ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

^__^ ยิ่งรู้จัก ยิ่งรัก...PITBULLZONE ( 15ปี )
  • งานที่ยิ่งใหญ่มหาศาลเต็มเปี่ยมด้วยมิตรภาพและความรักในสิ่งเดียวกัน " พิตบูล"

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1342.JPG 152K
    Copy of IMG_1374.JPG 288K
    Copy of IMG_1375.JPG 260K
  • มิตรภาพไร้พรมแดน "มีพิต มีเพื่อน"

ขอขอบคุณ พี่มาร์ค พิตบูลโซน และ พี่อู๊ด พี่อ้อย D1
    และพี่น้อง จากทั่วทุกภาค ที่ร่วมสร้างช่วงเวลาแห่งความทรงจำ ความสุข...ที่เล็กน้อยมหาศาลร่วมกัน :033:

มั่นใจว่าวันข้างหน้าต้อง ดีกว่าวันนี้แน่นอน เราต้องก้าวไปข้างหน้า
    ดูได้จากสีหน้า ผู้ชายคนนี้ "มาร์ค พิตบูลโซน" ผู้นำที่จะพาเราเดินไปด้วยกันอย่างไม่มีวันเดียวดาย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1248.JPG 168K
    Copy of IMG_1269.JPG 223K
  • ลากมา ..ลากหมา...
    วลี ที่เรามักใช้เรียก " พิตบูล " ของเรา ที่ให้เค้าได้แสดงพลังในตัวทำเพื่อเรา เจ้านายของ " มัน "

แต่ในวันนี้ สิ่งที่ผมได้เห็น คือ มิตรภาพ ความรัก และความสามัคคี ของทุกๆคน
    โดยไม่ต้อง มีคำสั่งใดๆ จากใคร แต่มันมาจากใจ ของใครหลายๆคนในงานที่แทนด้วยคำพูดใดๆ ไม่ได้เลย

image
    image
    image
    image

รางวัลความสำเร็จ
    แม็กซ์เวท ไลแค่น กับแฮนเดอร์ น้องอุ้ม อีสาน สารคามทีม

image
    image

เบสอินโชว์ "น้องทอง" สุดยอดพิตบูล
    ตัวแทนสัญลักษณ์ การต่อสู้ โดยไม่ยอมพ่ายแพ้อุปสรรคใดๆๆโดยง่ายดาย

แฮนเดอร์ น้องตี้ ชายงามประจำD1 แห่งยังเตริ์กทีม

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1252.JPG 192K
    Copy of IMG_1254.JPG 199K
    Copy of IMG_1265.JPG 204K
    Copy of IMG_1270.JPG 222K
    Copy of IMG_1267.JPG 200K
    Copy of IMG_1469.JPG 192K
    Copy of IMG_1243.JPG 209K
    Copy of IMG_1264.JPG 199K
    Copy of IMG_1483.JPG 141K
  • รอยยิ้ม ..เสียงหัวเราะ และวินาทีความสุขที่มีรวมกัน :"> :X

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1356.JPG 197K
    Copy of IMG_1374.JPG 288K
    Copy of IMG_1328.JPG 157K
    Copy of IMG_1327.JPG 173K
    Copy of IMG_1376.JPG 123K
    Copy of IMG_1394.JPG 137K
    Copy of IMG_1304.JPG 130K
    Copy of IMG_1354.JPG 146K
    Copy of IMG_1329.JPG 185K
    Copy of IMG_1330.JPG 189K
    Copy of IMG_1305.JPG 209K
    Copy of IMG_1309.JPG 214K
    Copy of IMG_1395.JPG 121K
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมสนุกกันนะครับ มันเป็นกิจกรรมที่มาราธอนจริงๆ มีทั้งภาคกลางวันและภาคกลางคืน เริ่มตั้งแต่ประมาณสิบเอ็ดโมงเช้าลากยาวไปจนตีหนึ่งกว่าๆ ช่วงท้ายนักร้องกิติมศักดิ์ ถ้าไม่มีการจับโยนลงน้ำคงยังไม่เลิก สรุปใครที่อยู่กลุ่มสุดท้ายเปียกหมด ขนาดตัวเปียกไปจับไมค์แล้วไฟดูด ยังเอาสายจูงมาพันไมค์ถือแล้วร้องต่อ วิญญานศิลปินแรงจริงๆ กร๊ากกๆๆๆๆ เมื่อคื่นกลับถึงบ้านสลบเหมือดเลยครับ ปกติผมตื่นไม่เคยเกิน 7 โมงเช้า วันนี้หลับยาวจน 9 โมงกว่า นับว่าเป็นครั้งแรกในรอบหลายปี

