ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ ยินดีต้อนรับ
  • ได้เจอพี่เหตัวเป็นๆ ที่บิ๊กซีอุบล ขอบอกว่าพี่เห หล่อมาก.......ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ต้อนรับ.....พอดีว่ากำลังรีบน้ารอครับ.... ^:)^
  • ขอบคุณมากที่ชมพี่ เล่นเอาเขินเลยจ๊ะ เมื่อวานไปส่งเจ้านายที่สนามบินเสร็จก็เลยเปลี่ยนชุดแวะไปดูกล้องที่บิ๊กซี อยากเห็นกล้อง 5 D mark 3 ว่าของจริงเป็นยังไง โชคดีที่ได้เจอเช่นเดียวกันครับ ไม่รู้ซิเจอคนเลี้ยงพิทบูลด้วยกันทีไรเหมือนได้คุยหรือได้เจอกับญาติตัวเองทุกที (ไม่ได้ปากหวานนะรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2656.jpg 241K
  • ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้สึกที่ดีๆ ในโลกของหมาๆที่มีเจ้านายที่รักในสิ่งเดียวกัน คุยเรื่องเดียวกัน รักและเป็นห่วงกัน โดยไม่แบ่งชนชั้นวรรณะ อันนี้คงต้องยกความดีความชอบให้กับเจ้าตูบของเราซะแล้ว....อิอิ :033: :033:
  • หวัดดีจั๊ม...พี่เห..เรื่องความหล่อ ความหนุ่มไม่ต้องห่วง เลยอยากไปถามสูตรเด็ดกับพี่เหซะหน่อย

ว้าว พี่เราไปชม 5D M3 มาแว้ว..ไม่ใช่ไปสอยมาเก็บไว้แล้วเหรอเนี้ย..5555

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • 555 อยากได้นะ แต่รอให้พัฒนาฝีมือให้ถึงกับประสิทธิภาพของมันก่อน เมื่อถึงเวลานั้นถอยออกมาแน่นอน ต้องบอกตัวเองถ้าอยากได้เร็วก็ต้องฝึกใหเยอะกว่านี้ ฮ่าๆ
    น้องโตโปรแกรมมีตติ้งที่จะจัดที่ศรีสะเกษเมื่อไรดีเพื่อนๆรออยู่นะ
  • เว้ ดานัง เวียดนาม เสียดายฝนตกทั้งวันเลย
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2858.jpg 216K
    IMG_2951.jpg 184K
    IMG_3086.jpg 194K
    IMG_3112.jpg 254K
  • แถมอีกรูปถ่ายที่พระราชวังเมืองเว้ ฝนตกเลยไม่ดูอะไรมากเลยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_29571.jpg 253K
  • Portrait in Vietnamimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3355.jpg 235K
  • สุสานไคดิงครับ สวยไม่สวยดูเอาครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3561.jpg 275K
  • เชื่อผมมั๊ย มุมนี้ของพระธาตุอิงฮัง สปป.ลาว ต้องไม่เคยมีใครเห็นแน่ เพราะถ้าจะดูมุมนี้ต้องนอนราบแล้วเอาหัวมุดให้ไปมอง ซึ้งหัวก็ไม่สามารถเข้าได้ถึง แต่สำหรับกล้องแล้วมือสอดเข้าไปได้เลยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_38931.jpg 289K
  • พระธาตุอิงฮังอีกมุมครับ ( รูปนี้ภูมิใจมากครับ "mdphoto ท่องเที่ยวถ่ายภาพ" เข้ามากดไลค์ให้ )image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3912.jpg 289K
  • ขอบรรยากาศยามเช้าดูสบายๆที่ดานังบ้างครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3226.jpg 239K
  • ขอรูปตัวเองมั่ง ผมว่าตั้งแต่ผมถูกถ่ายมา รูปนี้ตัวเองดูดีที่สุด ๕๕๕ .... ขอพลังจงมีแด่ข้าimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_38191.jpg 268K
  • หล่อจริงๆ สงสัยต้องถ่ายมุมนี้ทุกมุมและตลอดไป ฮ่าๆๆ
  • ๕๕๕ ป๋าให้ผมได้มีโอกาสพัฒนาการโพส์ตท่าถ่ายรูปหน่อยได้มะ ผมไม่เก่งเหมือนป๋าน่ะไม่อายกล้อง ผมเองเวลาถูกถ่ายทำแต่หน้าเดิมๆท่าเดิมๆตลอด กลัวคนอื่นเขาดูรูปแล้วจะรู้สึกเบื่อหน่ายเพราะดูทีไรก็ท่ากับหน้าก็อีล๊อบเดิมเปลี่ยนแต่สถานที่อย่างเดียว ๕๕๕ image
    เรือกระด้งมีแห่งเดียวในโลกที่เมืองดานัง เวียดนามครับ เลยเอาภาพมาฝากเผื่อใครไม่เคยเห็นครับ ที่เห็นไกลๆในทะเลนั่นก็เรือกระด้งทั้งนั้นเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_31261.jpg 256K
  • รูปปั้นหินอ่อนแกะสลักเจ้าแม่กวนอิมสูงเท่าตึก ๑๐ ชั้น อยู่บนเขาติดทะเล สวยงามมาก อยู่ที่เมืองดานัง ประเทศเวียดนามimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_315011.jpg 285K
  • ท่านประธานเหสุดหล่อ ฝีมือดีอย่างนี้ น่าจะไปถ่ายงานซ้อมลากครั้งใหญ่ที่สารคามนะครับท่าน ฝีมือขั้นเทพแบบนี้ รูปแต่ละรูปคงออกมาสวยน่าดู บอกพี่น้องอำนาจด้วยนะครับท่าน 2/ก.พ.นี้ ที่บ้านท่านอุทัยครับ
  • สวัสดีครับสมาชิกพิทบูลอำนาจเจริญทุกท่าน

