ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกhumpty อายุ71วัน
  • ขายลูกbullyสายreลูกhumpty อายุ71วันตัดหูแล้วใบabkc ผู้2เมีย2สนใจติดต่อ0863062287 ฮัปimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1 copy.jpg 62K
    03.jpg 78K
    02.jpg 55K
    05.jpg 71K
    04.jpg 68K
    06.jpg 55K
  • ลงเร็วๆเลยครับ ข้อมูลต่างๆ ขออนุญาติตรวจสอบครับ
    มีใบABCไหม ถ้าไม่มีหยุดแค่นี้เลยครับ พอจบๆ
  • งงแล้วใบabc จะไปทำที่ไหนครับ งง สมาคมอะไรรับรองครับ ช่วยบอกรายละเอียดทีผมจะไปทำ จะเริ่มต้นที่ไหน
  • ชื่อGIBSONGSเหมือน พ่อพันธุ์ตัวเอกของคอกวิลลี่เมื่อก่อนเลยนะครับใช่ป่าว
  • พี่เขาก็ลงว่ามีใบabkc แล้วนี่ครับ หรือว่าถ้าไม่มีใบ abc แล้วห้ามลงขายใน pitbull zone แล้วหรอครับ. ไม่ทราบพี่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรือป่าวครับหรือพี่เป็นญาติกับคุณมาร์คเขาอะครับผมมือใหม่แค่สงสัย?
  • ติดต่อพี่มาร์คเลยครับ เค้าบังคับอยู่ครับ ไม่มีใบABCไม่ให้ลงขายนะครับ
    ค่าใบABCก็เหมือนค่าลงขายแหละครับ จะได้ขายง่ายๆ
  • ในฐานะเจ้าของเว็บ ผมต้องการมีส่วนในการรับผิดชอบต่อสังคมบ้าง เพราะเว็บนี้ก็มีส่วนทำให้ประชากรหมาพิตบูล ถูกผลิตออกมามากขึ้นเช่นกัน ดังนั้นการช่วยลดปัญหาที่อาจจะส่งผลกระทบต่อสังคมจึงเป็นสิ่งที่พึงกระทำ ผมสนับสนุนให้คนเลี้ยงหมาพิตบุล เลี้ยง ด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม แต่ผมไม่สนับสนุนโรงงานผลิตลูกสุนัขครับ

ดังนั้น การทำใบเพด มันจะทำให้การขายหมาในบอร์ดนี้ยุ่งยากขึ้นเท่านั้น แต่มันคงช่วยอะไรไม่ได้มาก จากที่เคยปั๊มขายกันอย่างเสรีที่นี่ ก็ยากขึ้น สำหรับคนที่เพาะเล่นๆ ผมคงห้ามเขาไม่ได้ เพียงแต่เขาเอามาขายที่นี่ไม่ได้ แต่เขาจะเอาไปขายที่อื่นมันก็เรื่องของเขาครับ ส่วนคนที่ตั้งใจทำดี มันก็ดีอยู่แล้วครับ

ใบเพดที่ผมอนุญาติให้ลงขายได้ UKC ADBA AKC ABKC KTC แต่หากใครไม่สะดวกผมก็มี ABC รองรับ

ABC เป็นเพียงชมรมเล็กๆ เราไม่มีสถานะภาพรองรับทางกฏหมาย อาศัยเครดิสส่วนตัวของผมเป็นเครื่องการันตรี แต่ก็ต้องเข้าใจว่า อเมริกันพิตบุล อเมริกันบูลลี่ อเมริกันสแตฟฟอร์ด เป็นสุนัขต้องห้ามสำหรับประเทศไทย อนุญาติให้เลี้ยง แต่ไม่อนุญาติให้นำเข้า สมาคมที่ถูกต้องในประเทศไทยมีสมาคมเดียวเท่าที่ทราบคือ KTC และให้การรับรองสุนัขในกลุ่มนี้เพียง อเมริกันสแตฟฟอร์ดเท่านั้น ส่วน พิตบูล บูลลี่ เถื่อนหมดครับ

ABC ABKC UKC ADBA ไม่มีสถานภาพทางกฏหมายรับรองภายในประเทศไทยแต่อย่างใด ทุกคน เถื่อนทั้งหมดครับ แต่การออกใบรับรองเป็นการภายในสำหรับสมาชิกในชมรมสามารถกระทำได้ครับ

