ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ก่อนลงขายลูกสุนัข โปรดอ่าน !!
  • เรียนสมาชิกทุกท่าน

เรามีการรณรงค์ต่อต้าน โรงงานปั๊มลูกหมาและต่อต้านบรีดเดอร์ที่ทำธุรกิจอย่างไร้จรรยาบรรณ ขาดความรับผิดชอบ รวมถึงบรีดเดอร์มือสมัครเล่น ที่เพาะพันธ์สุนัขพันธ์อเมริกันพิตบูลขึ้นมาอย่างขาดความรู้ความเข้าใจ เพื่อลดปัญหาสุนัขพิตบูลโดนทิ้ง เราจึงมีมาตรการร่วมกัน ดังนี้

1. สุนัขพ่อแม่พันธ์ ถ้าเป็นไปได้ควรมีประวัติทางสายเลือด หรือมีการขึ้นทะเบียนตัวให้เรียบร้อย
    2. ลูกสุนัขต้องมีการทำใบเพดดีกรีให้เรียบร้อนก่อนการลงประกาศขาย ไม่ควรมีการทำกันย้อนหลัง
    3. กฏกติกานี้ เราจะบังคับใช้เฉพาะในบอร์ดแห่งนี้เท่านั้น เราต้องการเป็นสังคมตัวอย่าง ที่เป็นต้นแบบให้คนอื่นเดินตาม เพื่อลดปัญหาแก่สังคมส่วนรวม

จึงเรียนมาเพื่อขอความร่วมมือจากผู้ใช้บริการ และโปรดอย่าแกล้งดื้อ แกล้งมึนอีกต่อไปเลยครับ ถ้าไม่สามารถปฎิยัติตามกฏได้ ก็ขอความกรุณาไปลงประกาศขายที่อื่นเถอะครับ เพราะผมเองก็ไม่อยากจะมีปัญหากับใครอีกแล้ว อีกอย่างนะครับ เราไม่ได้ขอความร่วมมืออะไรที่เกินเลยไปกว่าที่มนุษย์ธรรมดาทั่วไปจะสามารถปฏิบัติได้ และอย่าอ้างเหตุผลที่ไม่ค่อยเข้าท่าครับ เช่น คำว่า ไม่ว่าง ไม่มีเวลา หรือว่ายุ่ง อย่างเด็ดขาด มันค่อนข้างทุเรศครับ เพราะ ถ้า ไม่ว่าง ไม่มีเวลา แล้วจะดูแลมันให้ได้ดีได้อย่างไร ? และถ้าภารกิจท่านยุ่งมากจนไม่มีเวลาก็ไม่ควรบรีดหมาขายครับ

ขอให้สมาชิกช่วยกันสอดส่องดูแล ตักเตือน ตำหนิ ผู้ไม่ปฎิบัติตามกฏ อย่าให้เป็นภาระหน้าที่ของผมเพียงคนเดียว วันนี้เราอยู่ในสังคมเดียวกัน ลงเรือลำเดียวกัน เราควรร่วมมือร่วมใจกันครับ คิดเสียว่าเราไม่ได้ทำเพื่อใคร แต่เราทำเพื่อสังคมของเราเอง

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ ^:)^
  • แปลกมาก ทำไมต้องให้บังคับ พอไม่พูดก็ละเลย พอพูดก็ไม่พอใจกัน
    โปรดมองในมุมของคนอื่นเขาบ้าง ถ้าผมปล่อยปละละเลย คนที่ทำตามกฏจะรู้สึกอย่างไร ?
    ดังนั้น ถ้าไม่ช่วยสร้าง ก็โปรดอย่าบั่นทอน หรือทำลาย สิ่งที่จะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมครับ
  • กฏ กติกานี้ เรามีการบังคับใช้มาระยะเวลาหนึ่งแล้ว ถ้าใครไม่รู้ก็แสดงว่า เข้ามาเฉพาะตอนมีลูกหมาขายเท่านั้น
    ดังนั้นคนประเภทนี้ ไม่น่าจะใช่กลุ่มเป้าหมายของเรา เราต้องการสร้างสังคมคนคุณภาพ เลี้ยงพิตบูล เพื่อการสันทนาการ
    มีการช่วยเหลือสังคม ทำอะไรเพื่อส่วนรวมบ้างตามสมควร ไม่ใช่เข้ามาเพียงเพื่อกอบโกยเพียงอย่างเดียวครับ

ผมพูดอะไรตรงไปตรงมาชัดเจนไม่อ้อมค้อม และที่สำคัญผมรังเกียจคนเห็นแก่ตัว มักง่าย เห็นแก่ได้ โดยเฉพาะพวกต่อหน้าอย่างลับหลังอย่างนี่ยิ่งเกลียดเข้าไส้เลยครับ ถ้าอยู่ห่างๆได้ ผมจะมีความสุขมาก วันนี้ไม่ได้เน้นจำนวน แต่จะเน้นคุณภาพครับ พวกทำทุกอย่างเพียงให้กูขายลูกหมาได้ แม้วิธีการจะสกปรกไร้ศักดิ์ศรีก็ไม่แคร์ คนประเภทนี้ที่นี่ก็ไม่ต้อนรับครับ :-D

