ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สตางค์ พิตบูลชอบปอกมะพร้าว
  • image
    เมื่อวันที่ 3 ก.พ. เจ้าหน้าที่สำนักงาน จ.สุพรรณบุรี รับแจ้งว่า ที่บ้านท่าช้าง หมู่ 8 ต.ศาลาขาว อ.เมืองสุพรรณบุรี มีสุนัขมีนิสัยน่ารักชอบปอกมะพร้าวเล่น ชื่อเจ้าสตางค์ สุนัขเพศ อายุประมาณ 1 ปีเศษ มี ด.ญ.เจ็ต โพธิ์ศรีทอง อายุ 10 ขวบ ลูกสาวนายชรินทร์ โพธิ์ศรีทอง อายุ 48 ปี อยู่ที่บ้านเลขที่ 302 หมู่ 8 ต.ศาลาขาว เป็นเจ้าของเป็นเพื่อนเล่น

จากการสอบถามทราบว่า เจ้าสตางค์ เป็นสุนัขสายพันธุ์พิตบลูเทอเรีย มีนิสัยชอบแทะปลอกผลมะพร้าวเล่น อีกทั้งมีนิสัยน่ารักไม่ดุร้าย ไม่เคยกัดคน ชอบกัดแทะแต่เปลือกมะพร้าว เพราะหากเห็นลูกมะพร้าวเป็นไม่ได้ จะต้องรีบวิ่งไปคาบมากัดแทะเปลือกออกทันที แม้แต่โยนลูกมะพร้าวลงไปในน้ำ เจ้าสตางค์ จะกระโดดลงน้ำไปว่ายมากัดแทะปลอกทุกครั้งไป ท่ามกลางรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของชาวบ้านใกล้เคียงที่ยืนมามุงดูให้กำลังใจเป็นประจำ.
    ไฟล์แนบ
    182293.jpg 67K
  • สุดท้ายหมาผมเอง

• น่ารักดีครับ
  • สำหรับพวกเราแล้วมันเป็นเรื่องปกติธรรมดา แต่สำหรับคนไม่รู้จักพิตบูล มันคือเรื่องแปลก
    ยังมีอีกหลายอย่างที่คนภายนอกเขาไม่เข้าใจ เขาจึงคิดว่า พิตบูล ก็เป็นเพียงแค่หมาสายพันธ์หนึ่ง
    มีหลายคนที่มาเลี้ยงพิตบูล เพราะตามกระแส แต่วันหนึ่งพบว่า มันไม่เป็นอย่างที่เขาคาดหวัง ก็ทิ้งขว้าง
    ปัญหาจึงตกมาอยุ่กับสังคม :003:
  • ผมว่ามีอีกเยอะที่พิทบูลทำได้ เรื่องแค่นี้ผมว่ามันเบสิคอย่างที่พี่มาร์คว่า
  • แม้นแท้แม้นหลาย :063:
  • น่ารักมาก
  • วันนี้ตอนกลางวันออกเก็บตกด้วยค่ะ เจ้าสตางค์รึเปล่า
  • ผมไป อยู่แถวนั้นมา 4 วัน แฟนเรียกไปดู ผมบอกว่า ของเราปลอกเป็นกระสอบแล้ว ผมกลับต่างจังหวัดต้องขน มะพร้าวมาเป็นกระสอบ มาไห้มันปลอกเล่น
    มันปลอกจนเกลื่อนหลังบ้านเลย บ้านแฟนอยู่สุพรรณ วันนี้สั่งเหล็กมาทำลางลากแล้ว ไห้น้องแฟนทำไห้
    ผมมือใหม่ แต่มีความมุ่งมั้นสูง พาหมาออกกำลังกายทุกวัน ซื้อเครื่องวิ่ง ทำรางลากแต่เล่นอยู่ ตัวเดียว
  • เรามาช่วยกันทำให้คนทั่วไปได้รู้จักตัวตนที่แท้จริงของพิตบูลและอย่างถูกต้อง แล้วให้เขาตัดสินใจกันเอาเอง
  • ถ้าเป็นพิทบูลแล้วตัวใหนไม่เล่นปลอกลูกมะพร้าวจะถือว่าแปลกมากครับ55

ผมเบื่อมากไอ้ที่พวกอ่านข่าวตามช่องต่างๆแทนที่จะเสนอให้ความรู้เกี่ยวกับสายพันธุ์ให้ผู้ที่รับชมเค้าได้เข้าใจ แต่กลับเสนอแต่เรื่องที่ว่ามันน่ากลัวเพราะมันเป็น พิทบูล แล้วไอ้พวกที่มีหัวไว้ปลูกผมได้ฟังแล้วก็ฝังใจ
  • ของผมก็ชอบปลอกคับ