ดังนั้นใครพอใจจะใช้บริการจากที่ไหนก็ตามสบาย
  • ผมขอให้พี่มาร์คมาช่วยสรุปและชี้แจงว่าเป็นอย่างที่คุณGibson กล่าวไว้หรือป่าว จะได้เป็นอันที่เขาใจกันทุกคนครับ. มือใหม่แค่สงสัยครับ
  • gibsonคุณอ่านดิพี่มาร์ค เขาบอกลงได้นี่ผมอะนะซื้อf1กํบเขาตั้งแต่ยังไม่ดังสั่ง1ถุงเขามาส่งที่ออฟฟิสผมตรงพระราม9 ตั้งแต่เขาลงขายในหนังสือจตุจักรเล่มเก่าๆผมซื้อมาเลี้ยงหมาไทยหลังอานที่บ้านผมอะเป็นลูกค้าเขาด้วย เดี่ยวผมจะหาทางทำใบABCแต่เดี่ยวผมจะขออ่านขั้นตอนการทำก่อน ว่าทำยังไง
  • อย่างงี้มือใหม่เข้าใจชัดเจน ครับ
  • ผมอะอยากทำทุกสมาคมนะเพราะปัจจุยันคอกเพชรเมืองสยามผมก็จดทะเบียนกับสมาคมkcthรับรองโดยfci อยู่แล้วแต่ใบเพ็ดเขาหยุดออกสำหรับพันอเมริกันสแตฟฟอร์ด ซึ่งเป็นที่หน้าเสียดายจริงๆสำหรับวงการบูลลี่เรา
  • คุณเข้าไปดูเว็บคอกผมก็ได้นะ www.thairidgeback.in.th ผมไม่ได้ทำแบบสุกเอาเผากินอยู่แล้วนะ
  • ใบอะไรไม่เกี่ยวเว็ปนี้ abc อย่างเดียวเข้าใจมั้ย [-X
  • ยอดมากครับ djhup2010 ตอบอย่างนี้แล้วGIBSONก็น่าจะเข้าใจน่ะครับ เลิกป่วนใด้แล้วครับ ลืมบอกไปครับลูกหมาดูแข็งแรง ทรงดี ทุกตัวครับ หมดไวๆน่ะครับ
  • ที่จริงกฎสำคัญที่ควรจะทำจริงๆคือลงรูปจริงเพื่อเวลาตอบโต้กันจะได้รู้ว่าใครเป็นใครเหมือนที่ผมใช้อันนี้คือผมกล้าลงเพราะผมไม่ได้ทำอะไรผืด ส่วนคุณจะมาบอกเว็บนี้abcอย่างเดียวก็ในเมื่อคุณมาร์คเขาลงว่า "ใบเพดที่ผมอนุญาติให้ลงขายได้ UKC ADBA AKC ABKC KTC แต่หากใครไม่สะดวกผมก็มี ABC รองรับ " เออแล้วทำไมผมต้องทำตามคุณบอกคุณไม่ใช่เจ้าของเว็บนี่
  • djhup2010 :063: :063: :063: สุดยอดมากครับใช้เหตุผลมากกว่าใช้อารมย์ ลูกหมาดูสมบรูณ์ดีครับ :-D
  • เอาน่าอุดหนุนพี่มาร์คหน่อย อย่าคิดมากเงินทองเล็กน้อย ทำเว็บมาเค้าก็มีค่าใชจ่ายนะครับ
    คุณจะให้พี่มาร์คมาพูดเองมันก็กระดากปาก เอาเป็นว่าผมเป็นกระบอกเสียงที่สะท้อนความคิดเขาก็แล้วกัน
  • ตัดหูให้แล้วด้วย ลูกหมาสวยมากค่ะ :063:
  • ลูกหมาผมชุดนี้จะเป็นสไตล์คอมแพคครับแต่จะตัวเล็กแนวpocketนะครับใครที่ชอบแนวนี้ลองมาดูได้นะครับผมชอบสไตล์razors edge ครับ
  • ถ้าทำใบabc อย่าลืมบอก red_duke แนะนำคนแรกนะครับ ผมกำลังทำยอดขาย :X
  • อย่าไปสนใจไอ้เด็กดมกาวสองตัวนี้เถอะคับ :-))
  • เพลาๆ กันหน่อยนะครับกาวน่ะ ดมมากๆ มันทำลายสมอง รู้ไหม??? :o037:

ทำแบบผมดีกว่าไม่ผิดกฎหมายด้วย เฮ้อ... :o034:
  • เรื่องคดีเป็นไงบ้างคุณฮับ
  • รอทนายครับหาข้อมูลเตรียมยื่นครับทนายผมเพิ่งแต่งงานได้สองอาทิตย์เขาเพิ่งกลับจากฮันนีมูนครับแต่ที่สําคัญคนที่โดนเหมือนผมเขาไม่ส่งหลักฐานมาให้มั่งอยากได้หลายๆรายหน่อยครับ