ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อสายกัดถูกฝึกลากจะ?
  • สายกัดที่เค้าว่าฝึกลากยาก พี่ๆ เค้าก็ว่าสายกัดฝึกลากยากมากเพราะจูลี่มันขี้ระแวงเวลามีอะไรอยู่ข้างหลัง เลยต้องฝึกแบบกระตุ้นให้คลั่งก่อน เลยทำให้ดูไปดูมาไม่เหมือนกับหมาลากยางเลย เหมือนวิ่งยางมากกว่า

ไม่ทราบว่าแบบนี้พอจะเอาไปลงแข่งไหวหรือป่าว หมาหนัก20โล ลากยาง11โล คนวิ่งตามเหนื่อยมากรอบสองเลยต้องใช้ตัวช่วย

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่ายังมีข้อผิดพลาดตรงไหน หรือมีใครเห็นแววรับเป็นสปอนเซอร์ก็ได้นะครับ อิอิ อยากได้สายลากที่มีตราเท่บ้าง
  • สุดยอด เท่ห์มากคับ ใจมันเหลือๆ แถมังรอเจ้าของด้วย
  • ผมว่าหนักไปนิดสำหรับการออกกำลังแบบทุกวัน ควรใช้น้ำหนักไม่มาก เพื่อให้เขาชินกับการลาก
    ส่วนการลากหนักควรเน้นย้ำในระยะลากเท่านั้นครับ ฝึกเป็นเซ็ทให้เขาได้ผ่อนคลายด้วยยิ่งดี
    สมมุติสนามลากยาว10เมตร ก็ฝึกลากในระยะให้เกิดความเคยชิน
    สุนัขก็ไม่ต่างจากคนครับ วิ่งระยะสั้น กับวิ่งระยะยาวก็ฝึกกันคนละแบบ ระยะสั้นก็ฝึกสปริ้นบ่อยๆ วิ่งในระยะเพื่อจะได้กำหนดลมหายใจได้ถูก กล้ามเนื้อมันมีเมมโมรี่นะครับ กล้ามเนื้อจะจำช่วงการฝึกและพัฒนากล้ามเนื้อว่าจะใช้ในแบบสั้นหรือแบบยาว
  • =D> คุณ open สุดยอดครับขอบคุณครับ
  • คนเลี้ยงคนฝึกก็เก่งครับ
  • ขอบคุณครับ ผมไม่ได้พาไปลากอย่างนี้ทุกวันครับ อาทิตย์ละครั้ง ส่วนใหญ่จะให้วิ่งตัวเปล่ามากกว่า
  • หนักไปครับ
    จะลงรางเค้าเริ่มจากฝึกเดินครับ
    เค้าไม่วิ่งกัน เดินน้ำหนักน้อย ๆ
    ระยะเวลาตามความเหมาะสม
    เน้นให้หมาเข้าใจคำสั่งในการลากครับ
    พอกลายเป็นเรื่องปกติของเค้าแล้ว
    ค่อยเพิ่มน้ำหนักลาก
  • ขอบคุณครับอาจารย์บอย ไม่ทราบว่ามีที่ไหนในเชียงรายมีรางลากมั่งครับ อยากจะขอไปลองรางจริงๆดูมั่งครับ
    ไม่ทราบว่าต้องเป็นสมาชิกหรือจ่ายรายปีรายเดือนก่อนไหมครับถึงจะไปให้ได้ครับ เรื่องให้หมาเดินมันยากครับ ผมลองแล้วไม่ค่อยจะได้ผล ไว้มีเวลาว่างผมจะไปขอคำแนะนำนะครับไม่ทราบว่าอาจารย์บอยจะสะดวกหรือป่าว
  • ผมเองก็แค่งู ๆ ปลา ๆ ครับ
    แต่ตามที่ได้ลองทำ และศึกษามาพอควร
    เค้าต้องเริ่มจากเดินครับ ไม่มีวิ่งโดยเด็ดขาด
    สังเกตุตอนออกตัว ถ้าหมาวิ่งมันจะกระชากและกระโดด ซึ่งไม่นิยม
    ต้องเดิน สำคัญสุดคือเกี่ยวกับการออกตัวครับ
    น้ำหนักลาก เริ่มจากน้อย ๆ ก่อน

ส่วนรางลากในเชียงรายไม่มีครับ
    ใกล้สุดของกลุ่มเรา ก็บ้านพี่เบียร์ไชยปราการครับ
    ไกลมาหน่อยก็บ้านพี่สมพงษ์ ลำพูน กลุ่มพิตบูลนอร์ท ซึ่งก็ถือว่าเป็นกลุ่มเราเช่นกัน
    ยินดีต้อนรับสิงห์นักลากทุกคน
    ค่าธรรมเนียมไม่ต้อง แต่ค่าเดินทางจ่ายกันเองครับ
    เค้ามีนัดกันทุกอาทิตย์ครับ
    ส่วนบ้านพี่เบียร์ แล้วแต่สะดวกไม่กำหนดวันเวลาครับ
  • จุดหมายที่ยิ่งใหญ่ บางทีก็มาจากจุดเริ่มต้นที่เล็กๆครับ เอาใจช่วยนะครับ
  • เหนื่อยแทนเจ้าของ แฮกๆเลย 5555
  • ก็กำลังคิดหาวิธีอยู่ให้มันเดินแต่ดูเหมือนสายกัดเค้าไม่ค่อยเดินกันนะครับ วิ่งอย่างเดียว คงจะฝึกเดินยาก สังเกตจากคลิปของเจ้าทอง การฝึกก็ไม่ได้หักโหมครับผมก็เริ่มจากน้อยๆก่อนครับแล้วค่อยๆเพิ่มเอา

เริ่มจากเส้นน้อยๆก่อนแล้วครับ
  • มันวิ่งเพราะว่ายางมันเบาไปครับ เพิ่มน้ำหรนักขึ้นอีกสักนิดน่าจะช่วยได้ครับ ยางที่เจ้าทองลากมันเป็นยางตันครับ
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค