ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามครับโดนเข็มฉีดยาสุนัขอะครับ
  • คือตอนฉีดยาivermac ให้หมาแล้วมันดิ้นอะครับ ก็ปล้ำกับมันจนฉีดเสร็จกำลังจะเก็บหัวเข็มเข้าปลอกเพื่อเก็บทิ้ง มันดันมาชน เข็มเลยเสียบเข้านิ้วโป้งไปเต็มๆ เลยจะถามว่าจะติดโรคอะไรจากหมาไม แล้วถ้าเกิดหมามันเป็นพยาธิเราจะติดไม. ตอนนี้เลยว่าจะไปซื้อยาแก้อักเสบกับยาถ่ายพยาธิมากิน หรือว่ากังวลเกินเหตุ. คือหมาที่บ้านอะครับฉีดให้มันเองทุกเดือนแต่เดือนนี้ดันโดนเข็มเสียบ :o011:
  • กร๊ากกกๆๆๆๆ อ่านแล้วก็ขำครับ :-))

ผมว่าอย่าไปกังวลจนเกินไปเลยครับ ที่ควรระวังก็คงเรื่องพิษสุนัขบ้านเพียงอย่างเดียว ภายในสิบวันถ้าหมาเราไม่เป็นอะไร คุณก็คงไม่เป็นอะไรครับ :-D
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค สงสัยสัยมันคงเอาคืนประมาณว่าฉีดกรูๆเจ็บ เลยแกล้งชนซะ :o048:
  • คิดซะว่าเราจะไม่มีเห็บมาไกล้ตัวครับ ลอเล่นนะครับ ไม่เป็นไรครับคนเคยโดน