ตามที่ท่านโตได้เชิญ ผมเองก็ขออนุญาติเรียนเชิญนะครับ รูปแบบงานแบบกระชับๆ สนุกๆ เน้นความเป็นกันเองครับ

เผื่อวันข้างหน้าอาจมีดาวดวงใหม่เกิดขึ้นที่ " พิทบูล อำนาจเจริญ " ครับ :039:

ปล.ภาพถ่ายสวยมากๆครับ ชอบฝีมือการถ่ายจังครับ เยี่ยม :063:
  • ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับที่ชม ยังไม่กล้าถ่ายคนอื่นเท่าไรเลยกลัวถ่ายออกมาแล้วไม่สวยครับ ๕๕๕ ขอฝึกกับคนในครอบครัวไปก่อนนะครับ ถ้าปีกกล้าขาแข็งแล้วค่อยไปถ่ายให้เด้อ ..
    -- แต่ขอถามนีสสสนึงว่า บ้านท่าอุทัยมันอยู่ตรงไหนครับ เผื่อใครว่างจะได้ไปให้กำลังใจกัน ผมก็ไม่เคยเห็นเวลาเขาแข่งขันกันจริงๆซะทีimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0312.jpg 263K
  • อยู่ที่ หมู่บ้านเหม่นใหญ่-เหม่นน้อยครับ แถวๆฝั่งตรงข้ามปั๊ม ป.ต.ท. บายพลาสทางไป อ.บรบือ ( ทางไปกรุงเทพฯ ) ถ้ามาจาก 101 ให้เลี้ยวซ้ายบายพลาสแรก และ ให้ตรงมาที่แยกไฟแดงศาลากลาง แล้วตรงไปอีกถึงไฟแดงที่2ให้เลี้ยวซ้ายอีกทีครับ สั่งเกตุฝั่งซ้ายมือจะเห็นปั้ม ป.ต.ท. ให้ยูเทิร์นตรงจุดที่เป็นดินถมก่อนถึงปั๊มนะครับ แล้วตรงมาประมาณ 100 ม. จะเห็นศาลาพักรอรถสีเหลืองให้เลี้ยวซ้ายเข้ามาเลยครับ เข้ามาระยะทางประมาณ 1 กก. ก็จะเจอเองครับ บ้านท่านอุทัยอยู่ซ้ายมือ ( จะผ่านทุ่งนามาพอสมควรครับ ) โทรสอบถามได้ที่ 086-999-8507 เบอร์ท่านประธานหนุ่มครับ
  • โอ้...บอกได้ละเอียดดีครับ ถ้าผมไม่ได้ไปรบกวนท่านประธานโตสุดเท่ห์เอารูปมาลงในเว็ปอำนาจฯให้พวกเราได้ดูหน่อยนะครับ (ท่าทางจะไม่ได้ไปแน่เพราะภรรยาบอกลูกไม่ได้เรียนพิเศษอาทิตย์ที่แล้วเดี๋ยวตามเพื่อนไม่ทัน มีลูกเต้าก็ลำบากอย่างนี้แหละเน๊อะ จะไปไหนทีก็ต้องดูเด็กด้วย เฮ้อ...)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_386711.jpg 281K
  • น่าเสียดายครับ แต่ไม่เป็นไรครับท่านพี่ ครอบครัวต้องมาก่อนอยู่แล้ว
    เรื่องรูปไม่ต้องห่วงครับเดี๋ยวน้องนำมาเสนอ ไม่ต้องซีเรียส์นะครับท่านพี่สบายใจได้ :065:
  • ขอบพรุคุณท่านโตร้อยมากครับ น่ารักเสมอเลย ขอให้มีความสุขกับกิจกรรมในครั้งนี้ทุกท่านเลยนะครับ
  • หุ่นกระบอกน้ำมีแห่งเดียวในโลกครับที่เมืองเว้ เวียดนาม ค่าเข้าชมคนละ ๑๒๐ บาท(ยกเว้นเด็ก) ใช้เวลาแสดง ๔๐ นาที รอบเข้าชมที่ผมดูรอบ ๑๘.๐๐ น.ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3715.jpg 290K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3751.jpg 284K
  • เบื้องหลังการแสดงครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3768.jpg 255K
  • เวลาถ่ายก็ต้องซูมกันดูอย่างนี้แหละครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3693.jpg 250K
  • อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น พวกฝรั่งเอารูปสุนัขสวยๆบึกๆลงเว็ปมาขายคนไทย ตังจริงอาจไม่เป็นอย่างนั้น รูปนี้เป็นอีกตัวอย่างนึง (ขยายภาพให้ดูบึกพอประมาณอีกนิดหน่อย ฮิๆ)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4015.jpg 298K
  • เตือนช้าไปแล้วพี่ โดนไปหลายคน เป็นลมตอนไปรับที่สนามบินเลยก็มี ฮา ....
  • ๕๕๕๕ พอมาเล่นกล้อง/หัดแต่งภาพ รู้เลยว่าเขาทำยังไงทั้งปลาทั้งหมาแต่งซะเห็นแล้วน้ำลายไหลเลย (ขออีกรูปครับเอาให้เห็นกันจะๆ เดี๋ยวจะนึกภาพไม่ออก)imageรูปซ้ายก่อนแต่ง(สภาพเดิมๆ) รูปขวาแต่งแล้วดูดีกว่าเยอะเลยใช้มั๊ยหละ
    ไฟล์แนบ
    Untitled-11.jpg 221K
  • เทคนิคนี้ เล่นเอาเซียนบ้านเราน้ำตาร่วงมาเยอะแล้ว 55
  • ตรงไปตรงมาดีที่สวดดดด
  • รูปข้างบนเทียบรูปผิดครับ ตอนแรกหาไม่เจอ เอาใหม่ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_40191.jpg 288K
    Untitled-1435.jpg 258K
  • เล่นเอาซะเนียนตาเลย...image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0435.jpg 276K
  • เพราะฉนั้นอย่าเชื่อในสิ่งที่เห็นครับimage
    ไฟล์แนบ
    Untitled-Expor011.jpg 245K
  • คัน....หูครับ (ภาพนี้ถ่ายที่เมืองฮอยอันครับ เป็นเมืองโบราณคล้ายๆเชียงคานบ้านเรา)image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3480.jpg 272K
  • ดาวดวงใหม่แร๊ปเตอร์หนุ่มแห่งวงการimageช่วงนี้แต่งภาพเยอะ เพราะว่าเดือนนี้มีสอนกำลังพลในการใช้โปรแกรมแต่งภาพครับ ซึ่งหน่วยได้ทำ Unit School เพื่อพัฒนาความรู้/ความสามารถกำลังพลในทุกๆด้านให้เทียบเท่าภาคเอกชนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4019112.jpg 278K
  • กัปตันลาเต้image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4012.jpg 284K
  • นายแบบ/ตัวแบบ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_408211.jpg 278K
  • ร็อคเกอร์สาวกับเจ้าลาเต้image
    ไฟล์แนบ
    IMG_41011.jpg 300K
  • หลานเราน่ารักจริงๆ
  • ขอบคุณป๋ามาร์ค ต้องรีบถ่ายเดี๋ยวโตมาเขาจะได้จำได้ว่าตอนเล็กๆพวกเขาเคยเลี้ยงพิทบูลกัน หวังว่าเมื่อพวกเขาโตขึ้นคงได้เข้ามาดูเว็ปนี้เหมือนพวกเราตอนนี้กันนะ ๕๕๕
    image
    ไฟล์แนบ
    street1.jpg 288K
  • พี่เห เมื่อไหร่เปิดคอร์ดแจ้งน้องด้วย จะไปขโมยวิชาสะหน่อย..

