ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาใครหายคะ ที่ จ.นครศรีะรรมราช
  • เจอมาจากเพจ UniDog (Thailand) โดย Tomdy Nakonsri
    ฝากแชร์ด้วยนะครับ ที่ จ. นครศรีธรรมราชนะครับ เพื่อนๆครับ ช่วยกันหน่อยครับผม ไปเจอ พิทบู มาตัวนึง น่าจะหลงทางมา มีรอยคนเอาอาหารไปให้กิน เผื่อเจ้าของกำลังหาอยู่ สงสารน้องมากครับ น่าจะเป็นตัวผู้ เพราะตัดหูแล้วครับ สีขาวดำ ที่หน้า มีสีดำรอบตาข้างซ้าย หล่อมาก ตอนนี้น้องนอนอยู่ใต้อัศจรรย์ที่เก็บของ บริเวณสวนศรีธรรมาโศก ช่องตรงกับอาคารโอท๊อป ข้างศาลพระภูมิครับผม น่าสงสารมาก เป็นแผลเกือบทั้งตัวแล้ว แววตาเศร้ามาก น่าสงสารมากครับ ช่วยกันแชร์หน่อยนะครับ อยากให้น้องมีที่ซุกหัวนอนก่อนตายอย่างเดียวดาย

พี่ๆช่วยไปดูหน่อยนะคะ น่าสงสารมากเลย
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    148693_531210143564783_555073628_n.jpg 20K
  • image
    ไฟล์แนบ
    148693_531210143564783_555073628_n.jpg 20K
  • ขอให้เจอเจ้าของไวๆนะครับ...pitbullนครศรีธรรมราชหรือ จ.ใกล้เคียงช้วยดูหน่อยนะครับ คนที่ไม่รู้จักนิสัยpitbullจริงๆเขาคงจะไม่กล้า :029: :024:
  • ขอให้เจอเจ้าของเร็วนะคับ และ ขอให้เจ้าของออกตามหาด้วยละกันนะคับ
  • ขอให้กลับสู่เจ้าของมันไวไวครับ :029:
  • เจ้าของคงตามจนวุ่นแน่ๆ ขอให้เจอไวไวนะครับ
    แต่ดูๆไป เหมือนเอามาเลี้ยงไว้ตรงนี้เลยนะครับ มีทั้งภาชนะน้ำ ข้าว รั้วรอบขอบชิด
    ใครอยู่ใกล้ๆไปดูให้หน่อยครับ
  • ไปดูมาแล้วครับสุนัขเป็นตัวเมียอายุประมาณ3-4ปีน่าสงสารมากครับ ตอนนี้เห็นว่ามีคนมารับไปดูแลแล้วครับ
  • เจ้าของอยู่ไหน
  • ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆทุกคนครับ มีใครพอที่จะรู้จักพี่ในรูปบ้างมั้ยครับ

เนื่องจากว่าผมได้ว่าจ้างพี่วินทำ เวปไซต์เป็นจำนวนเงิน 20000 บาท แล้วผมได้โอนเงินให้พี่วินไปก่อน 12000 บาท ตามที่ตกลงกัน หลังจากนั้นผมก็ได้ทวงถาม ถึงความคืบหน้าพี่เค้าก็บ่ายเบี่ยงมาตลอด เวลาผ่านมาหลายเดือนงานก็ยังไม่คืบหน้า ผมก็เลยคุยกับพี่วินใหม่อีกครั้งแล้วตกลงกันว่าพี่วินจะคืนเงินให้ผมทั้งหมด 12000 บาท หลังจากนั้นผมก็รอให้พี่วินเคลียร์เงินให้กับผม ทวงถามไปก็หลายครั้ง ก็ได้รับการผัดผ่อนมาทุกครั้ง จนล่าสุดผมก็พยายามติดต่อพี่วินอีกครั้ง แต่ติดต่อไม่ได้อีกเลย ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ก็เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อย หรือใครที่สามารถติดต่อพี่เค้าได้ ตอนนี้ผมเดือนร้อนและลำบากมาก คือผมรอเงินจากพี่วินมาประมาณ 7-8 เดือนแล้ว ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เงินที่โอนให้พี่วินในตอนแรกนั้นผมก็ไปยืมคนอื่นมา อยากให้เห็นใจผมบ้าง คืนเงินให้ผมเถอะครับ

( พอดีผมลองตั้งกระทู้ใหม่แล้วแต่ทำไม่ได้ครับ ใครใจดีบอกหน่อยนะครับ )image
    ไฟล์แนบ
    วิน.jpg 26K
  • ขอโทดเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่ผมได้สร้างความรบกวนให้ กราบขอโทดจริงๆครับ