ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Champion Ship 1/2013
  • สลาตัน ม้วนเดียวจบ หรือ รอบเดียว(900) จบ ยังสงสัยอยู่เหมือนกันครับพี่เล็ก
  • เดี๋ยวก็รู้ แล้วจะตะลึงว่า นิวดุ๊ก สมจริงๆกับฉายาสลาตันม้วนเดียวจบ ฮ่าๆๆ
  • ไม่ค่อยได้คุยกับพี่ จ๊อด เลย แอบชอบ จิมมี่มานาน ขอจัดหน่อย พูม่า vs จิมมี่ 2 ลังครับ เหนือ-อิสาน
  • อุ้ย...........เดอะจิม.............หมาในตำนาน งานงอกซะแล้ว เดี๋ยวแจ้งข่าวให้นะครับท่านปิเตอร์สม ;-)
  • แจ้งข่าวด่วน!!!!!

งานแข่งซ้อมใหญ่อีสานทีม ขอเปลี่ยนแปลงสถานที่จัดงานนะครับ เพราะที่ท่านอุทัย " บริเวณ " อาจจะดูคับแคบไป

เนื่องจากดูจากจำนวนผู้ที่ให้ความสนใจจะมาร่วมเยอะพอสมควรครับ

จึงขอเปลี่ยนมาจัดที่ " บ้านคุณเคส " ชาวฮอลแลนด์หัวใจอีสานครับ ที่ตั้งดังนี้ครับ

หมู่บ้านหนองใหญ่ ตำบลแก่งเลิงจาน อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม

เส้นทางให้เดินทางเส้นหลักจาก อ.บรบือ เข้า จ.มหาสารคาม ( เส้นที่มาจากกรุงเทพฯครับ )

สังเกตุหลักกิโลเมตรที่ 9 ก่อนเข้าตัวจังหวัดมหาสารคาม ให้เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้านหนองใหญ่ ( จะมีป้ายบอกทางว่าไปงานลากฯ )

และตรงที่ที่จะเลี้ยวเข้าหมู่บ้านจะมีศาลาพักคนโคยสารสีเหลืองครับ

เข้ามาแล้วให้ตรงผ่านในหมู่บ้านหนองใหญ่มาประมาณ 3 กม. ท่านจะเจอบ้านไม้สักทรงไทยประยุกต์ อยู่ด้านขวามือ ( มีป้ายบอกครับ )

แสดงว่าท่านมาถึงแล้วครับ

สงสัยเส้นทางสอบถามได้ที่ 086-9998507 ผมครับ , 081-9549220 อุทัยครับ , 089-7138153 เฉินหลงครับ

ขอบคุณครับแล้วพบกันวันที่ 2 นี้นะครับ
  • โว๊ววววว คึกคัก คักคึก ใจมันเต้นตักตึก
    วงการลากจงเจริญ
  • โว๊วววววว เจ้่าอ้ายสม กิ๊นยาผิดกะป่ะนี่ คึกฮะยีังบ่คึก คึกฮื่อพูม่าให้จิ่มมีขบเล่นแต้ๆๆกะ 5555555555 :013: :-))
  • อั๊ยยะ !! ทั่นปีเตอร์ เดอะจิมมี่ นี่เป็นหมาในดวงใจผมเลยนะครับ
    แต่ยังไงก็อยู่ในรุ่นเดียวกันต้องเจอกันวันยังค่ำ เพื่อสัมพันธ์ภาพที่ดี สู้ไม่ถอยครับ :062:
  • ดูความน่ากลัวของ จิมมี่
  • สุดยอดมากคับ ไม่ได้ดูแบบนี้นานแล้วคับ ขอบคุณคับพี่ตั้ม ไอ้จิมมี่มันคือลูกพี่ลูกน้องกันกับไลแค่นนะคับ หมาสายปีศาจอีกตัวของอีสานทีมคับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • จัดหื้อ อ้ายทัยคนหล่อ ตัวละลัง ครับอ้าย
    เสือเตี้ย---สวัสดี
    โม่โอวัลติน----บิ๊กกัพ
  • พ่อเลี้ยงเรามาเที่ยวนี้จัดหนัก 55 :-D
  • ฮั่นแน่จะมาหลอกกินเราเหรอ ไม่ได้การซะแล้ว งั้นผมขอไปจัดหนักเด็กๆก่อนนะคับพี่สมพงษ์ เดี๋ยวจะเสียชื่อหมาสายปีศาจคับฮ่าๆๆๆๆ
  • ว้าว คิลเลอร์ อาเชอร์ จิมมี่ ไลแค่น บิ๊กคัฟ เจ็ทโด้555555555555ถล่มค่ายเมืองเหนือ สกัดดาวยังเติร์ก หยุดดาวรุ่ง ไว้ก่อนสนามเปิดฤดูกาล
  • เหมือนงานรวมญาตินักรบเลยนะครับ อาไพทูล ,พี่ทัย ฮา.....
    เดี๋ยวใจเย็นๆรอ หลานน้อย ของผมอีกตัวด้วยนะครับ รหัสมอส ใช่ไหมครับพี่ทัย จุจุ

