ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานฉลองก้าวขึ้นปีที่ 15 Pitbullzone
  • สอบถามค่ะ ถ้าไม่ได้ลงทะเบียนไปร่วมดูการแข่งขันที่กรุงเทพกีฬาได้ไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
  • งานนี้ถือว่างานประจำปีของเรา ทุกคนสามารถมาร่วมงานได้อยู่แล้วครับ
  • ขอบคุณค่ะพี่มาร์ค
  • เคยได้ยินแต่อาบน้ำแร่ เเช่น้ำนม งานนี้ของอาบน้ำเบียร์หน่อยนะครับ ขอกินกับทุกๆๆท่านที่แพ้บ้าง ชนะบ้าง ทุุกตัวผมเชียร์หมดนะครับ ฮิฮิฮิimage
    ไฟล์แนบ
    doหาว.jpg 125K
  • คุณหนู เจ้ทโด้ หมดลายจรวด ทบ แล้ว เดี๋ยวรอพูม่ามาจัดการ อิอิ
  • ยังคับยัง ตอนนี้หุ่นเขาเยี่ยมยอด คล่องแคล่วว่องไวมากๆๆ ด้วยน้ำหนักตัวที่ 33.2 (ชั่งมะวานนี้ฉีดวัคซีน) อกเป็นอก เอว เป็นเอว ตูดเป็นตูด พี่มาร์คคิดดู จาก 39.2 ลดเหลือ 33.2 พิกัดนี้เยี่ยม แต่เมื่อถึงวันลาก มี.ค.ก็ต้องอยู่รุ่นพิฆาตบารอน พูม่า บิ๊กซี ซันชิโร่ พร้อมลุยถึง เด่อะดุ๊ก ยักษ์ บูลตัส จะกวาดให้เรียบ คอยชม555

• แถวนี้แม่งเถื่อนของจริง ฮ่าๆๆ
  • เจ้ทโด้ผู้น่าสงสาร พิกัดไหนก็เหนื่อย อยู่ที่เดิมก็ตายแหง๋มๆ หนีลงมาก็ตายอยู่ดี ยิ้งหนีขึ้นไปยิ่งตายเร็ว กร๊ากกๆๆๆ
  • 55555555555555จะชึ้นรุ่นดีกว่า จบยาวดี ขอเป็น 1 ใน 2 ตัว ที่รอรับสายตาท่านผู้ชม วินาทีสุดท้าย ในสนาม "เจ๊ทโด้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอุดรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"
  • คลิปนี้ ตลกน่ะ ดูทีไร ขำกลิ้งทุกทีเลย กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยางเส้นเดียวเดินเป๋ ไป เป๋มา 55555555555
  • เป๋ เพราะฤทธิ์เบียร์ 55
  • โอ้โฮ !!! ตื่นเต้น ตื่นเต้น ใกล้ระเบิดความมันส์แล้ว
    เห็นของขวัญ ของรางวัล การตระเตรียมงาน ความพร้อมในทุกๆด้านแล้วสุดยอด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :063:

ขอขอบคุณในน้ำใจ พี่มาร์ค พี่อู๊ด และทีมงานอย่างมากครับ =D> =D> =D> =D> =D>

พิตบูลโซนนนท์ พร้อมนับถอยหลัง ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในความสำเร็จของงานครับ

ประกาศรายชื่อนักกีฬา ลงทุกประเภท คร๊าบ

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    ภาพนิ่ง1.JPG 88K
    ภาพนิ่ง1.JPG 99K
    nnบิ๊ก.jpg 95K
    nnไตตั้น.jpg 88K
    nnผม.jpg 99K
    nnโมโม่.jpg 106K
    nnวิน.jpg 112K
  • แว่วๆ มาว่า ทัพฝ่ายเหนือ หวาดกลัว :o071: ในความร้อนแรงของพิตบูลบูลโซนนนท์มั่กมาก :-)) :-)) :-))
    ทั้ง..สกั๊ตพ่อโมโม่ และ ซูโม่800หนาวสั่น ครั่นคร้ามในตัวโมโม่ และเจ้าผมขนาดขอถอนตัวในโค้งสุดท้ายอิอิ

ทางพิตบูลโซนนนท์ จึงลงความเห็นว่า...
    น่าจะมีอีกหลายทีมที่คิดเช่นพิตนอร์ท กลัวจะมีนักกีฬาอื่นๆ ขอถอนตัวอีกเป็นจำนวนมากๆๆๆๆ

