม่ใช่ว่าเขาลากไม่ไหว หรือลากไม่เป็น แต่เขาลากไม่ได้ต่างหาก เนื่องจากพื้นมันลื่น จึงพลาดโอกาสในการสร้างสถิติให้ดีขึ้นทั้งที่ยังลากไหว
    ข้อดี
    คือ ในแต่ละช่วงน้ำหนัก การชิงชัยในแน่ละรุ่นจะเข้มข้นมากขึ้น ได้ลุ้นกันมากขึ้น สุนัขทำน้ำหนักได้มากขึ้น ไม่ใช่รอลุ้นเฉพาะแมกซ์เวท
    ข้อเสีย
    อาจจะต้องเตรียมน้ำหนักที่ใช้โหลดมากขึ้นกว่าปกติ

ยกเลิกน้ำหนักเริ่มต้นและน้ำหนักบังคับ
    ผมเสนอว่าใครจะเริ่มที่เท่าไรก็ได้ จะข้ามกี่ครั้งก็ได้ เหตุผลคือ ปัจจุบันจำนวนสุนัขเยอะขึ้น และเริ่มเข้าใจการลากมากขึ้น การลากที่น้ำหนักน้อยๆ สำหรับสุนัขที่ฟิตซ้อมมาดี ไม่มีอะไรน่าสนใจเลย เพราะทุกตัวลากผ่านได้สบายๆอยุ่แล้ว ส่วนมือใหม่ๆควรมีการเตรียมตัวให้พร้อมก่อนส่งเข้าร่วมการแข่งขัน เพราะปัจจุบันรางลากก็มีให้ฟิตซ้อมกันเกือบทุกโซนอยุ่แล้ว ถ้าหมาลากไม่เป็นส่งลงมาก็ลากไม่ได้อยุ่ดี กลายเป็นลงมาแจกแต้มเปล่าๆ

ข้อดี
    ช่วยประหยัดเวลา ลดจำนวนรอบที่ไม่จำเป้นทิ้งไป การแข่งขันไม่ยืดยาวจนเกินไปด้วย และช่วยลดความน่าเบื่อหน่ายในช่วงน้ำหนักน้อยๆ
    ข้อเสีย หมาที่ไม่ซ้อมมา ลากไม่เป็น แทบหมดโอกาสชนะ เผลอๆลงสนามครั้งเดียว จบ
  • ไฟพร้อม ทุกอย่างพร้อม
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_8.JPG 172K
  • สปิงโพลพร้อม
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_1.JPG 161K
  • สระว่ายน้ำพร้อม
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_7.JPG 213K
    D-1 Training_3.JPG 198K
  • สนามประลองกำลังพร้อม
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_4.JPG 154K
    D-1 Training_5.JPG 255K
  • Pitbull cafe พร้อมให้บริการ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_6.JPG 278K
    D-1 Training_9.JPG 157K
  • Youngturk ไม่ได้หายไปไหนนะครับ เห็นเงียบๆแบบนี้ แต่เข้ามาช่วยดีวันจัดงาน
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_2.JPG 170K
  • กิจกรรมตอนกลางวัน- ตอนเย็น ท่านใดอยากจะเตรียมของติดไม้ติดมือมากินกัน ก็ยินดีนะครับ
    ทุกอย่างพร้อมแล้ว นับถอยหลังสู่วันงานได้เลย