ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูกัดกับทิเบตจัดปายยยยคับ
  • ขอความคิดเห็นด้วยคับชุมชนพิทบลู มันน่าสนใจคับ
  • พละกำลังของพิทบูลมันมหาศาลจริงๆ ทิเบตันทิ้งน้ำหนักลงทั้งตัวเอาขาหน้ากอดอีกตั้งหาก แต่พิทบูลยังทรงตัวอยู่และไม่ล้มอย่างง่ายๆ อย่างนี้ซิที่มันเรียกว่า PITBULL ......
  • คลิปนานแล้ว หมาคนละขนาดกันผลได้เปรียบเสียเปรียบต่างกันเยอะ อย่าไปทำตามเลยสงสารหมามัน
  • ตัวเล็กแต่ใจใหญ่ =D>
  • ปอนด์ต่อปอนด์พิทบูลเจ๋งที่สุดแล้ว
  • ถ้าพิทบลูมุ่งกัดแต่ขาให้หัก จะชนะไม๊ ดีกว่ามันต้องแบกน้ำหนักเจ้าทิเบตัน :-?
  • ใช่ครับ ถ้าหมาตัวนั้นเป็นหมากัดขา ทิเบตันคงล้มไปนานแล้ว......
  • คุณ nokleknr เคยเห็นเกมส์ต่อสู้สายกัด ที่สไตล์กัดขาไม๊ พี่เคยเห็นแต่เน้นกัดหู คอ ปาก
    น้องหมาที่บ้านมันสไตล์กัดแต่ขา พอได้กัดวิ่งไปห้ามไม่ทัน เสร็จทุกตัวเลย ไม่รู้จะทำยังไง
    เพราะพอได้กัด ขาต้องหัก เมื่อขาหักเดินไม่ได้ ก็หนีไม่ได้
  • แต่ถ้าในกรณีถ้าไปเจอหมาแก้กัดขาเป็น อย่างเช่นถ้าตัวที่กัดๆขาหน้าอยู่มันจะแก้ที่หัวไหล่หรือย้ำที่อกแรงๆแน่นๆถ้ากัดขาไม่หักไม่หนักจริงหมาประเภทนี้จะเสียเปรียบ หมาที่กัดหลายเป้ายกเว้นหูและหมาที่ปากหนักเพราะมันจะเปิดแผลไปเรื่อยๆจนอีกตัวเจ็บและจะย้ำที่เดิมเสมอในแบบของหมาฉลาดแต่หมากัดขาอย่างเดียวมันก็จะกัดแต่ขาในกรณีถ้าคว้าขาไม่ได้หรือโดนก่อนรับลองเสร็จทุกราย :X
  • :063: ครับ ZEEZAA
  • ยอมใจพิตบูลจริงๆ :063: =D> =D> :024:
  • กัดขาจริงๆ ก็มีความเสี่ยง... อย่างที่พี่ เอ๊ด บอกล่ะครับ.

จะกัดขาถ้ากัดไม่หนัก เเละไม่สบัด โอกาศโดนตอกกลับสูงครับ ยิ่งไปเจอหมาตัวโต เสี่ยงมาก..
    ตัวที่จะกัดได้ดี ต้องมีประสปการณ์เเละชั้นเชิงด้วยครับ

เป็นหมากัดขาหน้าก็จริง เเต่ความเสี่ยงมีไม่น้อย เพราะหมาที่จะกัดขา ต้องมุดหัวต่ำลงไปกัด ถ้าเจอหมาเเก้เกมส์ กัดปาก กัดจมูก หรือ ถ้าฟลุ๊ก ไปเจอหมาที่กัดหัว... ก็ได้เฮ...55+

ทางที่ดี ไม่ควรไปเเบบกน้ำหนักกัดกับหมาใหญ่ หมาพวกนี้มีขน 2 ชั้น ตัวก็โต อย่างมากถ้าสู้ไม่ได้มันก็เเพ้วิ่งหนีหนีเเล้วถึงตามไปกัดก็ไม่ถึงตาย เพราะมันหมาใหญ่กว่าเยอะ

เเต่พิตบูลถ้าสู้ไม่ได้ตายอย่างเดียวครับเพราะพิตบูลไม่หนี เเต่บางตัวก็หมดโอกาศหนีเหมือนกัน ไม่คุ้ม

พิตบูล บวกหมาใหญ่ เช่น ทิเบตั้น คังกาล หรืออื่นๆ ที่ตัวบิ๊กๆ ผมไม่เคยเห็นหมาใหญ่ตายเลยซักตัว อย่างมากก็เเหกปากร้องวิ่งหนี

เเต่พิตบูลน่ะ ผมเห็นตายมาหลายตัวเเล้วครับ บางตัวเจอหมาเป็นมวยโดนกัดที่คอเเล้วกดลงกับพื้น ลองคิดดูครับ คังกาล หนัก 60-80 โล หรืออาจมากกว่านั้น น้ำหนักขนาดนี้ กัดคอเเล้วกด พิตบูลหมดสิทธ์ขยับครับ ดิ้นก็ดิ้นไม่หลุด มันต่างกันมาก สุดท้าย ต้องตายทั้งเป็นเพราะหายใจไม่ออก นอนชักกระตุก 2-3 ที เเล้วนิ่งไป

เเล้วก็ยังมีอีกหลายๆตัวที่ต้องจบชีวิต ถึงพิตบูลจะเก่งเเต่มันไม่ใช่เรื่องดีเลย ที่ไปเเบกน้ำหนัก...

เเต่ถ้าตัวเท่ากัน เสร็จพิตบูลตั้ง 5 นาทีเเรกเเล้วล่ะครับ

• ตกลงยังมีความนิยมกัดหมากันอยู่อีกเหรอเนี้ย ผมนึกว่าเป็นพื้นที่สำหรับคนรักหมาเสียอีก
  • มันคือคำอธิบายครับอย่าไปคิดมาก...ใครชอบสิ่งไหนรักในสิ่งที่รักผมก้อว่ามันก็สมเหตุสมผลแล้วนี่ครับเราไม่ได้ออกมาก่อกวนลองย้อนดูในหลายๆหัวข้อว่าเรามีเจตนาแบบนั้นหรือป่าวอย่าเพิ่งตัดสินใจว่าสิ่งที่คุณๆรับทราบมันเป็นจริงเสมอไปด้านสว่างก็สนับสนุนกันไปเพราะในด้านมืดในจิตใจของความเป็นพิตบูลพวกผมก็รับมันมาให้อยู่ทุกวันนี้ไงหล่ะคับแต่ว่าเชื่อเถอะมันคือความชอบที่แตกต่างกันแต่สุดท้ายเราก็รักในสิ่งที่เรียกว่า.....PITBULL อยู่ดี :018:
  • อะไรครับ คุณเข้าใจอะไรผิดรึป่าว เขาก็เเค่มาวิเคราะห์กัน ส่วนใครจะกัดไม่กัด มันเรื่องส่วนตัว เเล้วใครเขาก็ไม่ได้ยุยง ไม่ได้บังครับ คนเสพย์เลือกได้นี่ครับ ก็เลือกเสพย์เเต่สิ่งดีๆไปสิครับ

เฮ้อ....