ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติ ชี้แจงครับ
  • เพื่อให้ความตึงเครียดทั้งหลายทั้งปวงลดลง ผมขออนุญาตินำสิ่งที่ผมคุยกับ เฮียใหญ่มาลงให้อ่านครับ

ใครอยากรู้อะไรคลิกตามลิงค์ครับ
    https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=315758188539466&id=100003158621492&comment_id=18319410&notif_t=feed_comment_reply

ผมหวังว่าต่อไปเว็บนี้จะกลับสู่ความสงบนะครับ
  • ขออภัยที่อาจจะให้ใครหลายๆคนต้องผิดหวัง ผมไม่มีความจำเป็นต้องบู้ล้างผลาญเพื่อแตกหักกับใคร
    มันอาจจะอ่านไม่สนุกตามที่คอซาดิสต์คาดหวัง เพราะผมชี้แจงไปเท่าที่จำเป็น ไม่หลงกลพวกเสี้ยม
    ก็หวังว่า ต่อไปผมจะได้อยุ่อย่างสงบสุขนะครับ ^:)^
  • เมื่อวานสดๆร้อนๆที่เชียงใหม่ เกิดความเข้าใจผิดกันนิดหน่อย แต่ก็ได้มีการเคลียร์กันจบแล้ว
    ผมดีใจที่กลุ่มเชียงใหม่กลับมารวมตัวกันได้อีกครั้งครับ เชื่อว่างานเดือนมีนาคมจะต้องยิ่งใหญ่กว่าเดิมอย่างแน่นอน

ต่อไปขอให้ทุกคนอดทน อดกลั้น และอย่าไปเต้นตามคำยั่วยุ เพราะยามเดือดร้อนเราคือคนเดือดร้อน ส่วนคนยั่วยุ เขาสนุกและไม่ต้องรับผิดชอบอะไร ใครที่โดนด่าแล้วโกรธ ขอให้ดูผมเป็นตัวอย่างครับ ทะเลาะกับคนที่มองไม่เห็น เหนื่อยฟรี และ ไม่มีทางชนะ :065:
  • ทุกๆการเดินทางและทุกๆเส้นทาง ย่อมมีอุปสักเสมอ สู้ๆๆๆๆนะคับพี่มาร์ค :062:
  • ขอบคุณที่คอยเป็นแรงใจนะท่าน

วันนี้ผมดีใจและมีความสุข อย่างน้อยยังได้มีโอกาสชี้แจงบ้าง ถึงจะไม่ได้พูดทุกอย่างก็ตาม
    ถ้าต้องฝืนใจคบกันแล้วมีแต่ความหวาดระแวง ผมยอมถูกโดดเดี่ยวดีกว่า สันดานผมมันเป็นแบบนี้จริงๆ
    แค่เสียเพื่อนไปก็เจ็บปวดมากพอแล้ว ยังโดนรุมประนามหยามเหยียดอีก มันจึงช้ำหนัก
    เรื่องที่โดนเข้าใจผิด และก็ด่าผมกันไปแล้ว ก็ขอให้แล้วๆกันไป ถึงจะไม่มีใครขอโทษก็ไม่เคยว่า
    ตอนนี้ผมขอเพียงความเป้นส่วนตัวของผมคืนกลับมาก็พอ ยอมรับว่าผมหมดใจ ผมหวาดระแวง
    ส่วนคำขอโทษที่ไม่ได้มาจากใจและถ้อยคำหวานๆลื่นหู ถึงเอามาก็ไม่มีประโยชน์ เดี๋ยวก็เจ็บอีก

