ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MEETING CHANTHABURI PITBULL ครั้งที่ 2 - 22 ธันวาคม 2555
  • MEETING CHANTHABURI PITBULL ครั้งที่ 2 - 22 ธันวาคม 2555

สัมผัสบรรยากาศริมทะเล หาดแหลมเสด็จ เมืองจันทบุรี พร้อมอาหารทะเลสด ๆ ปิ้งย่าง กันอย่างจุใจ พบปะสมาชิกพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงสุนัขอเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย
    สัมมนาเกร็ดความรู้เล็กน้อย ชื่นชมเหล่าฝูงพิทบูล หลากหลายสไตล์ อยู่ท่ามกลางชายหาด

แคมป์ปิ้ง กลางเต้นท์ พักผ่อนท่ามกลางธรรมชาติ สายลม และไอทะเล ทำอาหารก่อไฟ กิจกรรมฟุตบอลกระชับมิตร เหมือนย้อนกลับไปสนุกกันแบบไร้สิ่งอำนวยความสะดวก เหมือนตอนเข้าค่าย ม.3

image

ครั้งหนึ่ง ที่สัตว์เลี้ยงของท่าน จะได้สัมผัสสิ่งเหล่านี้ ร่วมกับเรา ชมรมพิทบูลจันทบุรี

image

image

รายละเอียดการจัดงาน

งานจะเริ่มต้นในเวลา 12.00 น. ของวันเสาร์ที่ 22 ธันวาคม 2555 และสิ้นสุดในเช้าวันอาทิตย์ที่ 23 ธันวาคม 2555 ณ หาดแหลมเสด็จ จ.จันทบุรี

เสาร์ 22 ธ.ค. 55
    12.00 น. นำสุนัขเข้าสถานที่จัดงาน - สมัครสมาชิก - ลงทะเบียนประกวดหมากล้าม - สมัครแข่งฟุตบอลกระชับมิตร
    14.00 น. การแข่งขันประกวดหมากล้าม (ค่าสมัคร 200 บาท/ตัว)
    อันดับ 1 ตัวผู้ ถัวยรางวัลเกียรติยศ
    อันดับ 2 ตัวผู้ อาหารสุนัข F1 1 กระสอบ
    อันดับ 3 ตัวผู้ อาหารสุนัข F1 1 กระสอบ
    อันดับ 1 ตัวเมีย ถัวยรางวัลเกียรติยศ
    อันดับ 2 ตัวเมีย อาหารสุนัข F1 1 กระสอบ
    อันดับ 3 ตัวเมีย อาหารสุนัข F1 1 กระสอบ
    รุ่น BEST OF MUSCLE - ประกวด อันดับ 1 ตัวผู้ + อันดับ 1 ตัวเมีย โดยมีถ้วยรางวัลใหญ่ ให้อีก 1 ถ้วยรางวัล
    18.00 น. แข่งขันฟุตบอลชายหาด กระชับมิตร
    19.00 น. รับประทานอาหารเย็นร่วมกัน กับการปิ้งย่าง อาหารทะเลสด ๆ
    20.00 น. พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ สัมมนาเกร็ดความรู้
    22.00 น. พักผ่อนตามอัธยาศัย

อาทิตย์ 23 ธ.ค. 55
    07.00 น. รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน
    08.00 น. เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

เงื่อนไขการเดินทาง
    ขอให้ทุกท่านนำเต๊นท์ พร้อมอุปกรณ์ แผ่นรองนอน ที่นอน หมอน มุ้ง เปล มาเองนะครับ

สำหรับท่านที่สนใจ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิก CPC หรือไม่ จะมีหมามาร่วมกิจกรรมหรือไม่ .. ไม่สำคัญ ขอเพียงใจรัก และชื่นชอบในความเป็นพิทบูล ขอเชิญร่วมงานในครั้งนี้ด้วยกันครับ

ใครจะเข้าร่วมงาน รบกวนลงชื่อของท่านใต้กระทู้นี้ ภายใน วันที่ 10 ธันวาคม นี้ เพื่อทราบจำนวนผู้ร่วมงานคร่าว ๆ ด้วยนะครับ

ผู้ประสานงาน
    PAO_CPC
    0898349332
    ประธานชมรมฯ

art1
    0813771589
    รองประธานชมรมฯ

image

• ขอ1ที่ สำหรับหมากล้าม ครับ
  • ขอที่1ครับ สำหรับดาวซัลโว โฮ่ๆๆๆๆๆๆๆ
  • อยากไปเที่ยวจังหนึ่ง เเต่ติดสอบเสียดาย
    image
    ไฟล์แนบ
    มิตติ้ง.jpg 108K
  • image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 98K
  • ขอถ้านะคับ
    แล้วมีกิจกรรมให้หมาเล่นไมคับ เช่น สปิงโพ ลากน้ำหนัก ชักเย่อ ฯลฯ
    คือว่าหมาที่บ้านกล้ามไม่สวยแต่พอที่จะทำกิจกรรมได้บ้าง
    (อยากไปร่วมทำกิจกรรมด้วยคับ)ขอบคุณคับ
  • หวัดดีคับพี่ๆน้องๆจันทบุรีทุกท่าน...ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดไปเเน่นอนคับ...จะเอาเด็กๆไปเตะบอลซะหน่อย!
    .........ส่วนจำนวนคนขอเช็คอีกทีนะคับ...จัดไป L-)
  • @ พี่หิน เสียดายครับไว้ โอกาสหน้าหรือจะแว็บมาก็ได้ ครับผม
    @Lipo อันนี้กิจกรรม เสริม อาจจะมีเพิ่มเติมครับ ผม กล้ามไม่กล้ามไม่เป็นไรครับ เราเน้นที่คนและกิจกรรมยามค่ำคืนครับ อิอิ
    @ พี่อ็อดและทีมงาน เชิญด้วยนะครับ เรามาท้าแข้งกันดีฝ่า ครับ จัดมาเป็นทีมเลย5555 น่าสนุกจุงเบย
  • คุณหิน เอารูปมาลงไม่ลอกบ้างเลย อายน่ะเนี้ย 5555 :-))
  • งานนี้ คงได้เจอกันครับ
  • ครับป๋า เชิญคร้าบบบบบบบ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ ^:)^
    อยากรบกวนพี่มาร์คอีกเรื่อง ช่วยเป็นกรรมการหมากล้ามให้ด้วยครับ ใครเห็นด้วยช่วยส่งเสียงหน่อย \:D/
    เห็นด้วยครับคุณ Lipo เราจะลองปรึกษาสมาชิกและจะแจ้งให้ทุกท่านทราบโดยเร็วครับ
    ขอเรียนเชิญเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านทุกกลุ่มที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน มาร่วมสนุกกันนะครับ(อย่าลืมจัดทีมฟุตบอลมาด้วยนะครับ)
  • การจะเป็นกรรมการตัดสินอะไร กติกาต้องชัดเจน ไม่งั้นงานงอกที่กรรมการแน่ๆ การประกวดในบ้านเรา ทั้งคนจัด คนลงประกวด และตัวกรรมการเอง บางที่ยังมีความเข้าใจหลายๆอย่างที่ไม่ตรงกัน จบงานมักจะมีปัญหา นี่คือเหตุผลที่ผมปฏิเสธการเป็นกรรมการในทุกการประกวดครับ

กติกาการประกวดหมากล้าม หลักๆก็มีดังต่อไปนี้
    1. ต้องเป็นกล้ามที่สร้างขึ้น และเห็นได้อย่างชัดเจน
    2. กล้ามต้องมีครบทุกจุดที่สำคัญ คอ หลัง ไหล่ เอว สีข้าง และ บั้นท้าย
    3. ผิวหนังต้องบาง เห็นเส้นเลือด และ มัดกล้ามอย่างชัดเจน
    4. สุนัขอ้วน ตัวใหญ่ ผิวหนังหนา ไม่ถือว่ามีกล้าม
    5. สุนัขโครงสร้างใหญ่ ถือเป็นข้อได้เปรียบ แต่ ถ้าโครงสร้างใหญ่แต่เต็มไปด้วยไขมันจะไม่มีคะแนน
    6. ถ้าหมาโครงสร้างเล็กกว่า กล้ามเนื้อชัดเจนกว่า ถือว่าหมาแบบนี้สมควรเป็นผู้ชนะ
    7. หมาบางตัวมีกล้ามโดยกรรมพันธ์ ดังนั้นการเลือกหมามาประกวดต้องพิจารณาให้ดีๆ
    8. การเลือกหมาที่มีกล้ามเนื้อพื้นฐานมาฟิต จะง่าย ประหยัดเวลา และมีโอกาสประสบความสำเร็จ
    9. หมาบางตัว สรีระเขาไม่ให้ โครงสร้างผอมบาง กล้ามเนื้อขึ้นยากมาก อาจจะไม่มีกล้าม

ถ้าจะจัดประกวดกันจริงๆ ต้องทำความเข้าใจกติกากันก่อนนะครับ ไม่งั้นกรรมการกดดันตายเลย 55