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_1634.jpg 232K
  • มิบังอาจครับน้องโตศรี ยังงูๆปลาๆอยู่เลย บอกตามตรงเทคนิคยังพื้นๆแบบง่ายๆอยู่เลยครับ น้องโตก็ทำได้

อาชิว มนุษย์พิทบูลimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2574143.jpg 239K
    IMG_2574143.jpg 235K
  • พระมงคลมิ่งเมืองยามอัสดง อ.เมืองอำนาจเจริญ จ.อำนาจเจริญimage
    ไฟล์แนบ
    579539_593332104014887_803696773_n.jpg 230K
    พระมงคลมิ่งเมือง.jpg 287K
  • ผมแต่งเพิ่มจากรูปบน ๑๒ จุด มีใครรู้บ้างเอ่ยimage
    ไฟล์แนบ
    Dog-Walk-small.gif 266K
  • รูปหมา กับรูปพี่เห ตากล้อง 2 มุมซ้าย ไฟสปอต์ไลท์ คนเดินมุมซ้าย ตากล้องเพิ่งอีกด้านซ้าย
  • ถูกเกือบหมดน้องโต เฉลยครับ
    - ผม ลาเต้ และเงาผมและลาเต้
    - สปอร์ตไลท์ และลำแสงไฟซ้ายขวา + แสงที่พื้น
    - ตากล้อง ๓ คน = ซ้าย ๑ ขวา ๒
  • สุขสันต์วันวาเลนไทน์ ขอให้ทุกท่านและครอบครัวมีความสุขทุกวันและตลอดไปครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4037-flower.gif 298K