ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วอนพี่พี่ช่วยเหลือ ผมสงสารเขามาก
  • วอนพีพี่ทุกท่านช่วยเหลือหมาตัวนี้หน่อยครับเนื่องจากเพื่อนผมไปซื้อหมาตัวนี้ที่สวนจตุจักรมาเมื่อสามเดือนที่เเล้วผมเห็นหมาตัวนี้ตั้งเเต่เล็กๆเป็นหมาที่สดใสร่าเริงน่ารักมากเเละเมื่อเดือนที่เเล้วผมไปบ้านเพื่อนมาเห็นหมาตัวนี้มีสภาพขนร่วงผมถามเพื่อนว่ามันเป็นอะไรมันบอกว่าขี้เรื้อนมั้ง เเล้วมันก็พูดว่าเดียวพรุ่งนี้จะเอาไปปล่อยวัดเเถวบ้านเเล้ว ผมบอกว่าสงสารมัน มันย้อนผมว่าเเล้วมึงเอาไปเลี้ยงไหมละหมาเเบบนี้ ผมสงสารมันมากพอขับรถกลับถึงบ้านผมก็บอกเเม่ว่าผมจะเอาหมามาเลี้ยงอีกตัวนึง เพราะผมไม่อยากให้มันไปตายถ้าเอามันไปปล่อยมันตายเเน่นอน เเล้วเย็นนั้นผมก็ไปเอามันมาทันทีผมพยายามรักษามันเอาเบตาดีนทาเเผลเพราะมันเกามากจนหน้าตาเละไปหมดเลือดก็ออกผมพามันไปหาหมอครั้งนึงหมอบอกว่าเป็นโรคผิวหนังหมดไปสองพันกว่าผมพยายามหาเงินทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นค่ากินผมค่าหอ เอามาให้มันก่อนจนผมหมดปัญญาเเล้วครับเงินไม่กี่พันอาจจะไม่มากสำหรับใครเเต่กลับนักศึกษาอย่างผมก็พอควรครับ อยากจะขอความช่วยเหลือไม่ว่าจะเป็นทุนในการรักษาหรือใครคิดว่าผมโกหกจะมาเอามันไปรักษาก่อนผมก็ยินดีครับหายเเล้วผมรับคืนได้ครับจะได้ไม่เป็นภาระใครหรือภาระสังคมอย่างที่เพื่อนผมมันจะทำ เพียงเเต่ตอนนี้ผมไม่มีปัญญาจะรักษามันเเล้วครับเเละไม่อยากให้มันไปเป็นภาระสังคม เเต่ผมอยากให้มันมีชีวิตอยู่ครับ อยู่ในโลกที่ยังมีความเมตตาจากคนที่รัก เเละไม่เคยทอดทิ้ง สิ่งที่เรียกว่าครอบครัว ผมไม่ได้อยากจะมารบกวนอะไรพี่พี่นะครับถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม ผมกราบขอโทษครับ เเต่ผมอยากจะทำให้เต็มที่ที่สุดเท่าที่ผมจะหาทางช่วย เขาได้ เพราะเขากลายเป็น สิ่งที่เรียกว่าครอบครัวไปเเล้วครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้ากับทุกความช่วยเหลือครับ ติดต่อผม ได้นะครับ เอก ครับ 0812067503imageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ยูโร.JPG 116K
    ยูโร1.JPG 117K
    ยูโร2.JPG 134K
    ยูโร3.JPG 87K
    ยูโร4.JPG 117K
    ยูโร5.JPG 132K
    ยูโร6.JPG 131K
    ยูโร7.JPG 118K
    ยูโร8.JPG 121K
  • เอก สู้ สู้
  • ช่วย อัฟให้คับ เอก สงสารน้องเค้า
    ช่วยๆกันน้ะครับ ขอให้น้องหายไวๆ
  • เจ็บทั้งกาย เจ็บทั้งใจT_T
  • ใจเย็นนะครับหมาผม ถึงขั้นไม่เหลือขนตัวมีแต่ตุ่ม ยังหายเลยครับ หนักพอกัน ต้องค่อยๆรักษาไปครับ เริ่มง่ายๆตั้งแต่ที่นอนเค้าก่อนเลยอย่างแรก อย่าให้ มัน อับหรือหมักหมม จะเป็นที่รวมเชื้อโรคผมเอง ตอนนั้นก็หมดไป ไม่ถึงพัน นะครับ ขอให้ หายใวๆนะครับ
  • ที่บ้านผมก็มีหมาแบบนี่ครับสาเหตุเป็นโรคภูมแพ้ของหมารักษาหายอยากมากเป็นเพราะว่าคนที่ขายหมาเอาลูกหมาที เป็นหมาพี่น้องคลอกเดียวกันผสมพันธ์กันเองหรือพ่อหมาผสมพันธ์กับลูกตัวเอง จึงไม่มีภูมิคุ้มกัน ที่คนโบราณบอกไว้ว่าไม่ให้พี่น้องแต่งงานกันสัตว์ก็เช่นเดียวกัน จะเป็นหายๆจนตาย คนที่จะเลี้ยงหมาทั้งหลายอย่าให้หมาที่เป็นพี่น้องผสมพันธ์กันเลยครับเช่น พ่อหมากับลูกหมา ลูกหมากับแม่หมา ลูกหมากับลูกหมาคลอกเดียวกันสงสารหมาครับเป็นการใก้ลชิดสายพันธ์เกินไป ขอให้โชคดีนะครับ
  • ลองไปเอายาของศูนย์ดีวันมาทาดูครับ ไปขอรับได้เลย เดี๋ยวผมจ่ายตังให้เอง
  • ขมิ้น2 ไพล 2กำมะถัน 1พี่ อาทิตย์ละ 2 ครั้ง อาบน้ำเสร็จ ทาทั้งตัวเลย แต่ถ้าจะให้ดีพี่เกาสะเก็ดแผลออกตอนอาบน้ำเลยด้วยนะครับ(น้ำผสมเด็ดตอร์) + กินยาฆ่าเชื่อ 2 เม็ด 2-3 วันกินทีนะพี่ เอาใจช่วยครับ :063:
  • นับถือเจ้าของกระทู้ครับ
  • ถ้าเป็นแบบนี้ต้องกัมถันตำละเอียด กับขมิ้นและเติมน้ำพอประมาณคนให้ทั่วทาให้ทั่วตัวให้ทุกวันเลย ๆ สองครั้งได้ยิ่งดี เช้า เย็น ไม่นาน ประมายี่สิบวัน จะเป็นสเก็จ แล้วหลุดร่วง หลังจากนั้น ก็ทาสองสามวันต่อครั้งก็ได้แล้ว ขนจะเริ่มขึ้นใหม่
  • รักษาไม่ยากหรอกครับ ถ้าเข้าใจ ตามที่พี่ๆเขาบอกเลยครับ กำมันถัน ขมิ้น น้ำมันมะพร้าว กวนให้เข้ากัน อาทิตย์เดียวก็ดีขึ้นครับ
  • เอก สู้ สู้ เป็นกำลังใจให้ =D>
  • น้ำหหน่อใม้ดองครับ ทาใ้ทั่ทั่วแล้วปล่อยให้แห้ง2วันครั้ง ไม่เกิน2อาทิตย์ ขนขึ้นครับ แล้วแผลก็แห้งด้วย
  • เฮ้ยๆๆๆๆๆ อย่าเด็ดขาดน้ำหน่อไม้ดอง สงสารมันครับ ดิ้นพลาดแน่ๆ คงเกือกดินหรือว่าเกาจนเสือดสาดมากกว่าครับ ตอนเด็กๆ มีคนแก่แนะนำมาเหมือนกัน ปรากฏว่าเน่าเฟะเลยครับ

กำมะถัน ขมิ้น กวนในน้ำมันมะพร้าวได้ผลที่สุดครับ
    กำมันถันช่วยกำจัดตัวเรื้อน ขมิ้นบำรุงผิวหนังขน รักษาแผล ลดอาการอักเสพ
    น้ำมันมะพร้ามก็ช่วยให้ผิวหนังมีความชุ่มชื้น สมานแผล

แต่น้ำหน่อไม้ดอง คิดตามหลักวิทยาศาสตร์แล้ว เป็นไปได้ยากครับ
  • จริงคัฟพี่ไม่ดีหลอก น้ำหน่อไม้ดองอ่าของดอกมันจาดีได้ไง

แต่พี่เค้าใจดีมาก อย่างนี้เรียกว่าพ่อพระ หมาตัวนั้นดีนะได้พี่เค้าเอามาดูแล

แต่เพื่อนพี่เค้า......มากๆๆๆ ซื้อมาแท้ๆๆๆ
  • นับถือ ใจที่สุด ๆๆๆๆ ขอให้อำนาจบุญกุศล จงเป็น แรงบันดาลใจให้ทำความดีไปตลอดครับ สาธุ :">
  • ของผมเล็กๆเคยเป็นที่หลังหาหมอหมด2-3พันก็ยังไม่หาย ผมเลยพาไปเล่นน้ำทะเล 3-4 ครั้ง โดยที่ไม่อาบน้ำเลย หายคับ และก็ไม่เคยมีปัญหาเกี่ยวกับขน ผิวหนังอีกเลย ( ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ผิดถูกขอโทษด้วยคับ)
  • เจ้าของเก่าปล่อยให้เละขนาดนี้ แล้วก็จะเอาไปปล่อยวัดเนี่ยนะ X(

ปล.พี่ๆมาให้คำแนะนำตั้งหลายวิธี เห็นแล้วดีใจแทน ยังไงก็สู้ๆน๊าา อย่าท้อถอยง่ายๆ เป็นกำลังใจให้จ้า:062:
  • จิ้ม Ivermacin ซักเข็มต่อสองสัปดาห์ คงดีขึ้นเยอะ
  • นับถือน้ำใจจริงๆ :063: เอาใจช่วยครับ
  • นับถือคับพี่ สู้ๆครับ