ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต่อต้าน gibson
  • พวกคุน เหนมันมั้ยคับ รำคานมั้ยคับ หลายคนเริ่มคิด เริ่มตะหงิดใจแล้วหล่ะ ระวังนะคับ ระวังจะล่ม
  • ใช่ครับ ควรหันไปใช้ PRS แทน เอ๊ะยังไง
  • อย่าไปต่อความยาวสาวความยืดครับ เมื่อรู้ว่าเขาต้องการเข้ามาสร้างความปั่นป่วนก็อย่าไปใส่ใจ ทำเป็นมองไม่เห็น ถ้าไม่มีใครเต้นตามเดี๋ยวก็เบื่อไปเอง
  • ความจริงผมจะลบก็ได้ จะบล๊อคก้ได้ แต่ไม่อยากให้คนเอามาเป็นประเด็นอีกว่า เวลาคนอื่นโดน ไม่ลบ ไม่บล๊อค แต่พอตัวเองโดน ทั้งลบ ทั้งบล๊อค อีกอย่าง ลบไป บล๊อคไป มันก็สมัครเข้ามาใหม่ได้ ดังนั้นปล่อยเขาไปเถอะ เขาคงเดือดร้อน จริงๆ จึงหาทางระบายครับ
  • ผมว่า ไม่นาน ต้องมีละครดราม่า ชุดใหญ่ ส่งท้ายปีหรือต้อนรับปีใหม่แน่นอน
    แต่ธรรมดาครับ สัจจะธรรมของพิทบูลโซน เป็นแบบนี้มานานแล้ว มีอิจฉาริษยา อาฆาต
    มีสุข มีสมหวัง มีทุกรสชาด ไม่ต่างอะไรกับชีวิตจริง
    บอร์ดแห่งนี้ทำให้ผมเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาก ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมซัดมันยับแล้วแน่นอนครับ
    บอร์ดแห่งนี้ สายแข็งเท่านั้น ที่อยู่ได้

เหมือนวลีที่ว่า "แถวนี้แม่งเถื่อน ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้หรอก"
  • เห็นเข้ามาปัญญาอ่อนทุกกระทู้ (โชว์ควาย) :064: :026:
  • ตอนนี้มีอีกหลายคน พยายามสมัครเข้ามา แค่อ่านชื่อก็รู้แล้ว เจตนาต้องการสมัครมาเพื่ออะไร ? :003:

บอกตามตรงว่าเหนื่อย :001:
  • ผมขอช่วงเวลา สงบสุขบ้างได้ไหม ?
  • รำคาญผมทำไมครับ ผมเข้ามาก็เพื่อช่วยพี่มาร์ครณรงค์เรื่องใบABC ลองเช็คดูครับว่ามีสายโทรศัพท์เข้าไปถามเกี่ยวกับการทำใบABCมากขึ้นขนาดไหนในช่วงนี้ ถ้าเป็นธุรกิืจผมคือเซลล์แมนอันดับ1ในเวลานี้ เกี่ยวกับการกระตุ้นยอดขายใบABC พวกที่เข้ามาดูเผินๆ คนทำดีไม่มีคนเห็น พอคนทำชั่วสรรเสริญกันเข้าไป เสียเงินกันเพียงเล็กน้อยทำใบABC พวกคุณคงไม่เดือดร้อนอะไร ****ฝากถึงคุณvespapink คุณนี่แหละตัวอสรพิษเลย คุณไม่รู้สึกตัวหรือ พักหลังๆพี่มาร์คไม่ค่อยเสวนากับคุณ เพราะอะไร ก็คุณเล่นไปกดไลค์ให้กับพวกพระรามสามด้วยไม่ใช่หรือ เวลาที่เขาถล่มพี่มาร์ค จริงไหมครับ?
  • คุณGIBSONผมเคยลงบอกคุณแล้วว่าจะลงอะไรก็ลงไปแต่อย่าเอาผู้ใหญ่แห่งวงการมาเล่นเค้าจะดีกันหรือเค้าจะทะเลาะกันขอร้องคุณอย่าเสือก ทุกวันนี้บอร์ดมันสงบสุขดีอยู่แล้ว ผมขอถามเข้าประเด็นคุณต้องการอะไรกันแน่ที่คอยมาเสี้ยมตลอด ทุกคนในบอร์ดไม่เห็นด้วยกับคุณแน่ที่คุณพยายามให้คน2กลุ่มทะเลาะกัน ผมถามจริงๆๆคุณเอาส้นตีนอะไรคิด
  • เอ่อพอเถอะครับกิ๊ฟซี่ อย่าเสี้ยมเลยนะ เค้าคงไม่เต้นตามจังหวะคุณหรอกครับ อยู่กันแบบทุกวันนี้ก็ดีถมไป หมดจากghost มาต่อด้วย กิ้ฟซี่ น่าเบื่ออ่าครับ
  • ดูมาหลายวันแล้ว เหมือน หวังดีประสงค์ร้าย ยังไงไม่รู้วะ ผมก็อยากไห้มีใบ เวลาขายลูกหมาทุกครั้งเหมือนกันแต่นี้เล่นชี้เป้าไปที่ ABC ทุกดอก ใอ้ใบมันมีตั้งหลาย สมาคม ที่เขาออกให้แต่นี้ดันชี้ไปทีจุดเดียว แล้วจะให้คนอื่นมองว่าไง มันเหมือนบังคับให้ทำ ABC ถ้าประสงค์ดีก็ต้องแนะนำ สมาคม อื่นด้วยน่ะ พี่หลวง.....หัวดอ..จริงๆ
  • เฮ้ยๆๆๆๆ อย่าเอาใบเพด ABC ผมไปโยงครับ

อ่านกันดูดีๆ เจตนาจะเชียร์ใบ ABC หรือจะทำลาย โดยการสร้างความเข้าใจผิดกันแน่ ?
  • มีทั้ง GIBSON ทั้ง Ibanez เลยวุ้ย เดียวคงมี LesPaul ตามมาแน่ สงสัยคนชอบกีตาร์ :-D
  • เป็นทราย ทรายไม่สนใจ ยิ่งสนใจมันมากเท่าไหร่ยิ่งให้ความสำคัญกับมัน คนพวกนี้ด่าไปก็เท่านั้นจิตใต้สำนึกอยู่ตรงไหนพวกมันยังไม่รู้เลย จริงแท้รู้อยู่แก่ใจ บล็อกไปมันก็สมัครใหม่ จบข่าว :-ss
  • กร๊ากกกกกกกกกกก
    กูกดไลค์ให้แม่หมาสวยๆ กลายเป็นว่ากูเป็นอสรพิษ
    ไม่ควายจริงคิดไม่ได้ ผมกับพี่มาร์ค คุยกันเป็นครั้งคราว
    เวลาคุยกัน ผมไม่เคยไปล้ำเส้นถาม ว่าแกทะเลาะกับใคร มีปัญหากับใครอยู่

คอยดูแล้วกัน ไม่รู้ว่าพวกคอยเชียร์แบบนี้ จะแปรงร่างมาเป็นไส้สึกรึป่าว
    กลับไปหาพ่อมึงไป พ่อมึงส่งมาจากไหน ก็รีบไปซุกง่ามตีนพ่อมึงไป๊

พวกไร้ค่า ชอบทำตัวเป็นเบ๊ โดนเค้าเป่าหูหน่อย อยากมีบทจังนะ
    ไร้ค่า กระจอกว่ะ ไม่รู้เอาคำไหนมาด่า
  • GIBSON 9:56AM Permalink
    ถ้าถามผมว่าคิดอย่างไรกับใบABC ผมขอตอบว่า มันคือสุดยอดของใบเพดดิกรีครับ เพราะมันทำให้เกิดรายได้ ก่อให้เกิดธุรกิจส่วนตัวไปพร้อมกับงานอดิเรกที่คุณรัก เพียงคุณมีใบABCช่องทางตลาดก็เปิดแขนรอรับคุณให้ก้าวเข้ามาในธุรกิจจำหน่ายลูกสุนัขแล้ว
    ขอขอบคุณพี่มาร์คตรงนี้อีกครั้ง ที่ไม่เพียงแต่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา แต่ยังเป็นผู้สร้างงาน สร้างรายได้ให้แก่คนทั่วไป สมแล้วครับที่มีคนหน้าใหม่ๆมานิยมชมชอบอยู่เสมอ

คิดเอาเอง ว่าหวังดี หรือว่าใครส่งมา
  • ไม่มีใบก็มีปัญหา มีใบก็มีปัญหา นี่แหละ!!!
  • ผมก็ไม่รู้จะบรรยายยังไงกับมัน
  • คนเรามีหลายประเภท การใข้วิจารณญาณในการเสพสื่อเป็นเรื่องสำคัญ
    สิ่งไหนถูก-ผิด สิ่งไหนควร-ไม่ควร เรารู้ด้วยตัวเอง บุคคลอื่นก็ย่อมรู้ด้วยตัวเอง
    คนทำเพื่อสังคม เพื่อความถูกต้องโดยไม่ประกาศให้คนอื่นรับรู้มีมากมาย
    การแสดงออกในบางเรื่องแม้เป็นสิ่งที่ถูกที่ควร บางครั้งควรยั้งคิดถึงผลเสียที่จะตามมา
  • ถึงคุณ GIBSY sale man ผู้นำทาง การตลาดที่ยิ่งใหญ่ อยากให้ คุณ คิดถึงเจตนาเจ้าของบอร์ด ดีๆว่า ทำไมถึงรณรงค์เรื่องใบเพด กันการโกงใบ เท่านั้น
    และ ก็ เรื่องการปั๊มลูกหมาที่ไม่ได้ คุณภาพ
    แต่ที่คุณทำ นั่นกำลังทำลาย อุดมการณ์ของเจ้าของพื้นที่เค้า
    เจตนาคุณสื่อว่า จะขายที่นี่ ต้องทำABC ไม่งั้นโดนตรวจสอบ อะไรนั่น และไอที่ว่า ทำแล้ว ขายง่าย ขายคล่อง เห็นเงินเร็ว อะมันไม่ใช่แล้ว หำเอ้ย

หมามันขายตัวมันเอง คุณจะซื้อหมาหรือ ซื้อ กระดาษครับ??
    เค้าทำ ABC แค่เป็นทางเลือก เท่านั้น เมื่อก่อนมันไม่ได้ ขึ้นได้ ง่ายอย่างนี้ นานๆขึ้นได้ทีรอจำนวนเยอะๆค่อยจัดทำจะได้ ไม่แพงมาก ABCเลยเกิดขึ้นมา
    คุณมองเจตนา พี่มาร์คเค้าใหม่นะ

อย่าให้ ผลประโยชน์ มาทำลายอุดมการณ์ ของพี่เค้า เลย

ไปรณรงค์เรื่องปั้มลูกหมาเหอะ หำแหล่
  • ผมว่า อย่างที่ป๋า มาร์ค เขาว่า อย่าต่อความยาวสาวความยืดมันจะได้จบๆ

พอต่อไปก้ออ้างโน่นอ้างนี่ แค่อยู่ในสังคมอย่างมีความสุขก็พอ มีพิตมีเพื่อน

ไม่ไช่ มีพิตแล้วมีเรื่อง ครับผม!! สังคมพิตจะได้เจริญๆ
  • จิงๆพี่ผมว่า.ไอ้.กิ๊บซี่...มันเป็นผีมันไม่มีตัวตนหรอกชอบทำให้คนทะเลาะกัน
  • อ่านหลายกระทู้คิดเหมือน Fender เช่น "เจตนาคุณสื่อว่า จะขายที่นี่ ต้องทำABC ไม่งั้นโดนตรวจสอบ"
    ชอบตรงนี้ "หมามันขายตัวมันเอง"มีใบแล้วหมาต้องมีคุณภาพด้วย
  • Gibsonครับเวรกำรังจะตามคุนไปติดๆ5555+
  • ลองไปอ่านในเฟคบุกกระทู้ร้อนๆดูฮ่ะ จะรู้ว่าอีกิ๊บมันเป็นแค่ขี้ตีน ลูกพี่ของมันสรรเสริญผลงานป่วนของอีกิ๊บกันใหญ่ พ่อมันส่งมา :-))
  • พี่ Gio ช่วยด่าแทนที่สิเป็นคนดีด่าใครไม่เป็น555555
    ไอ้Gibs0nมันน่าจิง :o019:
  • สงสัยพายุกำลังจะมาอีกแระ :o034:
  • ได้เลย...ตอนแรกก็ตะหงิดๆว่ามันจะมาไม้ไหน...ตอนนี้เริ่มรู้แระ.มันคือ.กบ(กบเหลาดินสอ)ชอบเหลาให้แหลม
  • ขอความร่วมมืออย่านำไฟเข้าบ้านครับ ตอนนี้บ้านเราสงบสุขตามอัตภาพ ก็ดีแล้ว ใครจะชักดิ้นชักงอก็ช่างเขา
    โปรดอย่าสุมไฟขึ้นมาอีกเลย ที่ไหนร้อนระอุก็เป็นเรื่องของเขา ถ้าเรารู้ว่าตรงไหนร้อนก็อย่าเข้าไป มันก็จบแล้วครับ :-D

ผมดีใจที่อะไรหลายอย่างมันชัดเจนขึ้น เมื่อรู้ว่าใครคิดอย่างไร ความอึมครึม ความหวาดระแวงก็จะได้หมดไป
  • โอเคคับ!!!แต่ตอนนี้ขอเชียร์บอลไทยก่อน!!! :m01:
  • เยี่ยมมากท่านโจ้ ขอบคุณสำหรับจุดยืนที่ชัดเจนครับ
  • คุณว่านหยาบคายจัง ด่ายันพ่อผมก็คิดเหมือนว่าน กิปสันอาจจะมีใครส่งมา เจ้าของเว็ปหรือพระราม3หรือใครก็แล้วแต่ที่แน่ๆเค้ารู้จักว่านแน่ถึงรู้ว่าคุณเคยมีปัญหาเรื่องขายหมาสักโชว์รูปลงเฟชบุ๊ค ระวังโดนตบกลางงานนะครับตัวเท่าลูกหมาอยู่ด้วย
  • ผมว่าอย่าพยายามยั่วยุกันต่อไปเลยครับ ถ้าอยากเห็นสังคมเราดีขึ้น มันจะได้สงบ อย่าตอกลิ่มสร้างความแตกแยกอีกต่อไปเลย
    ที่ผ่านมามันก็เห็นได้อย่างชัดเจนแล้วว่า ความขัดแย้ง ไม่ได้มีผลดีต่อใครเลย แถมมันทำให้วงการหยุดชงัก เดินต่อไปไม่ได้
  • ขนาดผมโดนหนักกว่าพวกคุณไม่รู้กี่เท่าต่อกี่เท่า ผมยังทนได้เลย สิ่งที่พวกคนเจอมันจิบจ้อยมากครับ :-D
  • red_duke ด้วยความเคารพครับ
    สิ่งที่ผมได้โพสไป ผมไม่ได้เกี่ยวโยงไปหากลุ่มใดๆ ผมเป็นคนนึงที่เล่นบอร์ด
    และบอร์ดก็สงบสุขกันมาได้พักใหญ่

แต่แค่ผมเห็นว่า มันเริ่มเกินเลยกันไปแล้ว กับการที่ กิ๊บซี่มาป่วนบอร์ด จนกำลังจะกลายเป็นละครดราม่า
    ส่วนเรื่องใครทะเลาะกับใครนั้น ผมไ่ม่ได้เข้าไปยุ่ง มันเป็นเรื่องของผู้ใหญ่ครับ
    ผมแค่ออกมาแสดงความเห็น ในฐานะคนรักบอร์ดพิทบูลโซนคนนึง
    ใครจะจินตนาการว่าอย่างไร สุดแล้วแต่จะคิดครับ ก็ดีนะครับ ถ้าใครจะมาตบผมกลางงาน
    ผมจะได้รู้ว่า คนเลี้ยงหมาพิทบูล(บางคน) ใจมันต่ำกว่าพิทบูลอีก ดีแต่แอบกัด ไม่กล้างับซึ่งๆหน้า
  • อย่าถึงขั้นลงไม้ลงมือเลยครับ ช่วยกันทําใบABcดีกว่า ผมแค่เพียงมาปลุกกระแสให้คนมาทําใบABCกันก็เท่านั้น ให้พี่มาร์คมองเห็นสิ่งที่คอกต่างๆมองใบABCของพี่มาร์ค ว่าเค้าดูถูกกันอย่างไรและให้คอกต่างๆ เห็นและเข้าใจว่าพี่มาร์คอยากให้มาทําใบABC ที่พี่มาร์คสร้างมาแค่ไหน หมดหน้าที่นี้ ผมจะคอยส่งแรงใจให้พี่มาร์คอยู่ห่างๆ แต่ถ้าแฟนๆต้องการผม เมื่อไรก็บอกมา
  • Fender ก็ยังมี 5555