ขอบคุณอีกครั้งที่จะไม่มีใครพยายามสุมไฟลงในบอร์ดนี้อีก ทุกอย่างขอให้จบลงเพียงเท่านี้นะครับ
  • สู้ต่อไปโคทาโร่ เอ้ย... ป๋ามาร์ค :062:
  • ฟ้าหลังฝน อารัยๆก็จาดีขึ้นเองหละครับเฮียมาร์ค
  • ขอบคุณทุกกำลังใจครับ :-D
  • เมื่อดูดปากแลกลิ้นจ๊วบๆๆกันแล้วก็ขอให้ท่าน ลบชื่อแพะ cnp ออกจากสารบบได้เลยครับ เพื่อความปรองดอง ^:)^
  • อาจารย์ๆทำดีที่สุดแล้วคับใครไม่รู้แต่โลกรู้คับทุกอย่างเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วอาจารย์ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วนิคับผมดูอยู่ :-D
  • ไม่ได้จูบปาก ไม่ได้แลกลิ้นครับ ผมก็ชี้แจงได้เท่าที่ชี้แจง ทำให้เท่าที่ทำได้ แต่จะไม่ไปยุ่งเรื่องส่วนตัวของใคร ไปเคลียร์กันเอาเอง ตอนผมเดือดร้อนก็ยังต้องช่วยเหลือตัวเอง แต่จะให้ออกหน้าแทนใครไม่เอาอีกแล้วอย่างเด็ดขาด ขอลอยตัวอยู่เหนือทุกความขัดแย้งครับ

อุดมการณ์ผมยังเหมือนเดิม ใครสนับสนุนก็ตามมา ใครไม่เห็นด้วยก็ปล่อยเขาไป
  • เคารพความคิดของท่านครับ ^:)^ ^:)^
  • ตอนนี้การลอยตัวอยู่เหนือทุกปัญหาคือ การเอาตัวรอดที่ดีที่สุด 55
  • ไม่ขอทำตัวเป็น ฮีโร่ให้ใครอีกแล้ว ไม่อยากเป็น ฮีเละ กร๊ากกๆๆๆ
    ถ้าผมหลงกลลบท่านออก เขาก็หาว่าผมช่วยท่านอีก เผลอจะโดนยัดว่าเป็นท่านอีกด้วย
    และถ้าหากท่านกลับเข้ามาใหม่ แต่เป้าหมายเปลี่ยนมาเป็นผม คนที่เดือดร้อนจะกลายเป็นใคร
    เหตุผลที่ผมไม่ลบท่านออกก็มีเพียงเท่านี้ละ ใครจะมองว่าบ้องตื้นก็ไม่สนหรอก
  • ไม่แกร่งจริงคนอยู่ไม่ได้จนถึงวันนี้ =D> สู้ๆครับพี่
  • ขออนุญาติครับ คิดว่าดีก็ทําต่อไป ทําแล้วสบายใจไม่เดือดร้อนใครทําไปเถอะไปครับ ช่างหัวมารผจญมัน
  • ปล่อยชิวๆ ไปเถอะครับคุณมาร์ค ผมว่าคนส่วนมากเขารู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่แค่ไม่อยากพูดกันครับ
  • ผมไปเขียงใหม่มา บอกตามตรงว่ามีความสุขมากๆ มีแต่เรื่องสนุกสนานเฮฮาให้คุยกัน หัวเราะทังคืน
    ดังนั้นผมจะไม่เสียเวลาทะเลาะกับใครอีกแล้วอย่างแน่นอนครับ ต่อไป ผมจะใช้เวลาทุกนาทีให่มีความสุขครับ :-D
  • ผมสู้มาจะ 15 ปีแล้ว ยอมรับว่าเริ่มเหนื่อย บางเรื่องก็เริ่มปลงแล้ว แต่สิ่งที่ผมมั่นใจและภาคภูมิใจ คือเว็บนี้ได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าสำคัญๆ ให้แก่วงการพิตบูลในบ้านเราอย่างมากมาย นอกจากนี้เรายังมีผลผลิตเป็นคนคุณภาพ มีแนวความคิดดีๆ ให้แก่วงการจำนวนไม่น้อยเลย ผมดูหลายท่าน ตั้ง ตอบกระทู้ เสนอมุมมองที่แหลมคมประเภทเกินความคาดหมายอยู่บ่อยๆ ดังนั้นมันคงถึงเวลาที่ผมจะต้องลดบทบาทบางประการลง ไม่ออกหน้าปะทะเองแบบสมัยก่อน แล้วปล่อยให้คนรุ่นใหม่ได้ทำหน้าที่บ้าง :-D

