ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล ชลบุรี
  • ขอถามหน่อยครับ บางแสน ศรีราชา มีทีม พิทบูลลากน้ำหนักมั่ยครับ
  • อยากทราบด้วยครับ อยู่บอวินครับ
  • ผมปลวกแดง ครับ
  • ผมอยู่ ปลวกแดงครับ
  • ผมทำร้านอาหารอยูสะพาน4ครับ
  • อยูแถวไหนของปลวกแดงครับ
  • จินดารมย์ 4 ครับ อยากเห็นวิธีการฝึก อยากไปดูครับ เมลครับ achiraya_hin@hotmail.com แอดเฟสมาครับพี่
  • เอคุณ yoyosonic เนี่ยใช่ที่เคยพา Red Nose หล่อๆล่ำๆมาวิ่งหน้าโครงการบ่อยๆรึเปล่าครับ ;-)
  • ครับ พี่ พามาตอนมืดเกือบทุกวัน
  • ผมอยู่หนองชากคับ แถวๆบ้านบึง
    ว่างๆก้อมาแลกเปลี่ยนกันได้คับ
  • ไปบ่อยครับ บ้านบึง หาเพื่อนเล่นหมาลาก ครับ เล่นอยู่คนเดียวใครเห็นเขาว่าผม บ้าทรมาน หมา ต้องเอามาออก กำลังตอนค่ำๆ
  • ผมก็ไปรับลูกสาวเกือบทุกวันแหล่ะครับทำงานอยู่ที่โครงการนั่นแหล่ะครับ ไว้คราวหน้าเจออีกจะเข้าไปทักทายนะครับ ;-)
  • ครับพี่ Pakom ลูกพี่อยู่ฝ่ายขายที่โครงการ รึเปล่าครับ คนไหนหน้อ อ้อพี่เลี้ยงพิทเปล่าครับ คนปลวกแดงเลี้ยงเยอะแต่ไม่มีทำกิจกรรม บูลลี่เยอะ
  • yoyosonic ผมก้อฝึกช่วงเย็นๆอ่ะครับติดกะถนนใหญ่ด้วยมีคนมองในภาพลบเหมือนกันแต่....ไม่แคร์สื่อคับเราเลี้ยงเรารักเราเข้าใจเป็นพอว่างๆก้อแวะมาเล่นด้วยกันก้อได้นะคับ ผมกำลังหาเพื่อนที่รักหมากิจกรรมเหมื่อนกันคับ

:063:
  • ถูกต้องแล้วครับ :063: เลี้ยงตรับแต่ผมเล่น BULLY น่ะครับ
  • ครับ ไว้มีโอกาศแล้วเจอกันนะครับ
  • ทางตะวันออกรู้สึกว่าจะนิยมแนวบูลลี่กันเยอะ แนวกิจกรรมน้อยมากๆครับ ถ้าว่างแวะมา พิตบูลคาเฟครับ จะแนะนำเทคนิคการฝึกให้
  • พิทบูลคาเฟ ที่ดีวันรึเปล่าครับ
  • ใครสนใจตัวนี้บอกได้นะครับลูก XR เฮฟวี้ ของพี่โฟคราคาไม่แรงครับอยู่ชลบุรีครับผม 0823222498 :-c image
    ไฟล์แนบ
    336414.jpg 106K
  • ตอนนี้ผมมาอยู่หนองอิรุณไม่ไกลจากหนองชาก กะลงหาเพื่อนอยากเอาสมุนที่บ้านลงมาหาที่ลาก
  • ถ้ามีแก๊งแล้วมาประกาศบอก ด้วยนะครับ เดียวเอาลูกชายไปเล่นลากด้วย แถวบ้านบึงไม่ไกลจากบ้านผม 30 กว่าโลเอง
  • ผมก้ออยู่บ่อวินครับ กิจกรรมไม่มากครับแค่ลากยางกับสปริงโพล. เดี๋ยววันใหนว่างจะไปเล่นด้วยนะครับพี่โจเตี้ยว55555555
  • 083-1114782 โมทย์ครับ
  • บ่อวิน พิทบูลกิจกรรม มีด้วย ร่วมตัวเมื่อไรบอกด้วยนะครับ 081-6876335 ปิยะครับ วันเสาร์ หรืออาทิตย์ ตอนเย็น น่าเอามาแลกประสบการ์ณกันนะครับ ผมจะได้ขอความรู้มั่ง แต่พี่สังกัดกลุ่มจันทร์ นิแล้วมาอยู่บ่อวินได้ ไง
  • ทางกลุ่มPitbull Naver Dies จะจัดมิทติ้งเล็กๆเพื่อพบปะพูดคุยกัน และ นำพิทบูลมาเล่นกิจกรรมร่วมกัน
    ในวันอาทิตย์ที่10กุมภาพันธ์2556พี่ๆท่านใดว่างและสนใจจะนำพิทบูลมาร่วมสนุกกันก้อเชิญได้น่ะคับ
    เวลาเริ่มประมาณ14.00น.เป็นต้นไป. สถานที่ฝาย อ.หนองใหญ่ เบอร์โทรติดต่อ 089-7505184 (อ.อาทิตย์)

