ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เชียร์.บอลไทย...ใจจะขาด...
  • อารมณ์เสียเล่นห่วยมากไม่ค่อยหลากหลายเลย :m87:
    ช่วยวิจารณ์หน่อยคับ :m87:
  • ถ้าผมมีอำนาจผมจะยุบบอลไทย แล้วเอางบไปสนับสนุนกีฬาสีเด็กนักเรียนแทนครับ
  • 5555555...เห็นด้วย...กับคุณ one_pit. ครับ เอิ๊กๆ
  • เลิกดูเลิกเชียร์มาเกือบ 4 ปีเเล้วครับสำหรับบอลไทย555เอาเวลาไปเชียร์มวยเชียร์วอลเล่ดีกว่าอีก (เสียสายตาป่าววว) X_X
  • จริงครับ ผมเชียร์มวยไทยดีกว่า ใครเก่งจริงก็ชนะ ยิ่งบัวขาว สุดยอด บอลไทยมีแต่เส้นสาย เก่งแต่ไม่มีเส้น ก็ต้องไปทำอาชีพอื่น เยยาวชนหลายคนเก่งๆ พอได้สิทธิ์เรียนมหาลัยมีชื่อเพราะเป็นนักกีฬา แล้วต้องเลิกเล่น เพราะไม่โดนเรียก หรือ ไม่ได้ลงเตะ ความสดไม่ค่อยมี ต่างประเทศเค้าซ้อมทั้งปี เมืองไทยก่อนแข่ง อย่างมาก3เดือน ต่างประเทศ อายุ30 เค้าเรียกว่าแก่แล้ว ส่วนใหญ่ ไม่เตาะแล้ว เมืองไทยวิ่งเต็มสนาม 30 อัพ ไอ้ที่มีแววเก่ง ส่งไปต่างประเทศ ต้นสังกัดก็จะเอาแต่ส่วนแบ่งเยาะๆ จนเค้าไม่สนนักเตาะไทย
    20 กว่าปีก่อน ไทยเตาะเก่งกว่า จีนกับญี่ปุ่น แบบเด็กเตาะกับผู้ใหญ่ เดียวนี้ เค้าไปบอลโลกแล้ว ไทยยังอยู่ที่เดิม ตอนนี้เตาะกับลาว พม่า ยังต้องเชียร์ว่าจะชนะหรือเปล่า ไม่ต้องพูดถึงมาเล หรือสิงคโป น่าจะแซงได้แล้วครับ
    บอลไทยเราเก่งนะครับ แต่ติดเรียกเส้นสายและการทำตัวแบบบอลอาชีพ
    "วิจารณ์ผิดถูกต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว "
  • เล่นวินนิ่งสนุกกว่าเยอะครับ
  • @beloved_may เห็นด้วยครับ
  • บอลนอกแค่สะใจบอลไทยไปไกลๆ ตรีนครับ โดยเฉพาะยุคนี้ :m72:
  • ใจจะขาดเองหรอพี่ขาดไปนานแล้วโจ้ รู้สึกว่าตั้งแต่ได้นายกสมาคสชื่อวรดี อะไรเนี้ยผลงานบอลไทยตกไปเยอะจะเน้นทำแต่บอลลีคมันได้สปอนเซอร์เยอะกว่า บอลทีมชาติมีแต่เสียกับเสียจิงม่ะ
  • คูเวตยังไม่หอบเลย ไทยแต่ละตัว หอบ แฮ่กๆๆ
  • ไม่หอบได้ไงครับท่านSAFE_KUB ตกเย็นมานั่งแดกเหล้าอยู่แถวจุฬาเพียบบบบบ :028:
  • แต่ละคน เห็นแล้วหน่าย ยิ่งดัสกร :003:
  • ลุ้นไม่ขึ้นกันเลยทีเดียว เหอะๆๆ :o057:
  • อย่าคิดมาก ดูขำๆ ฆ่าเวลา
  • สมัยเกิยติศักดิ์ เสนาเมือง, ดุสิต เฉลิมแสง ตอนนั้นยอมรับครับว่าผมก็เห่อ(ไปเชียร์) แต่ทุกวันนี้ให้ตั๋วเข้าชมฟรีเอารถมารับถึงหน้าบ้านถ้าจะแถมเงินให้อีกผมก็ไม่ไปดูครับ
  • คนไทยเก่งกีฬาประเภทเดี่ยวครับ แต่กีฬาประเภทกลุ่มหรือต้องใช้ความสามัคคีไม่ค่อยเวิร์ค เป็นมาแต่อดีตการณ์
    ตั้งแต่เสียกรุงแล้วล่ะครับเรื่องความไม่สามัคคี.
  • บอลไทยต้องเอาไปปราบโจรใต้ครับ เพราะนักบอลสมัยนี้ใจถึง โหดกว่านักมวยอีก ดูทีไรก็ต่อยกับคู่เเข่งทุกที หรือไม่ก็ไปต่อยกรรมการ
  • @SAFE_KUB

จะไม่ให้หอบได้ไงครับ ไปไหนมาไหนแวะปั๊มจอดพักรถก็ลงสูบบุหรี่กันแล้วครับ
  • บอลไทยไม่น่าเหมาะกับสไตล์บอลเยอรมัน บอลอังกฤษตัวเล็กเเต่เล่นบอลโยน น่าจะเหมาะกับสไตล์บราซิลหรือสเปนหรือญี่ปุ่นดีกว่าเล่นบอลภาคพื้น เเม้เเต่ปิยพงษ์ไปจบโค้ชจากเยอรมันมายังสนับสนุนให้ใช้โค้ชบราซิล
  • ดูเด็กแตะบอลข้างบ้านยังสนุกกว่าดูบอลไทย
    สมัยนี่บอลไทยยังจะแพ้ลาว พม่า กัมพูชาเลย
    ดูอย่างเวียดนามเมื่อก่อนยังตามไทยไม่ได้ทุกวันนี่สิเวียดนาม นำไทยไปไหนต่อไหน
    อย่าเอาบอลไทยไปเปรียบกับบอลยุโรปคับเราเทียบไม่
    บอลไทยต้องดูในกลุ่มอาเซียนครับว่าเราตกต่ำขนานไหน ขนานระดับอาเซียนบอลไทยยังไม่เป็นที่หนึ่งเหมือนเมื่อก่อนเลย
  • กดไลท์ให้ทุกท่านเลยคับ :063: