ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลกับงูเห่า
  • เรื่องเกิดเมื่อสักครู่ที่ผ่านมานี้เอง พี่ชายโทรมาบอกว่ากระปุก(บูลลี่)กัดกับงูเห่าที่เจออยู่ข้างๆบ้าน พี่ผมบอกตัวขนาอน้องๆแขนเลย ตอนนี้กำลังพาไปส่งโรงพยาบาลสัตว์หนองโพ 20นาทีน่าจะถึง ผมโทรไปแจ้งให้ทางโรงพยาบาลเตรียมเซรุ่มไว้แล้ว ภาวนาขอให้ทันเวลา...
    :024: :024:
    image
    ไฟล์แนบ
    2012-10-14 17.13.13.jpg 156K
  • นิสัยชอบค้นหาเนี่ย..แก้ยาก

image
    ไฟล์แนบ
    20121231_144704.jpg 262K
  • ;-) เอาใจช่วยคับ ขอให้ปลอดภัย
  • ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ผมไม่กล้าติดต่อหาพี่ชายเลย กลัวจริงๆ
    X_X
  • เจ้ากระปุกเป็นไงบ้างค่ะ..
  • ขอให้ปลอดภัยครับ อย่าลืมเล่าให้ฟังด้วย
  • ตอนนี้หมอฉีดเซรุ่มให้แล้ว+ยาอีก1เข็ม น่าจะเป็นยากันช้อคหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ส่วนกระปุกยังไม่รู้สึกตัวครับ พี่ชายผมเฝ้าอยู่ หมอบอกให้คอยนวดไว้ให้รู้สึกตัวครับ ผมอยู่สุพรรณกำลังขับรถไปหาครับ
  • เอาใจช่วยครับ.....ขอให้ปลอดภัย
  • เอาใจช่วยครับ ขับรถระวังนะครับ อย่ารีบเกิน เจ้ากระปุกต้องหายแน่นอนถ้าถึงมือหมอเร็ว
  • ชอไห้รุ้สึกตัวตื่นมาไวๆครับ ขอไห้ปลอดภัย
  • ขอให้ปลอดภัยนะครับ [-O<
  • ตอนนี้ยังไม่รู้สึกตัวครับ ใจเต้นรัวๆ เด๋วต้องย้ายไปนครปฐมเพราะที่นี่ปิด2ทุ่มครับ
  • อีกแล้วเหรอ เมื่ออสรพิษทั้งสองเจอกันเมื่อไหร่ ความสูญเสียเกิดขึ้นทั้งสองฝ่าย ขอให้ชุดช่วยเหลือ ช่วยน้องกระปุกได้ทันการด้วยเถ่อะครับ......ยังไงช่วยส่งข่าว ช่วงต่อไปด้วยนะครับ ขอให้ปลอดภัยครับ
  • ปลอดภัยนะครับ... [-O<
  • เอาใจช่วยครับ
  • วันนี้เช่นกัน ลูกสาวที่บ้านก็กัดกับงูเห่าเช่น กัน แต่กลับมาช่วยมันไม่ทัน มาถึงมาก็จากไปแล้ว ทั้งที่เมื่อวานลูกอีกสองตัว ก็ทะเลาะกับงูเห่าแต่พอดีมาเห็นทันเลยไม่เป็นไร แต่ไม่คิดว่ารุ่งขึ้นจะต้องมาเสียลูกรักอีกตัว ทั้งที่ก่อนหน้านี้เห็นเพม่อนๆในเว็บต้องเสียเพื่อนรักกันไปหลายตัวเพราะงู เราเองก็ยังกลัวเพราะอยู่ไกล ร.พ. กลัวลูกๆ จะโดนเหมือนกัน แต่สุดท้ายความสูญเสียก็มาถึง ขอให้กระปุกปลอดภัยนะค่ะ คิดถึงลูกสาวเสมอ ขอให้หนูไปเกิดในภพที่ดี จะรักและคิดถึงตลอดไป
  • ตอนนี้ย้ายมานครปฐมแล้ว ต้องใช้เครื่องช่วยหายใจตลอด
    รอดูอีกชั่วโมงนึงครับ
  • เอาใจช่วย ขอให้เค้ารอดนะคะ อยู่กับเค้าพยายามให้รู้สึกตัวตลอดเวลา
  • ขอบคุณครับ ตอนนี้เริ่มหายใจเองได้บ้างนิดหน่อย
    พยายามนั่งลูบตัวเรียกเขาไว้ตลอดครับ
  • ใช้น้ำมันเครื่องรถเก่าหรือกำมะถัน ใส่ไว้รอบๆบ้านจะช่วยได้ไม่ให้งูมาเพ่นพ่านได้นะครับ
  • ขอให้รอดนะครับ อึดเข้าไว้
  • ไม่น่าจะมีปัญหาหรอกถึงมือหมอไวอยู่ ของผมโดนบ่่อย