ผมอยากเก็บแรง เก็บพลังงาน เก็บพลังสมอง และทุ่มเทสมาธิไปทำกิจกรรมอะไรที่เป็นประโยชน์และยังหาคนทำไม่ได้จะดีกว่า ก็ขอฝากฝังให้คนรุ่นใหม่ๆช่วยกันเป็นกันชน อย่าให้ผมต้องเสียเวลา เปลืองพลังงานลงมาลุยในเรื่องที่ไม่จำเป็นอีกเลย ถ้าท่านเห็นอะไรที่ไม่เหมาะสมก็อยากให้กล้าที่จะค้าน และอะไรที่ดีต่อส่วนรวมก็อยากให้ท่านช่วยกันสนับสนุน ผมจะได้เอาแรงกายแรงใจไปทำกิจกรรมตามทตั้งใจไว้ครับ
  • สู้ๆ....ครับผม :062:
  • นัดเคลียร์วันไหน ขอหอบเอกสารไปยืนยันด้วยคน รอนำไปเปิดเผยตามกระบวนการยุติธรรม มันช้าโคตร
  • ยังไม่จบอีกหรือนี่ เรื่องมันก็ผ่านมานานจนลืมไปแล้ว พอเหอะ เอาเวลาไปหาความสุขใส่ตัวดีกว่าครับ
  • :022: ผมเข้าใจอาจารย์นะแต่ทำไม... :022:
    :022: แล้วผมก็รู้ตัวเองว่า...แล้วตัวผมค่อนข้างรุนแรงด้วยเค้าคงเกลียดกันทั้งประเทศแล้วแหละแต่เพื่อสิ่งที่ผมรัก...สู้ถึงที่สุด :022:
  • มันก้าวเข้าสู่ยุคคนรุ่นใหม่แล้วท่านโจ้ ต่อไปท่านและเพื่อนๆมาทำหน้าที่สานต่อเจตนารมณ์ พี่ขอพักบ้าง แต่ จะคอยเป็นที่ปรึกษาให้ 555
  • :022: ผมเป็นคนที่ไม่มีเพื่อนมีเพื่อนไม่ได้แต่พอหยุดสิ่งนี้ในนี้...ทำให้ผมได้มีเพื่อนได้รู้จักเพื่อนที่ไม่เคยแบ่งแยก...พอแระน้ำตาจะไหลผมขอบคุณมิตรภาพที่ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนๆจนกลายมาเป็นกลุ่มจนเป็นที่รู้จัก...ขอบคุณคับ :022:
  • คนส่วนมากในนี้ไม่มีใครเกลียดโจ้หรอกครับ พี่ยืนยัน เขาเข้าใจเจตนาเผลอๆมีแอบเชียร์อยู่หลายคนด้วย 55
    พี่เองยังชื่นชมในความกล้า ไม่กลัวเปลืองตัวอีกต่างหาก ความกล้าในทางสร้างสรรค์ เดี๋ยวนี้มันหายากในสังคมเราครับ
  • ระดับมาเฟีย เคยกลัวด้วยหรอครับ 55
  • โหเพ่ จะให้ลุยออกหน้าตลอด มันไม่ไหวม้างงงงงงงง ขอพักบ้างเถอะน่ะ :p
    เดี๋ยวนี้มาเฟียไม่มีแล้วครับ เหลือแต่ มาร์ค ลอยตัว ฮา .................
  • ผมไม่รู้อะไรด้วยเลย แต่เอาใจช่วยให้เคลียกันลงตัว วิน วิน กันนะครับ ทุกวันนี้ชีวิตประจำวันแต่ละคนก็วุ่นวายปวดหัวตั้งแต่ตื่นนอนยันหัวถึงหมอนอีกรอบกันอยู่แล้ว อย่าเอาเรื่องที่เราควรจะใช้ผ่อนคลายมาเครียดเพิ่มอีกเลย :-D
  • เรื่องมันจะไม่มีทางบานปลาย ถ้าไม่มีใครคอยโยนฟืนเข้าไปสุมไฟครับ
    แนวทางเดียวกันก็เดินไปด้วยกัน ถ้าแนวทางต่างกันก็ต่างคนต่างเดิน

