ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท่านกรูรู เชิญทางนี้หน่อยขอรับ
  • :001::001:ขอรบกวนถามท่านกรูรู ทั้งหลายหน่อย ลูกชายผมอายุ 2 เดือน เวลาจับชอบกัดมือ เวลาเดินก็ชอบไล่งับขากางเกง ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติหรือปล่าว ถ้าปกติแล้วกี่เดือนถึงจะหาย หรือมีวิธีแก้อย่างไร ขอขอบพระคุณไว้ที่นี้
  • ไม่แน่ใจนะคับ ลูกหมาผมตอน2เดือนก็กัดึคับ ขากางเกงไม่เหลือคับ
    ค่อยๆสอนคับเดียวหาย ตอนนี้4เดือนแล้วคับไม่กัดขากางเกงแล้วคับ แต่มือยังกัดคับแต่เบาๆคับเหมื่อนจะเขิน 5555
  • ของผมเล่นด้วยกันอยู่ดีๆอารมณ์มันค้างกระโดดงับหน้าเลย
  • พยายามอย่าให้ทำจะดีกว่ามั่งค่ะ
    เพราะอาจติดมาจนโต:m033::m033::m033:
    บางครั้งมันอาจเป็นพฤติกรรมแฝงของการข่มเจ้าของ
    ไม่รู้คิดมากไปเปล่า:m108::m108::m108::m108:
    แต่จำได้ว่าเคยอ่านเจอว่าการที่ลูกหมากัดเสื้อผ้าเราเป็นการข่มเจ้าของในแบบของหมา
  • ดูในyoutubeหัวข้อtrianing pitbullก็มีครับแต่ต้องฟังenglishให้ได้เข้าแก้ปัหาให้ดูจะๆเลย
  • ปกติ เดี๋ยวก็หาย หาอย่างอื่นให้แถะเล่น กำลังมันเคียวอยู่
  • ปกติ ของลูกหมา อายุ 2เดือนคับ ไม่แปลก คือ มันอาจจะ มากกว่าหมาอื่นเพราะ พวกนี้เป็นพิทบลู ชอบอะไรประมาณนี้หาอะไรให้เขาแถะ ซะคับ คือลูกหมามีฟัน แล้วก็แบบนี้แหละ คับ หมาเล็กพอมีฟันก็จะ หานูนหานี้แถะ คับไม่ต้องตกใจเดียวก็ค่อยหายแต่ควรฝึก แต่ช่วงนี้ปล่อย ให้เขา เป็นตัวของตัวเองไปก่อนนะคับ วิธีแก้หา อะไรมาให้แถะซะคับ:063:
  • ปกติคับ....หมาเด็กก็งี้แหลคับเห่อฟัน...ที่บ้านตอนเด็กๆ ก็เหมือนกัน โตมาก็ยังเล่นอยู่บ้าง

หมามันไม่มีมือที่ถนัดเอาไว้เล่นกับเรา...มีแต่ปาก...เป็นอวัยวะที่เอนกประสงค์ของหมามัน

โยนรองเท่าให้มันแทะซักข้าง...แทะตายเลย...
  • ของเล่นที่เป็นยางพาราครับ..แน่นอนพิตก็พิตเหอะ.
    ..เขี้ยวกันกรามแข็งแหละครับพี่น้อง..555
  • :039:ต้องขอกราบขอบพระคุณท่านพ่อแม่พี่น้องทั้งหลายที่ให้ความกระจ่าง (หวังว่าโอกาสหน้าคงได้รบกวนอีก) จารึกทุกสิ่งไว้ในหัวใจ