ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ที่บ้านเลี้ยง pitbull กับ bulldog ใว้แล้วมันแอบผสมกันตอนไหนก็ไม่รู้
    ขอถามผู้รู้ ลูกที่คลอดออกมาจะมีปัญหาใหม
    ขอบคุณค่ะ
  • :o018:ปัญหาที่ว่าคืออะไร? งง ครับ
    ถ้าเป็นเรื่องสุขภาพ พันธ์ทางจะมีภูมมากกว่าพันธ์แท้ ด้วยเหตุว่าพันธ์แท้มีทางข้อด้อยทางพันธ์กรรม Deoxyribonucleic Acid(DNA) แต่ถ้าเป็นรูปลักษณ์ก็ไม่นาจะเป็นอะไรเหตุเพราะAmerican staffordshire terrier นั้นได้มาจากการ breed ละหว่าง Bull terrier+Bull dog แล้วจึ่งพัทนสายพันธุ์เลือยๆมา
    ไม่ควนกังวนมากนะขอรับ
  • ฟันเหยิน หางคด..แต่หัวโตตัวเตี้ยตัน..ก่างๆๆบูลี่สมใจนะ..
    ..แต่ฟันเหยินๆๆๆๆๆมากๆๆๆ
  • คลอดเมื่อไหร่เอามาโชว์บ้างนะครับอยากเห็น
    ผีบลูด็อก
  • คลอดออกมาแล้วเลี้ยงได้ครับบลูด๊อกนิสัยดีเคยเลี้ยง
    แต่ต้องไม่ทำพันธ์ต่อนะครับเดียวจะมีปัญหาตามมา
  • ชอบๆๆๆๆๆ ถ้าแบ่งลูกยังไงแจ้งในบอร์ดนะครับ
  • เพื่อนผมก็อีกคน ไปเอา bull terrier มาเลี้ยงแล้วดันไปผสมกับพิทบูล

ลูกออกมาหน้าตาแหม่งๆ หน้ายาวแต่ไม่มีโหนกดั้ง ปากไม่ลึก ตาเล็ก ตัวใหญ่ มีที่ ดูเป็นพิทบูลแค่ ไม่กี่ตัว ที่เหลือก็อย่างที่บอกละคับ แหม่งๆ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
  • เป็นแบบนี้
  • ppbb
    ไฟล์แนบ
    DSCF05272.jpg 117K
  • จะคอยชมน่ะครับ อยากเห็นเช่นกัน คงน่ารักไปอีกแบบ
  • :o001: มีลูกเอามาโชว์บ้างนะครับ อยากรู้เป็นอย่างไรครับ โหดมันส์ฮา แน่ๆ
  • :020:ผมขอตัวหนึ่ง
  • ผมว่ามันก็สวยดี ถ้าเหมือนรูปข้างบน อยากได้เหมือนกันแฮะ
  • 555+ก็สวยไปอีกแบบน่ะเนียครับถ้าออกมาแล้วขอซักตัวได้ไหมครับพี่
  • รอดูตอนคลอดแล้วกันเดี๋ยวจัดให้ค่ะ
  • ถ้าเหมือนรูปข้างบน ผมว่ามันเท่นะ ถ้ามีขอจองด้วยคน
  • :013:american pitbull + bull dog = american bulldog :030:
    แบบตัวบนก็เท่ห์ไปอีกแบบ แต่ คราวหน้าต้องระวังให้มากกว่านี้นะครับ
  • มันจะสวยครับแต่อย่าเอาไปทำพันธุ์นะ ต้องลออีกคอกที่เหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    olde_english_bulldogge_128483.jpg 123K
  • ตัวนี้เป็น อเมริกัน บลูด๊อกดั้งเดิมครับสีขาวตัวนี้ จิงๆอยากได้ อเมริกันบลูด๊อกเวอร์ชั้น เดิม แต่บ้านเราไม่มีขายและนำ เข้า ชอบ
  • หล่อป่าวฟะั
    ไฟล์แนบ
    l_264958029cbc7bbf05c6debc09e787581.jpg 49K
  • สวยครับเหมือน BULL DOG สายเก่าหายากครับ
  • คลอดเมื่อไหร่ เอามาโชว์บ้างนะครับ สนใจอยากจะขอจองสักตัวครับพี่ ชอบของแปลก
  • น่าสนเหมือนกัน ถ้าคลอดออกมาแล้ว เอามาให้ชมบ้างนะ
    เพื่อสนใจอยากจะซื้อไปเลี้ยงดู