งานภาคกลางวัน การแข่งบนพื้นดิน ถ้าไม่เพิ่มน้ำหนักครั้งละ 500 กิโลกรัม คงไม่จบง่ายๆ และงานนี้มีบิ๊กเซอร์ไพรส์อีกแล้วครับ ไลแค่น ของน้องอุ้ม พิตบูลขนาดน้ำหนักตัวเพียง 30 กิโลกรัมคว้าแมกซ์เวทไปครองเฉยเลยครับ และเจ้าทองน้ำหนักตัวเพียง 18 กิโลกรัมคว้าตำแหน่งเบสอินโชว์ไปครอง นี่ก็คือเหตุผลที่ผมอยากให้ลดสโลปสนามรางลากบนพรมจาก 5 เซนต์ ลงมาเหลือ 3 เซนต์ เพื่อให้พิตบูลขนาดเล็กได้แสดงศักยภาพได้อย่างเต็มที่

ส่วนงานภาคกลางคืน หลายท่านไม่ได้อยู่ร่วมสนุกเพราะติดภาระกิจต่างๆ แต่ก็ได้คนที่ตั้งใจมาเฉพาะงานเลี้ยงตอนเย็นมาเสริม ก็สนุกสนานเป็นกันเองดีครับ สิ่งที่ประทับใจคือมีคนนำของขวัญมาจับแลกกันมากกว่าที่คิดครับ จากตอนแรกที่คิดว่าคงมีไม่กี่คน ซึ่งก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบครับ

image

ท้ายสุดอยากบอกว่างานนี้ผมมีความสุขมากครับ ดังนั้นสัญญาว่าจะจัดแบบนี้ให้ทุกปีเลยครับ และถ้าภายในงานมีอะไรขาดตกบกพร่องก็ต้องขออภัยต่อทุกท่านด้วยครับ ^:)^
  • แก้ไขภาพ ^:)^ ^:)^ ^:)^

รางวัลแม็กซ์เวท ไลแค่น พิตบูลอายุ 12 เดือน
    แฮนเดอร์น้องอุ้ม สารคาม จากอีสานทีม 4000กก.

image
    image

ซู้ยอดดดดดด :063: มากๆๆๆ ไลแค่น อนาคตยาวไกล :063:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1267.JPG 200K
    Copy of IMG_1469.JPG 192K
  • ขอภาพสวยๆจากกล้องน้องอ้นและท่านอื่นๆที่ร่วมบันทึกความทรงจำร่วมกัน ด้วยนะครับ

ปฏิทิน สุดยอด 12นักกีฬา มาแล้วนะครับ
    นายแบบ โดย พี่อาทูลศรี อุดร อีสานทีม เจ้าของ เจ็ทโด้ ตำนานพิตบูล จรวด ทบ.

image

ที่ลืมไม่ได้ ขอขอบคุณ "พิตบูล" สุนัขสายพันธุ์ ที่เป็นแรงบันดาลใจ สร้างมิตรภาพ "มีพิต มีเพื่อน"

