ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีครับผม
  • น้องพิทบูลผม 1.เป็นพันธุ์แท้ไหมครับผมพึ่งหัดเลี้ยง 2.เป็นสายไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 290K
    2.jpg 295K
    3.jpg 234K
    4.jpg 270K
    5.jpg 296K
    6.jpg 273K
    7.jpg 258K
  • น้องพิทบูลผม 1.เป็นพันธุ์แท้ไหมครับผมพึ่งหัดเลี้ยง 2.เป็นสายไหนครับ 3.อยากทราบว่าน้องเขากินอาหารเบื่อๆอาหาร มีสูตรไหนแนะนำไหมครับที่อ้วนๆล่ำๆโตมาสวยๆน่ะครับ ขอบคุณทางเว็ปและสมาชิกทุกคนด้วยครับ ผมเป็นน้องไหม่ ชื่อตั้ม ขอฝากตัวด้วยครับ
  • *-*
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 290K
  • จากที่ดูรูป เป็น พิทบูล Red Rose นะครับ จะแท้หรือไม่นั้น ต้องดูสายทาง พ่อหมาและแม่หมา ว่าเป็นพิทบูลหรือเปล่า ถ้าพ่อแม่เป็นพิทบูล ลูกสุนัขตัวนี้ก็เป็นพันธุ์แท้ครับ L-)
    ส่วนเรื่องอาหาร ส่วนตัวผมให้กินอาหารเม็ดผสมเนื้อไก่บดต้มและไข่ต้มคลุกให้เข้ากันแล้วให้เค้ากินครับ ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ F1 ม่วงสูตรลูกสุนัขครับ ส่วนเรื่องที่เค้าเบื่อๆอาหาร ต้องอย่าตามใจเค้าครับ ให้กินเป็นเวลา เมื่อถึงเวลากินก็เอาอาหารมาให้เค้ากิน จับเวลาดูสัก 15 นาที ถ้าไม่กินหรือกินไม่หมดก็ยกออกเลย แล้วให้เค้ารอกินอีกทีในมื้อต่อไป ทำแบบนี้ทุกมื้อ ฝึกเค้าให้มีระเบียบวินัยในการกิน ทำแบบที่ผมแนะนำผมเชื่อว่าต่อไปเอาอาหารมาตั้งเมื่อไหร่กินเกลี้ยงแน่ครับ :031:
  • จากที่ดูรูป เป็น พิทบูล Red Rose นะครับ จะแท้หรือไม่นั้น ต้องดูสายทาง พ่อหมาและแม่หมา ว่าเป็นพิทบูลหรือเปล่า ถ้าพ่อแม่เป็นพิทบูล ลูกสุนัขตัวนี้ก็เป็นพันธุ์แท้ครับ L-)
    ส่วนเรื่องอาหาร ส่วนตัวผมให้กินอาหารเม็ดผสมเนื้อไก่บดต้มและไข่ต้มคลุกให้เข้ากันแล้วให้เค้ากินครับ ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ F1 ม่วงสูตรลูกสุนัขครับ ส่วนเรื่องที่เค้าเบื่อๆอาหาร ต้องอย่าตามใจเค้าครับ ให้กินเป็นเวลา เมื่อถึงเวลากินก็เอาอาหารมาให้เค้ากิน จับเวลาดูสัก 15 นาที ถ้าไม่กินหรือกินไม่หมดก็ยกออกเลย แล้วให้เค้ารอกินอีกทีในมื้อต่อไป ทำแบบนี้ทุกมื้อ ฝึกเค้าให้มีระเบียบวินัยในการกิน ทำแบบที่ผมแนะนำผมเชื่อว่าต่อไปเอาอาหารมาตั้งเมื่อไหร่กินเกลี้ยงแน่ครับ :031:
  • ขออภัยด้วยนะครับ พอดีกดแสดงความคิดเห็นแล้วมันค้าง กดไป 3 ครั้ง เลยขึ้นมาแบบนี้ :001:
    :-D :-D :-D
  • ขอบคุณครับ คุณ brembo_BP รูปพ่อแม่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ ไปซื้อที่ร้านมาหนะเห็นน่ารักดีชอบเลยเอามาครับ ตัวผู้หมดไปก่อนมาไม่ทันเลยเอาตัวเมียมาแทน โตมาจะสวยไหมครับตัวเมีย แต่ก้อรักมากครับ นิสัยขี้เล่นดี เล็กแบบนี้ยังดูสายไม่ได้ใช่ไหมครับ แล้วเรดโนส ต่างกับสายอื่นยังไงครับ
  • ยินดีด้วยนะครับ จะตัวผู้ หรือตัวเมีย ก็ขอให้เรารักเค้าเหมือนที่เค้ารักเรานะครับ ถ้าเราดูแลเค้าดี ทั้งเรื่องอาหารและการออกกำลัง ผมเชื่อว่าโตมาต้องสวยแน่นอนครับ ที่สำคัญอีกเรื่องนะครับ เรื่องวัคซีน ทำให้ครบตามที่หมอนัดนะครับ สุนัขจะได้มีภูมิคุ้มกันจากโรคต่างๆครับ :o001:
  • อ่อ ขอบคุณครับผม จะเลี้ยงไห้ดีเลยครับ ต้องพาไปหาหมอบ้างแล้วครับจะได้ไปเช็คด้วย แล้วจะพาน้องไปตัดหูด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ มือไหม่อยู่ครับ อิอิ :013:
  • ครับ ขอให้มีความสุขกับสมาชิกใหม่ในบ้านนะครับ
  • ครับผม *-* :-))