ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาชิกชาวพิทบลูจังหวัดร้อยเอ็ด
  • เจอกันแน่นอนครับ ที่ จ.สุรินทร์
  • ไปหาพี่ชาย เลยได้ไปเที่ยวงานนี้ด้วย เจอกันครับท่านประธานหนุ่ม
  • ได้เลยครับท่านประธานโต แต่ผมอยากถ่ายให้แบบเท่ห์ๆกวนๆนะครับ เพราะท่านโตต้องฟิวนั้นเลยถึงจะสุดยอดครับ (ประมาณนี้เลยครับ ๕๕)image
    ไฟล์แนบ
    imagesCA29FE2W.jpg 12K
  • ว้าวๆๆ...ถ้าหล่อแบบนี้ ผมไม่ได้ออกนอกบ้านแน่ฮ่าๆๆ
  • หวัดดีครับท่านโต 101 เอาลูกสาวตัวใหม่มาอวดค้าาาาาบบบบบบบบบบ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!

• น่ารักครับพี่โตศรี งามครับงาม ได้มาแต่ใดล่ะครับท่านพี่
  • มีบูลด๊อกด้วย น่ารักดีครับ
  • สวัสดีครับพิทบูลเมืองเกินร้อย แจ้งข่าวขอเชิญชวนร่วมงานซ้อมใหญ่นักกีฬาลากน้ำหนักในวันที่ 2/2/56 นะครับ

ที่บ้านท่านอุทัยMK เริ่มเวลา 9.00 น. เป็นต้นไปครับ ท่านโตเอานักกีฬามาเปิดตัวหน่อยครับ ซุ้มมากไปแล้วครับ อิ อิ

งานนี้เสี่ยเล้งพนมไพร คอนเฟิร์มมาแล้วครับ เชิญนะครับ ทุกๆท่าน ;-)
  • นักกีฬาผมเอาไปก็อายเค้า ขอไปศึกษาหาวิชาก่อนดีกว่าครับท่านหนุ่ม ดูงานนี้เสร็จสงสัยต้องได้เรียกรวมพลเป็นอันแน่แท้ ว่าแต่ บ้านท่านอุทัยอยู่ตรงไหนล่ะครับท่านประธานหนุ่ม :-W
  • อยู่ที่ หมู่บ้านเหม่นใหญ่-เหม่นน้อยครับ แถวๆฝั่งตรงข้ามปั๊ม ป.ต.ท. บายพลาสทางไป อ.บรบือ ( ทางไปกรุงเทพฯ )

ถ้ามาจาก 101 ให้เลี้ยวซ้ายบายพลาสแรก และ ให้ตรงมาที่แยกไฟแดงศาลากลาง ต่อมา ให้เลี้ยวซ้ายอีกทีครับ

สั่งเกตุฝั่งซ้ายมือจะเห็นปั้ม ป.ต.ท. ให้ยูเทิร์นตรงจุดที่เป็นดินถมก่อนถึงปั๊มนะครับ แล้วตรงมาประมาณ 100 ม.

จะเห็นศาลาพักรอรถสีเหลืองให้เลี้ยวซ้ายเข้ามาเลยครับ เข้ามาระยะทางประมาณ 1 กก. ก็จะเจอเองครับ

บ้านท่านอุทัยอยู่ซ้ายมือ ( จะผ่านทุ่งนามาพอสมควรครับ ) โทรสอบถามได้ที่ 086-999-8507 ครับ เบอร์ผม

