ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ยากเลย ฝึกพิตบูลเล่นสปริงโพล์

• วันนี้ขออนุญาติ ใช้เดอะดุ๊ก มาเป็นผู้สาธิตวิธีการฝึก พิตบูลเล่นสปริงโพล์นะครับ
  • ป๊ะป๋า....ดูไม่ได้
  • แก้ให้แล้วนะ ใครดูแล้ว ทำไม่ได้ โดดคลองแสนแสบได้เลย
  • ขอคอมเม้นท์ด้วยนะครับ ดูแล้วเข้าใจหรือเปล่า ไม่มีอะไรยากเลยจริงๆ
    พิตบูลทุกตัวฝึกได้ เพียงแต่เราต้องเข้าใจว่า เขาชอบอะไร แล้วใช้สิ่งนั้นเป็นตัวดึงความสนใจครับ
    ในคลิปนี้ เราใช้ลูกบอลเป็นตัวล่อ และดุ๊กก็ทำได้ในที่สุด
  • เสียดายไม่ได้ยินเสียงพี่พูด เดอะดุ๊กตัวใหญ่มาก อยากเจอตัวจริงจังเลย :021:
  • ชอบน้ำ แขวนยังไงหว่า 555555
  • เยี่ยมครับของผมใช้ลูกเทนนิสแทน
  • ชอบน้ำ ใช้ถุงโอเลี้ยงแขวน 55 หมั่นเปลี่ยนบ่อยๆหน่อย มช้โต๊กบ้าง น้ำส้มบ้าง มันจะได้ไม่เบื่อ กร๊ากกกๆๆๆ
  • เป็นคลิปที่ดีครับพี่สุดยอดเลย :063:
  • เจมส์ให้มันเล่นในนำ้ไปเลยดิ 555
  • ของผม2เดือนครึ่งตอนนี้เล่นชักเย่อกับผ้าอยู่จะพยายามฝึกตามคำแนะนำของพี่มาร์คครับผมชอบมากสปริงโพล
  • เยี่ยมมากเลยคับพี่มาร์ค :063:
  • ดูคลิปแล้วครับ มันสร้างแรงบันดาลใจดีมากๆ

คิดว่ารู้แล้วว่าจะซื้ออะไรเป็นของขวัญปีใหม่ให้จอมยุ่งทั้งหลาย

:-bd :-bd :-bd
  • เป็นแนวทางการฝึกที่ดีมากเลยคับ พี่มาร์ค ขอบตุณตับ :006:
  • อยากให้ดุ๊กช่วยสร้างแรงบันดาลใจให้หลายๆคน ลุกขึ้นหยิบสายจูง แล้วพาพิตบูลในการครอบครองออกมาทำกิจกรรมครับ บางคนมีหมาเป็นสิบๆ แต่ละตัว ชีวิตในแต่ละวัน มันนอนอยุ่ในกรงสี่เหลี่ยมแคบๆ มีอาหารกินอย่างเต็มที่ แต่สิ่งที่ขาดคือ การออกกำลังกายครับ

ผมเชื่อว่าคลิปนี้ จะทำให้คนที่กำลังหลงทางได้มีสติกลับคืน หมามันก็มีชีวิตจิตใจ มันไม่ใช่เครื่องจักรผลิตลูกหมาเพียงอย่างเดียวครับ
  • เยี่ยมครับ จะเอาไปลองฝึกดูครับ =D>
  • เห็นแล้วมีความสุขแทนไอ้ ดุ๊ก ครับ เวลาได้วิ่งเล่นกับลูกบอล เพราะหมาที่บ้าน เค้าก็ชอบเวลาผมพาไปเล่นเก็บของแบบนี้
  • พี่มาร์คอยากรู้เทคนิกและวิธีทำหมาลากน้ำหนักคับ ขอบคุณคับ
  • :063: ได้ประโยชน์มากเลยครับ ผมติดตามพี่จาก PitbullZone TV ด้วยครับ
    ได้ความรู้มากเลยครับ ทุกตอนเลยครับ :)>-
  • ปีหน้า จะทำให้ครับ จะหาหมาใหม่เอี่ยม แกะกล่อง มาสาธิตครับ ใครมีหมาอยากอาสามาเข้าฉาก ยินดีเลยครับ จะได้เป็นประโยชน์แก่คนอื่นด้วย
  • หมาจะต้องอายุเท่าไรคับพี่
  • เท่าไรก็ได้ครับ เอาหมาที่ยังไม่เป็นเลยมายิ่งดี เราจะได้เริ่มถ่ายกันตั้งแต่เริ่มต้นไปจนกระทั่งมันลากได้
    แต่ข้อแม้คือ ต้องเอามาทุกเสาร์ จนกว่าจะจบตอน เพื่อให้คลิปชุดนี้ สามารถเป็นประโยชน์แก่คนอื่นๆด้วย
  • ได้เลยคับโจมี 1 ตัวๆเมียตอนนี้ 4 เดือนแล้วคับ
    แล้วจะเริ่มกันเสาร์ไหนดีคับพี่มาร์ค
  • เริ่มปีหน้า เสาร์ ที่ 5 เลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • OK พี่มาร์ค
  • น่าสนมากเลยพี่ เอาบารอนไปให้พี่เทรนลากหน่อยดีมั้ยน๊า :030:
  • รีบมาเลยครับ มาเยอะๆยิ่งดี จะได้คึกคัก ปีหน้างานลากเราไม่ธรรมดาแน่ครับ โดยเฉพาะในเมืองกรุง มีมินิคอนเทสให้ทุกเดือนครับ
  • ขอคิดก่อนนะเพราะหยุดวันอาทิตย์... :012: แต่อยากไป
  • ดูแล้วซึ้งครับ น้ำตาจะคลอเลยครับ :024:
  • OKครับ ผมจะพาน้องหมาไปด้วย 28 นี้ ก็5เดือนละครับ
  • คนกรุงเทพฯ ปัญหาใหญ่ก็คือ หาที่กว้างๆให้ พิตบูล วิ่งเล่นอย่างอิสระไม่ได้
    ผมจึงมีความสุขมากๆยามได้เห็นเขาวิ่งอย่างสนุกสนานแบบนี้ครับ
  • เอาพิทมาปล่อย ที่เขาอีโต้ไหมพี่มาร์ค...555....รับรองวิ่งกระจุย!!!!!
  • ดี จังครับรอมานานแล้ว อยากทราบว่า ถ้า พิตบูลตัวใหญ่
    จะเหมาะสม กับกิจกรรม แบบนี้ไหมครับ ผมชอบดู เวลาพิทบูลมันกระโดดอะครับ
    ดูเหมือนมันลอยได้ยังไงก็ไม่รู้ แต่ด้วยขนาดตัวที่ใหญ่ น้ำหนักก็ มาก
    มันจะเป็นสิ่งกีดขวางสำหรับกีฬานี้ไหมครับ ขออนุญาตครับ
    พอดีไปดูคลิปมา ก็พยาม ฝึกหัดตัวอยู่ที่บ้านอยู่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
  • ตัวใหญ่มากอย่าเสี่ยงเลยครับ อย่าให้เขาโดดสูง อันตรายครับ
  • ครับก็ คิดแบบนั้น ผมก็กำลัง เป็นทหารอยู๋ เดือนนึง อยู๋กับเค้าแค่ 10 วันเอง
    เค้าเลยเล่นไป ไปเรื่อย แต่เห็น พ่อบอกว่า เค้าเราทุกวัน ชอบเล่นอะครับ
    เค้าก็ไม่ได้โต อะไรมากมาย น้ำหนัก แค่ 30 กว่าเองอายุ พึ่ง 1ปีเอง
    ก็อยากให้มีกิจกรรม แบบ นี้ในบ้านเรา บ้างอะครับ ผมเองก็ชอบวิ่งชอบกระโดด
    ก็เลยอยากลอง กิจกรรมนี้ดู เห็นเค้ากระโดด แล้วมีความสุข ยังไงก็ไม่รู้
  • ที่เป็นห่วงกลัว ขาสุนัขเสีย อะไรครับ บางทีก็ลงแรงเกินไป
    ก็เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • ใช่ครับ น้ำหนักตัวมาก ลงผิดท่า อาจจะบาดเจ็บหนักก็ได้ครับ

ถ้าเขาอ้วนมาก ต้องลดน้ำหนักก่อนครับ
  • ของผมก็กำลังฝึกตัวใหญ่เล่นอยู่เหมือนกันครับแต่มันไม่ชอบกัดกระสอบจะฝึกยังไงดีครับ(ถ้าเป็นไม้สู้ตายเลยครับ)

http://m.youtube.com/#/watch?v=N9ysd3EzA6I
  • กลับมาที ไรก็ พาออกนอกบ้านไปวิ่งทุกทีอะครับ
    แต่ว่า มีคนวิจารณ์ หมาของผมว่า พันธุ์ทางบ้าง พันธุ์ผสมบาง
    บางทีผมก็ เศร้าๆ กับมัน แต่เรื่องเล่นสปริงโพล์ มันเล่นทุกวัน ครับ
    ตอนนี้เพิ่มความสูง เป็น 1.70 เมตร แล้วกะว่า จะค่อยๆๆเพิ่มไปเรื่อยๆๆ
    กลัวเป็นอันตรายกับ เค้า ยังไงก็ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ขอบคุณครับ
  • ของผมมันชอบแต่ว่ายน้ำ จาเอาอะไรล่อ ครับ ให้มันกัดอะไรไม่เคยกัดนอกจาก เจอแมว สงสัยต้องเอาแมวมาเป็นเป้าล่อ ^^
  • สวัสดีครับ พี่มาร์ค อยากถามเรื่องการเล่นสปริงโพล์เริ่มเล่นได้ที่อายุเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ที่บ้านมี 2 ตัว 7 เดือนกับ 1ปี แต่ผมให้ดึงยางรถยนสองล้อไม่ทราบว่าจะมีปัญหาเรื่องฟันหรือกรามเค้ามั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ
  • @mailroom เอาเศษผ้าแกว่งไป แกว่งมายั่วให้มันเล่น หรือจะใช้ลูกบอลล่อก็น่าจะได้ครับ อาจจะใช้เวลาหน่อย แต่มั่นใจว่ามันจะเล่นครับ

@tiger สองสามเดือรก็เล่นได้แล้ว แต่ควรค่อยเป็นค่อยไปครับ อย่าเล่นบนปูนหรือพื้นลื่น เพราะจะบาด้จ็บได้ง่าย ใช้กระสอบน่าจะปลอดภัยที่สุดครับ ยางรถเต็มไปด้วยสารพิษ คนรักหมาจริงไม่น่าจะใช้นะครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์คสำหรับคำแนะนำ ยางรถยนผมไม่ได้ให้กัดครับแต่ใช้ถ่วงเป็นน้ำหนกครับแล้วให้กัดผ้าแล้วก็ดึงครับ และขอขอบคุณอีกครั้งครับที่เข้ามาตอบคำถาม ขอบคุณครับ
  • ตอนนี้ สถิตอยู่กี่นาทีครับขออนุญาติ ครับ
  • ขอถามพี่มาร์คครับ
    อย่างในคลิป พี่มาร์คเอาลูกบอลล่อ นั้นคือของที่มันชอบเล่นอยู่แล้ว ถ้าหลังจากที่เราเอาบอลออก มันจะกัดห่วงที่แขวนอยู่มั้ยครับ เพราะของผมมันติดผ้าอันเดิมมาก ถ้าอันอื่นมันไม่สนเลย
  • ต่อไปเราจะขยับบอลให้สูงขึ้น แต่กระสอบห้อยต่ำลงมา เมื่อมันกัดบอลไม่ถึง มันก็จะกัดที่กระสอบแทนครับ
  • อ๋อครับ จะลองเอาไปทำดูครับ
  • หรือมัดรวมๆกันไว้กHได้ครับ พอมันเหนื่อย อะไรที่กัดติดง่ายสุดมันก็จะกัดอันนั้นครับ 55
  • :)>- เยี่ยมครับ ความรู้อีกแล้ว