ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามอะไรอีกหน่อยครับ
  • ผมคิดว่ายังมีใครอีกหลายคนครับที่ไปซื้อลูกหมามาจากสวนจตุจักร 1ในนั้นคือเพื่อนผมครับ เขาไม่รู้อะไรเกี่ยวกับน้องหมาเลยทั้งพ่อแม่ก็ไม่เห็น แต่ผมดูแล้วตอนนี้3 เดือนคาดว่าน่าจะไม่ผสมพันะอื่นมาแน่ แต่ถ้าเขาต้องการจะทำให้มันถูกต้องคือ 1.ใบเพ็ดทำได้ยังไง 2 ใบ ukcเขาสามารถทำได้ไหมครับ และทั้ง2 อย่างสิ่งไหนสำคัญกว่า หลายอย่างผมเข้าใจมายังไม่ชัดเจนครับ ขอความกระจ่าง และผมก็มั่นใจว่าคงมีใครอีกหลายคนที่เป็นเช่นนี้
  • เมนูซ้ายมือ เข้าไปที่สาระเลยครับ
  • ขอบคุณครับ Jcob_Rocky
  • ...............ตอนนี้ผมนั่งเปิดมา1ช.ม.และยังไม่เจอเลยอ่ครับ ขอลาบละเอียดและกันใครมีใครรู้บอกหน่อยครับ
  • หาอะไรครับ
  • Ukc มันเป็นสมาคมพิตบูลของอเมริกาครับ ของไทยตอนนี้ที่รับทำใบเพด พิตบูล ก็คือ abc ที่ผมทำอยู่ตอนนี้
    แต่ใบเพด abc ยังมีฐานะเป็นแค่ใบเพดของชมรม มิตรภาพพิตบูล เรายังไม่ได้มีฐานะเป็นสมาคมนะครับ โปรดอย่าเข้าใจผิด
  • สมาคมไไทย ทีเคซีไม่รับทำแล้วใช่ปะคับ แล้นเอบีซีจะเป็นสมาคมมะหร่ายค้าบ ^^"
  • UKC เพ็ดนอกหมาไม่มีประวัติขึ้นไม่ได้
    สมาคมไทยทำไม่ได้เพราะไม่รับขึ้นพิทบูลแล้ว

ABC เพ็ดของชมรมทึ่นี้ขึ้น no record ได้
    ถ้าเป็นบูลลี่ก็ยังขึ้น ABKC แบบ no record ได้

• การทำเป็นสมาคมยังไม่คิดครับ

หัวใจของใบเพดคือการยอมรับครับ การเป็นสมาคมไม่มีประโยชน์อะไรเลยถ้าคนไม่ให้การยอมรับ สู้เป็นชมรมแบบนี้ยังดีกว่า
  • เข้าใจชัดเจนครับขอบคุณพี่มารค์ และทุกความเห็น