แล้วเจอกันครับ อย่าลืมเอานักกีฬามาด้วยนะครับ =D>
  • ขอบคุณท่านประธานหนุ่มมากๆครับผม
  • เชิญนะคับพี่โต ไม่ต้ององต้องอายอะไรหรอกกันเองทั้งนั้นคับ มีน้องใหม่มาฝึกลากด้วยเหมือนกันพี่
  • ท่านโต เอาหมาประกวด มาลากดูมั้ยครับ เผื่อจะเพิ่มกล้ามเนื้อครับ หมาสวยอยู่แล้ว ก็จะยิ่งแจ่มขึ้นอีกครับ :063: ;-)
  • คร๊าบ...ท่านหนุ่ม อ้าว!พี่น้องร้อยเอ็ด ใครจะไปสารคามโทรมาบอกล่วงหน้ากันหน่อยเด้อคร๊าบ...มือใหม่หัดเลี้ยงไม่ต้องมาอาย โอกาศดีๆ ความรู้เพียบ แถมใกล้ขนาดเนี๊ย พลาดแล้วจะเสียดาย เลี้ยงพิทนะจร้า...ไม่ใช้พุดเดิ้ล
    ไปเลยไม่ต้องอาย โทรมาบอกกันก่อนก็ได้ เพื่อได้ล้อหมุนไปด้วยกัน087-8594324โตครับ
  • ต้องอย่างนี้สิท่านพี่โตแห่งเมืองเกินร้อยฮ่าๆๆๆๆ
  • งามที่ใหนครับๆๆวันใหนครับขอทราบรายละเอียดหน่อยครับๆๆ
  • 2ก.พ.56 บ้านท่านอุทัย มหาสารคาม ซ้อมใหญ่เหมือนแข่งจริง รวมตัวแล้วไปดูกันให้ได้นะครับท่าน
    ที่อยู่ อยู่กระทู้ที่ด้านบนเนี๊ยเองครับ ไปง่ายไม่สับสน โทรมาหากันก่อนเดินทางก็ได้ครับ ยินดี
  • แล้วเเข่งจริงวันใหนครับๆๆร้อยเอ็ดเราไม่มีงานกับเข้าบางหรอครับ
  • เรียนสมาชิกพิทบูล101 ครับ ในอนาคตนี้ไม่แน่ครับหากพวกต้องการเป็นผู้จัดครับ รับรองมีข่าวดีครับ ;-)
  • ท่านTanedครับ บ้านเรายังอ่อนประสบการณ์ ค่อยเป็นค่อยไป เราต้องอาศัยผู้รู้คอยแนะนำ จัดงานบ้านเรามีแน่แต่พวกเราต้องช่วยกันสร้าง ไปงานลากบ่อยๆ รู้จักเซียนๆขอคำปรึกษา หาประสบการณ์ อีสานทีมบ้านเรา ไม่เป็นลองใคร หน้าภาคภูมิใจที่อีสานเราก็มีดี อยากเป็น1ในนั้นเราก็ต้องรีบทำและทำอย่างถูกต้องด้วยนะครับ โปรดท่านใจเย็นๆ บ้านเรามีงานแน่นอนครับ :m67:
  • ขอบคุณท่านโตมากๆครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์ข่าวครับ :-D
  • บ่อเปงหยั๋งคร๊าบ...พี่น้องกันทั้งน้าน555 :m79:
  • Happy Birthday น้องเอียร์คนสวยด้วยนะคร๊าบ...(น้องอาร์มจัดหนักเลย555+)
    image
    คู่เวรคู่กรรม เฮ้ย!มะช้าย...คู่สร้างคู่สม อิๆๆ :m10:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4652.JPG 198K
  • เวง!รูปดันไม่ขึ้น
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4652.JPG 198K
  • น่ารักดีครับ
  • ขอบคุนคับพี่โตรูปหล่อ...คิดถึงพี่พี่กันทุกคนเรย...เด๋วเจอกัลแน่คับงานนี้...
  • หวัดดีครับท่านโต 101 พี่ท่าน จะเหมาเอาคนเดียวเลยเหรอครับ ทั้งประกวด ทั้งลาก...เยี่ยมจริง
    Wow น้องอาร์ม สละโสดแล้วเหรอครับ ยินดีด้วยนะครับ...
  • -เปล่าครับพี่โตศรี งานลากผมไปเที่ยวเฉยๆ กว่าจะลงสนามลากอีกนาน555...
    -น้องอาร์ม ถ้าจะไป ห้าม!เมาค้างนะเฟ้ยยยย....เดี๋ยวตื้นไม่ทันอิๆๆ :m20:
  • แจ้งข่าวด่วน!!!!!

