ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหน่อยครับ ให้พิทบลูฟรี
  • ผมอาศัยอยู่บ้านคนอื่นแล้วที่นี้เกิดเข้าไล่ผมออกแล้วทั้งคนทั้งหมาไม่มีที่ไปแต่หมามันผูดไม่ได้นิ ขอคนใจบุญช่วยอุปการะหน่อยครับ
    ปล.. ไม่ได้เบื่อ ไม่ได้หาตัวใหม่ แต่หาทางออกไม่ได้ แค่อยากช่วยหมา สงสารมันอะครับ ไม่คิดว่าผมจะได้มาลงหัวข้ออย่างนี้เลย
    081-2505758
  • ผมจะช่วยค่าอาหาร และ ค่าวัคซีน ขอแค่ให้มันมีที่อยู่ที่ดีพอ
  • มีรูปมั้ยครับอยากเห็นจัง
  • อายุเท่าไหล่คับ.....เอาใช่วยให้เจอทางออกนะคับ...

น่าสงสารทั้งคนทั้งหมา...โชคดีแล้วกัน!!
  • อยู่ที่ไหนหรอคับ แล้ว น้องหมาอายุเท่าไรแล้วขอรายละเอียดหน่อยคับ
  • :o005:ชีวิตพี่เคารันทดมากขอรับ ผมเข้าใจเพราะเคยผ่านมาก่อนเอาใจช่วยนะครับ และพี้เข้าบอกว่าเอารูปลงไม่ได้ชวยบอกวิธีหนอยครับ:o029:
    ไฟล์แนบ
    RW1935x7.jpg 24K
  • วิธีเอารูปลง

1. รูปควรมีขนาดไม่ใหญ่ิเกินที่กำหนด (ที่นี่กำหนดเท่า่ไรไม่รู้) ผมเคยลงใช้ประมาณ 44 kb ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ คือเล็กหน่อยน่ะดี
    ถ้ารูปใหญ่เกินไป และไม่มีโปรแกรมพิเศษ ก็ใช้ Paint ช่วยได้ครับ โดย เข้าไปที่ Start ---> Program ---> accessories ---> Paint
    แล้วเปิดรูปนั้นขึ้นมา เมื่อเปิดแล้วไปที่ Menu Image---> Stretch/skew... หรือ ใช้คีย์ลัด(Ctrl + w) จะขึ้น หน้าต่างที่มี
    Horizontal และ Vertical ในช่องทั้งสองช่องนี้จะเป็น 100 % เหมือนกันทั้งคู่ ให้ลดขนาดเท่า ๆ กัน เช่น ลดเหลือ 50 % แล้ว Save รูป
    ก็จะทำให้รูปมีขนาดเล็กลงครับ โดยดูขนาดได้จาก คลิ๊กขวาที่รูปนั้น แล้วก็ properties ดู size ของรูปครับ

2. ก็เปิดเวปแล้วก็เอารูปลง โดยดูที่ข้างล่างเวลาเราพิมพ์ comment นั้นจะมี [+] แนบไฟล์ ให้คลิ๊กแล้ว ก็กด Brown แล้วเลือกรูปที่เราต้องการเอามาลง แค่นี้ล่ะครับ ลองดูครับ
  • ^
    ^
    ^
    ขอบคุณครับ
  • ผมขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ กำลังหาหลายๆวิธีที่จะไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วย
  • เอาใจชวยครับขอให้หาทางออกที่ดีที่สุดได้ไวๆนะครับ
  • สู้ๆ ครับ
  • ผมคนที่โทรไปคุยกับคุณtobmrv35 ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้เจ้าของ+กับสุนัข ได้บ้านไหม่เร้วๆๆนะครับ สู้ต่อไปนะครับ ยังๆไงก็เป็นกำลังใจให้นะ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็บอกนะครับ สู้ๆๆๆ
  • ผมขอขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ ผมเจอทางออกแล้ว เช่าบ้านให้มันอยู่สะเลยทั้งคนทั้งหมา ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ ตัดกระดาษตัดง่ายแต่ตัดสายสัมพันธ์ตัดยากมากครับ ,ขอบคุณครับ
  • นี่รูปหมาผมครับไม่สวยแต่รักแว้ว
    ไฟล์แนบ
    Image(74).jpg 45K
  • R
    ไฟล์แนบ
    Image(75).jpg 50K
  • R
    ไฟล์แนบ
    Image(77).jpg 46K
  • :o013:เห็นแล้วบอกเลยว่าเท้มากมาย หมายถึงผมนะ ล้อกันเล่นครับ+555 :o028::oดีใจด้วยครับผมคิดในใจเหมือนกันว่านาจะเป้นแบบนั้น เพราะถ้าพี่ให้ใครก็คงต้องเป็นอย่างที่คุยกัน:o014:
  • ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไปครับ สู้ๆ