ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหน่อยครับ
  • สวัสดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ หมาผมอายุ เกือบ 9 เดือนแล้วกินก็เยอะน่ะแต่ไม้อ้วน ไม่หนา ยาถ่ายพญาติก็กินแล้ว หรือว่ามันอยู่ในช่วงยืดตัวครับ ขอบคุณมากครับimage
    ไฟล์แนบ
    kt3.jpg 195K
  • 9เดือนยังไม่เต็มครับ1.8-2.6 เดือนขึ้นไปถึงจะเต็มที่ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสายเลือดด้วยนะครับ ช่วงนี้ออกกำลังกาย กินก็พอประมาณ อ้วนมากหลังแอ่นขาก็จะเสียเอานะคร๊าบบบบ....ใจเย็นๆครับท่าน
  • ทีคนอ้วนยังอยากลดน้ำหนักกันแทบตาย เข้าคอร์สลดน้ำหนักกันทีเป็นหมื่นๆ แต่ทำไมหมาที่เลี้ยงดันอยากให้มันอ้วนละครับ
    จากที่ดูหมาก็แข็งแรงดี นั่นก็น่าจะพอแล้ว หนาไม่หนาพันธุกรรมเป็นตัวกำหนดครับ
  • ให้กี่มื้แ ให้กินอะไรอยู่9เดือน เช้าเยนก้อพอแหละ เสริม บลูลี่แม้ก แล้วให้กินอาหารเมด แนะนไเอกตรีมบลูลี่ หรือไม่ไห้อาหารเม็ด กเ็โครงไก้บทระเอียด รับรองสังเกตุอาทิตนึง จะเห็นชัดว่าไหบ่ขึ้น ผมสมอาหารเม็ดก็ดี ใส่าน้ำมันแซลม่อน ลแงดูครับผฝ
  • ก็อ้วนนะครับดูจากท่านั่งแล้วแถมขาหน้าตัวที่อยู่ข้างหน้าก็ดูไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ อ้วนๆกินแล้วนอนอ่อนแอขาเสีย หน้าทิ่มตูดโด่งเป็นรถซิ่งญี่ปุ่น 5555 ก็ดีนะครับน่ารักดี
    ปล.แสดงว่าไม่รักหมานะนี่ :-D
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำและข้อมูล พอดีเปรียบเทียบกับตัวลายเสือมันเริ่มหนาตอนอายุ 8 9 เดือน แต่เป้นสาย Gotti เป็นตัวเมีย ส่วนอีกตัวเป้นตัวผู้ สาย Rezor กินเยอะกว่าตัวเมีย แต่จี๊ดมากอยุ่ไม่นิ่งเลยและแข็งแรงมาก ผมให้กิน F1+หมูต้ม หรือโคงโก่ต้มครับ แต่ไม่ซีเรียสครับ แค่อยากรู้ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