ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้หน่อยค่ะ
  • ใครมีประสบการณ์ที่หมาเป็น(ลำใส้อักเสบ)เกิดขึ้นจากอะไรแล้วมันจะหายขาดไหมค่ะแล้วอาการเป็นอย่าไรเพราะน้องหมาที่บ้าน อ้วก ซึม ท้องเสีย ไม่กินอะไรเลย ใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ^:)^
  • ลำใส้ แน่นอนครับ พาไปหาหมอด่วน
  • โรคลำไส้อักเสบเิิกิดจากเชื้อโคโรน่าไวรัส ก่อให้เกิดโรคลำไส้อักเสบติดต่อได้เช่นกัน พบบ่อยในลูกสุนัข อาการของโรคจะรุนแรงมากขึ้นหากลูกสุนัขติดเชื้อพาร์โวไวรัสร่วมด้วย สุนัขป่วยจะมีอาการซึม อาเจียน มีไข้และท้องเสีย โดยไวรัสจะเข้าไปเพิ่มจำนวนในเยื่อบุผนังลำไส้ ทำให้ลูกสุนัขขาดสารอาหารและน้ำอย่างรวดเร็ว ในรายที่เป็นอาการนี้อย่างรุนแรง ลูกสุนัขอาจเสียชีวิตได้ วิธีป้องกันฉีดวัคซีนตามโปรแกรมที่หมอเค้าบอก ซื้อลูกสุนัขถามหาใบฉีดวัคซีนทุกครั้ง ที่อยู่อาศัยให้ห่างจากสุนัขที่ป่วย เรื่องอาหารก็เป็นส่วนที่สำคัญนะครับ สุนัขมีอาการอย่ามัวคิดเอง รีบพาไปหาหมอ เท่านี้ล่ะครับ ลูกๆท่านก็สุขภาพดีอยู่เป็นเพื่อนคู่ใจของเราไปอีกนาน555
  • หาหมอเถอะครับหมาป่วยขนาดนี้จะตั้งกระทู้อยู่ใย เง้ออออออออออออออออ :m27:
  • พาไปพบสัตวแพทย์โดยด่วนเลยค่ะ และยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้น้องหายไวๆค่ะ