ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ ยินดีต้อนรับ
  • พี่เห น้องๆคิดถึงเด้อ
  • ท่านพิทดอน พิทหนึ่งครับ
    สน 3 สีเปล่า 5555
    คิดถึงทุกท่านครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    F1.JPG 96K
    F2.JPG 57K
  • เป็นอะไรที่ชอบมากที่สุดเลยสีนี้ ตัวนี้โดนน่าจะเอาเรื่องดี
  • พี่มาร์คแวะมาเยี่ยมต้อนรับเร็วครับชาวพิทอำนาจ
    คู่แฝดครับท่านพี่เห
  • ก็แอบมาอ่านบ่อยๆครับ แต่ไม่ค่อยได้แสดงความเห็น ส่วนมากจะเล่นที่หน้าแรกเป็นหลักครับ
  • เอาลูกสาว มาฝากชาวอำนาจครับ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • นานแล้วไม่ได้ถ่ายรูปกับพิทบูลของตัวเอง แล้วคุณหละถ่ายรูปกับพิทบูลแสนรักครั้งสุดเมื่อไร เอารูปมาโชว์กันมั่งนะครับเพื่อนๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0291_resize.jpg 142K
  • สวัสดีครับท่าน รูปนี้เท่ห์มากเลยครับท่านประธานเห มาทำให้สาวๆใจละลายอีกแว้ววว555
    image
    คิดฮอดทุกๆท่านด้วยเด้อคร๊าบบบบ....
    ไฟล์แนบ
    DSC04584.JPG 78K
  • -อย่างเท่ เลยพี่เห ใครหล่อกว่ากันละเนี่ย ;-)
    -ท่านโตรูปท่านรึนี้ ไม่ค่อยเหมือนเลย ไม่มีหนวดเครา จำบ่ได่ :-D
  • พี่เห ขึ้นคัดเอ้าหน้าบ้านเลยพี่
    ท่านโต 101 ใสเน้อทั้งคนทั้งหมาเล้ย
    เฮียชาย ว่าง ๆ อัพ CC ให้เิบิงแนเด้อ
  • ๕๕๕๕ ขอบคุณที่ชมครับ ท่านโตร้อย กับท่านช้าย ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ ส่วนโตศรี บ่อยอยู่แล้วทางเฟส ปีใหม่นี้ขอให้คุณพรศรีรัตนไตร จงดลบันดาลให้เพื่อนๆและครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญ ไม่มีโรคภัย สุขภาพแข็งแรงด้วยกันทุกท่านในบ้าน(พิทบูลโซน)หลังนี้นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0495_resize_resize.jpg 136K
  • เท่ห์ๆกันทั้งนั้นเลย รู้สึกเพื่อนเสี่ยวเราดูหนุ่มขึ้นอย่างผิดปกติ สงสัยจะเป็นเพราะกล้องดี ฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณหลายเด้อ ... ป๋า
    รูปข้างบนลูกสาวถ่ายให้ครับป๋ามาร์ค แต่รูปข้างล่างนี้ลูกชายถ่ายให้ครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_032811.jpg 192K
  • ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ
  • ภาพสวยมากๆ เลยค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    หมูหวานสบาย ๆ ค่ะ.jpg 85K
  • image

ขอให้มีความสุข ร่ำรวยๆ กันทุกท่านน่ะครับ..... :033: :036:
    ไฟล์แนบ
    happy new year.gif 54K
  • หวัดดีปีใหม่ครับทุก ๆ ท่าน
  • สวัสดีปีใหม่พี่น้องชาวอำนาจ ขอให้มีความสุขตลอดปีและตลอดไปนะคร๊าบบบ :m59:

• สิ่งที่หวัง ที่ฝัน กันเอาไว้
    ขึ้นปีใหม่ ได้ตามจิต ที่คิดหวัง
    ให้ร่ำรวย เป็นเศรษฐี มีพลัง
    ให้โด่งดัง ด้วยความดี มีน้ำใจ
    ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีพเชิด
    ให้ประเสริฐ กตัญญู รู้เลื่อมใส
    ให้มีสุข ไร้ทุกข์ ตลอดไป
    ให้สมใจ ปรารถนา ทุกสิ่งเทอญ
    " สุขสันต์วันปีใหม่ ครับ "
    " Happy New Year 2013"image
    ไฟล์แนบ
    282986_405883932825869_1870987252_n.jpg 213K
  • สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน ขอให้ทุกท่านสุขสมหวัง ดังสมประสงค์
    -กว่าจะกลับมาทำใจอยู่นานเลย..555...
  • หนาวๆกับแดดๆที่บ้านimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0974.jpg 180K
  • สงสัยเพื่อนเราจะเอาดีทางถ่ายรูปเสียแล้ว 55
  • เปล่าหรอกเพื่อนเสี่ยว เสียดายตังค์กว่าจะซื้อกล้องใช้เวลาเกือบสองเดือนเพื่อตัดสินใจ เลยต้องใช้มันให้คุ้มค่าหน่อย แต่ตอนนี้บอกได้เลยว่าคุ้มมากเมื่อเทียบกับความสุขที่ครอบครัวได้รับจากการใช้งานของมัน ๕๕๕ ไงก็ขออีกซักรูปละกัน ๕๕๕image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1981.jpg 118K
  • ธีรพงษ์ งานนี้ต้องเหลียวหลังแทนเหลียวรักวงษ์แล้ว 555

ฝีมือรุดหน้าไปไกลมาก ผมยังถนัดใช้แต่โหมดออโต้อยู่เลย
  • ดีนะที่ธีรพงษ์ไม่ใช้ท่ากวางเหลียวหลัง ไม่งั้นผมแย่แน่ ๕๕๕ ฝีมือตอนนี้ยังอยู่ชั้นประถมอยู่เลยป๋า กว่าจะจบมหาวิทยาลัยคงอีกหลายปี ขำๆไปก่อนตอนนี้ยังขาดๆเกินๆอยู่เยอะเลย หุๆ
  • เดี๋ยวเจอเพลงมวยออโต้สท้านโลกา กลางวัดกลางคืนปรับโหมดตัว A จบ 55
  • ออโต้ก็ดีป๋าไม่ต้องไปเสียเวลากับมันมากเพราะโปรแกรมแต่งภาพช่วยปรับได้บ้าง แต่ผมว่ามุมมองสำคัญที่สุด ถ่ายมาไงก็อย่างนั้นแก้ไม่ได้ครับ ๕๕๕ แต่ผมว่าป๋าก็ถ่ายได้ดีขึ้นกว่าเดิมมากเลยนะ ขอบอกมุมมองป๋าก็ใช่จะธรรมดาแล้วนะตอนนี้ (แอบเข้าไปดูอยู่ ฮิๆ)
  • ว่าแล้วก็ขออีกรูปนะ แฮ่ะๆ (ย่อภาพเล็กไปหน่อย)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_217212.jpg 198K
  • หล่อเหมือนพ่อ น่ารักเหมือนแม่ แต่อย่าซ่าส์แบบลุงนะ มันเหนื่อย ฮา .....
  • ลุงซ่าจนหยดสุดท้าย แต่อาชิวซ่าจนขวดสุดท้ายคร๊าบบบ
  • เดี๋ยวจะหาโอกาสขึ้นไปถล่มถึงอำนาจอีกสักรอบ 555

จะเอา G1X ไปท้าประลอง
  • ได้เลยป๋า เอาช๊อทต่อช็อทเดิมพันเบียร์กัน คนอื่นได้กินด้วย 555
  • image

โปสเตอร์ประชาสัมพันธ์งานมาแล้วครับ รบกวนช่วยกันโปรโมทหน่อย
    งานนี้จะเป็นการรวมสุดยอด นักลากน้ำหนักที่เก่งที่สุดของประเทศไทย มาร่วมประลองพลังชิงความเป็นนักลากอันดับหนึ่ง การแข่งขันสะสมคะแนนสนามที่หนึ่งของปี ใครจะครองบัลลังค์ แชมเปี้ยนประจำปี โปรดติดตามครับ
  • ถ้างานไม่เยอะเจอกันแน่ครับที่งานลากเชียงใหม่ เพราะมีธุระไปหลายที่เลย(ไปเที่ยวน่ะครับ ๕๕๕) ช่วงนี้เที่ยวทุกเดือนเลยครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าก็ไปเวียดนามอีก ชีพขจรลงเท้าครับ ช่วงนี้หนาวไงก็ดูแลทั้งคนทั้งสุนัขของตัวเองด้วยนะครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2493.jpg 206K
  • น่าอิจฉาแท้เพื่อนเรา
  • อาชิวกลายร่างเป็นแวมไพร์หรือพิทบูลดีimage
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1432.jpg 235K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2575.jpg 190K
  • image
    เชิญชวนเพื่อนๆที่มีกล้องใช้มันสร้างความสัมพันธ์กับคนในครอบครัว ได้ทั้งความสนุกสนาน ความผูกพัน และความทรงจำดีๆที่เราไม่อาจย้อนเวลากลับไปหามันได้ เด็กๆอีกไม่นานเขาก็โตและแยกย้ายออกไปสร้างครอบครัวของเขาเอง ก่อนถึงช่วงเวลานั้นเรามากอบโกยตักตวงเก็บความรู้สึกดีๆต่อกันไว้ครับ เผื่อแก่ไปแล้วจะได้มีภาพรำลึกความทรงจำไว้ดูกันสองตายายครับ (เสียดายแอ็คแวมไพร์ถ่ายไว้แค่ ๓ รูปเอง ๕๕๕)
    ไฟล์แนบ
    When%20the%2.jpg 188K
  • ขอหวานๆแบบสาวน้อยในฝันมั่งครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8558.jpg 144K
  • แม่ลูกสุขสันต์ (ถ่ายที่ภูเรือครับ)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8980-2.jpg 180K
  • ขอแบบ Colorful มั่งนะครับ (ถ่ายที่ Flora Park วังน้ำเขียว)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1917.jpg 220K
  • ฝีมือรุดหน้าไปไกล ยอมแพ้แล้ว
  • ป๋าถ่ายอย่างเดียวไม่ใช้โปรแกรมแต่งภาพช่วย ผมได้เปรียบป๋าอยู่แล้ว ๕๕๕๕ (รูปต้นฉบับรูปบนนี้ผมถ่ายไว้ตอนเริ่มหัดถ่ายได้ประมาณเดือนนึง)image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-431.jpg 226K
  • ใช้โปรแกรมอะไรแต่งครับ ยากไหม
  • ใช้โพโต้ช๊อบครับป๋า ดูเหมือนยากแต่พอลองผิดลองถูก เอาภาพมาตัดแปะ โคลนนิ่งจุดต่างๆมาทับ ระบายสี ฯลฯ ต้องลองป๋าผมก็มั่วๆทำดูเรื่องจริง ทุกครั้งที่ทำก็จะได้เรียนรู้อะไรเพิ่มเติมขึ้นไปเรื่อยๆเองครับ (ภาพต้นฉบับถ่ายพร้อมภาพกระทู้ด้านบนครับ) image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-561.jpg 258K
  • ช่างภาพมืออาชีพเค้าหนาวจะตายกันอยู่แล้วนะครับท่านประธานเห
    อย่าไปแย่งอาชีพเค้านะครับท่านฮ่าๆๆ :063:
  • ๕๕๕๕ ขอบพระคุณครับท่านประธานโตมากครับที่ให้เกียรติ ได้แค่งานอดิเรกเท่านั้นแหละครับ ยังห่างไกลมากกกกเลยครับ ได้ถ่ายได้แต่งรูปก็คลายเครียดดี ได้ฝึกการสร้างจินตนาการ(ความคิดริเริ่ม) และฝึกสมาธิด้วยครับ

นี่ภาพต้นฉบับครับ (หอนาฬิกา จ.อำนาจเจริญ)image

นี่แต่งแล้ว (ทำแบบง่ายๆไม่สลับซับซ้อนเหมือนพวกมืออาชีพครับ ยังไม่เนียนเท่าไร ความรู้ยังน้อยอยู่ ๕๕)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_80011.jpg 186K
    IMG_79991.jpg 217K
  • แถมอีกซักรูปนะครับอย่าว่ากันเด้อ กำลังฝึกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_80021.jpg 189K
  • ลงเกี่ยวกับพิทบูลมั่งเดี๋ยวจะหาว่าลงผิดเว็ป ๕๕๕image
    ไฟล์แนบ
    spring_landscape.jpg 270K