งานแข่งซ้อมใหญ่อีสานทีม ขอเปลี่ยนแปลงสถานที่จัดงานนะครับ เพราะที่ท่านอุทัย " บริเวณ " อาจจะดูคับแคบไป

เนื่องจากดูจากจำนวนผู้ที่ให้ความสนใจจะมาร่วมเยอะพอสมควรครับ

จึงขอเปลี่ยนมาจัดที่ " บ้านคุณเคส " ชาวฮอลแลนด์หัวใจอีสานครับ ที่ตั้งดังนี้ครับ

หมู่บ้านหนองใหญ่ ตำบลแก่งเลิงจาน อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม

เส้นทางให้เดินทางเส้นหลักจาก อ.บรบือ เข้า จ.มหาสารคาม ( เส้นที่มาจากกรุงเทพฯครับ )

สังเกตุหลักกิโลเมตรที่ 9 ก่อนเข้าตัวจังหวัดมหาสารคาม ให้เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้านหนองใหญ่ ( จะมีป้ายบอกทางว่าไปงานลากฯ )

และตรงที่ที่จะเลี้ยวเข้าหมู่บ้านจะมีศาลาพักคนโคยสารสีเหลืองครับ

เข้ามาแล้วให้ตรงผ่านในหมู่บ้านหนองใหญ่มาประมาณ 3 กม. ท่านจะเจอบ้านไม้สักทรงไทยประยุกต์ อยู่ด้านขวามือ ( มีป้ายบอกครับ )

แสดงว่าท่านมาถึงแล้วครับ

สงสัยเส้นทางสอบถามได้ที่ 086-9998507 ผมครับ , 081-9549220 อุทัยครับ , 089-7138153 เฉินหลงครับ

ขอบคุณครับแล้วพบกันวันที่ 2 นี้นะครับ
  • ขอบคุณมากครับท่าน :065:
  • ท่านโต เข้าไปดูภาพประกอบการเดินทางได้ที่กระทู้สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสานนะครับ ;-)
  • รับแซบคร๊าบบบ
  • มันส์...สุด งานซ้อมสารคาม ได้อะไรดีๆกับมาเยอะเลยพี่น้อง เตรียมตัวไว้นะครับพวกเรา
  • สุดๆคับงานนี้พี่โตอยู่ด้วยกันยาวเลยเจ๋งคับ ส่วนน้องอาร์มกะเอียร์ก็อยู่กันจนค่ำมืดขอบคุณมิตรภาพสำหรับเมืองเกินร้อยคับ
  • ผมก็คนร้อยเอ็ดเหมือนกันครับ. แต่มาอยู่มหาสารคามโดน
  • หวัดดีครับทุกท่าน...อีกไม่นานซุ้ม 101 เดียวขาลากก็เกิดมาอีกตัวแน่ ๆ เลย 555image
    ไฟล์แนบ
    DSC_1628.jpg 87K
  • หมาไม่ลาก แต่คนอ่ะขาลาก....เพราะฝึกหมาให้มันลาก....555
  • ไม่ต้องห่วงเรื่องลากหรอกคับ ถ้าเรามีเวลาให้ยังไงมันก็ลากคับฮ่าๆๆๆ ถ้ามีงานมิตติ้งกันอย่าลืมชวนนะคับ
  • ขอบคุณครับพี่อุทัย ถ้ามียังไงก็ไม่ลืมฮ่าๆๆ
  • เลี้ยงไว้ซักตัวมั๊ย พิทบูลแมน กำลังบรีดอยู่ เจนเนอเรชั่นแรกimage
    ไฟล์แนบ
    อาชิว.jpg 105K
  • ทีมงานหายไปไหนกันหมดหนอฮ่าๆๆๆ
  • ร้อยเอ็ด......เงียบเหงา
  • ร้อยเอ็ด เงียบเกินๆๆๆ
  • ฝากถึงพี่ไก่ และพี่่น้องชาวร้อยเอ็ด

นักลากตัวน้อย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2118.JPG 155K
    IMG_2111.JPG 135K
  • งามคักๆๆไม่ทราบว่าหมายูร้อยเอ็ดหรือป่าวครับๆๆๆ
  • อยู่สารคามครับ ม.ใหม่
  • ราคาเปิดเท่าไรครับๆๆๆ
  • 089-7138153 เฉินหลงครับ
  • ครอก นี้ คุณภาพ สุด ๆๆ หัว ใหญ่ได้พ่อ ชัว อยากได้ จัง แต่ ตัง ไม่มี แต่ 2 ตัวที่บ้าน ก็ พอแล้ว ระ ฮิๆๆๆๆ
  • ใจเกินร้อยหายไปไหนหมดคับผม :-((