ลดความอาฆาต พยาบาท การผููกใจเจ็บ และหัดโทษตัวเองกันเสียบ้าง อย่าโทษแต่คนอื่น
    นี่คือวิธีการแก้ปัญหาแบบง่ายๆ ชัดเจน ตรงไปตรงมา และไม่เห็นจะมีอะไรซับซ้อนเลยสักนิด :-D
  • ผมเชื่อว่าปัจจุบันคนเข้าวัด ได้ดินได้ทรายของวัดติดรองเท้าออกมามากกว่าพระธรรมคำสอนของศาสนา การให้ทานที่สูงสุดคือการให้อภัยทาน มาวันนี้ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเค้าถึงบอกว่าสูงสุด เพราะต่อให้แต่งกายหรือปฎิบัติอย่างไรมันก็คือภายนอก แต่ภายในมันมีกิเลสที่ฝังหัวอยู่ พร่ำไปเรื่อยไม่ว่ากันนะป๋า
  • ทุกปัญหาจบได้ถ้าอยากจบครับ แต่ปัญหาก็คือ มันจบกันไม่จริง มันก็เลยต้องเหนื่อยกันต่อไป การยุติมันต้องยุติจากทั้งสองฝั่ง ไม่ใช่ฝั่งหนึ่งหยุด แต่อีกฝั่งไม่หยุด แล้วมันจะจบได้อย่างไร วันนี้ผมจึงเปลี่ยนแนวทางใหม่ คือใช้วิธีการหนีครับ จะยั่วยุอย่างไร ผมก็ไม่สู้ ไม่โต้ตอบ มีข้อสงสัยก็ตอบได้เท่าที่ตอบ พยายามเลี่ยงการปะทะ ลองดูซิว่า ถ้าผมไม่สู้แล้วแม่งยังรุกไล่ไม่เลิก ก็ให้สังคมเขาตัดสินเอาเองว่าใครกันแน่คือตัว เหี้ย ของวงการ 55
  • ทำถูกต้องแล้วครับ :063:
  • ผมเชื่อว่าคนส่วนมากรู้ว่าผมสนิทกับคุณสมพงษ์มากๆ งานที่เชียงใหม่ก็ได้คุณสมพงษ์และน้องๆพิตบูลนอร์ทมาช่วยจัด มาช่วยดำเนินการ และงานที่จะถึงในเดือน มีนาคม ปีหน้าก็ต้องรบกวนคุณสมพงษ์มาเป็นแม่งานให้อีก แต่คุณสมพงษ์ ตอนนี้โดนตามราวีจากใครก็ไม่รู้ ซึ่งผมอยากช่วยให้มันจบๆ แต่ก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร เพราะไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง ไม่รู้ความเป็นไปเป็นมาว่ามีอย่างไร ทะเลาะกันด้วยเรื่องอะไร และทะเลาะอยู่กับใคร สิ่งที่ผมทำได้ก็มีเพียงอย่างเดียวคือ คอยให้กำลังใจอยู่ข้างๆ ผมโชคดีมากที่คุณสมพงษ์ไม่ใช่คนใจแคบ ไม่ใช่คนขี้น้อยใจ แกเข้าใจว่าผมเองก็โดนสารพัดปัญหาตามรุมเร้าอยู่เช่นกัน ไม่อย่างนั้นงานผมคงงอกอีกรอบแน่ๆ ในฐานะเจ้าของเว็บ

