ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ในที่สุดก็สำเร็จ
  • หนังสืิอสวดมนต์ที่พวกเราได้ร่วมกันจัดพิมพ์ถวายให้กับวัดสุทัศน์
    โดยมีผมเป็นผู้ชี้ชวน บัดนี้ได้สำเร็จเป็นรูปเล่มแล้ว และได้ทำการ
    ส่งมอบหนังสือส่วนหนึ่งให้กับวัดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

image
  • ภาพหลุดโฟกัสไปหน่อย ขออภัยฝีมือการถ่ายภาพห่วยๆ
    ของผมยังเหมือนเดิม
  • วันนี้ไปคนเดียว แบกคนเดียว ทำเองทุกอย่างคนเดียว
    เพื่อให้ทัน เพราะว่า พระอาจารย์ท่านอยากจะให้่ญาติ
    โยมทุกท่านที่มาบวชที่วัดในช่วงวันเฉลิมพระชนม์พรรษา
    ได้ใช้หนังสือเล่มนี้สวด ผมเลยต้องรีบเคลียร์งานและรีบ
    ขนไปส่งให้กับทางวัดก่น ซึ่งวันนี้ผมถวายไปทั้งสิ้น 600เล่ม

image
  • อยากให้สมาชิกร่วมอนุโมทนาบุญกับการทำกุศลในครั้งนี้ครับ

ขอบคุณท่านมุที่อุตส่าห์สละเวลาดำเนินการจนลุล่วงครับ
  • พรุ่งนี้ผมจะถวายหนังสือส่วนที่เหลือให้กับทางวัดอีกครั้ง (2000เล่ม)
    จึงอยากเชิญผู้มีส่วนร่วมในการจัดพิมพ์หนังสือเล่มนี้ ถ้าสะดวกก็ขอเชิญ
    ที่วัด เราจะได้ถวายหนังสือร่วมกันนะครับ

ปล. ผมพยาทำให้หนังสือเล่มนี้เป็นที่จดจำและเป็นส่วนหนึ่งในความทรงจำ
    ที่ดีของพวกเราครับ โดยผมจัดพิมพ์ทั้งหมด 2600เล่ม ซึ่งตรงกับ 2600ปี
    พุทธยันตี ถวายเป็นพระราชกุศลวันที่ 5 ธันวาคม 2555 และสุดท้ายตรงกับ
    งานเฉลิมฉลองวัดสุทัีศนฯ 200ปี
  • อีกภาพครับ พระอาจารย์ท่านเรียกให้ฆราวาสที่มาสวดมนต์ช่วยถ่ายให้ครับ

image
  • ยอดเยี่ยมครับ...นับถือ ๆ :063: :063: :063: :063: :063:
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่มุ
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
  • ขออนุโมทนา ด้วยคร๊าฟฟ น่าเลื่อมใส อย่างสูง
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ พี่มุ
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยคับ
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ^:)^
  • สาธุ ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
  • สาธุ โชคดี สุขภาพแข็งแรง กันทั้วน่าเด้อ สาธุ
  • วันนี้หนังสือส่วนที่เหลืออีก 2000 เล่มได้ถูกส่งมอบให้กับทางวัด
    เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมได้ตั้งจิตอธิฐานให้กับเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ
    ิขอให้ทุกๆคนที่ผมรู้จักและไม่รู้จักไม่ว่าชาตินี้หรือชา่ติไหนๆขอให้
    ได้รับส่วนบุญส่วนกุศลนี้กันอย่างทั่วหน้า

• ผมและตัวแทนพวกเราได้นำหนังสือทั้งหมดถวายให้กับวัดฯ
    เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยมีพระครูสุภาพเป็นผู้รับมอบครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF1458.jpg 127K
  • หนังสือจำนวน 600 เล่มจะวางไว้ที่วิหารเพื่อให้
    เณรและพระบวดใหม่ได้นำไปใช้ศึกษา

image
  • อีกส่วนหนึ่งจำนวน 1200 เล่มจะถูกวางไว้ที่อุโบสถ
    เพื่อให้ฆราวาสผู้ที่เดินทางมาสวดมนต์ภาพกลางคืน
    ที่วัดได้หยิบยืมไปใช้

image
  • image

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม
  • อีกครั้งสำหรับผู้ที่ ร่วมบุญในครั้งนี้ ผมอยากได้ชื่อ-นามสกุล
    และที่อยู่เพื่อจะได้จัดส่งหนังสือสวดมนต์ให้กับท่านทั้งหลาย
    เพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึก ว่าพวกเราเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมจัดพิมพ์
    หนังสือสวดมนต์เล่มที่ดีที่สุดเล่มหนึ่งในปีวาระ 2600ปี พุทธยันตี

หนังสือสวดมนต์เล่มนี้ ตรงตามวัตถุประสงค์ที่ได้วางไว้ทุกประการ
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของขนาดของตัวอักษร กระดาษที่เราใช้พิมพ์ การ
    ออกแบบปกและรูปเล่ม น้ำหนักของหนังสือ

หากท่านได้ยินได้ฟังหรือได้สัมผัสในช่วงเวลาที่ผู้แก่ผู้เฒ่าหรือผู้ที่
    ได้หยิบหนังสือเล่มนี้ขึ้นมากแล้กล่าวถึงหนังสือเล่มนี้

ท่านจะรู้สึกเหมือนที่ผมรู้สึกคือ ความสุขเกิดขึ้น บุญเกิดขึ้นทันที
  • ของพี่ฝากมากับรถตอนไปส่งอาหารนะครับ.