  • ขอให้อาการดีขึ้นเรื่อยๆครับ สู้สู้ :062: :033:
  • ขอให้เป็นอะไรครับ :033:
  • เอาใจช่วยภาวนาให้ฟื้นตัวเร็วๆนะครับ [-O< ^:)^ :)>-
  • ขอให้ปลอดภัย หายเร็วๆนะคับ
  • คุณ56southkennel ผมก็เสียลูกชายไปเมื่อ19มกรานี้เองครับด้วยเหตุการณ์แบบนี้เสียใจด้วยนะครับเป็นเหตุการณ์ที่ไม่อยากให้เกิดกับหมาของใครอีกเลยเข้าใจความรู้สึกเลยครับ :024: :022:
  • ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
    ตอนนี้หมอเขาให้ผมกลับแล้วครับ เดี๋ยวตอนเช้ามาเฝ้าต่อครับ
  • ขอให้ปลอดภัยนะครับสู้ๆ
  • เช้านี้ถอดเครื่องช่วยหายใจแล้วครับ เพราะเขาหายใจเองได้แล้ว รอดูอาการตอบสนอง เพราะตอนนี้ยังไม่รู้สึกตัว แต่จะขยับปากกับขาหน้าเวลาที่เราลูบตัว นวดตัวครับ
    image
    อาการเมื่อคืนนี้ครับ นั่งเฝ้าจนเที่ยงคืน หมอไล่กลับบ้าน เลยต้องกลับ
    ไฟล์แนบ
    20130131_210508.jpg 262K
  • ขอให้หายไวๆนะครับ
  • หายไว ๆ นะคะ เอาใจช่วย
  • ขอบคุณค่ะคุณhippi หัวอกเดียวกัน
  • เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้หายไวๆ
  • เอาใจช่วยขอให้ปลอดภัยครับ
  • มั่นใจว่าหายครับ พิตบูล เขาไม่ใช่หมา แต่เขาคือ สิ่งมีชีวิตจากต่างดาว จึงสร้างปฏิหารได้เสมอครับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ
  • ลมหายใจมีให้เขาเสมอ
  • ขอเป็นอีก1 กำลังใจครับ ภาวนา ให้เค้ากลับมาซ่าส์ยิ่งกว่าเดิม [-O< [-O< [-O<
  • เอาใจช่วยครับ "พิตบูลคือพิตบูล"
  • ขอบคุณครับ
    ตอนนี้พี่ชายผมไปเฝ้าอยู่ครับ เดี๋ยวช่วงเย็นผมจะไปเฝ้าต่อ
  • ขอให้ปลอดภัยนะคับ
  • ขอไห้อาการดีขึ้นเรื่อยๆนะครับหายไวๆหล่ะอีกหนึ่งแรงใจ
  • อีกหนึ่งแรงใจครับ ขอให้ปลอดภัยครับ
  • สู้ๆนะ กำลังใจที่ให้ไป ขอให้ไปถึงทีเถอะครับ
  • คิดว่ากำลังใจของทุกท่านคงส่งมาถึงกระปุกแล้วครับ
    อาการล่าสุดเย็นนี้ กินอาหารเองได้ ลุกขึ้นนั่ง+ยืนเองได้ การมองเห็นและได้ยินตอบสนองพอสมควร แต่ยังมีอาการอ่อนเพลียอยู่ครับ หมอให้พักฟื้นดูอาการข้างเคียงของเซรุ่มอีกวันสองวันก็กลับบ้านได้แล้วครับ
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ ยังไงจะอัพรูปและอาการให้ทราบครับ
    :m15: :013:
  • เย้...ดีใจจัง มาติดตามกระทู้นี้ตั้งแต่เมื่อคืน ตื่นมาก็รีบเปิดดู และได้แต่ภาวนาว่าขอให้กำลังใจของทุกคนส่งไปถึงกระปุก ให้เขารับรู้ และขอให้หมอช่วยน้องให้ปลอดภัยด้วยเถิด ดีใจด้วยมากๆเลยค่ะ ขอให้แข็งแรงไวไวนะคะ :013:
  • :033: กระปุกน่าจะปลอดภัยแล้วนะคับ ดีใจด้วยนะคับ
  • ขอบคุณที่ติดตามครับ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเล่าเหตุการณ์ให้ทราบครับ
    วันนี้ใช้มือถือพิมพ์ไม่ถนัดอ่ะ
    :015: