ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

xxxx ทำไงดีค่ะ Hippo เป็นจุดขาว xxxx
  • รบกวนปรึกษาผู้รู้ พอจะแนะนำได้หรือเปล่าค่ะ ว่าเกิดจากอะไร
    เคยไปถามหมอ หมอบอกว่าเกิดจากเชื้อแบคทีเรียค่ะ เพราะ Hippo
    ชอบนอนที่เปียกชื้น หมอเลยให้ spray มาพ่น แต่ก็ยังไม่หายค่ะ
    หรือว่าผิว Hippo เค้าจะแพ้ง่ายคะ ....image
    ไฟล์แนบ
    hippo.jpg 39K
  • เรื่องเล็กครับ เดี๋ยวก็หาย
  • เอายาแดงชุบสำลีทาทั้งตัวเช้าเย็นครับ
  • ผิวพิทบลูแพ้ง่ายก็น่าจะรู้อยุ่แล้ว สาเหตุเกิดจากชอบไปนอนพื้นที่เปียกก็รู้อยุ่แล้ว แต่........ X( หึหึหึ (สงสัยอยากจะหาประสบการณ์^^)

วิธีรักษาไปเลยรีบๆเลยครับ ช่อง GO มุมขวาบน พิมพ์คำว่า "ตุ่ม" มีวิธีรักษาอยุ่ครับ ลองหาอ่านเอานะครับ รวมถึงวิธีการดูแล หรือทุกเรื่องอ่ะ อยากจะรู้อะไรลองพึงตนเอง และพิมพ์หาข้อมูลเองก่อนที่จะเปิดกระทู้ใหม่เลยครับ นานกว่าจะมีใครใจดีมาตอบให้ครับผม

ถ้าลองหาเองแล้วไม่ได้คำตอบอย่างที่ต้องการ หรือว่าไม่ตรงกับอาการ เม้นมานะครับ เดี๋ยวจะช่วยหาข้อมูลลงให้ครับ (ใจผมคืออยากให้พึงตนเองก่อนครับหาไม่ได้จริงๆแล้วค่อยเปิดกระทุ้ใหม่ครับผม)
  • ขอบคุณค่ะ
  • คีเรือนแด๊ก ครับ ธรรมดา ตากแดดบ่อยๆ อาบน้ำ ทำไงก็ได้ ให้ เค้า สะอาด
    นี่ยังเปนน้อยครับ เด๋วหายเองครับ
  • อาบด้วยน้ำ EM จะมีกลิ่นเหมือนหมาคลุกซีอิ๊ว ตากแดดเช้าอ่อนๆ สัก 10-20 นาที ก็แจ่มนะคร้าบ
    เพื่อมผมใช้ น้ำหมักป้าเชงอ่ะครับ หายเหมือนกันนะ ขนขึ้นเงาวับเลย ^^ ลองดูครับผม

แต่ยังไงก็ให้เค้าเลิกนอนที่ชื้นก่อนเลยครับ ฮี่ๆ
  • ของผมก็เป็น ปล่อยไว้นานมันจะเกา จนเป็นแผลเละครับ ผมรักษาไปร่วมแล้วหลักหมื่น ไม่หาย ผมเลยใช้วิธีสุดท้าย คือ
    น้ำมะกรูดกับ ขมิ้น 3 ครั้งเท่านั้นเอง ตอนนี้หายแล้ว ไปหาหมอมา 8 เดือน ตรงนี้หาย ตรงนั้นขั้นมาอีก ส่งสารมาก สุดท้ายได้สมุนไพรบ้านๆ ครับ ถ้าผสม ผงกำมะถันขน จะขึ้นไว้และหนาด้วยครับ พิมยาวไปหน่อยครับ