:-D ฮืม พี่ๆทีมเหนือชอบจิมมี่เหมือนผมเลย นึกว่าผมชอบอยู่คนเดียว ซะแล้ว แล้วโอ๋เอ๋ ไม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ด้วยรึครับ
  • เอาภาพโรงยิมแบบบ้านนามาฝากครับ สถานที่ซ้อมใหญ่บ้านคุณเคสครับ

เข้าไปดูรายละเอียดการเดินทางได้ที่ " กระทู้สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน " นะครับ imageimage

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะครับ แล้วพบกันครับ 2/2/56 นี้ครับ ความมันส์ระเบิดแน่นอนครับ ;-)
    image

ปล.ฝากรูปข้างล่างนี้ให้ พี่มาร์ค อ่านเกมส์เล่นๆครับ ลงรุ่นเล็กสุดครับ ตอนนี้อายุ 5 เดือนครับ ชื่อ " ฮังคุง " ครับimageimage
    สบายใจมากๆครับ :-" :-"
    ไฟล์แนบ
    Picture 006.jpg 169K
    Picture 017.jpg 145K
    Picture 005.jpg 182K
    Picture 009.jpg 170K
    Picture 012.jpg 184K
  • ท่าลากจิมมี่สวยจริงๆครับ และติดตามมาตลอด
  • ภาพคลิป จิมมี่
    นี่เป็นการเห็นงานลากน้ำหนักครั้งแรกในชีวิตเลยนะครับ สุดยอดความประทับใจ :063:

นักกีฬาทุกตัวยอดเยี่ยม ครับ :033: :062:
  • ดูแล้วคงเคี้ยวยาก แต่ไม่น่าเกินกำลังยังเติร์กแน่นอน 55
  • เอาด้วยคน น้องข้าวสวยก็ ก็บลูลี้เหมือนกันนะครับ ขอด้วย มีใครสนบ่างมัยคับ
  • โรงยิม ฝึกซ้อมเยี่ยมากครับ ปธ.หนุ่ม บ้านสวยดี อากาศโปร่งๆๆ งานนี้เบียร์เปลืองแน่นอน
  • น้องข้าวสวย เนี่ย ! ดีกรีแชมป์สนามที่แล้ว ขอนแก่น เลยนะ

ใครเอ่ยจะเป็น ผู้ท้าชิง น๊า หนาวแทนเลย :o071: :o071: :o071: น้องข้าวสวยคนเก่ง :063:
  • ได้เห็นสนามลาก บรรยากาศดี ๆ แล้วรู้สึกตื่นเต้นเลือดลมสูบฉีดอยากไปร่วมสนุกด้วยจริง ๆ
  • เสียดาย อีสานไม่มีตัวประกบข้าวสวย ไม่งั้นได้เบียร์ฟรีอีกแน่นอน
  • เย้ยยย เค้ากำลังคัดตัววันที่ 2. ครับพี่ ยังไงก็ต้องมีข้าวเหนียวมาปะทะข้าวสวยแน่นอนครับ :-D
  • มีไม่กลัว กลัวไม่มี อยากเจอของดี หาให้หน่อย 55
  • ข้าวสวยเก่งมากๆ ครับ สนามขอนแก่น ลุ้นเบสกำลังสนุกเลย แต่พอเจอไลแค่น ตามด้วยโอ๋เอ๋ จบข่าวเลย :o005:
  • ซุบตาร์โด้ รับอีกไหมครับ มีเด็กใหม่อยากใช้บริการ(บันได) ขอรับคุณอาimage
    ไฟล์แนบ
    ยัก.JPG 124K
  • กร๊ากกๆๆๆๆ มีแต่คนรักเจ้ทโด้ อยากให้พี่โด้ช่วยส่งเสริม
  • แบ่งจากเจทโด่มาไลแค่นด้วยก็ได้ครับหมาสายเดียวกันมันเหงาครับ ฮ่าๆๆๆๆ

