ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมเป็นแบบนี้รักษายังไงครับ
  • สวัดดีครับหมาผมเป็นโรคผิวหนังแบบนี้รักษายังไงกินยาตามทีหมาให้มาก็ไม่หาย
    มีพีๆคนไหนเป็นช้วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    20130204_204537.jpg 32K
    20130204_204606.jpg 26K
  • หมาให้ยามา คงไม่ดีต้องไปหาหมอให้หมอให้ยามา อิอิ :-D ของผมเคยลองใช้ขมิ้นผสมกำมะถันผสมน้ำมันมะพร้าวหมักตัว ก็ดีนะครับ
  • ครับ หมอให้ยามาครับ ผมพิมผิด^^
  • มันกำลังจะเป็นขี้เรื้อน ความเห็นข้างบนน่าจะได้ผลนะผมก็เคยใช้กำมะถันผสมน้ำ้มันมะพร้าวถ้าเป็นมากก็ผสมน้ำ้มันเครื่องเลย
  • ลองใช้สเปรย์ของ pezzio ที่ใช้แก้เรื่องผิวหนังดูคับ ของเค้าใช้ได้ผลดีจิงๆคับ จากประสบการณ์จิงคับ
  • ลองใช้ ผงขมิ้น ผสมน้ำปล่าวดูครับผมหมักไว้ครับไม่ต้องล้างออกแล้วก็คอยดูแลความสะอาดกรงและที่ที่หมาชอบอยู่ให้สะอาดครับผม ลองดูครับผมใช้แล้วก็ได้ผลครับ
  • ใช้ ยา ivermac F ปริมาณ 2 ซีซี ฉีดเข้าใต้ผิว อีก 1 อาทิตย์ฉีดซ้ำในปริมาณเท่าเดิม อีก 1 เข็ม เพราะพิทบลูที่บ้านเคยเป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้หายแล้วครับ ลองทำดูครับ
    ยาตัวนี้ป้องกันเห็บหมัด ได้ด้วยครับ หรือถ้าไม่รู้ตัวยายังไงติดต่อได้ครับ ยินดีครับ 0875299293