ผมต้องการแสดงความชัดเจน เพื่อให้สมาชิกที่ คิดดี ทำดี เล่นเว็บนี้ได้อย่างสบายใจครับ ^:)^
  • ชัดเจนครับ =D>
  • สนับสนุนครับ
  • รับทราบครับ
  • =D> เยี่ยมครับ
  • ช่วยบอก เอกสารที่ต้องใช้ประกอบการขึ้นทะเบียนแบบ NO Record ทีครับขอบคุณครับ
  • เห็นด้วยครับ ลดปัญหา เป็นระบบ ตรวจสอบได้ หาข้อมูลได้ ไม่โดนหลอก
  • พี่ติ๊กชีโร่มาเอง เห็นด้วยครับ
  • :065: :063: :030:
  • รายการVRZO น่าจะหยิบเรื่องนี้ มาทำเนอะ เจ๋งเลย อิอิ^^
  • เยี่ยมครับป๋า =D> =D> =D>
  • คม.ชัด.ลึก...ทีนี้จัดเต็มไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม :m50:
  • =D> =D> :063: :063: :)
  • สวัสดียามเช้าวันสุข(ศุกร์)แห่งชาติครับ

ผมอยากเห็นสังคมของเราดีขึ้นเจริญขึ้น จนกลายเป็นศูนย์รวมคนคุณภาพ ที่คิดดี ทำดี มีจิตสาธารณะ และใส่ใจสังคม
    สังคมจะดีขึ้นได้หากเราสนับสนุนคนคิดดี ทำดี ให้มีบทบาทมากขึ้น และช่วยกันต่อต้านคนคิดไม่ดี ให้ออกไปจากสังคมของเรา

หลายครั้งที่เราทำร้ายความรู้เพื่อนดีๆของเรา โดยการละเลย มองข้ามในสิ่งเล็กๆน้อยๆ
    หากเราทำเพิกเฉยต่อคนไม่รักษากฏ ก็เปรียบเหมือนเรากำลังสนับสนุนให้คนทำลายกฏ
    หากเราเกรงใจคนทำลายกฏ ก็เท่ากับเราไม่ใส่ใจในความรู้สึกของคนที่ช่วยกันทำตามกฏ
    ดังนั้นอยากให้คิดกันดูดีๆ คิดกันเยอะๆ ว่าเราควรแคร์ความรู้สึกของใครจะดีกว่า ?

คำว่า คงไม่เป็นไร มันคือ จุดเริ่มต้นของความมักง่าย
    ประเทศไทยเสื่อมลงทุกวัน ก็เพราะคนไทยใช้คำนี้กันอย่างฟุ่มเฟือย จนกลายเป็นการส่งเสริมความมักง่าย
    คนไม่รักษากฏ อยู่ที่ไหนก็ทำให้ที่นั่นมีแต่แย่ลง เพราะนอกจากไม่ช่วยสนับสนุนให้สังคมแห่งนั้นดีขึ้นแล้ว
    ยังเป็นตัวบ่อนทำลายให้สังคมที่เขาอยู่นั้นแย่ลง

ผมคงเปลี่ยนแปลงสังคมภายนอกให้ดีขึ้นไม่ได้ แต่ผมจะทำให้สังคมเล็กๆแห่งนี้ให้ดีขึ้นให้ได้ครับ :036:
  • มันจะซึมเข้ากะโหลกหนาๆ ของไอ้พวกแกล้งมึนมั้ยน้า

ขอให้พวกเค้าเข้าใจด้วยเถอะ สาธุ.........................
  • สวดยวดไปเลยครับ :063:
  • เห็นด้วยครับ เป็นเรื่องที่ถูกต้องครับเพราะพิทบูลไม่เหมือนหมาธรรมดาที่ใครที่ไม่มีความพร้อมจะนำมาเลี้ยงได้ ผู้ที่เลี้ยวต้องมีความพร้อมทั้งสถานที่เวลาว่าง และกำลังทรัพย์ด้วย รวมถึงบ้านข้างๆด้วยครับ เลี้ยงแต่ในรั้วในกรงมีหวังหมาอาจ เกิดอาการเครียดได้ครับ เจ้าของต้องมีเวลาพาหมาเดินเล่นบ้างถ้าคิดว่าเลี้ยงไว้ดูเล่นๆ ตามเค้าเพื่อความเท่ห์อย่างเดียว อย่าเลี้ยงเลยครับ เดี๋ยวโดนขังมากๆมัน จะเฉาตายซะก่อน
  • น้อมรับครับเดี๋ยวจะทำตัวที่เหลือทั้งหมดครับ
  • คับผม =D>
  • กฏเขามีให้ปฎิบัติตาม เพื่อให้สังคมเป็นระเบียบเรียบร้อย เขาไม่ได้มีไว้แหกครับ
    ที่ไหนมีความเป็นระเบียบ กฏก็จะน้อยมีเพียงไม่กี่ข้อ พอแค่เป็นแนวทางให้คนเดินตาม
    แต่ถ้าคนไม่พยายามทำตามกฏ พยายามฝ่าฝืน กฏข้อใหม่ๆก็จะออกมาเพื่อสร้างความรัดกุมมากขึ้น
    การออกกฏขึ้นมา เพราะเขาต้องการความร่วมมือ แต่ถ้าขอความร่วมมือดีๆไม่ได้ บทลงโทษก็จะถูกนำมาบังคับใช้

อย่าให้ต้องทำกันถึงขนาดนั้นเลยครับ เราอยู่ในสังคมผู้เจริญแล้ว
  • เยี่ยมมากเลยครับ :063:
  • ขอสนันสนุนครับพอไม่พูดก็ไม่ค่อยลงกันจริงๆครับ =;
  • เยี่ยมมากเลยคราบ
  • ตามกันครับ
  • เยี่ยมครับ ;-)
  • สุดยอดเลยครับผม

=D>