ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำมานะคะ แล้วทุกท่านคิดว่าที่หนูต้องมาขอคำแนะนำจากทุกท่านนี่เพราะหนูบ้าหรือค่ะ แต่ขอบอก ณ ที่นี้ คือความสงสาร ลูกสุนัขตัวหนึ่งเท่านั้น ที่ขาดแม่เพราะแม่คลอดมันแล้วตาย ส่วนพ่อก็ไม่มีเพราะเจ้าของพ่อพันธุ์ไม่ให้ใช้ชื่อ แล้วที่ทุกท่านแนะนำมาท่างเราขอพระขอบคุณทุกท่านที่กรุณาลูกหมาตัวน้อยๆตัวนี้
  • ผมว่าไม่ใช่แล้วแหละครับ หมากินอาหารเม็ดได้วันละ3มื้อ คุณจะเอาอะไรอีก ก็เอานมแพะให้มันกินไปซิครับ เห็นวุ่นวายอยู่กับโครงไก่อยู่นั่นแหละ ถ้าลูกออกมาแล้วแม่ตาย พ่อทิ้ง ผมว่ามันต้องการความเอาใจใส่มากกว่าโครงไก่นะครับ ว่าแต่ พ่อพันธ์ไม่ให้ใช้ชื่อแล้วเค้าให้ผสมทำไม
  • เริ่ม ดราม่าอีกแล้ว :064:

ถ้าพิตบูลเกิดมาแล้วต้องเอามาไล่แจก หรือต้องกลายเป็นภาระให้คนเอามาเลี้ยงดูแบบผิดๆเพราะว่าสงสาร
    ผมว่า ฉีดยาให้มันหลับไปอย่างสงบเถอะครับ มันอาจจะดูโหดร้าย แต่มันก็เป็นการจบปัญหาที่ง่ายที่สุดครับ
  • ถ้าเลี้ยงเขาด้วยความเมตตาสงสาร ปฏิบัติตามนี้เลยครับ

ให้อาหารสองมื้อเช้าเย็น จนอายุประมาณปีครึ่ง หลังจากนั้นให้วันละมื้อพอ ใช้อาหารเม็ดนี่ละครับสะดวกดี โครงไก่ไม่มีความจำเป็นเลยจริงๆ เตรียมน้ำดื่มสะอาดให้เขาตลอดเวลา การออกกำลังกายก็ พาจูงเดินเล่นบ้างตามสะดวก อาจจะทุกเช้าหรือทุกเย็น เสาร์อาทิตย์ถ้เรามีเวลาก็พาไปวิ่งเล่นบ้าง หัดให้เขารู้จักกับคำสั่งพื้นฐาน ให้นอนในกรงมุ้งลวดกันยุง

แค่นี้ละครับ ไม่มีอะไรยุ่งยาก :065:
  • ชอบเมนท์สุดท้ายของป๋าจัง มันเป็นอะไรที่ง่ายๆ น่าจะไม่มีใครที่ไม่สามารถทำได้ :062:
  • สงสารหมาจริงๆ แม่ตาย พ่อก็ไม่ยอมรัีบ อย่างนี้โตไปต้องกลายเป็นเด็กมีปัญหาชัวร์ๆ ยังไงก็สอนเขาอย่าให้น้อยเนื้อต่ำใจในโชคชะตานะครับ บอกเขาด้วยว่าถึงเจ้าจะไม่มีพ่อแม่ แต่คุณก็จะดูแลส่งเสียให้เติบใหญ่ โดยไม่ให้รู้สึกว้าเหว่ ขาดความอบอุ่น ไม่ต้องเศร้าใจที่เป็นเด็กกำพร้า 555

ส่วนวิธีเลี้ยงก็เอาแบบที่คนอื่นๆ เขาบอกเถอะครับ ผมเห็นหมาวัดหมาข้างถนนมันอาภัพกว่านี้เยอะแยะ มันยังไม่เป็นไรเลย กะแค่พ่อแม่ไม่มีมันไม่ใช่เรื่องน่าสงสาร (หมามันไม่ได้คิดเหมือนคน) แต่ถ้ามันจะน่าสงสารก็เพราะเจ้าของที่ไม่ใส่ใจ หรือเลี้ยงผิดๆ มากกว่า อันนี้แหละสำคัญ :o034:
  • ตามที่คุณ Justy สงสัยนั้น ก้อคือ เจ้าของตัวพ่อพันธุ์เค้าบอกคือแค่เทสต์น้ำเชื้อค่ะ
  • ที่รีบออกมาเตือนเพราะกลัวน้องเขาจะเละครับ

การพยายามพูดให้ตัวเองดูดี ในขณะที่ข้อเท็จจริงมันตรงข้าม เห็นหลายคนแล้วจบไม่สวย พี่จึงออกมาเตือนครับ
  • แค่เทสน้ำเชื้อ คิดได้ไงหนอคนเรา ทำอะไรมักง่ายกันจัง เขาจะรู้หรือเปล่าผลจากการเทศ มีชีวิตใหม่เกิดขึ้นอีกกี่ชีวิต แล้วชะตากรรมของพวกมันจะเป็นอย่างไรต่อไป

อยากรู้น้ำเชื้อ ชักว่าวให้มัน แล้วเอาน้ำไปตรวจก็เห็นแล้วว่ามีเชื้อมาน้อยแค่ไหน ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเทสแบบนี้เลย แต่ก็ยังดีที่ไม่เอาไปเทสกับหมาข้างถนน ไม่อย่างนั้น,ุกหมาคงเกลื่อนเมือง :002:
  • แหม่ อยากรู้จริงๆหมาใคร แม่งมีเทสน้ำเชื้อด้วย สรุปคุณได้อะไรครับ สงสารตัวเมียที่มันตายมั้ยครับ คิดดูดีดี คุณกำลังเอา"สิ่งมีชีวิต"มาใช้เพียงเพื่อคำว่า"เทส" ฝากไปถึงเจ้าของพ่อหมาด้วย
  • เตือนด้วยความหวังดี พี่ว่าน้องจบเห่อะ [-X
  • 555 น้องเขายังใหม่ ให้โอกาสเขาเถอะครับ :-D

อยากได้ความจริงใจ ก็ใช้ความจริงใจเข้าแลก
    หากอยากได้ความหลอกลวง ก็ใช้ความหลอกลวงเข้าแลก
    ผมยืนยันว่าบอร์ดนี้ ไม่เคยทำร้ายใคร นทำหน้าที่ของมันอย่างตรงไปตรงมา
    ดังนั้นคนที่มีปัญหา ส่วนมากล้วยแต่ทำร้ายตัวเองครับ :001:
  • สรุป...คือจะขายหมาใช่ป่ะ
    หมาใครเหรอ???โคตร...บรีดเดอร์???มีการเทสน้ำเชื้อ...เช็ดเป็ดกูอยากบ้า??? :m87:
  • ปัญหาทั้งหมดที่ว่ามาล้วนไม่เกี่ยวกับโครงไก่นะครับ (หรือเกี่ยวยังไง? ผมเริ่มชักอยากรู้แล้ว) :m32:

หรือจากประเด็นโครงไก่ กำลังจะเข้าสู่ประเด็นเหมือนที่เคยเกิด เมื่่อไม่กี่สัปดาห์ก่อนหรือเปล่า? พ่อหมาไม่ยอมรับลูกหมา :o034:
  • เทสน้ำเชื้อ ถึงกับต้องปล่อยให้ ลูกๆที่ออกมาไร้ค่าเลยหรอครับ :002:
  • แง้มๆ ชื่อคอกพ่อหมาหน่อยสิครับ จะตามไปชื่นชม :o003:
  • ไม่ลงรูปให้ดูบ้างครับ หมาดีไม่ได้อยู่ที่การกินอย่างเดียวนะครับ การฝึกการสอนก็เป็นสิ่งที่สำคัญ ครับ หมาข้างทางก็เป็นหมาที่ดีได้ครับ สู้ๆครับ :030: