ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโทษถ้าผิดกฎ(ขายหมาด่วน)
  • ขอพูดนิงนะครับ ก็เล่นบอร์ดมานานพอควร ก็พอรู้ข่าวสารช่วงนี้รณรงค์อะไรบ้าง ผมไม่รู้ว่าจะทำผิดหรือถูก เเต่ก็จะทำเเบบเเฟร์ๆเเล้วกัน เเต่ขอท้าวความซักนิดครับ

ต้องการขายหมาเเต่ไม่ใช่หมาผมนะครับ เป็นหมาของพี่ที่รู้จักอยู่คนละจังหวัด ซึ่งพี่เขาอยู่ จ. เพชรบุรี
    หมาเป็นหมาบูลลี่ จากคอกดังๆที่ซื้อมา เดี๋ยวจะบอกพร้อมภาพละกันครับว่ามาจากคอกไหนบ้าง ไอ้ตัวผมก็บอกตรงๆ ไม่ค่อยรู้ลึกซึ้งเรื่องบูลลี่เท่าไร ถนัดไปทางสายกัดมากกว่า..

เรื่องของเรื่องคือ พี่ผู้ชายคนนี้เป็นพี่ที่นิสัยดีเเละใจดีมากๆ ผมไปเพชรบุรีบ่อยๆ ก็ได้พี่คนนี้เเหละคอยดูเเลเทคเเคร์ตลอด มีอยู่คืนนึง มีญาติๆเเกมีเรื่องครับ เเกออกไปช่วย ผลปรากฎว่าโดนวัยรุ่นรุมทำร้าย 20 ต่อ 1 ลองคิดดูสภาพเเล้วกันครับ นำส่ง รพ. เลือดคั่งในสมอง เเล้วตามร่างกายมีบากเเผลเเละกระดูกเเตกหัก เเล้วโดนมีดปาดที่คอด้วยครับ เเต่มีดมันไม่คมไม่เข้า มีผู้หญิงที่มากับพวกนั้นเขาจำพี่คนนี้ได้เลยเข้าไปห้าม ผู้หญิงก็โดนตบอีกเเล้วจับหัวโขกกะเสาไฟ ส่วนพี่คนนี้โดนลุมจนเเย่ เเละท้ายสุดโดนไม้ฟาดเข้าที่หัวจากด้านหลัง จนต้องนำส่ง รพ. ผมพึ่งรู้ข่าวได้ 2-3 วัน ตอนนี้พี่กลับมาบ้านได้เเล้ว เเฟนเขาดูเเลอยู่ เเต่ยังยืนไม่ได้ครับ ยืนเเล้วจะล้มทรงตัวไม่อยู่ครับ เเฟนพี่เขาพึ่งโทรมาหาผมนี่เเหละครับ พี่เขาคือหัวหน้าครอบครัว มีลูก 2 คน เขาโทรมาหาผมให้ช่วยหาคนซื้อหมาหน่อย

ผมคงไม่ต้องบอกนะครับว่าจะขายหมาทำไม เเล้วจะเอาเงินไปไหน ก็เอาไปดูเเลรักษาร่างกายพี่เขาเเละดูเเละครอบครัวเเหละครับ ผมอยากช่วยอย่างเต็มที่ เเต่ผมไม่ได้รวยอะไรคงช่วยได้เเค่บอกขายหมาเเละคอยให้กำลังใจพี่เขา

ถ้้าผมผิดกฎหรือฝ่าฝืนอะไรไป ต้องขอโทษด้วยครับเเต่จะพยายามทำให้ถูกต้องเเละโปร่งใสมากที่สุด เพราะผมอยู่คนละจังหวัดครับ ผมไม่มีข้อมูลอะไรมาก เเต่จะเอาคล่าวๆละกันครับ

หมาทุกตัว มาจากคอกดัง มีใบเพ็ด ซื้อมาตอนลูกหมา หลักหมื่นทั้งนั้น 2 หมื่นกว่า 3 หมื่นกว่า 5 หมื่นยังมีเลยครับ เเต่ตอนนี้พี่เเกลดกระหน่ำครับ

5 พันพี่เเกก็เอา 1หมื่น กว่าๆก็เอา มี 2 ราคาครับ จะขายเท่ากันไม่ได้ เพราะบางตัวซื้อมาเเพงหลายหมื่น
    ตอนนี้เป็นจังหวะดีของท่านๆเเล้วนะครับ หมาทั้งหมดมี 10 ตัวเเต่มีคนเอาไปเเล้ว 3 ตัว ตอนนี้เหลือ 7 ตัว

นึกว่าช่วยๆกันหน่อยครับ ใครพอมีทุนก็ช่วยๆหน่อย

อ้อ.. เเล้วขอบอกไรอย่างนะครับ ตอนนี้หมากำลังโต(ไม่ใช่หมาเเก่นะ หมาเด็กเเต่ตัวโต) ผมขอความกรุณา ราคา 5 พันนี่ อย่าต่อเลยนะครับ อย่าเกรียนนะครับขอพูดตรงๆ หมาคอกดัง มีใบเพ็ด ตัว หมื่นกว่าก็อย่าต่อเลยนะครับ อยากให้คนที่รักจริงครับ... ลองโทรคุยกับพี่แฟนพี่เขาได้ครับ
    ชื่อพี่ ปุ้ย 089-0494079 พี่เขาคนดีครับ ใจดี คุยง่าย
    มาดูรูปคล่าวๆเลยละกันครับ
  • ซูโม่ พ่อเเสปงกี้ เเม่ จาจ้า เเพททิออท
    image
    ใบเพ็ด

image
    ไฟล์แนบ
    ซูโม่ พ่อเเสปงกี้ เเม่จาจ้า เเพททิออท.jpg 55K
    ใบเพดของซูโม่.jpg 15K
  • ตัวนี้รู้สึกจะขายหมื่นกว่าๆเองครับ
  • พ่อโฮย่า เเม่คิ้งกี้ มาจาก บัฟฟาโล่โบน
    image
    ไฟล์แนบ
    พ่อโฮย่า เเม่คิ้งกี้ BB.jpg 55K
  • อีดิท พ่อ solid face เเม่ rubygirl
    image
    ไฟล์แนบ
    อีดิท พ่อ solid face เเม่ ruby girl.jpg 21K
  • เอ็มม่า พ่อ ไซโคลน เเม่ฮาน่า
    image
    ไฟล์แนบ
    เอ็มม่า พ่อไซโคลน เเม่ฮาน่า.jpg 55K
  • ลูกของโซดากับคากี้
    image
    ไฟล์แนบ
    ลูกของโซดากับคากี้.jpg 59K
  • ยังมีอีกหลายตัวครับ เเละที่ผมลงก็เเค่ส่วนนึง หมาจะออกเเนวๆนี้ล่ะครับ เเนวบูลลี่

ส่วนตัวไหน ขายไปรึยัง หรือยังไม่ขาย ลองโทรถามเจ้าของดูก่อนครับ ตามเบอร์ที่ให้ไว้ข้างบน

ขาดตกบกพร่องสิ่งใดขอโทษด้วยนะครับ ถ้าบ้านผมอยู่ใกล้พี่เขา ผมคงถ่ายมาได้ครบทุกตัว เเละคงถ่ายใบเพ็ดมาให้ดูได้ พี่เขาเล่นคอมไม่เป็นครับ คนบ้านๆ

โอกาศดีเเล้วครับ ใครที่หาหมาถูกเเละหมาสายเลือดดี

ขอรบรวนเจ้าของพื้นที่เเห่งนี้ด้วยนะครับ
  • เห็นใจเลยครับ หมาระดับนีราคานี้ ใครเล็งของดีราคาไม่แรง จัดเลยครับ ได้ช่วยพี่เค้าด้วยครับ แม่งพยายามฆ่าชัดๆ :016:
  • อ้อลืมบอกไปนะครับ หมาอยู่ที่เพชรบุรี ส่วนตรงไหนยังไงโทรถามเลยครับ

เเล้วก็อีกอย่างนะครับ ไม่มีการมั่ว ไม่มีการหลอกลวงใดๆทั้งสิ้น พี่เขามีตัวตน ติดต่อได้
    เเละผมก็มีตัวตน และพี่เขาไม่ใช่มิจฉาชีพ

เเละถ้าเขาไม่ดีจริง ผมคงไม่เสี่ยงเอามาลงขายให้คนด่าเล่นเด็ดขาด ผมขอรับประกันครับ

คนนี้เเหละครับ ที่ชื่อไอ้ หิน ขอยืนยัน
  • ตอนนี้ผมบอกพี่เขาไปเเล้วถ้าตำรวจจับตัวได้เมื่อไร ให้บอกผมด้วย ผมจะนั่งรถไปจากประจวบฯ ไปดูหน้ามัน
  • แจ้งความคืบหน้า ตอนนี้เจ้า ซูโม่มีคนเอาไว้เเล้วครับ
  • เป็นกำลังใจให้พี่เค้าด้วยนะครับ
  • ขอบคุณคับหินที่ช่วยพี่เขาลงขาย ขอให้พี่เขาหายไวๆนะคับ
  • ถ้าไปดูหมาแล้ว มันสวยถูกใจ จะจ่ายให้เกินจากราคาที่ขาย ก็จะดีมากๆครับ
    คนกำลังลำบาก ได้โปรดเห็นใจ อย่าซ้ำเติมกันเลย ถ้าช่วยเหลือกันได้ก็อยากให้ช่วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วย
  • เป็นกำลังใจด้วยอีกแรงครับ
  • เอาใจช่วยให้ขายได้และขอให้พี่เขาหายไวๆ ครับ (แต่ยังไงก็อยากให้ขายคนดีๆ ได้ไปนะครับ กลัวพวกโรงงานไปกว้านซื้อ หรือซื้อมาขายต่อจริงๆ) :o034:
  • ขอให้น้องหมาเจอเจ้าของใหม่ที่ดีดี(ทุกเรื่อง) ขอให้เจ้าของเก่าหายไวไว และให้จับคนทำผิดมาลงโทษให้เร็วๆ
  • มีกรงขายด้วยนะคับ ทำมา 4500 บาทขอขาย 2000 คับ กว้าง 1.50 เมตร ลึก 1.50 เมตร สูงจากขอบที่ยกพื้น 1.20 เมตร หมาอยู่สบายๆคับ ราคานี้อย่าต่อเลยนะคับ ถ้า 2000 ยังซื้อไม่ใหวปล่อยผ่านเลยคับ
  • คนพวกนี้เก่งแต่รุม เจอตัวๆต้องตื๊บๆๆๆ
  • น่าเห็นใจเจ้าของหมาคับ ..ถ้าไครเจอต้องรีบหลบ
    อย่าไปแลกกับมันเลย กฎหมายพึ่งไร ก็ไม่ได้
    ขอให้หายบาดเจ็บเร็ว ๆ คับ
  • ขอให้หายไวไวครับ
  • คุณหินมีตัวเมียกี่ตัวคับตัวผู้กี่ตัว
    ขอให้หายไวๆนะคับ
  • ขอให้หายไวๆนะคับ
  • ตอนนี้เหลือตัวเมีย 3 ตัว ตัวผู้ 1 ตัวคับ
  • https://www.facebook.com/profile.php?id=100003321297213
    ดูนี่สิคับตัวนี้เค้าเปิดผสมยู่18000 ลง27 พ.ย.55 วันนี้มาลงนายซะแล้วของจริงหรือเปล่าhttps://www.facebook.com/photo.php?fbid=288686111252096&set=o.467778203253148&type=1&relevant_count=1&ref=nf
    เจ้าของหมาที่ลงใช้ชื่อเฟสว่า กาน กะ หน่อย ชักสงสัยอธิบายหน่องคับงงมาก
  • https://www.facebook.com/photo.php?fbid=288690577918316&set=o.467778203253148&type=1&relevant_count=1&ref=nf ตัวนี้รับผสม18000แต่มาขายตัวหมื่นๆกว่า งงงงงงงงงง
  • พี่ปุ้ยครับขอรูป ตัวเมียที่เหลือ ด้วยครับขอบคุณครับ
  • คุณ chai2008 คับ คำใหนคับที่ผมบอกว่า ให้ผสม 18000 บาท ผมแค่บอกว่า เปิดราคา 18000 บาทคับ ผมว่าคุณนะงง อะไรหรือเปล่าคับ ช่วยอ่านให้ดีๆก่อนนะคับ ถ้าคำว่าเปิดราคา ความหมายคือ " ให้ผสม " แสดงว่าผมคงโง่เองนะคับที่พิมพ์แบบนั้น ถ้าไม่สนใจก็ไม่เป็นไรคับ """"ขอบคุณ"""" ที่เข้ามาช่วยอัปกระทู้คับ 0863483491 เบอร์ผมคับ ไม่เข้าใจอะไรโทรมาถามกันได้นะคับ รึถ้าสนใจจะซื้อหมาหรือกรงก็โทรมาคับ
  • ขอให้ท่านผู้ป่วยหายไวไวนะครับ ส่วนนับถือน้ำใจท่านMakotoHIN29 มากเลยครับ

ปล.จากกระทู้นี้มันเลยทำให้เห็นได้ว่า หมาจากคอกดัง ๆ แต่ละตัวเป็นยังไง แรงโปรโมทยอมมีค่าเสมอ
  • ขอให้หายเร็วๆครับผม
  • ขอให้หายวันหายคืนนะครับ :062:
  • หมาทุกตัวททีตัวตนจริงๆนะคับ ไม่ใช่ไปก๊อปรูปคัยมาเพื่อหลอกขาย ส่วนตัวเมียสีดำ-ขาว คุณจักร ก็ได้มาเอากลับไปเตรียมเก็บไว้ขึ้นทำแม่พันธ์ของ fanaticpit kennel แล้วคับ กับวัย 9 เดือน ส่วนสูง 12 นิ้ว หัว 21 คับ และอีกตัวตัวผู้ สีน้ำตาล ลูก solidface เจ้าของเก่าก็ได้มารับกลับไปแล้วเช่นกัน ถ้าท่านใดสงสัยเรื่องที่ผมเอาไปลงขายในเฟสว่าผมเอาหมาคัยมาลง โทรไปสอบถามพี่ปุ้ยเจ้าของหมาได้นะคับ พวกผมไม่ใช่คนที่จะหากินกับหมาอยู่แล้วคับ ถ้าซื้อมาราคา 3-4 หมื่นเลี้ยง 4-5 เดือน หมดอาหารไปเป็นหมื่น แล้วมาขาย ราคา หมื่นกว่าบาท คงจะไม่ทำให้รวยได้หรอกคับ ที่พี่เขาขายเพราะเขามีความจำเป็นจริงๆ เขาป่วยใหนจะหมาและลูกกำลังเรียนอีก 2 คนตอนนี้ก็ได้พี่ปุ้ยทำงานคนเดียวคับ แล้วคิดว่าเขาอยากขายเหรอคับ เอาสมองคิดกันหน่อยนะคับ ถ้าคิดว่าพี่เขาแต่งเรื่องเพื่ออยากขายหมา เชิญมาดูหมาและมาดูพี่เขาได้นะคับว่าป่วยจริงๆรึเปล่า (ขอบคุณแทนพี่ปุ้ยและครอบครัวด้วยนะคับ สำหรับทุกกำลังใจ)ส่วนคนที่สงสัยอะไรในตัวผมเบอร์โทรมีให้ไว้แล้วโทรมาถามได้นะคับ
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายไว ๆ หายเป็นปกติ

ขอให้จับคนที่มันทำไม่ดีให้ได้ ขอให้ได้บทลงโทษกับสิ่งที่ทำอย่างสาสม
  • เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะครับสู้ ผมเชื่อว่าหมาดีทุกตัวแน่ๆ เป้นกำลังใจให้ครับ
  • เป็นกำลังใจให้หายไวๆ นะครับผม สู้ๆ ครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค เจ้าของเวป เเล้วก็ทุกๆท่านมากครับ.

สนใจความคืบหน้ายังไง จะติดต่อเจ้าของโดยตรง หรือจะติดต่อที่ papika(พี่กาน) เลยก็ได้ครับ พี่กานเขาอยู่เพชรบุรีใกล้ๆบ้านพี่เขา

ส่วนตัวผมคงช่วยได้เเค่บอกขายให้ เจ้าของหมาเขาลงขายไม่เป็นบอกตรงๆว่าเขาคนบ้านๆครับ อาศัยคนในกลุ่มช่วยบอกต่อๆ ส่วนพี่ๆในกลุ่มก็ไม่กล้าลงขาย เพราะ บอร์ดนี้ของเเรง

เเต่ตัวผมต้องช่วยเพราะ 1 เขาเดือดร้อนจริงๆ 2 เขาจริงใจบริสุทไม่หลอกลวง

ผมยินดีช่วยพี่เขาเท่าที่ทำได้

คุณ chi2008 ครับ งงอะไรหรอครับ รับผสมหมื่นเเปด มาขายหมื่นกว่าๆ งงตรงไหนครับ รู้ป่าวครับ เจ้าตัวนั้นซื้อมาเท่าไร ไม่ได้ซื้อมาหมื่นกว่าเเล้วกันครับ ราคามันมากกว่านั้นเยอะ ตั้งเเต่ 2เดือน ลองคิดดูราคายังมากกว่าหมื่นกว่า เเล้วตอนนี้มันล่อไป 5-6 เดือน ไม่ต่ำกว่านี้ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เเล้วลองคิดดูครับ ราคามันเเค่ไหน...

บอกเเล้วครับ ถ้าสงสัยหรือกลัวโดนหลอก โทรหาพี่ปุ้ยได้เลย. หรือพี่กาน หรือผมก็ๆได้ หิน 089-2584211
    เบอร์ผมเอง ทุกคนมีตัวตน มีบ้านที่อยู่ มีกลุ่มชมรม หาตัวเจอได้ ไม่หลอกลวงครับ

เเต่คงไม่ทันเเล้วครับ เจ้าตัวนั้นมีคนมาเอาไปเเล้ว เเล้วก็มีอีก2-3ตัว ที่ทางฟาร์ม ได้ขอซื้อกลับไป เอาไปทำพ่อเเม่พันธ์ในภายภาคหน้า หมาเขาสายเลือดดี เขาซื้อกลับไป เหลือเเค่บางส่วน

หมาสายเลือดระดับนี้ ราคาเเค่นี้ไม่เอาก็ไม่เป็นไรครับ ถ้ากลัวโดนหลอกก็ไม่ต้องเอาครับ

ถ้าพี่เขาหลอกลวง ผมคงไม่กล้าออกตัวให้หรอกครับ คนนี้ก็รู้จักผมดีว่าผมเป็นคนยังไง

ทองก็คือทองครับ ต่อให้มันราคาถูกเเค่ไหน เเต่ถ้าคุณดูออกว่ามันเป็นทองจริงคุณก็จะรีบคว้าทันที มีเเต่กำไรกับกำไร ผมถึงบอกไงนี่เป็นโอกาศดี

ตอนเเรกผมจะไม่ให้พี่เขาขายด้วยซ้ำไป เพราะราคามันถูกเกินไป เเต่เห็นใจครับเพราะครอบครัวเขาต้องใช้เงินยิ่งหัวหน้าครอบครัวบาดเจ็บด้วย ผมไม่อยากพูดต่อเลย เเค่นี้เเหละครับ

:002:
  • สุดท้ายขอบคุณทุกๆท่านที่สนใจด้วยนะครับ

เเละขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจด้วยนะครับ

เเละผมขอให้ พี่ขวด หายจากอาการบาดเจ็บเร็วๆไวๆ เเละขอให้กลับมาปกติอีกครั้งครับ ขอสิ่งศักดิ์สิทจงคุ้มครองพี่ขวดด้วยเทอญ.
  • สอบถามพี่กานครับผม เรื่องกรง ขอดูรูปหน่อยได้มั๊ยครับพี่ สนใจครับ แล้วไม่ทราบว่า ส่งให้ด้วยได้มั๊ยครับ ค่าขนส่้งว่ากันอีกที
    ขอบคุณครับพี่
  • คุนโน๊ตคับ คือว่ากรงผมไม่ได้ถ่ายรูปมานะคับ ความสูง ยกพื้น ประมาณ 1 คืบ ตัวกรงสูง 1.20 เมตร กว้าง 1.50 เมตร ลึก 1.50 เมตรคับ มีที่วางแผ่นสแลทแล้ว ซื้อไป หาแผ่นสแลทใส่ได้เลยคับ พี่เขาขายแค่ 2000 (ราคาไม่รวมแผ่นคับ) เรื่องส่งได้หรือไม่ติตด่อพี่เขาเลยคับ
  • ขอบคุณนะคับหิน ดีใจคับที่ได้รู้จักกัน ได้อยู่กลุ่มเดียวกัน พวกผมอยู่กันแบบมิตรภาพคับ ไม่ได้อยู่กันแบบเอารัดเอาเปรียบกัน วันนี้หยุดงานก็ไปเยี่ยมพี่ขวดมาอาการดีขึ้นบ้างแล้วคับ แต่ก็ยังคงปวดหัวบ้าง หัวยังบวมอยู่คับ เจ็บหน้าอก และนิ้วอยู่ ขอบคุณทุกคนนะคับที่คอยเป็นกำลังใจให้พี่เขาคับ ส่วนเรื่องหมาใครสนใจตัวใหนโทรมาหาผมได้นะคับ พี่เขาวานให้ผมเป็นธุระให้นะคับ เขาไม่ได้เล่นคอมนะคับ หรือจะเข้าไปดูเฟสผมได้นะคับ kan_noi@windowslive.com คับ พวกผมมีตัวตนจริงๆไม่ใช่พวกผีมาขอส่วนบุญแน่นอนคับ
  • ขอให้หายไวๆน่ะครับ
  • ขอเอาใจช่วยน่ะครับ :063:
  • โว๊ะ คนประจวบเหมือนกัน อยู่แถวไหนครับนิ จขกท. เผื่อจิไปแวะชมหมาบ้าง
  • เอาใจช่วยครับ ผมไม่มีพื้นที่เลี้ยงแล้วอะ ท่ามี ไปเอาแล้วช่วยเค้า กำของเค้า ขอให้เค้าหายไวๆนะครับ
  • ขอเป็นกำลังใจ เอาใจช่วยให้หายเร็วๆ แล้วกับมาสู้เพื่อความยุติธรรม และความถูกต้องที่แทบจะไม่เหลืออยู่ในโลกใบนี้ด้วยกันครับ มีพิทมีเพื่อนครับ :)
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับช่วยพี่เค้าครับ สนใจกรง ราคา 2000 ครับ แต่จะให้ 4000 ครับ แต่คงเอามายากมากเพราะ อยู่ใกล มีอะไรที่ส่งมาได้จะช่วยซื้อครับ
  • @ Satang2012

บ้านผมอยู่หัวหินครับ ผมทำงานที่ อ.เมืองประจวบ (กองบิน 5) ศุกร์เสาร์อาทิตย์กลับมาหัวหิน จันทร์-ศุกร์ก็ไปทำงานที่ประจวบครับ

ยินดีครับเเวะมาได้ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    479778_504170046273615_1778344985_n.jpg 109K
  • เปนทหารหร๋อคับ
  • ขอบคุณพี่กานครับผม พรุ่งนี้ผมจะลองโทรหาพี่เค้าดูครับผม