พิตบูลโซนนนท์ จึงขออนุญาตพี่มาร์ค

จัดเบียร์สิงห์ 5 ลัง
    อิซิตัน โออิชิ 10 ลัง
    และขนมขบเคี้ยวอีกจำนวนหนึ่ง ไปร่วมงานเลยดีกว่า คริ คริ :-D

ขำขำ นะครับ พิตนอร์ท
    เจตนาจริงๆ พิตบูลโซนนนท์ทีม อยากร่วมสนับสนุนงานกิจกรรมดีๆเช่นนี้ครับ :X :X :X
  • ก็ว่ากันไปจริงๆที่เตรียมไว้เพราะทางทีมนนท์อ่อนซ้อมกันหมด55555 ซ้อมไปซ้อมมาหมาดันงอแงไม่ลากอีก5555
    เลยจัดเตรียมไว้ก่อนเลย 5555 " ทีมไหนกล้ามาท้าทีมนนท์ มาเอาเบียร์ไปกินเลยดีกว่า"
  • ทีมนนท์ไม่ง่าย. แต่ก็ได้ไม่ยาก 555555
  • PITBULLNORTH เดินทัพกันแล้ว !!!!

image
    ไฟล์แนบ
    war_resize.jpg 163K
  • นำโดย THE DUKE

image
    ไฟล์แนบ
    duke1.jpg 215K
  • ทีมสุรินทร์มาถึงกรุงเทพแล้วคับ
  • สงสัยคืนนี้ตูเจอศึกหนักแน่ๆ
  • มีศึกอะไรคับป๋า
  • ม้าเร็วรายงานด่วนมาว่า คลื่นนี้จะมีกองทัพไม่ทราบฝ่ายเคลื่อนทัพลงมาตั้งค่ายกันที่กลางเมื่องหลวง
    อาจจะมากถึง 9 ทัพ เราจึงจำเป็นต้องออกไปรับศึก แต่ก้ไม่แน่ใจว่า ขุนศึกยังเติร์กจะต้านไหวไหม 55
  • พี่มาร์ครบกวนขอเบอร์โทรคับ
    จะเอาไว้โทรถามเส้นทางคับ(บอกกันตรงๆเลยว่าไปไม่ถูก)
  • เบอร์พี่ 089 4999 888 แต่วันงานคงจะยุ่งมาก ใจไม่อยากให้เลย เพราะเสียงโทรคงกระหึ่มตลอดเวลา
    ถ้าเป็นไปได้ศึกษาเส้นทางก่อนมาจะเยี่ยมที่สุดครับ ปีก่อนๆ โทรรัวจนต้องปิดมือถือทิ้งเลยครับ :001:

เอาเบอร์คนอื่นๆ เผื่อไว้ก็แล้วกันครับ
    พี่อู๊ด 086 177 4998
    พี่อ้อย 086 400 7740
  • สองวันสุดท้ายแต่ละสายที่โทรเข้ามา เซอร์ไพรส์จริงๆครับ :-D

ขอบคุณมากๆ ^:)^

image

บอกตามตรง ชักเริ่มกังวล กลัวจะต้อนรับได้ไม่เต็มที่ และมันเป็นงานกลางแจ้ง
    แขกที่มาก็มีทั้ง พิตบูล บูลลี่ ก็ฝากพวกเราช่วยสร้างบรรยากาศของความเป็นกันเองให้ด้วยนะครับ
    ผมจะพยายาม ต้อนรับอย่างเต็มที่ หากทักทายได้ไม่ทั่วก็ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า
    สำหรับ มือใหม่ น้องใหม่ ตั๋วเข้างานผมเอามาลงให้แล้วครับ ตามภาพเลย 55

ไฟล์แนบ
    74197419.jpg 42K
  • ทีมสุรินทร์นำของฝากมาฝากป๋ามารค์และป๋าอู๊ดด้วย และทางสุรินทร์สมทบเบียร์2ลังคับ
  • ฝากคุณlipoคับผมจะช่วยทางป๋ามารค์บอกทางคุณเองกลัวทางพี่มารค์จะยุ่งติดต่อได้คับ 0814431540คิมคับ
  • image

เอาบรรยากาศเมื่อคืนมาฝากครับ กลุ่มเหนื่อ และ อีสาน เดินทางมาก่อนล่วงหน้า เอาหมามาเป็นสิบ
    เมื่อคืนทานอาหารร่วมกัน และมีทดสอบสนาม กว่าจะเลิกเกือบตีสามครับ สรุป ผมเพิ่งเข้านอนตีสี่ 55

image
    image
    วัวหันส่งขึ้นเครื่องมาจากลำพูนครับ มีหมูยอจากอุบลฯ แหนมเนื่องจากอุดร เบียร์ลาวจากเวียงจันทน์