image

ขอบคุณ จากใจ " พิตบูลโซนนนท์ " ทีม
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1311.JPG 193K
    Copy of IMG_1317.JPG 213K
  • พิทบูลนนท์คนหน้าตาดี :063:
  • ตอนนี้หลายท่านคงอยู่ระหว่างการเดินทาง ก็ขอให้เดินทางกลับถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยนะครับ :036:
  • ขอบคุณมิตรภาพทุกคนถึงทีมสุรินทรไม่ได้รางวัลอะไรแต่รางวัลที่ได้คือมิตรภาพและเพื่อนวงการพิตบูลทุกคนถ้ามีงานอีกจะมาร่วมให้ได้คับระยะทางไม่ใช่เรื่องสำคัญสิ่งที่สำคัญคือหัวใจพิตบูล
  • ขอโทษที่กลับก่อนทางบ้านตามด่วนได้เห็นการแข่งลากครั้งแรกในชีวิตมันจริงๆมันมากครับเห็นมิตรภาพของการแข่ง :063:
  • จอดอ้วกกันตลอดทางเลยทีเดียวงานนี้ ถึงเชียงใหม่แล้ว จะเอาภาพสวยมาลง ให้ดูกันนะค่ะ :032: :032: :041:
  • ก็เล่นใช้เหยือกแทนแก้ว เททีละขวดแบบนั้น ไม่อ๊วกก็เกินไปแล้ว 55
  • รู้สึกว่างานนี่จะเมากันถ้วนหน้าไปตามๆกัน
  • อาจารย์ถ้าบ้านผมอยู่แถวนั้นจะเอาแบบว่า"กลัวแล้วคร๊าบแก็งคออ่อน"555
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากคับ
  • คอไม่อ่อนแต่คอเจ็บไปหมดทั้งเชียร์เจ้าทองแถมมาขำกับตลกอีกเจ็บคอเลย
  • ประทับใจพี่ตั้ม Pitbull North มากครับ โปรมากๆ สุดจริงๆ ^^
  • 5555เดี่ยวเจอพิตบลูนอร์ท หนาวๆๆๆ
  • @ holdmyown ประทับใจคุณตั้ม กีตาร์เทพเหมียนกัลล์เลย :063: =D> =D> =D>
    ขมังเวทย์ มั่กมากๆๆๆ นี่ดีนะมีคนไปเจอตะกรุดนำมาคืนให้ ไม่งั้นคีย์อาจเพี้ยนได้ ฮ่าฮ่าฮ่า :-)) :-)) :-))

image
    image

สุดยอดมากคร๊าฟ คุณตั๊ม :063:
    แต่อย่าลืมฟิต อาก้า ไว้อำลาสนามด้วยนะครับ จะเอา จากัวส์ ไปฝากรอยแค้นไว้ให้งานเชียงใหม่ครับ :X

image

ขอท้าประกบไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ พี่สมพงษ์ จะได้แก้หนาว :o071: อิอิ :033:
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1361.JPG 175K
    Copy of IMG_1360.JPG 188K
    อาก้า จากัวส์.jpg 149K
  • ขอให้ เพื่อนๆทุกท่านเดินทางปลอดภัยโดยสวัสดิภาพเช่นกันครับ :039:
    ฝากความคิดถึง....หัวหมู่ พิตนอร์ท ด้วยนะครับกว่าจะถึงที่หมายคงช้ากว่าเพือ่นๆท่านอื่นๆ
    ใจจริงๆๆคนนี้ เลื่อนไฟท์บิน เพื่องานนี้โดยเฉพาะ เดินทางปลอดภัย ทำได้อย่างตั้งใจนะครับ

แต่ขอบอก เห็นฟอร์ม ไลแค่น งานนี้แล้ว เราต้องพยายามไล่แค้น กันเหนื่อยหนักแน่ สู้สู้ครับ :033: :062:

image
    image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_1250.JPG 206K
    Copy of IMG_1326.JPG 181K
  • กลับมาสู่โหมดปกติล่ะครับ งานนีี้บอกได้คำเดียวเมาครับ
    ขอบคุณทุกคนที่มอบความสุขให้กันด้วยนะครับ
    และต้องขออภัยหากพี่ๆ เพื่อนท่านใดที่โดนกระผมรังแกขอให้ลืมๆไปด้วยนะครับ ฮาาาาาาา
  • สวัสดีครับ ดูภาพแล้วประทับใจอย่างยิ่งครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ได้ให้ใจกันและกันอย่างหาที่เปรียบไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณพี่มาร์คที่เข้มแข็งและสู้จนวินาทีสุดท้ายเพื่อคำว่า " มิตรภาพพิทบูล "

ขอบคุณพี่อู๊ด,พี่อ้อย ที่เป็นกันเองมากๆครับอบอุ่นตอนรับดีมาก ผมและทีมงานประทับใจมากๆครับ D1

ขอบคุณพิตบูลนอร์ททุกๆท่านที่เป็นเพื่อนกันตลอดมาและตลอดไปครับ

ขอบคุณพิทบูลโซนนนท์ทุกท่านที่น่ารักมากๆอนาคตนักกีฬาแจ้งเกิดหลายตัวแน่นอน ฟันธง!!!