สิ่งที่เราปรับทุกข์กันคือ เราจะผ่านมันไปได้อย่างไรมากกว่า เรานั่งกินข้าวด้วยกันก็คุยกันแต่ในเรื่องที่ทำให้มีความสุข คุยกันในเรื่องที่ทำให้ทุกคนสบายใจ บรรยากาศจึงเต็มไปด้วยเสียงหัวเราะ นี่คือสิ่งที่ผมอยากให้คนภายนอกได้รับรู้ จึงเอามาเล่าให้ฟังครับ

ดังนั้น หยุดเถอะครับ ถ้าคุณอยากให้สังคมนี้สงบกันจริงๆ :065:
  • ถูกต้องแล้วคราฟป๋า :063:
  • มันถึงจุดที่ผมต้องรักตัวเองบ้างแล้วครับ :-D

คนประเภทที่ยามมีปัญหาไม่เคยโทษตัวเอง โทษแต่คนอื่น มองเห็นแต่ข้อเสียของคนอื่น แต่มองไม่เห็นข้อเสียของตัวเอง คนประเภทนี้ ผมไม่ต้องการเสียเวลาด้วยอีกแล้ว เพราะมันเหนื่อย มันไม่มีประโยชน์ สิ่งดีๆมากมายที่ผมทำให้แก่วงการ แต่เขามองไม่เห็น มาจ้องจับผิดในเรื่องเล็กๆน้อย ซึ่งมันจะเป็นไปได้อย่างไร ขนาดสร้างเขื่อนเพื่อแก้ภัยแล้ง มันทำเพื่อคนส่วนใหญ่ แต่มันก็ยังต้องตัดต้นไม้ ต้องทำลายป่า ทำลายที่อยู่อาศัยของสัตว์ป่า แล้วมันจะเป็นไปได้อย่างไรที่ในบอร์ดนี้ผมจะทำได้ถูกใจคนทุกคน

อนาคต ความเจริญก้าวหน้า ความคงอยู่ ของ พิตบูลโซน สำหรับคนอื่นอาจจะไม่สำคัญ แต่สำหรับผม มันสำคัญมาก มันคือส่วนหนึ่งของชีวิตผม ตลอดเวลาสิบกว่าปีที่ผ่านมา ผมทุ่มเทให้แก่เว็บนี้มากมายขนาดไหน ใครๆก็รู้ ไม่ว่าเว็บนี้จะรุ่งเรื่องหรือตกต่ำ ผมก็ต้องอยู่กับมัน แต่คนประเภทผ่านมาแล้วก็ผ่านไป มาอาศัยที่นี่เพียงชั่วครั้งชั่วคราว เขาไม่มีทางที่จะสนใจหรอกว่า เว็บนี้จะเจริญขึ้นหรือเจริญลง เขาเสนอแต่ในสิ่งที่เขาได้ประโยชน์เท่านั้น มันจึงไม่จำเป็นที่ผมจะต้องทำตามใจเขาทุกเรื่อง

ดังนั้น ใครไม่ช่วย ใครไม่สนับสนุน ก็จงเดินออกไปจากชีวิตผมเถอะ ผมเบื่อจนเกินทนแล้ว คนประเภทหลักการณ์ดีแต่ไม่เคยลงมือทำ คนประเภทนี้ก็อีกเหมือนกัน พูดไปเรื่อย แต่จับต้องอะไรไม่ได้เลย ก็ไม่รู้จะพูดทำไม เพราะมันมีแต่ทำให้ผมทำงานยากขึ้น คนที่ไม่เคยทำงานใหญ่มันไม่มีทางเข้าใจปัญหา อย่างเก่งก็พูุดโชว์หล่อไปวันๆได้เท่านั้น ตอนนี้ ผมต้องการคนช่วยสร้าง ต้องการกำลังใจ ผมไม่ได้ต้องการความปั่นป่วน ถึงจะไม่มาช่วยก็ไม่เคยว่า แต่ก็อย่ามากวนน้ำให้ขุ่น เพราะผมต้องการสมาธิ อุปสรรคข้างหน้ายังมีอีกมากมาย ผมไม่อยากเสียสมาธิ เสียพลังงาน ไปในเรื่องไร้สาระอีกแล้ว ที่ผมเขียนแบบนี้ ผมไม่มีเจตนาที่จะทะเลาะกับใคร ผมเพียงแค่ต้องการให้รับรู้ว่าผมคิดอย่างไรเท่านั้น