:-D
  • งี้ต้องจัด ลดน้ำหนักทั้งหมาทั้งคน
  • งี้ต้องจัด ลดน้ำหนักทั้งหมาทั้งคนก่อนเลย
  • งานนี้ถ้ามีกิจกรรมให้หมาเล่นมันแน่นๆๆๆ
    เดี๋ยวขอไป D1 ก่อนแล้วจะมาให้คำตอบว่า
    กลุ่ม Pitbull Never Dies จะไปกันกี่คนคับ
    (ไปแน่นนอน) :o019:
  • ปราจีนสู้ไหมแบบนี้ ฮ่าๆ ขอบคุณพี่เป้าที่โทรชวนครับ กลัวขนรางวัลกลับไม่ไหว ฮิ้วววววว
  • ใครว่างหาเรื่องไปเที่ยวกันดีกว่า ไปร่วมเป็นกำลังใจให้ชาวจันทบุรีกันหน่อยครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค เอาเป็นกติกานี้ถิอเป็นสากล รับทราบตามนี้ครับ
    แต่ขอเติมหน่อยครับ งานนี้เพื่อกระชับมิตร อย่าไปเครียดเรื่องผลแพ้ชนะครับ แค่เน้นมาทำกิจกรรมร่วมกัน \:D/
  • Hades 8:10PM Permalink ปราจีนสู้ไหมแบบนี้ ฮ่าๆ ขอบคุณพี่เป้าที่โทรชวนครับ กลัวขนรางวัลกลับไม่ไหว ฮิ้วววววว
    เชิญครับผู้พัน แน่จริงมาเลยครับ 555555
  • ไปด้วยได้มั้ยคับพี่ๆผมมือใหม่คับอยากเอาหมาน้อยไปเที่ยวด้วยจัง
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
  • ถ้าได้เห็นกรามล๊อคตัวเป็นๆ จะเป็นบุญตามากๆครับ
  • ผมมือใหม่ครับ ยังไม่มีสุนัข แต่ใจรักพิตบูลเกินร้อย เข้าร่วมงานได้ป่าวคับ
  • มาเลยคับ เรามาสนุกกัน
  • กรามล๊อคเตรียมไว้พาออกงานอยู่แล้วครับ :-D
  • เตรียมแรงมาเตะบอลด้วยครับป๋า
  • สนุกเเน่ๆ \:D/
  • งานนี้น่ามันส์...
    image
    ไฟล์แนบ
    มิต 6.jpg 109K
  • บอลคงวิ่งไม่ไหว เดี๋ยวพิการกลับมา เมียตื๊บซ้ำแน่ๆ 55
  • เอาน่าพี่ แวะ มารีน่า เลยเห็นเค้าว่ามีนวดให้ คลายเส้น ให้ด้วยนะ อิอิ
  • ไปนวดเลยโดยไม่ต้องแข่งดีกว่า 55
  • มารีน่า ของเค้าดีจิงแวะเลยพี่ไม่ผิดหวัง :063:
  • แผนโบราณนะ :-D
  • สมัยก่อนรู้จักแต่ พริ้วกับแสงอุทัย ฮ่าๆๆ
  • งานนี้ท่าจะมันส์ครับ

image

• ป๋าตอนนี้มันอยู่ติดพลิ้วนั้นแหละคับ จัดเลยป๋า อิอิ รับรองจะจดจำวันนั้นไปอีกนานแสนนาน 555
  • น่าไปจริงๆ ผมจะติดตาม กิจกรรมต่อไปครับ อิอิ น่าไป :-D
  • ป๋าคับมันห่างพลิ้วไม่กี่ก้าวเองคับ รับรองไม่มีหลง...... :013:
  • ไม่ได้ไปแถวนั้นเป็นสิบปีแล้ว ป่านนี้อะไรๆมันคงเปลี่ยนไปเยอะแล้ว ล่าสุดกลับบ้านยังหลงทางเลยครับ เพราะมีถนนเกิดใหม่อีกหลายเส้น ใช้บายพาสเป้นส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้เข้าเมืองครับ
  • บ้านที่จันพี่อยู่แถวไหนเหรอครับ
  • เคยอยู่จันทนิมิตร ครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีใครอยู่แล้ว พี่มีบ้านที่ตราดด้วยครับ
  • อ่อ เอ มีบ้านเยอะ เนอะ และมีบ้านเล็กมั้งรึป่าว อ่าวหิ้ววววววววว วิ้วๆ กิ้วๆ
  • บ้านเล็กอันตราย ไม่กล้าเสี่ยงครับ 55
  • ผมคนตราดคับพี่ แต่ทำงานอยู๋ชลบุรีคับ
  • นี่กำลังจะยุให้ก่อตั้ง สมาพันธ์คนบ้าพิตบูลภาคตะวันออก ฮ่าๆๆ
  • เหนือ อีสาน กลาง เค้าก็มีกันหมดแล้วนะคับป๋า....555
  • ใช่เลย แล้วตะวันออกจะรออะไร
  • เปลี่ยนชื้อสมาพันธ์หน่อยได้มั้ยครับพี่มาร์ค ขอเป็นสมาพันธ์คนรักพิทบูลดีกว่ามั้ย5555
  • 55 ตามคำขอครับท่าน :-D

ว่าแต่ว่า สมาชิกสมาพันธ์คนรักพิตบูลภาคตะวันออก นอกจาก กลุ่มพิตบูลเนเว่อร์ดาย จากชลบุรี กลุ่มปราจีณคออ่อน แล้วมีใครมางานวันนี้บ้างครับ อิอิ
  • ปราจีนคออ่อน 555