ถึงคุณGIBSON
    เอาเป็นว่าสงบสุขกันเถอะคับ ต่อไปเถียงไปก็ไม่เจอตัว หรือถ้าอยากมีเรื่องจิงๆก้อย่าเสียเวลาพิมพ์เลยคับ :020:
  • เรื่องการรณรงค์ การดูแลให้สังคมอยู่ให้หลักเกณฑ์กฎระเบียบ
    ให้เป็นของผู้มีหน้าที่จริงๆเถอะครับ ผมแม้เป็นมือใหม่ก็เป็นคนที่
    อยู่ในสังคมนี้คนนึงก็จะเป็นผู้ปฏิบัติที่ดี คุณกิ๊บสั้น ถ้าคุณ
    ไม่มีหน้าที่ดูแลความสงบเรียบร้อยในสังคม ไม่มีอำนาจลงโทษผู้ฝ่าฝืน
    คุณก็ควรเป็นผู้ปฏิบัติที่ดีเช่นกัน
    เรื่องการรณรงค์ทำได้ครับ แต่พองาม คุณคิดบ้างไหม
    ว่าสิ่งที่คุณทำอาจเป็นการหวังดีแต่ประสงค์ร้าย ????
  • เห็นด้วยกะคุณ กิบสั้น ช่วยกันทำ abcdefg"""z
  • ฮ่ะๆๆ ไอ้สมพงษ์เว้าแบบนี้ กวนส้นตีนนิ

ดีเหมือนกันเพราะเคยบอกพี่มาร์คกันไปแล้ว เวลาจะช่วยบอกเองว่าใครของจริงของแท้ฮ่ะ
    ที่ผมคอยตามราวีคนพวกเหี้ยพวกนี้เพราะรู้ว่าสันดานพวกมันชอบตอแหล อยู่ที่ไหนน้ำลายท่วมที่นั้น
    เปิดหน้ากากกันมาที่ละตัวสองตัว เดี๋ยวได้รู้กันเองฮ่ะ
  • ถามหน่อยครับ เป็นแบบนี้แล้ว วงการลากน้ำหนักจะเป็นยังไง มือใหม่อย่างผม กังวนใจมากๆ ครับ ขาใหญ่เหยียบตีนกันแล้ว งานลากจะมีอีกมั่ย จะได้เลิกฝึก อุสาฝึกมาตั่งหลายเดือน
  • วงการนี้ทำไมต้องรังแก boss คนเดียวเลย ช่วยกันครับดัน abc เงินเข้ากระเป๋าboss ตรวจสอบได้ กระเป๋าซ้ายหรือขวา 55555
  • :063: เห็นด้วยครับ คุณ Orgsam
  • Boss เป็นผู้นำที่แท้จริงใครไม่ทำตามกฏ boss ห้ามขายหมา web นี้ ukc abkc ก็ห้ามชัดเจน
  • ไม่ต้องกลัวฮ่ะคุณควยแดง การกระทำของมึงกระจอกขี้ตีนมาก เมื่อเทียบกับที่น้ามาร์คเคยเจอมา
    ความขัดแย้งครั้งก่อนถือว่าครั้งใหญ่และรุ่นแรงที่สุดของวงการ เดี๋ยวนี้เป็นไงฮ่ะ พวกนั้นพอเจอหน้าน้ามาร์คต้องรีบยกมือไหว้ เดินเข้ามาเลียกันแพล๊บๆ เวปที่พวกคุณก่อตั้งกันเพื่อจะล้มเวปพิทบูลโซนก้อกลายเป็นเวปป่าช้าหาผีไม่เจอ :-))
  • งานลากก็ยังมีเหมือนเดิมครับ คุณสมพงษ์แกประชดเล่นๆเฉยๆครับ ;;)

เมื่อวานก็นั่งอยู่ด้วยกันทั้งคืนครับ
  • พวกนั้นพวกไหนที่ทำให้วงการสะเทือน พวกที่โดนbossฟ้องใช่ป่าว ผมจะเอาข้อความไปวางfbพวกมันว่าพวกมันกลัวboss จนต้องรีบเข้ามากราบมาเลีย จัดให้เลยนะครับ boss =D>
  • รีบไปเลยฮ่ะ ไอ้ควยแดง รีบคาบข่าว แล้วมึงรีบวิ่งให้กระโปกแขว่งไปมาด้วยนะ เจ้านายของมึงจะได้ให้รางวัล

ปล.ถ้าไอ้สมพงษ์กับน้ามาร์ค ปรับความเข้าใจกันแล้ว ผมต้องขออภัยด้วยฮ่ะ :X
  • ผมขออณุญาติ boss ก๊อปข้อความ det_cm ไปวางในfbพวกมากราบมาเลียหน่อยนะครับ เราจะใช้โอกาศนี้กระตุ้นยอดขายใบ abc boss ให้ตำแหน่งกงกุฎเพชร3ขั้นผมนะครับ $-)