ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ซื้อหมาจากคอกthaiamericaไม่ได้ใบเพ็ดมั่ง
  • ผมชื่อเอกลักาณ์ เป็นคนหนึ่งที่ชอบหมาพันธ์พิทบลูเมื่อประมาณเดือนกรกฎาผมก็ได้ซื้อลูกหมามาจากคอก THAI AMERICA หนึ่งตัวเจ้าของคอกก็บอกกับผมว่าเป้นลูกของTIPและเป้นหลาน TI ผมก้ตกลงซื้อและทางเจ้าของคอกTHAI AMERICAเขาบอกใบเพ้ดดีกรีกำลังทำอยุ่ที่อเมริกาและพอซื้อมาผมก้จะโทรไปสอบถามว่าใบเพ้ดได้หรือยังเขาก้มักจะบอกสิ้นเดือนหน้ามั่ง ใบมาแล้วแต่ผิดสีมั่งส่งกลับไปแก้ไข จนหมาผมไปผสมพันและมีลูกแล้วผมก้ยังไม่ได้ใบเพ้ดดีกรีUKCจากคอกTHAI AMERICAเลยจนผมไม่ทวงแล้วผมกำลังรวบรวมหลักฐานเพื่อจะดำเนินคดี จึงอยากสอบถามว่าเพื่อนๆท่านใดเคยโดนกระทำแบบนี้บ้างเนื่องจากทนายความของผมบอกถ้ามีก้จะยื่นเรื่องไปที่ ส. ค. บ.ครับ เพราะพอเราไม่ได้ใบเพ้ดดรีกรีมันทำให้เสียหายหลายอย่างสืบประวัติพันธ์ประวัติไม่ได้ลูกหมาที่เพาะออกมาก้จะไม่มีเพ้ดดีกรี จึงขออนุญาตบอกผ่านเว้บนี้ครับ
  • ติดต่อผมมาได้ครับที่ 0863062287 ฮัป ครับ
  • มีอีกเยอะครับ ค่ายนี้สุดยอด :-q
  • ไม่น่าเชื่อว่าคอกใหญ่ขนาดนี้จะเป็นยังนี้ไปได้ โฆษณาคำโต ขายลูกหมาทีเป็นแสน ออกบูตทียังกะเทวดา
    ไม่มองใครเลย เอาเถอะถ้าจะไปแจ้งความที่ สคบ. รับรองได้ว่า ยังไงดีกว่าแจ้งตำรวจอีก
  • ผมก็งงเหมือนกันที่ผมไปซื้อก็เพราะเห็นลงหนังสืออะเลยกล้าซื้อเห็นน่าเชื่อถือแต่ที่ไหนได้
    พูดผลัดไปเรื่อยเดี่ยวโน่นเดี่ยวนี่เขาคงคิดว่าใบเพ็ดดีกรีไม่สำคัญหรือยังไงงงเหมือนกันทำไมถึงไม่ได้ซักที
    ใครที่เคยโดนก็ช่วยมาแชรืประสบการณ์หน่อยนะครับเพราะผมว่าคงไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
    ปกติผมเพราะพันธุ์หมาไทยหลังอานสีสวาf www.thairidgeback.in.th แต่เฝ้าดุพันธุ์พิทบลุจนมาเป็นบูลลี่อยุ่หลายปีจึงตัดสินใจซื้อเพราะผมเป้นมะเร้งขั้น3คิดว่าก่อนตายขอรองเลี้ยงพันธ์นี้สักครั้งดันมาเจอแบบนี้แย่เลย
    เหมือนดดนหลอกอะหลอกให้รอไปเรื่อย
  • ฟังแล้วเศร้าจัง มะเร็งขั้นที่สามเลยหรือครับ
    ก็ขอภาวนาให้ เกิดปฎิหาร หายจากโรคร้ายนี้นะครับ
  • คิดถูกแล้วครับ ก่อนตายต้องได้เลี้ยงพิทบูล
    แต่อีกสักสี่-ห้าสิบปีค่อยตายพร้อมผมนะครับ
    อีก40ปีข้างหน้าผมนัดเจอพี่นะครับ รักษาสัญญาด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ
  • คนตกเป็นเหยื่อเยอะ ลงโฆษณาซะน่าเชื่อถือ เหมือนเค้าเลือกที่จะหลอกปล่อยหมาที่ไม่มีใบ ukc ให้กับคนที่พึ่งเล่นใหม่ เพราะเด็กในกลุ่มก็โดน พึ่งเคยเลี้ยงเหมือนกัน สงสารและเป็นกำลังใจให้สำหรับเหยื่อทุกคนครับ
  • รักษาสุขภาพดีกว่าครับ เป็นกำลังใจให้ครับ มีความสุขกับหมาที่เราเลี้ยงดีกว่า :063:
  • เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับขอให้เกิดปาฏิหาริย์ให้หายวันหายคืนนะครับ
  • รักษาสุขภาพด้วยนะครับ สำคัญที่สุดครับ :X
  • ขอให้ พลังจงสถิตย์ แด่ คุณดีเจฮัป ให้ โชคเข้าข้างคุณเสมอ ครับ เอเมน

อย่ายอมแพ้นะครับ ^_____^
  • ช่วยส่งแรงเชียร์ให้คุณครับ สำหรับความถูกต้อง แสะสำหรับสุขภาพด้วยครับ
  • ผมว่าหลายๆคนคงโดนแบบผมพอซื้อมาแล้วไม่มีใบเพ็ดukcมามันลำบากจะจดทะเบียนแบบโนเร็คคอร์ดกับสมาคมพัฒนาฯของไทยก็ไม่ได้ก็ต้องรอจดกับabkcเท่านั้น มันจะย้อนกลับไปเมื่อเกือบ18ปีก่อนสมัยสมาคมผู้นิยมสุนัขอะผมเคยซื้อโดเบอร์แมนมาเลี้ยงจนหมาตายยังไม่ได้ใบเพ็ดเลย
  • อ้าวทันยุดนั้นเหมือนกันหรือครับ ผมก็โดนไปเยอะเหมือนกัน คนแต้มหูรวยเละ เพราะเก็บเงินไป แต่ไม่มีใครได้ใบเพดสักคน
  • วันนี้ผมไปแจ้งความไว้แล้วใครที่โดนแบบผมกรุราติดต่อผมมานะครับจะได้ฟ้องทีเดียว บ้านที่เขาทำคอกก้โดนะนาคารกสิกร ปิดประกาศ ไอ้คอกนี้มันแสบ ตอแหล ระยำมากแต่มาเจอคนอย่างผม ไม่ยอมอะ ผมไม่ชอบไอ้พวกตุีดชอบผลัดไปเรื่อย คนเลวมันต้องเจอคนเลวแบบผม ลุกหมาผมขายไม่ได้ไม่เป้นไรผมจะเลิกแล้วเลี้ยงหมาไทยแบบเดิมดีกว่า มาเล่นบลูลี่เจอไอ้คอกระยำนี่ทำแสบ image
    ไฟล์แนบ
    dadadad.jpg 225K
  • เป็นกำลังใจให้ครับ และขอให้ไอ้พวกเหลือบ ไร ในเว็บนี้จะหมดไปครับ L-)
  • ดีเหมือนกันค่ะ....พวกเลวต้องเจอแบบนี้
    มีแต่ข้ออ้างผลัดไปเรื่อย....ว่าแต่มันย้ายไปที่ไหนค่ะ..พี่พอจะทราบไหม
  • สู้ๆนะครับต้องมีกําลังใจสู้ต่อกับเจ้ามะเร็งเป็นกำลังใจให้ครับ :062: :-D