ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันนี้หนึ่งทุ่ม เปิดช่อง TNN นะครับ
  • เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีรายการข่าวช่อง TNN มาขอสัมภาษณ์ เกี่ยวกับอุปนิสัยของสุนัข
    เนื่องจากประเด็นข่าว ฝรั่งแทงโกลด์เด้นส์ 17 แผล แต่เสียดายจังผมไม่ได้ตามข่าวตั้งแต่แรกเลย
    ไม่มีข้อมูลเลย บางกระแสข่าวก็บอกว่า ฝรั่งผิด บางกระแสข่าวก็บอกว่า เจ้าของหมาผิด

จะออกข่าวช่วงเวลาหนึ่งทุ่ม ช่อง TNN นะครับ ดูได้จาก ทรู และ จานดำครับ

แต่ผมคิดว่า ใครก็ตามที่ปล่อยหมาออกมาเพ่นพล่านนอกบ้านผิดหมดครับ มันไม่สมควรที่จะปล่อยหมาออกมานอกบ้านอย่างอิสระ โดยไม่มีการควบคุมครับ และอีกอย่าง อย่าคิดว่าหมาที่มีภาพพจน์ว่าใจดีอย่าง โกลด์เด้น ลาบราดอร์ และเซนต์เบอร์นาต จะไม่กัดครับ โปรดเชื่อผมเถอะครับ หมาทุกสายพันธ์ มันเป็นสัตว์ห่วงถิ่น เมื่อมีใครบุกรุกเข้ามา มีโอกาสโดนมันกัดทั้งนั้นครับ :-D
  • ใครเป็นแฟนกรามล๊อค อย่าลืมชมนะครับ งานนี้เกือบขายหน้า มันพุ่งใส่ตากล้องด้วย
    ยอมรับว่า มันดุจริงๆ เฝ้าบ้านดีมาก แต่ก็หนักใจ กลัวมันจะดุกับคนแปลกหน้าทุกคน
  • image
    ไฟล์แนบ
    321535.jpg 213K
  • http://www.tnnthailand.com/player.php

ดูผ่านออนไลน์ และ มือถือครับ
  • 5 สุนัขสายพันธ์ดุ ของเมืองไทย

1. พิตบูล
    2. ฟิล่า
    3. ร๊อตไวเล่อร์
    4. อเมริกัน สแตฟ
    5. บางแก้ว
  • ดีมากครับ ^:)^
  • พี่มาร์คและเจ้ากรามล๊อค :063: :063: :063: :063:
  • โห ได้ออกนานกว่าที่คิดเยอะเลย ขอบคุณ TNN news ครับ :-D
  • ลืมดู ดูไม่ทัน T_T
  • มันเป็นครั้งที่ผมพูดได้ค่อนข้างดีมากอีกครั้งหนึ่งครับ ขอโม้หน่อย อิอิ
  • ผมว่าก็ดีจริงอะ :013:
  • นี้แหละคับอาจารย์ที่ผมนับถือ :063: แต่ตอนนี้ขออยู่นิ่งๆแปปนึง :063:
  • โทษนะครับชื่อรายการอะไรครับใช่ คำตอบข่าว The Answer หรือ tnn news ครับ ว่าจะหาย้อนหลัง
  • อย่าทำให้ผิดหวังนะครับ บอสได้ออกทีวีงานนี้ จ้องโปรโมทใบABCผ่านจอแก้วเสียหน่อยต้องได้กระตุ้นยอดขายใบเข้าไปอีก ยอดขายพุ่งเกิน 100%ชัวร์ รวยแน่เลยตู
  • ขอถามหน่อยคัฟ ที่สมุทรปราการ อ.พระประแดง มี

ร้านตัดหูมั่งป่าวคัฟ พี่มาค
  • ตัดหูอย่าเน้นใกล้บ้านครับ แต่ควรเน้นหมอที่มีประสบการณ์ครับ ไปวัดไผ่ตัน หรือ ชลบุรีดีกว่าครับ

