ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลิกเลี้ยงครับ
  • ไม่อยากมีความรู้สึกแบบนี้อีก
    image

ไม่ควรที่จะเป็นแบบนี้
    image

ถ้าจบอีกตัวนึงผมคงจะเลิกเลี้ยงแล้ว
    image

เป็นการที่จะทำใจและยอมรับได้ยากหากวันนึงเราต้องสูญเสียสิ่งที่เรารักและผูกพันธ์อย่างไม่มีวันได้คืนกลับมา
    image

กระทู้นี้ขอไว้อาลัยให้ทาโร่ พิทบูลผมนะครับ
    image
    image

แต่มันยังจะอยู่กับผมและคนในครอบครัวของผมและสิ่งที่มันรักและผูกพันธ์ตลอดไปในบ้านของมัน
    image
    หลับให้สงบเถอะ
    ไฟล์แนบ
    w1.jpg 165K
    w2.jpg 119K
    w3.jpg 101K
    w4.jpg 57K
    w5.jpg 63K
    w6.jpg 119K
    w7.jpg 130K
  • เสียใจด้วยครับพี่......... ขออณุญาต ถามนะพี่ ทาโร่ เป็นอะไร ถึงจากไปครับ

การสูญเสีย มันน่าเศร้าจริงๆ :039: :039: :039:
  • เสียใจด้วยนะท่าน ทาโร่ มันคือความทรงจำที่ดี มันจากไปเพียงแต่ตัวเท่านั้นครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ :022:
    หลับให้สบายเถอะนะ...ท่าโร่... :039: :039: :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ R.I.P. ทาโร่ :039:
  • เสียใจในการจากของเจ้าทาโร่ด้วยนะครับท่าน :m75:
  • เข้าใจความรู้สึกเลยครับขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ :039:
  • ขออสดงความเสียใจด้วยครับ ผมคิดว่าท่าโรคงไม่อยากให้คุณคิดที่จะเลิกเลี้ยงสายพันธ์ของพวกพ้องมันหรอกครับ
  • เฮ้ออออ เห็นแบบนี้แล้ว อยากกลับไปหาเจ้าลูกชายจริงๆ ... อนาคตมันไม่แน่นอนเอาซะเลย... ทุกวินาที มันช่างมีค่าเสียเหลือเกิน พอมองย้อนอดีต วันเก่าๆ กลับคิดมาได้ว่า เราน่าจะใช้ทุกนาทีให้มีค่า เรื่องที่แสนเศร้าและเจ็บปวด... ชีวิต มันช่างสั้นนัก...

มองทีไรผมยิ่งรู้สึกเศร้า ขอแสดงความเสียใจอีกครั้งนะครับพี่.... :039: :039: :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้ยครับ ไปสบายนะพ่อหนุ่ม
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :022:
  • เสียใจด้วยนะครับ สิ่งสุดท้ายคือความทรงจำ และขอให้เกิดชาติภพที่ดีกว่านี้ ทาโร่
    Good Dog
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ หลับให้สบาย ทาโร่ :039: :039: :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยค่ะ :022: โอยๆเศร้าเลย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ.... :022: :022:
    :039:
  • เสียใจด้วยครับ ทาโร่้คงไม่อยากจากเจ้านายไปเช่นกันแหละครับผม :o014:
  • เสียใจด้วยนะคับ ผมก็เคยเจอกับความรู้สึกแบบนี้คับ ถึงมันจะไม่ใช่พิทบลูแต่ก็เป็นหมาที่ผมเลี้ยงมาตั้งแต่เล็กคับ...น้ำตาร่วงเลยคับพอเห็นมัน...R.I.P. . . TARO!!!
  • ่เสียใจด้วยค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับผม :039:
  • เข้าใจเลย เสียใจด้วยนะคับ :039:
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เกิดเรื่องวันนี้ตอนประมาณ5โมงเช้าครับ ผมก็เดินแคะขี้ตาลงมาจากบ้านเพื่อไปเปิดกรงให้มันออกมาขี้เยี่ยวเหมือนทุกๆวัน
    มันได้ปกป้องผมจากงูเห่าซึ่งอยู่มุมกำแพงด้านหลังผมห่างจากผมไปเพียง2ก้าวเท้าเดิน ซึ่งตอนเดินมาผมมองไม่เห็น
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    q1.jpg 164K
    a1.jpg 139K
  • รบกกวนสอบถามหน่อยน่ะครับว่าทาโรมันเป็งอะไรตายครับ จะได้เอามาป้องกันหมาที่บ้านครับผม
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอบคุณครับ เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • พาไปหาหมอพอไปถึงคลีนิคแถวบ้านหมอบอกไม่มีเซลรุ่ม ต้องไปโรงบาลสัตว์ซึ่งอยู่ไกลกันพอสมควร(รถก็ติด)ไปไม่ถึงโรงบาลด้วยซ้ำหลับกลางทางเสียก่อนโดยมีผมนั่งเรียกชื่ออยู่ข้างๆ
    image
    สองตัวช่วยกันกัดกับงู แต่ทาโร่โชคร้ายกัดได้ช่วงคองูเลยทำให้งูกลับมาแว้งกัดได้ ส่วนอีกตัวกัดช่วงหางของงูเลยไม่โดนกัด
    ไฟล์แนบ
    z1.jpg 104K
  • เสียใจด้วย ครับ
  • วันนี้ผมปล่อยให้มันต้องออกมาตายแท้ๆ
    image

ไฟล์แนบ
    z2.jpg 100K
  • ยิ่งรู้สาเหตุยิ่งเศร้าครับ น้ำตาไหลเลย เข้าใจรับรู้ถึงความรู้สึกเลยครับ
    R.I.P. นะทาโร่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยกับการจากไปของทาโร่ครับแต่อย่างน้อยการตายของทาโร่ก็น่าภูมิใจนะครับที่ได้ได้ทำหน้าที่ปกป้องเจ้านายจนวาระสุดท้าย
  • นี่แหละครับความกล้าหาญของพิทบูล เสียใจด้วยครับ :039:
  • เสียใจด้วยคับ :039:
  • เสียใจ ด้วยครับ ย่างน้อย มันก็ได้ปกป้องเจ้านาย ที่รักด้วยชีวิต ของมัน :022:
  • หลับให้สบายนะทาโร่ :063:
  • image เห็นแล้วน้ำตาซึมเลย :024:
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 76K
  • :022: :022: :022: :022: :022: :022: :022:
  • คุณโชคดีที่มีเค้าเป็นเพื่อนคู่กาย และเค้าเองก็โชคดีที่มีคุณเป็นนาย เสียใจด้วยครับ
  • :039: :039: หลับให้สบายนะ ทาโร่
  • หดหู่ มากคับ :022: