ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไอ้หูตึง ตำนานนักลากตัวใหม่ !!
  • image

image

image

หลังจากได้คลุกคลีกันมาสักระยะ ในที่สุดผมก็ค้นพบว่า เจ้าดุ๊กดิ๊กมันมีอาการหูตึงครับพี่น้อง :O
  • สุดยอดมากๆ =D>
  • แต่ไม่ต้องตกใจ ทีมงานยังเติร์กกำลังหาทางเยียวยารักษามันอยู่ครับ มั่นใจว่าเป็นอาการที่เกิดขึ้นมันเกิดเพียงชั่วครั้งชั่วคราว น่าจะรักษาให้หายขาดได้ และอาการหูตึง เรียกไม่ได้ยินนี้ จะเกิดขึ้นเฉพาะตอนน้ำหนักเยอะๆครับ 555

เราได้ทดสอบหลายครั้งแล้วจนมั่นใจ พอเราโหลดน้ำหนักเยอะ มันจะส่งผลให้หูมันไม่สามารถรับเสียงได้ครับ เรียกเท่าไรมันก็ยืนมองหน้าเฉย ตอนนี้กำลังเร่งรักษาอาการอยู่ กร๊ากกกๆๆๆ :-D

ขำๆ ยามเช้านะพี่น้อง ฮา ......
  • ฮา..ครับ :017:
  • โรคนี้กำลังระบาดอย่างหนัก อาการของโรคจะยิ่งรุนแรง ถ้าแฮนด์เล่อร์มือไม่ถึงกร๊ากกๆๆๆๆ
    ขนาดนายแบบปฏทินบางตัวยังเป็นเลยครับ เจ้านายเรียกห้านาทียังยืนนิ่ง อาการชัดเจนมาก ฮา .....
  • ใครที่เจอปัญหาเดียวกัน เอารูปมาลงประชันหน่อย เชื่อว่ามีเพียบ 555

อย่าอายครับอย่าอาย เจ้ทโด้จะรีบสารภาพก็ไม่ว่ากันเด้อออออ
  • :o023: ล้อกันเล่นอีกแล้ว :-D
  • ของปอมก็เคยมีอาการแบบนี้ไม่ใช่หรือ ฮ่าๆๆๆ
    ตอนนี้ไอ้ดุ๊กอาการหนัก เย็นนี้อาจจะต้องไปเช็คดูอีกสักรอบ
    สงสัยต้องรีบหาวัคซีนมาป้องกันแล้ว โรคนี้ระบาดหนักในกลุ่มสุนัขลากน้ำหนักเสียด้วย 555
  • เจอหนักทีไร ยืนนิ่งเป็นเสาหิน เรียกเท่าไรก็ไม่ได้ยิน กลุ้มใจจริงๆ 555
    ไม่รู้ว่าติดมาจากเจ้ทโด้หรือป่าววว ฮา ...
  • อยากทราบว่าอาการแบบนี้ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ 555imageimage
    ไฟล์แนบ
    อา.JPG 130K
    ap.JPG 245K
  • อุ่ยยย มันก็มีกันบ้าง... ถึงยังดีไม่พอ แต่ก็พอใจในผลงานนะพี่ :-D image
    ไฟล์แนบ
    อิมแพ็ค.JPG8.jpg 77K
  • หูตึงชัดเจนครับ กร๊ากกกๆๆๆ โดยเฉพาะไอ้ตัวบนอาการหนักกว่าเพื่อน
    กว่ามันจะอ่านปากลูกพี่มันออก เกือบครึ่งชั่วโมง ฮา .........
  • ปรี๊ดดดดด ฟาวล์ รับใบเหลืองด้วยครับ เขาให้เวลาแค่ 1 นาที นี่ล่อไปเกือบครึ่งชั่วโมง เค้าเสียนะ ฮา..... :-D
    กรามล็อค สนามนี้จะหูตึงรึเปล่า จะคอยดูเฉยๆ 555:-D
  • เป็นโรคที่มีมานาน 555 เราต้องรีบหาทางป้องกันซะแล้ว :-))
  • กรามล๊อค ตรวจสภาพหูทุกเช้า รับประกันไม่ตึงแน่ กระซิบเบาๆมันก็ได้ยินครับ งานเชียงใหม่คอยดูได้เลย
  • นึกว่าเปลี่ยนชื่อ ที่แท้ดุ๊กดิ๊กนิ่งทำใจก่อนนั่นเอง :013:
  • "เจ้าผม" นี่ ตึงจริง ไม่มีมุข ไม่มีกั๊ก :-)) :-)) :-))

แถม ด้วยโรค หัวใจจะวาย ให้เจ้าของด้วย =((
    เรียกไป ใจเต้นผิดจังหวะไปด้วย ฮ่าฮ่าฮ่า :m86: :m55:

image
    image
    image

:"> :"> :"> :p
    ไฟล์แนบ
    301183.jpg 231K
    301185.jpg 247K
    301187.jpg 163K
  • แต่งาน เชียงใหม่ 17มีนา 2556 นี้ จะไปพิสูจน์อีกทีซิว่า
    ระหว่าง โรคหูตึง กับ โรคลิงจั๊กจั๊ก (รักจริงๆ ...เจ้านายผม) อะไรมันจะสำคัญกว่ากัน

งานนี้ "เจ้าผม" จะไปพิสูจน์ให้รู้ว่า "ความรัก" ที่มีให้เจ้านาย ที่ผมรักชนะทุกอย่างได้ฮับ:033: :X

image
    image
    ไฟล์แนบ
    308885.jpg 180K
    333943.jpg 99K
  • โรคหูตึงในหมาลาก รักษาหายขาดด้วยความรักและการหมั่นฟิตซ้อมครับ กร๊ากกๆๆๆๆๆ
  • ใช่แล้ว สไตล์ใคร สไตล์มันครับ :-D :063:
  • ถ้าสนามเชียงใหม่ ยังรักษาโรคหูตึง ไอ้ดุ๊กดิ๊กไม่หาย ยังเติร์กเละทั้งทีมแน่ๆ ฮา ..... :p

กดดันใครไม่ได้ กดดันตัวเองดีกว่า ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
  • นั่นแหละ กำลังจะเตือนว่า แก้อาการ"หูตึง" ให้หายทันงานเชียงใหม่นะครับ เจ็ทโด้ ไม่มีเวลารอาแล้ว "เด่อะดุ๊ก หูตึง"image
    ไฟล์แนบ
    doเขมหน่ม.jpg 171K
  • ดุ๊กดิ๊กได้ชื่อให้อีกแล้วคราฟ ไอ้หูตึง ตำนานนักลากตัวใหม่ !! :-D :063:
  • อาการนี้หมาลากน้ำหนักอาจเคยเป็นกันหมดทุกตัว อย่าเพิ่งตกอกตกใจครับ แต่หมาบางตัวอาจแสดงอาการหูตึงขึ้นมาทันทีเมื่อรู้ว่า หนักละ (แถวบ้านเรียกว่ามวยสมอง) เราต้องทำการแคะขี้หูให้ :o055: แต่อย่าบ่อยครับ เดี๋ยวจะหูตึงถาวร image

ของผมจะให้โอกาศ อย่าเกิน 3 วินาที ไม่งั้นจะทำการแคะขี้หูให้ทันที (อันนี้ห้ามลอกเรียนแบบ แต่ไม่หวง) อิอิ
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 36K
  • เมื่อวานไปตรวจสอบอาการ ไอ้หูตึง ปรากฏว่าดีขึ้นเยอะ เดี๋ยววันนี้ จะเอาคลิปลงให้ดู รับประกันวงการลากกระเทือนแน่ 55
  • image

อาการ หูตึง ทุเลาลงเยอะแล้ว
    ไฟล์แนบ
    Duke.jpg 231K