ขอบคุณยังเติร์กทีมทุกท่านน่ารักเช่นกัน ทั้งเตรียมงานทั้งลงแข่งทั้งมาววววววว......ทั้งมันส์ สุดยอดแล้วครับ

ขอบคุณเรดโน๊ตแฟมมิรี่ นครสวรรค์ มาลากกันด้วยใจรักจริงๆ สุดยอดคนรักหมาแดงและหมาลากอีกเช่นกัน

ขอบคุณทีมน้องใหม่ที่จะแจ้งเกิดอีกเช่นกันครับ ปราจีนบุรี , ชลบุรี , สุรินทร์ , บุรีรัมย์ , อุบลฯ , อำนาจเจริญ , ร้อยเอ็ด ฯลฯ

ขอบคุณพลพรรคอีสานทีมทุกท่านที่ไม่ยอมเห็นดยอมเหนื่อย ขอบคุณเพื่อน

ขอบคุณสปอนเซอร์ในงานทุกท่านครับ

สุดท้ายอย่าลืมขอบคุณตัวท่านเองด้วยนะครับที่ทำให้เรามีกันและกันและมีวันนี้ที่แสนดีร่วมกันขอบคุณครับ

ปล.แล้วเจอกันสนามหน้าที่ " เชียงใหม่ 2013 " ครับผม :039:
  • ทีมน้องใหม่ปราจีน กำลังปั้นมาร่วมกิจกรรมครับ อย่าลืมแบบรางลากนะครับพี่หนุ่ม เด้วฟิตไม่ทันงานเชียงใหม่ครับ :033:
  • ครั้งหน้าจะพยายามหาหมามาแก้มือประทานหนุ่มนะครับขำๆ สนุกดีหมาที่ผมเอาลงจิตหลุดทุกตัว555555 คนอ่อนเองคุมไม่ได้5555
  • บรรยากาศยอดเยี่ยมมากครับงานนี้ (ขออนุญาตเจ้าของภาพนำภาพบางส่วนไปตีพิมพ์ในอาณาจักรสัตว์เลี้ยงนะครับ) ขอบคุณล่วงหน้า
  • ตามสบายเลยครับ ตอนนี้ตากล้องหลายๆคน คงยังไม่ฟื้น น้องอ้นตากล้องประจำงานก็ติดงานออกกองคงยังไม่มีเวลามาลงให้
  • สวัสดีพี่มาร์คเเละเเฟนพันธุ์เเท้พิทบูลโซนทุกท่าน
    ...พวกเราไปทีหลังยังสนุกเลยเเละพวกทีอยู่ทั้งวันจะสนุกขนาดไหนเนี้ย!...อิอิ
    ......ขอบคุณมิตรไมตรีที่มอบให้คับ...
    .........ปล.คราวหน้ามีงานที่ไหนอีกบอกด้วยนะคร๊าบ....ชอบน้องจ๊ะคันหูจริงๆ :021:
  • ชอบมากเสื้อสีนี้
  • ขอบ คุณพี่ มาร์ค พิตบลูโซน ที่จัดงานเพื่อคนหัวใจพิต อีกครั้ง

รางลากเห็นด้วยครับ ลดลงมา 3 เซ็นก็พอ ส่วนเรื่องมาตราฐานรอแป๊บ จะรวบรวมแล้วนำเสนอ

สุดท้าย พี่น้องสิงห์นักลาก เจอกันเชียงใหม่ครับ

พี่ สมพงษ์ กำหนดการเมื่อไหร่ แจ้งล่วงหน้าสัก 2 เดือนน่ะครับ ไม่งั้นไม่ไปด้วย
    :-))
  • สนุกมากครับได้คุยกันมากขึ้น และรู้จักกันมากขึ้น ทีมเหนือสุดยอดมาก มากันถึงกรุงเทพฯเพื่องานนี้เจ๋งมาก ชอบๆแล้วจะมาลงรูปให้ดูมีติดกล้องมานิดหน่อยครับ
  • image