รายการ the answer ครับ
  • ช่วงที่กรามล๊อคพุ่งใส่ตากล้องไม่เห็นภาพคงโหดน่าดูครับ :063:
  • คลีนิกเค้าอยู่ตรงไหนคัฟในซอน
  • 555อยากเห็นจัง กราม....พุ่ง คงกลมดิ๊กเลย ตัวสั้นๆๆ ฮิฮิฮิ หุ่นไม่ให้แต่ใจใหญ่จริง กราม........(เจอโด้แล้วจะหนาว)image
    ไฟล์แนบ
    do-kram.jpg 122K
  • คือตากล้องเขาถือกล้องจ่อพุ่งเข้ามา เจ้ากรามมันคงนึกว่าเขาจะมาทำร้ายผมมันเลยพุ่งใส่ เล่นเอาตากล้องไม่กล้าเข้าใกล้อีกเลย
  • ใครว่า กรามล๊อคอยากออกทีวีต่างหาก555 ประมาณว่าถ่ายเค้ามั่งดิ
    ขอบคุณครับแต่ผมหาดูย้อนหลังไม่ได้เลย เซ็งจริง อดดูเพราะพาหมาไปเยี่ยว
  • พี่มาร์ค อย่างหล่ออ่า แต่น้อยกว่ากามล็อคนิดนึง อิอิ :-D
  • ขอคลิปดูหน่อยนะคับอยากดู
  • อยากดูมั่งครับ
  • เล่นซะพิธีกรหน้าซีดเลย555
  • เสียดายค่ะมาเปิดดูกระทู้ช้าไป ถ้าใครมีคลิปช่วงออกอากาศช่วยแชร์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ขอบคุณครับ คุณ James_mis รอมาหลายวันแล้ว... >:D< :063:
  • ขอบคุณเหมือนกันครับ แต่หาตอนที่สองไม่เจอ เจอแต่1กับ3
    พวกโลกสวยเลิกรักหมาแบบดัจริตกันได้แล้ว555
  • ไม่ถึง 24 ชั่วโมงนะครับ นั่งเฝ้าเว็บทั้งวัน รอเขาอัพ ต้องชมรางการเขา อัพเร็วจริงๆ
  • http://www.tnnthailand.com/video/details.php?ID=276720 ตอน 1 ครับ ตอนสองขอหาก่อนครับ
  • เจอพอดีเลย
  • คาถาหมากัดไม่เข้า เล่นเอาซะผมงงไปเลย
  • เลิกรัก หมาแบบ "ดัดจริต" กันได้แล้ว 55+ ถูกใจๆ
    :o023: :o023: :o023:
  • ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆทุกคนครับ มีใครพอที่จะรู้จักพี่ในรูปบ้างมั้ยครับ

เนื่องจากว่าผมได้ว่าจ้างพี่วินทำ เวปไซต์เป็นจำนวนเงิน 20000 บาท แล้วผมได้โอนเงินให้พี่วินไปก่อน 12000 บาท ตามที่ตกลงกัน หลังจากนั้นผมก็ได้ทวงถาม ถึงความคืบหน้าพี่เค้าก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด เวลาผ่านมาหลายเดือนงานก็ยังไม่คืบหน้า ผมก็เลยคุยกับพี่วินใหม่อีกครั้งแล้วตกลงกันว่าพี่วินจะคืนเงินให้ผมทั้งหมด 12000 บาท หลังจากนั้นผมก็รอให้พี่วินเคลียร์เงินให้กับผม ทวงถามไปก็หลายครั้ง ก็ได้รับการผัดผ่อนมาทุกครั้ง จนล่าสุดผมก็พยายามติดต่อพี่วินอีกครั้ง แต่ติดต่อไม่ได้อีกเลย ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ก็เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อย หรือใครที่สามารถติดต่อพี่เค้าได้ ตอนนี้ผมเดือนร้อนและลำบากมาก คือผมรอเงินจากพี่วินมาประมาณ 7-8 เดือนแล้ว ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เงินที่โอนให้พี่วินในตอนแรกนั้นผมก็ไปยืมคนอื่นมา อยากให้เห็นใจผมบ้าง คืนเงินให้ผมเถอะครับ

( พอดีผมลองตั้งกระทู้ใหม่แล้วแต่ทำไม่ได้ครับ ใครใจดีบอกหน่อยนะครับ )image
    ไฟล์แนบ
    วิน.jpg 26K