ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามไรหน่อยค่ะ
  • ลูกหมาที่บ้านมัน อวก เป็นน้ำๆ และ ขี้เป็น เลือด

มันเป็นอะไร ใครรู้ บอกที
  • อาการน่าเป็นห่วงมาก รีบพาหาหมอโดยด่วนครับ
    เพราะถ้าเป็นอาการเริ่มต้นของลำไส้อักเสบละงานงอกแน่ๆครับ
    ไปไวเท่าไร โอกาสรอดก็มากเท่านั้น แต่ถ้ารอจนอาการชัดเจน ขุดหลุมรอได้เลยครับ
  • ไม่ต้องรอดูอาการแล้ว พาไปหาหมอเลยคับ (อาจเป็นโรคลำไส้อักเสบ)
  • ผมเคยเป็น. ตอนนั้นโดนยาเบือ.
  • หาหมอด่วนเลยครับ
  • ขอบใจจ้า

[-O<
  • พาสมาชิกที่บ้านไปมาเมื่อวานเองโดนไปสองเข็มโดนไป 500 อิอิ
  • งานเข้าแล้วครับ เน้นย้ำเลยครับ หาหมอด่วนที่สุดครับ

ลำไส้ ชัวร์ครับ
  • ลำไส้ แน่นอน :012:
  • แล้วมีทางหายไหมค่ะ พี้ๆ
  • แล้วหมอเค้าว่าไงล่ะคะ หรือว่ายังไม่ได้พาไปหา. แล้วถ้ายังไม่ได้พาไป ทำไมไม่พาไป ถ้ารีบพาไปก็มีสิทธิ์หายสูงกว่าไปช้าอยู่แล้ว. แทนที่จะมานั่งถาม ผ่านไปเป็นวัน พาไปหาหมอรึยังล่ะ
  • เห็นด้วยกับคุณ PEARRAWWR
  • ไปมาแล้วค่ะ

หมอให้น้ำเกลือ และ ฉีดยาฆ่าเชื้อ

วันนี้ให้ไปใหม่
  • แต่มันไม่กินอะไรมา4วันแล้ว

ทำไงดี น้ำหนักลงมากๆ
  • มันไม่กินก็ช่างมันเถอะ เป็นลำใส้อักเสบ หมอเขาไม่ให้กินอะไรอยู่แล้ว เขาต้องการให้ลำใส้มันสะอาด
    เพราะอาหารมันจะทำให้ยิ่งอักเสบ ถ้าน้ำเกลือไม่ขาด มันไม่ตายหรอกครับ
  • ขอขอบคุณพี้มากๆค่ะ ที่ให้ความรู้ดีๆ

น้ำเกลือไม่ขาด หมายความว่าต้องให้มันไปตลอด ไช่ไหมคะ
  • เขาให้อดอาหาร เพราะเขาต้องการให้ลำใส้สะอาด
    แต่ถ้ามันไม่ได้กินอะไรเลย มันก็จะไม่มีแรง อ่อนเพลีย หรือขาดอาหารตายในที่สุด
    ดังนั้นการให้น้ำเกลือ มันก็เหมือนการให้สารอาหารทดแทน โดยให้ผ่านใต้ผิวหนังหรือเข้าเส้นเลือด
  • แล้ว ลำใส้อักเสบ ใช้เวลารักษานานไหม ค่ะ
  • ตอนนี้ ลูกสาวไปนอน กับ หมอแล้ว ค่ะ

พรุ่งนี้ไปดูไหม่ ไห้น้ำเกลือและก็ฉีดยาไป3เข็ม

มันเริ่มเดินแล้วค่ะตอนนี้ :m94:
  • อยู่กับหมอแล้ว เริ่มมีแรงเดินได้แล้วแบบนี้ คิดว่าเป็นแนวโน้มที่ดีนะคับ น่าจะสบายใจได้แล้ว ขอให้หายเร็วๆนะคับ
  • 1-2 อาทิตย์แล้วแต่ตัวหมาครับจะฝืนตัวเร็วหรือช้า ได้วัคซีน + น้ำเกลือ จะค่อยๆฝืนตัวเอง เดี๋ยวก็หายแล้วครับผม :065:

• :m15: วันนี้ไปดูลูกสาวมาค่ะ หมอบอกว่าเขาเป็นหนักขึ้นได้ไงไม่รู้

วันนี้ไปดูมันนอนไม่ลุกไปไหนเลย :m82:

ใครมีวิธี รักษามั้งค่ะ บอกที แล้วที่นครสวรรค์ มีที่ไหน รักษาโรคลำไส้ หายมั้ง บอกที
  • :m95: ลูกสาว ตาย แล้ว ค่ะ