เมื่อผมพูดชัดเจนแบบนี้แล้ว ผมก็หวังว่าต่อไป คงไม่มีใครมาก่อกวนสร้างความรำคาญที่นี่อีกนะครับ ^:)^
  • น่าเสียดาย... หลายๆโอกาสที่ดีๆในสังคม พิตบูล น่าจะไปได้ไกลกว่านี้

แต่เพราะสังคมไทยทุกวันนี้
    ขาดความสามัคคี ก่อนจะทำอะไรมักจะคิดถึงแต่ประโยชน์ที่ตนเองจะต้องมีส่วนได้ด้วยเสมอ
    ใช้เพื่อน ใช้หมา ใช้คนรอบข้าง เป็นบันไดไปสู่ จุดมุ่งหมาย ที่ตนแอบแฝงไว้ อยู่เบื่องหลังเท่านั้น

หลายท่าน...มักจะพูดเสมอว่า " มีพิต มีเพื่อน "
    (เพื่อนในที่นี้ สำหรับผม คำว่า "เพื่อน " ย่อมมีทั้งดีและไม่ดี
    เราเลือกและหลีกเลี่ยงไม่ได้ในสังคม เพราะ ทุกคน มีเลวมีดี ในตัวเองทั้งนั้น
    เพียงแต่ต้อง เรียนรู้และปรับตัวให้อยู่ร่วมกันให้ได้ รู้จักให้เกียรติซึ่งกันและกัน เว้นระยะที่เหมาะสม)

มองจุดประสงค์หลัก
    ที่เรามารวมกันเพื่อ วงการพิตบูลที่เราเลี้ยง ที่เรารัก
    เราต้องการให้ พิตบูล เป็นที่ยอมรับในสังคมมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่

หากจะมีการทะเลาะ กีดกัน และ หาคนผิด
    เราต้องร่วมกันต่อสู้และให้คำแนะนำกับคนที่เลี้ยงโดย ขาดวินัย ขาดความรับผิดชอบเห็นแก่ได้
    ต้องกำจัดและรบรากับบุคคลเหล่านี้มากว่า
    และช่วยกันส่งเสริมทุกๆกิจกรรมที่ดีๆ ที่ทำให้คนภายนอกรู้จักและยอมรับ "พิตบูล" ของเราให้มากขึ้น

สำหรับผม คิดว่าสิ่งเหล่านี้ คือหน้าที่หลักในการรวมตัวกัน ของกลุ่มต่างๆ
    ไม่ใช่ การรวมตัวกันเพื่อแสดงศักยภาพ แข่งขันกันว่า....
    ฉันดีกว่าคนนี้ คนนั้นมันเลว กลุ่มนี้ดีกว่ากลุ่มนั้น กลุ่มนั้นใหญ่กว่ากลุ่มนี้ พวกกูเยอะกว่า มึงผิด กูถูก

ถ้าคิดกันให้ดีๆ สิ่งเหล่านี้ไม่ใช่สาระ ที่เรามารู้จักกัน
    "พิตบูล" หรือ หมา เท่านั้นครับ ที่สมควรเป็นพระเอก นางเอกของเรื่อง เราเองไม่สมควรแย่งซีน พวกมันเลยครับ

ขออนุญาตพูดในฐานะ คนที่อยากเห็น วงการพิตบูล ก้าวหน้าไปด้วยความสามัคคีของผู้ใหญ่ทุกๆท่านครับ

• @power_pit เยี่ยมมากครับพี่สู้ ผมว่าอีกหลายๆคนก็คิดเหมือนพี่นะครับ :062:
  • เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ สู้ๆๆ :062:
  • ผมอยากให้รับสมัครเฉพาะสมาชิกที่กล้าเปิดเผยตัวตน มีที่มาที่ไป เพราะเห็นเดี๋ยวนี้มีคนที่ใช้ชื่อลอยๆเข้ามาป่วนเยอะเหลือเกิน
  • เปิดเผยตัวแต่สันดานเลวเยอะแยะไป มาเล่นบ้านเขาก็ควรให้เกียรติเจ้าของบ้าน หาแดกในบ้านเขาแต่นินทาเขาก็ไม่ควรทำ
  • เปิดไม่เปิด มันอยู่ที่จุดยืนครับ ไม่ใช้มาบ้านนี้คนนี้ดี ไปบ้านนู้นเอาเจ้าของบ้านไปนินทา
  • จะว่าไป ผมก็ไม่ได้กินหญ้าสักหน่อย ผมก็กินข้าวเหมือนคุณๆท่านๆนั่นละครับ
    เรื่องบางเรื่อง ผมก็แกล้งโง่ไปอย่างนั้นเอง เพราะการโง่ของผม มันทำให้คนอื่นมีความสุข :-D

อะไรที่ทนได้ก็ทน แต่ถ้าทนไม่ไหวก็ต้อง มีต้องมีมาตรการตอบโต้บ้าง
    อาจจะตักเตือนแค่พอคันๆ หรืองัดออกมาทีหน้าหายไปเลยก็เป็นได้ :p

ดังนั้นทำอะไรก็อย่า โอเว่อร์กันนัก :-ss
  • 080678×××× ดูแล้วจะเป็นห่วงเวปนี้มากๆเลยนะคับ
  • ใครจะเป็นเหมือนคุณละครับ หมาสองราง นกสองหัว กินบนเรือนขี้บนหลังคา อิอิ
  • เหนือยจัง .... :003: :001: :002:

หนีก็แล้ว อธิบายก็แล้ว นิ่งก็แล้ว แต่ก็ไม่เป็นผลเลย เพราะเป้าหมายเขาไม่ได้ต้องการให้มันสงบ !!
    เหตุผลที่แท้จริงมันก็มีเพียงเท่านี้ ......... ท้ายสุด ผมก็ฝากทุกๆท่าน จะปล่อยให้มันเป็นอย่างนี้ต่อไปหรือ ?
  • อุ๊ย 080678×××× คำพูดของคุณเหมือน det_cm ที่ว่าผมอีกกระทู้ยังกับเป็นคนๆเดียวกันเลยอ่ะ55555
  • ส่วนตัว เคยมีข้อพิพาท กับ ยูสเซอร์เนม ที่ไม่เปิดเผยตัวตนมาแล้ว
    หลายคน หลายกระแส ก็ออกมาบอกว่าเป็นคนนี้ เป็นคนนี้ อยู่เบื้องหลัง

แต่หากมองย้อนให้ดี จริงๆแล้วยูสเซอร์เนม ที่ไม่เปิดเผยตัวตนเหล่านี้ ก็มีข้อดีอยู่คือ

ทำให้เราถามใจตนเองว่าเราหนักแน่แค่ไหน เชื่อใจกันและกันพอมั๊ย
    หรือเราหวาดระแวงคนใกล้ตัวเราเองเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พอมีใครมาบอกว่า คือคนนั้นคนนี้
    เราก็ เออ...ออ หาเหตุผลสนับสนุน จิตใจที่อ่อนไหวของตนเองไปด้วยเลย แล้วก็มาปรักปรำ คนบริสุทธุ์ก็เป็นได้

ปัจจุบัน ไม่มีเหตุผลที่ผม จะไปหาที่มา ของยูสเซอร์เนม เหล่านั้น
    เพราะแท้จริงแล้วมันก็คือ " เงาด้านมืดในจิตใจฝายต่ำของเรา " ทุกคนนั่นเอง

หากเราทุกคน เชื่อมั่นซึ่งกันและกัน มองไปที่จุดมุ่งหมายร่วมกัน
    เว็บและการเลี้ยงหมา เป็นเพียงที่ผ่อนคลายและหาความสุขร่วมกัน ปัญหาต่างๆ มันก็แค่ "เศษฝุ่นผง" ครับ