บอกตามตรงตอนนี้แฮงค์โคตรๆ :-D
    ไฟล์แนบ
    มีทติ้ง.jpg 99K
    มีทติ้ง1.jpg 170K
    มีทติ้ง2.jpg 85K
  • กำลังพาร่างกายไปดีวันครับเจอกันที่งาน :X
  • ไลแค่นหล่อมากครับงานนี้ ปฏิทินก็สวยครับ เสียดายไม่ได้เห็นลีลาเจ๊ดโด้ในงานนี้ สนามหน้ารอชมครับคุณอา 555
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมสนุกกันนะครับ มันเป็นกิจกรรมที่มาราธอนจริงๆ มีทั้งภาคกลางวันและภาคกลางคืน เริ่มตั้งแต่ประมาณสิบเอ็ดโมงเช้าลากยาวไปจนตีหนึ่งกว่าๆ ช่วงท้ายนักร้องกิติมศักดิ์ ถ้าไม่มีการจับโยนลงน้ำคงยังไม่เลิก สรุปใครที่อยู่กลุ่มสุดท้ายเปียกหมด ขนาดตัวเปียกไปจับไมค์แล้วไฟดูด ยังเอาสายจูงมาพันไมค์ถือแล้วร้องต่อ วิญญานศิลปินแรงจริงๆ กร๊ากกๆๆๆๆ เมื่อคื่นกลับถึงบ้านสลบเหมือดเลยครับ ปกติผมตื่นไม่เคยเกิน 7 โมงเช้า วันนี้หลับยาวจน 9 โมงกว่า นับว่าเป็นครั้งแรกในรอบหลายปี

งานภาคกลางวัน การแข่งบนพื้นดิน ถ้าไม่เพิ่มน้ำหนักครั้งละ 500 กิโลกรัม คงไม่จบง่ายๆ และงานนี้มีบิ๊กเซอร์ไพรส์อีกแล้วครับ ไลแค่น ของน้องอุ้ม พิตบูลขนาดน้ำหนักตัวเพียง 30 กิโลกรัมคว้าแมกซ์เวทไปครองเฉยเลยครับ และเจ้าทองน้ำหนักตัวเพียง 18 กิโลกรัมคว้าตำแหน่งเบสอินโชว์ไปครอง นี่ก็คือเหตุผลที่ผมอยากให้ลดสโลปสนามรางลากบนพรมจาก 5 เซนต์ ลงมาเหลือ 3 เซนต์ เพื่อให้พิตบูลขนาดเล็กได้แสดงศักยภาพได้อย่างเต็มที่

ส่วนงานภาคกลางคืน หลายท่านไม่ได้อยู่ร่วมสนุกเพราะติดภาระกิจต่างๆ แต่ก็ได้คนที่ตั้งใจมาเฉพาะงานเลี้ยงตอนเย็นมาเสริม ก็สนุกสนานเป็นกันเองดีครับ สิ่งที่ประทับใจคือมีคนนำของขวัญมาจับแลกกันมากกว่าที่คิดครับ จากตอนแรกที่คิดว่าคงมีไม่กี่คน ซึ่งก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบครับ

image

ท้ายสุดอยากบอกว่างานนี้ผมมีความสุขมากครับ ดังนั้นสัญญาว่าจะจัดแบบนี้ให้ทุกปีเลยครับ และถ้าภายในงานมีอะไรขาดตกบกพร่องก็ต้องขออภัยต่อทุกท่านด้วยครับ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    p1.jpg 134K
  • ก่อนอื่น ขอรายงานตัวครับ กลับถึงบ้าน อุดรธานี เรียบร้อยปลอดภัยด้วยประการทั้งปวง เมื่อ วันที่ 11 ธ.ค.55 เวลา 18.50 น.เดินลงรถทัวร์ครับ ขอขอบคุณพี่มาร์ค พี่อู้ต พี่อ้อย รวมถึงน้องๆที่ D 1 ที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น (ท้ายงานหนาวซะด้วย) ขอบคุณเพื่อนผอง น้องพี่ หลานๆ(ฮิฮิฮิ) รวมถึงบรรดาแฟนคลับ"เจ็ทโด้ อุึดร" ทุกคณะ ทุกท่าน ทุกชมรม ที่ให้ความกรุณาสนใจ ติดตาม ลีลาการลากแบบใจคนประสานใจหมา และต้องขอโทษด้วยที่งานนี้ เจ้ทโด้ ขอเวลานอก ไม่ได้รวมกิจกรรม ด้วยมารยาทเพราะเหยียบถึงถิ่นกราม....ล๊อค ก็ต้องให้เกียรติเจ้าถิ่นโชว์ลีลาเต็มที่เป็นของธรรมดาของนักกีฬาครับ และขออนุญาตนำภาพเหล่าบรรดาเพื่อนพิท ที่ได้เก็บในคืนนั้นมานำเสนอด้วยนะครับ หากภาพไหนไม่หล่อ ไม่สวย ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ จากกล้องเก่าๆ(มืองสองอีกต่างหาก ล้นพื้นบ่อยด้วยความเมา)ไม่ว่ากันนะครับ และบางคนมีภาพที่เก็บตก ไม่ทราบว่านำเสนอไปจะผ่าน กบว.หรือเปล่าไม่ทราบ บางภาพอาจจะ 18+ ยังไงๆๆก็คิดซะว่า เป็นการสันทนาการ กันในกลุ่มพิทบูลแบบ พี่ๆ น้องๆ ละกันนะครับ ด้วยความเคารพในสิทธิส่วนตัวของทุกท่านครับ ......เจ็ทโด้ อุดร อาทูลศรีครับ...image
    ไฟล์แนบ
    3987.jpg 163K
  • ระหว่างการเดินทางเข้า ดีวันครับ จอดฉีบนมอเตอร์เวย์ ซึ่งไม่ค่อยมีคนภาคไหนเขาทำกัน แต่คนแดนอิสานทำได้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    3977.jpg 105K
  • ทันที่ที่ถึงดีวันครับimage
    ไฟล์แนบ
    3982.jpg 99K
  • คนแก่แล้วครับ น้องๆๆผู้หญิงเขาไม่ถือสาเท่าไหร่ ก็ถ่ายรูปกับคนเเก่ เพื่อเป็นสิริมงคลครับ5555image
    ไฟล์แนบ
    3984.jpg 123K
  • คืนวันเดินทางเข้าตี วันแรกคืน 8 ธ.ค.55 กับ ทีมเหนือ และ เจ้าภาพดีวันครับ พร้อม"เบยลาว" ขวดแรกก็ได้เปิดฟา ณ บัดนั้นครับimage
    ไฟล์แนบ
    3990.jpg 135K
  • บรรยากาศในคืนวัีนที่ 8 ธ.ค.55 ก็เข้าถึงครึ่งคืน ก็แยกย้ายกันเข้าที่พัก เพื่อรอเช้าวันที่ 9 ธ.ค. ครับ สรุปคืนนั้นมีคนที่อายุน้อยที่สุดคนนี้ คนเดียวที่ดูอาการป้อแป้ กว่าทุกคนครับimage
    ไฟล์แนบ
    3991.jpg 103K
  • และรอรุ่งเช้าวันที่ 9 ธ.ค. ต่อครับ .........ไม่ทราบเจตนาแน่ชัดกับตากล้องเท่าไร ว่าภาพนี้ จะนำเสนอพี่เก่งเชียงใหม่ หรือว่าหลังของน้องสาวสองคนนั้น ไม่ทราบครับ ฮิฮิฮิimage
    ไฟล์แนบ
    4000.jpg 152K
  • ป๋าอู๊ด พี่มาร์ค พี่อ้อย และท่านสมาชิกทุกท่าน

ต้องขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง สำหรับประสบการณ์อีกหน้าหนึ่งของชีวิตนี้ที่ได้ไปสัมผัสกับบรรยากาศแบบนี้ครับ

ป๋าอู๊ด ขอบพระคุณสำหรับสถานที่ทั้งสะดวก สบาย สระว่ายน้ำก็สะอาด และความเป็นกันเองครับ อาหารอร่อยมากๆ ครับ และขอบคุณสำหรับโซ่กระตุกนะครับ แจ่มจริงๆ ครับ เจ้าสองตัวอยู่หมัดเลยเจอโซ่กระตุก และเทคนิคที่ป๋าให้มา

พี่มาร์ค ขอบพระคุณ สำหรับความตั้งใจของพี่ที่ทำให้ พี่ๆ น้องๆ เราได้มาพบกันจากที่ไม่รู้จักกัน ก็กลายเป็นคอเดียวกันได้ครับ วงการนี้ไม่มีวันตายแน่นอนครับพี่

พี่อ้อย ขอบพระคุณ สำหรับอาหารทุกมือ และอาหารเช้าของวันที่ 10/12/2012 นะครับ ข้าวต้มอร่อยมากๆ เลยครับ (ไม่นาน แหนมเนืองจากเวียงจันทน์ จะส่งไปให้ลองชิมครับ)

เจ้าหน้าที่ ของ D1 ทุกท่าน ขอบพระคุณครับ สำหรับการดูแล และการต้อนรับครับ

พี่หนุ่ม พี่ทัย ขอบพระคุณ สำหรับพิตบูลสองตัวที่พี่แนะนำให้ จนวันนี้ผมมีเพื่อนเพื่ออีกเป็นสิบครับ

อาทูล ขอบพระคุณ ที่งานนี้เราอยู่ด้วยกันจนงานเลิกครับอา สมแล้วที่ว่า "มีพิต มีเพื่อน"

อาร์ม และน้องๆ จาก อีสานทีม ขอบคุณมากสำหรับการดูแล และไมตรีจิตที่มีให้ครับ

พี่เบียร์ พี่สันต์ พี่สมพงษ์ พี่จอร์น พี่เก่ง พี่ตั้ม ขอบพระคุณ สำหรับไมตรีจิต ที่มีให้กับน้องคนนี้ครับพี่ งานหน้าที่เชียงใหม่จะซ้อมเพลงมันส์ๆ ไปร้องคู่กับพี่ตั้มแน่นอนครับ

น้องตี้ ยังเตริก ขอบคุณมากๆ สำหรับคอกเทล ที่ช่วยบริการให้กับพี่ตุ้งติ้งนะครับ

น้องนัท ยังเตริก ขอบคุณมากๆ สำหรับการต้อนรับ แล้วอย่าลืมว่าจะลดน้ำหนักตัวเองให้เฟริมๆ มาเจอกันที่ เชียงใหม่ นะครับ

พิตบูลโซน นนทบุรี ต้องขอขอบพระคุณ สำหรับไมตรีจิตที่มีให้นะครับ

คุณสู้ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ช่วยหาแว่นในสระว่ายน้ำให้ครับ ไม่ได้คุณสู้ กลับเวียงจันทน์ไม่เป็นแน่ๆ ครับ

ขอบพระคุณทุกๆ ท่าน ที่ได้รู้จักกันเพราะเพื่อนสีขาที่มีนามว่า "พิตบูล" ครับ

นัท
  • :063: :039: image
    ไฟล์แนบ
    4080.jpg 110K
  • :039: image
    ไฟล์แนบ
    4095.jpg 147K
  • image
    ไฟล์แนบ
    4096.jpg 148K
  • สองผู้เฒ่า ผู้ยิ่งใหญ่ แห่ง ดีวันimage
    ไฟล์แนบ
    4097.jpg 135K
  • หัวหน้าทีมต่างๆimage
    ไฟล์แนบ
    4101.jpg 148K
  • ทุกท่านขอเสียงหน่อย สวยป่าวครับ image
    ไฟล์แนบ
    4001.jpg 166K
  • หนมจีน เติมน้ำยาเยอะพิเศษ เพราะ"คนไม่ค่อยมีน้ำยา" ว่างั่น อ้าวใครไม่เชื่อ ถามน้องนิ่ม ตากล้องทีมเหนือได้เลย นิ่มยังอู้ฮู้ เลยimage
    ไฟล์แนบ
    4012.jpg 149K
  • ยังงี่ไม่โพส ก็อดไม่ได้แล้วimage
    ไฟล์แนบ
    4077.jpg 129K
  • image
    ไฟล์แนบ
    4081.jpg 137K
  • "พาไปเที่ยวดูหนัง พาไปนั่งจู๋จี๋ แล้วพาไปเที่ยวชมสวน......." แต่อย่าพาไปอาบน้ำหมาตอนหกทุ่มนี้ มันหนาวนะimage
    ไฟล์แนบ
    4111.jpg 137K
  • อาทูล

จริงอ่ะป่าว ที่บอกว่าอย่าพาไปอาบน้ำตอนหกทุ่มอ่ะ รอบหน้ามากรุงเทพฯ จะพาไปเที่ยวทะเล ยามดึก อาคงจะขอบายหล่ะจิ 555+

นัท
  • 55555555ถ้าอาบตอนหกทุ่้ม มันต้องอาบน้ำอุ่นๆๆ น้องห้องเล็กๆๆ ถึงจะดี555