เจทโด่แก่แล้วครับเห็นใจคุณลุงโด้วัยรุ่นขวบกว่าไลแค่นก็มีนะครับ อิอิ

:-D
  • เพราะอะไรทำไมใครๆก็อยากถล่มพี่โด้..? 55
  • ได้เลยครับเจ้าอ้ายสม เจ็ทโด้Vs โกโก้ ใช่ป่าวตัวนี้นะ สิงห์ 1 ลัง รับทราบครับ ตอนนี้
    -เจ็ทโด้ Vs หูตึง
    -เจ็ทโด้ Vs บาซ่าส์
    -เจ็ทโด้ Vs บารอน
    -เจ็ทโด้ Vs โกโก้ (ใช่ป่าวตัวสีน้ำตาล)
  • "เพราะอะไรทำไมใครๆก็อยากถล่มพี่โด้..? 55"

-นั่นนะซิจะว่าหล่อรึก็ไม่เท่าไหร่ ฮิฮิฮิ ธรรมดาครับน้อง One_pit โบราณว่า ยิ่งสูงยิ่งหนาว เมื่อเป็นดาวก็ต้องย่อมมีคนอยากสอย (ให้ล่วง) ยิ่งทางหนุ่มๆๆยังเติร์ก และทีมนอร์ท แต่ขอบอกสนามเชียงใหม่ ทั้งสองทีมยังต้องทำการบ้านต่อถึงสนามเมืองทองอีกครั้งครับ 5555555555
  • เพราะหมามันมีเสน่ห์ และมีเอกลักษณ์ไงครับอา 555
  • :063: :013: โอ้ยๆๆๆจะลอยแล้ว ใครช่วยดึงหน่อย กราม..........ดึงเจ็ทโด้ไว้หน่อย จะลอยแล่ว55555
  • เดี๋ยวงานเมืองทองผมจะเอา "ไอ้ตีนโต ปิกัสโซ่" ไปถ่วงไว้หน่อย 555
    ปล.ปกติซ้อมแต่ยางอันนี้ถ่ายทำเลยจัดเป็นกรณีไป 555
  • ยอมรับก๊อฟ ทำหมาดีมากครับ ทั้งด้านการบรีด และกิจกรรม พูดตรงๆ เรดโรบิน ยังเป็นโจทย์ที่เจ็ทโด้ต้องหาคำตอบอยู่ครับ
  • คิดถึงไอ้ตีนโตจังเลย ต้องไปเยี่ยมซะหน่อย 555
  • ไม่ถึงขนานนั้น.ครับพี่ งานที่ ขอนแก่นได้มาเพราะโชกช้วย ครับ ....แต่ขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงมากครับ
  • อยากทราบว่า เจอร์เก้น หายไปไหนๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ท่านพี่เล็ก แจ้งด้วยครับ. อิอิ อยากกินเบียร์ฟรีครับ 55
  • Jergens ช่วงนี้สมองกลับมาเป็นเด็กสะรุ่นไล่กัดไล่งับต้องปรับปรุงนิสัยใหม่ซักระยะ สนใจจับกับบักสันทัดแทนไหมเด็กใหม่ สนป่าวพี่? อู๋หล่อ.......ฉึก ฉึก ฉึกๆๆๆๆ :X :X :* imageimageimage :m93:
    ไฟล์แนบ
    Panorama 44.JPG 196K
    Panorama 43.JPG 260K
    Panorama 64.JPG 214K
  • เดี่ยววันนี้ เข้าไปหาดุ๊คดิ้กสักหน่อยคิดถึงมัน
  • ฟังแต่ละคนแต่ละทีมแล้วกลัวไม่กล้าเอาไปเลย รอดูของจิงกันดีกว่าคับ ฝากตัวด้วยคับ
  • ยินดีต้อนรับครับกัปตัน มาคราวนี้อย่าอยู่ใกล้ประตูนะ 555
  • เพิ่งถึงบ้าน เอาบรรยากาศ มิตรภาพ มาฝากคร๊าบ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0522.JPG 175K
    IMG_0517.JPG 152K
    IMG_0516.JPG 151K
  • เจ้าของบ้านคุณเคส และทีมงานเจ้าภาพ

พูดปะษาปะกิต ร่วมกันว่า ซิง - หนัก - ลาก -ปลา -เทด -ไท - จง - จา - เลิน อิอิ :033: :X :p

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0058.JPG 187K
    IMG_0468.JPG 135K
    IMG_0409.JPG 137K
  • :063: อิสานทีม จัดหนัก กินเต็ม จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :063: :063:
  • image

กรามล๊อค ฟิตเปรี๊ยะ น้ำหนักลดไป 5 โล ใครประมาทน้ำตาร่วงแน่ๆ
    ไฟล์แนบ
    g40.jpg 118K
  • งานนี้สนุกมากคับขอบคุณทุกท่าน สิงฆ์นักลากอีสานทีมรวมทั้ง คุณสู้และคุณฝน พิทฯเมืองนนท์ ที่มาเป็นคนเก็บภาพทุกบรรยากาศเลยimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06578.JPG 133K