ของรางวัล สำหรับคนมาร่วมงาน
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 94K
  • image
    น้ำหนักบนรถหนักมากจนเพลาหักเลยครับพี่น้อง

image
    พยายามช่วยกันเข็ญเพื่อจะย้าย เตรียมวางโต๊ะ

image
    แต่ไม่เป็นผล สรุป ช่วยกันขนลง 55

image
    คนละก้อนสองก้อน ในที่สุดก็สำเร็จ
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 116K
    4.jpg 102K
    3.jpg 119K
    2.jpg 109K
  • งานนี้พี่ขอแสดงความยินดีกับน้องอุ้มจริงๆ งานครั้งนี้นายยอดเยี่ยมมาก ไลแค่นมันสุดยอดจริงๆ
    งานนี้ไม่มีรางวัลเป็นสิ่งของมีค่าหรือราคาหรือเงินรางวัล ที่จะเปรียบเทียบได้
    แต่มันมีค่าทางจิตใจ มันเป็นความภาคภูมิใจที่สุดของเขากับสุนัขพิตบูลฯ ตัวที่อยู่ข้างกายเจ้าของมันตลอดแทบจะทุกเวลา
    และมันเป็นความภูมิใจของพี่เหมือนกัน(เพราะว่ามันเป็นหลานกรูๆๆๆๆๆ)บางเรื่องที่เรามองว่าแทบจะเป็นไปไม่ได้ก็เป็นไปได้แล้ว อีสานทีมยังเจ๋งสุดยอดอยู่นะฮ่าๆๆๆๆ
  • งานเชียงใหม่ ประกบ บาเล่ย์ vs ไลแค่น แบบ Max ก่อนเลย 2 ลัง ใครไม่ไปยึดเดิมพัน
  • image

งานนี้ดีใจมากที่เดอะกราม ไม่ทำให้ผิดหวัง 2,500 กิโลกรัม นับว่าทำได้เกินเป้าหมาย 55
    ไฟล์แนบ
    เดอะกรามลาก.jpg 86K
  • เอางั้นเลยหรอครับพี่ยุธ ฮ่าๆๆๆ ;-)
  • ขอบคุณ pitbullzone.
    ขอบคุณ ป๋าอู๊ดและแม่อ้อย ผู้น่ารักที่เป็นธุระและให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ครับ
    ขอบคุณ ทีมพิตบูลน๊อท ทีมพิตบูลนนท์ ทีมยังเตริร์ก และทีมอื่นๆที่ไม่ได้เอ๋ยนาม
    และทื่ขาดไม่ได้ อีสานทีมผม พี่หนุ่มพี่ทัย พี่ต๊ะโหล อาไพทูล น้องอาร์ม และ น้องๆสารคามน่ารักทุกคน
    ผมประทับใจมาก
    ขอบคุณจากใจครับ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ imageimage

ไม่ขอแก้ตัวใดๆ
    :-D สนามนี้ไว้ก่อนน๊ะกลามล๊อก สนามหน้าโดนเช็คบิลแน่ หุ่นสูสีกันอยู่ เล็กสั้นขยันซอย ฮาๆๆๆ :X
    ไฟล์แนบ
    61313_456375137754535_1382946360_n.jpg 67K
    397021_456375197754529_1541315135_n.jpg 67K
  • มีขู่กันแต่ไก่โฮ่เลยวุ้ยเฮ้ย หนาวแน่ไลแค่น 5555

• รีบลงก่อนที่จะมีคนลงปาดหน้า และลากได้มากกว่า ฮ่าๆๆ
  • วันและคืน แห่งความสุขและมิตรภาพ ..... ขอบคุณจากใจ (รูปจะทยอยลงให้นะครับ) ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    m1_resize.jpg 102K
  • กรามล็อค นี่เดี๋ยวจัดเต็มเป็น MV ให้เลย รอสักนิด :-D

image
    ไฟล์แนบ
    g2_resize.jpg 171K
  • มันส์จริงๆครับ..คลุกดิน คลุกทรายโอกาสหน้าอยากเจอพี่ๆ..เพื่อนๆสิงห์นักลากนะครับ

ยอมหัวใจกรามล็อคเลยครับ ไม่มีคำว่าหยุด :)>-
  • โห ท่านตั๊ม มาทำให้อยากแล้วชักช้า งานหน้าของขลังหายอย่าหวังว่าจะได้คืนนะ

ท่านแมน หมายังสู้ แต่คนถอดแล้วไม่ไหว 55
  • ผมลืมขอบคุณ พี่มาร์คและทีมงานผู้จัดทุกท่าน ผมขอขอบคุณมากๆจากใจครับ ในตอนกลับก็ไม่ได้ลาพี่มาร์คเลย ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่ เพราะเห็นกำลังสนุกอยู่ไม่อยากคั่นเวลาครับ
  • ขอขอบคุณ พี่มาร์ค อาจารย์อู้ด เจ้อ้อย จัดงานได้ดีมากๆๆคับ
    ไปแล้วได้ความรู้ และแง่คิดต่างๆ(ใครไม่ไปไม่รู้หลอกคับ)
    ขอบคุณคับ จากเรา พิทบูล เนเว่อร์ดาย ^:)^
  • พูดถึง D1 พี่อู๊ด พี่อ้อย และทีมงานแล้วต้องขอคารวะจากหัวใจเลยจริงๆ ^:)^ ^:)^ ^:)^
    หากใครนำ "พิตบูล" ไปในวันงานจะสังเกต เห็นการดูแลที่มาจากความรักความห่วงใยอย่างแท้จริงจาก D1

พี่อ้อย แม่งานใหญ่ให้ความใส่ใจดีกว่า เราซึ่งเป็นเจ้าของหลายเท่า
    คอยดูแล ป้องกันเหตุไม่คาดฝันให้ตลอด เจ้าของมานั่งโต๊ะอาหารแล้ว แต่พี่อ้อย พี่อู๊ดและทีมงาน
    ยังคงคอยดูแลหามุ้ง ไล่ยุง ตรวจบล็อก ดูแลหมาที่มาร่วมงานไม่ได้แพ้แขกผู้ร่วมงานที่เป็นคนเลย :o040:

สุดยอด... คนทำด้วยหัวใจรัก ไม่ได้แค่หวังผลประโยชน์ทางธุรกิจเพียงอย่างเดียว :063:

แต่หลังจากเสร็จภารกิจเรียบร้อยแล้ว หน้าเวทีเป็นของ... พี่อ้อย ซู้ดยอด ประทับใจมากครับ :033:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1444.JPG 157K
  • น่าอิฉา หนุ่มท่านนี้มั๊ย ขนาดมี...มาคุมนะเนี่ย

image

แต่ยังก่อน...ท่านนี้หวาดเสียวกว่าเยอะ ลงเบาะๆแค่นี้ ภาพเด็ดเก็บไว้แบล็คเมล
    ถ้าปีหน้าไม่จัดให้อีก จะอัดแจกทั่วออฟฟิศเลย ใครไปงานจะรู้ว่าพี่มาร์คมีความสุขแค่ไหน ฮ่าฮ่าฮ่า :-))

image

น้องฟ้าบอก OK นะค่ะ นะค่ะ :-D
    ไฟล์แนบ
    IMG_1475.JPG 135K
    IMG_1462.JPG 136K
  • อยากให้บรรยากาศเป็นแบบนี้ตลอดไปครับ เราไม่คุยเรื่องคนอื่น เราคุยกันแต่เรื่องพิตบูล เราไม่เอาใครมาเป็นหัวข้อในการสนทนา เราคุยกันแค่ว่า ใครคือหมูสนามจริง สิงห์สนามซ้อมเท่านั้น ฮา ......
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0590.JPG 121K
    DSC_0590.JPG 121K
    DSC_0592.JPG 136K
    DSC_0591.JPG 120K
    DSC_0576.JPG 141K
  • ผู้ชนะ พูดอะไรก็ถูกหมด แต่ผู้แพ้ มีหน้าที่นั่งฟัง ห้ามเถียง มันคือการลงโทษที่ ฝึกมาไม่ดีเอง
    ดังนั้น เมื่อโดนถากถางก็ห้ามโกรธ ห้ามใส่อารมณ์ ถ้าใครแพ้ไม่ได้ ยอมรับในความพ่ายแพ้ไม่ได้ ห้ามลงแข่ง 55