ปล. เป็นการร่วมกลุ่มกันเล็กๆคับเน้นมิตรภาพ และสิ่งที่เรารักเหมื่อนกัน [-O<
  • เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ แถวปลวกแดงบ่อวิน บ้านบึง มือใหม่จะได้ไปร่วมกันครับ
  • @ yoyosonic
    ชื่นชมในความมุ่งมั่น เห็นข้อความในอีกกระทู้ว่า..กำลังให้น้องทำลากอยู่ :063:

:062: :062: ซู้ดยอด สู้สู้ ครับ

แต่ฝากซักนิด เรื่องราง จริงๆแล้วด้วยประสบการ์ณไม่สำคัญเท่าไหร่
    เล่นอยู่คนเดียว ทำแบบง่ายๆประหยัดงบจะดีที่สุด เพราะแค่ให้คุ้น เสียงลากไม่ตกใจเวลาออกตัว

แต่การฝึกให้ได้ผลจริง ก็น่าจะลากยางไปกับเจ้าของไปกลับ ได้ระยะ ได้คำสั่ง ได้ออกเหงื่อร่วมกัน :m01:
  • ครับพี่ ผมดูแบบของพี่สู้ แต่เอายาว 8 เมตร กว่า 1 เมตร ลองมาหมดแล้วครับ ทำได้เป็นที่น่าพอใจมาก
    ลากยางเดินเรียก กำลังมา6 เดือน ฝึกออกตัว น้ำหนัก 40 โล ทำได้ แล้วก็ลดลงตามลำดับ
    ที่แอบดู คลิบคนอื่น แล้วมาดูของตัวเอง ผมพอใจล่ะ
    ส่วนทำราง เดียวถ้าเสร็จ จะขนมาระยองครับ บ้านผม 60 ตารางวา ว่างได้ อยู่
    ผมเป็นคนถ้าจะทำอะไร ต้องทำไห้ดีที่สุด
  • :-bd :-bd :-bd

ซู้ดยอดดดดด :063:
    ยินดีด้วย ชื่นชมในความมุ่งมั่น ทั้งๆที่เล่นและฝึกคนเดียว
    ไว้หาวิธีเอาภาพมาฝากบ้างล่ะ ถ้ายังส่งไม่ไดhก็ฝากมา อีเมล์ พี่ pitbull_ff@hotmail.com :033:

พี่ฝากไว้หน่อยครับ...

กีฬามีแพ้ มีชนะ สิ่งอื่นใดคือความสุขระหว่างการฝึกซ้อม พิต กับ เรามากกว่า
    เรื่องกำลัง เรื่องแรง เหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่หากเสริมเรื่องคำสั่งเข้าไปด้วยมันคือเสน่ห์ ที่น่าสัมผัส ไม่เบานะครับ

พี่ฝากคลิปตัวอย่าง คำสั่งดีๆของมืออาชีพให้นะ

• และ2 คลิปนี้ กำลังพยายามฝึกชีตาร์ อยู่
    ลองดูถ้าไหวลองฝึกไปพร้อมๆกันนะครับ เพราะวันข้างหน้าหากงานลากบูมขึ้นกว่านี้

ต่อไปต้องมีพวก ดัดจริตออกมาติติง กล่าวหาว่าเรากำลังทรมานสัตว์
    การลากด้วยคำสั่ง และ รอยยิ้มความสุขและความเต็มใจลากของพิต ที่มีให้เจ้าของจะเป็น คำตอบที่ดีที่สุดครับ

ลองดู เราทำได้

• ขอบคุณตัวอย่างคลิปความรู้ดีๆของพี่สู้น่ะคับ จะได้นำเกล็ดของแต่ละคลิปมาไว้ฝึกกับเด็กๆที่บ้านบ้าง
    ผมชอบ น้องพลอย ของประทานหนุ่มจัง :o040:
  • @ aod_aod เสียดายช่วงนี้ต้องซ้อมเตรียมแข่ง
    ไม่พร้อมไป มิ้ตติ้ง ด้วยเลย อ.อาทิตย์ ฝึกพิตเก่งผมจำได้ขนาดเจ้าเก้า คลั่งๆยังเอาซะนิ่งด้วยคำสั่งเลย :063:

@ yoyosonic ลงภาพโอชิ ทดสอบไว้ให้ในกระทู้นี้ก่อน

บางภาพย่อแล้วเล็กไป พี่ขยายให้เลยไม่ชัดเท่าไหร่
    วันหน้าถ่ายอัพมาใหม่ แล้วไม่ต้องย่อเล็กมาก เปิดกระทู้ให้โอชิแล้วเดี๋ยวลงให้ใหม่ครับ

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC01747.jpg 86K
    DSC01745.jpg 81K
    DSC01750.jpg 83K
    DSC01761.jpg 80K
    DSC01768.jpg 81K
  • ถ้าจำไม่ผิด โอชิ นี่ใหญ่ตามบรรพบุรุษไม่แพ้ 502 กอลฟ์ ชัยภูมิ แน่ๆ :063:

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    20130201_091706.jpg 264K
    20130112_085243.jpg 277K
    DSC01785.jpg 229K
    DSC01774.jpg 260K
    DSC01777.jpg 241K
  • ภาพสุดท้าย เนี่ย :o071:

ถ้าโอชิ สดชื่น และ กระหายที่จะลากโดยธรรมชาติ :063:

พี่ว่าพร้อมไปเชียงใหม่ลองสนามแล้วนะ
    ถ้าพร้อมไปกับพิตนนท์เลยก็ได้ เราเอา 6ล้อ บรรทุกพิตไปต่างหากคันหนึ่งด้วย มีที่ว่างพอ
    หรือถ้าว่างวันที่16กพเจอกัน D1 หรือ 23 กพ มีซ้อมใหญ่ ที่บางใหญ่เชิญมาทดสอบรางได้นะ :033: :062:

image
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2013-02-07-07-31-19.jpg 247K
  • ขอบคุณมากๆ ครับพี่ รูปผมถ่ายไม่เก่ง เลยไม่ชัด แค่นี่ผมก็ดีใจมากแล้ว
    ได้โชว์รูปในพิทบูลโซน ถึงจะไม่มีใครเห็น ผมก็ดีใจมากๆครับ
    กระทู้นี้มันตกหน้าแล้วเนาะ เดียว ที่10 จะไปลองราง ที่หนองซากครับ
    ไม่รู้ว่าจะ ยอมลากรึเปล่า เคยพาไปนอกถิ่น ไม่ยอมลาก ดมอย่างเดียว
  • @power_pit ไม่เป็นไรคับพี่สู่ไว้โอกาสหน้าได้คับแค่รู้ว่าจะมาก้อดีใจแล้วคับพี่
  • มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ไม่กล้าเอาที่บ้านมาโชว์เลยอายจังงง
    ผมพักม.บ้านประภัสสร8บ่อวิน เปิดร้านอาหารที่สะพาน4ชื่อร้านบูรพาสะพาน4หรือชื่อเดิมบูรพาไม่แพ้ถ้าว่างๆเรียนเชินนะครับอ่อลืมบอกไปผมชื่ออันนะครับ เบอ0894445644 มีมีตติ้งแจ้งบ้างนะครับอยากเหนหมาสวยๆครับ
    ขอบคุนมากครับ
  • @Yok_timm พี่อันคับไม่ได้อยู่ที่สวยหรือไม่สวยหรอกคับพี่อยู่ที่ความรักและความเอาใจใส่ให้กับเค้ามากกว่าคับพี่เดี๋ยวโอกาสหน้ามีมิทติ้งร่วมตัวกันรบกวนพี่มาร่วมสนุกกันนะคับ มาแลกเปลี่ยนกัน จะได้รู้จักกันมากขึ้นคับ
    ถ้ามีผมจะโทรหาพี่ล่วงหน้าเลยคับ :-c
  • ไปมาแล้ว ต้องกลับมาฝึกใหม่ เจอลีลา การลากของไอ้เก๋าแล้ว อายเลย
    โซดาก็ไม่เลว
    วันหลังพี่อัน ไปด้วยกันก็ได้ครับ
    อ๊อดมีรูปเอามาลงหน่อยสิ ผมลงไม่ได้ เปิดกระทู้ใหม่เลย
  • ขอเบอร์คุน yoyosonic หน่อยคับเผื่อวันไหนจะไปดูน้องหมาคับ
  • 0816876335 หลัง 5โมงเย็น ถ้าผ่านมา เข้ามาเลยครับ
    เดียวเวลาผมไปซื้อ อาหารหมา ที่บ่อวิน จะแอบไปดูร้านอาหารครับ
  • @yoyosonic รูปไรหรอพี่วันนั้นไม่ได้ถ่ายไว้เลยคับ
  • มีเมลปะ มีอยู่แต่ไม่ชัดนะ จะส่งรูปไอ้เก๋าตอนกระโดน มาโชว์หน่อย
    แต่ไม่ชัดถ่ายจากวีดีโอ รึจะไห้ส่งทางโทรสับ
  • Jirawat_013@hotmail.comส่งมาเลยพี่เดี๋ยวต้องรอลงในคอมเหมื่อนกันคับผมก้อเล่นจากไอแพด
    แต่ก้อส่งมาคับเดี๋ยวผมลงให้
  • เลิกงาน 5โมง กลับถึงบ้านเกือบ6โมง ครับ วันนี้ลืมเอาโทรศัพท์ไป
    ลืมไว้บ้านขอโทษ คุณอันด้วย
    แอดเฟสผมไว้สิ ใช้ชื่อ อชิรญา สุดที่รัก
  • เรามาชมน้องโอชิลากimageimage
    ตามมาด้วยหหมาบินimageimage
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2013-02-10-19-30-50 (1).jpg 192K
    Screenshot_2013-02-10-19-32-18.jpg 181K
    Screenshot_2013-02-10-19-43-33_resized.jpg 79K
    Screenshot_2013-02-10-19-42-41_resized.jpg 49K
  • รูปผมถ่ายจาก วีดีโอเลยไม่ชัด นะครับ