ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ของเล่นใหม่กรามล๊อค
  • ขออวดหน่อย
    image
    image

เสาสปริงโพลอันใหม่ เตรียมไว้สำหรับกรามล๊อค ทำจากสแตนเลสเสียด้วย
    ไฟล์แนบ
    sp1.jpg 94K
    sp2.jpg 100K
  • เรียบหรู ดูดี พี่เสาสูงเท่าไหร่ครับแพงป่ะ
  • เสาสูงสามเมตร ฝังลงดิน 50 เซนต์ ราคาเสาหมื่นกว่าบาทครับ
  • สวยแบบทีเดียวจบ
  • ขอรายละเอียดอีกหน่อยได้มั้ยครับพี่มาร์ค
    สูง 3 เมตร ฝังลงดิน 50 เซน (ตอนฝังลงดินจำเป็นต้องเทปูนด้วยมั้ยครับ)
    แล้วข้างบนยื่นออกมากี่เซนครับ
    แล้วถ้าทำจากเหล็ก ความทนทานและการรับน้ำหนักจะต่างกันมากมั้ยครับ
    แล้วราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ขออนุญาติพี่มาร์คครับ ผมมีเพื่อนรับงานสแตนเลสอยู่ ดูแล้ว สเปคนี้ ราคาน่าจะถูกว่าหมื่นครับ ถ้าใครสนใจติดต่อได้ครับ หาก Comment ผมผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ
  • กรงสแตนเลสก็รับทำนะครับ ราคาไม่แพง
  • ฝังดินเทปูนก็มั่นคงดี ถ้าทำด้วยแป๊ปน้ำก็ทนดีแต่ไม่สวยเท่าสแตนเลส ที่ดีราคามันย่อมเยากว่าแน่
  • อิอิ เด๋วหาเหล็ก แล้วลักทำเองที่บ้านดีกว่า อิอิ
    ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้รายละเอียดความสูงของเสาครับ
    :063: :065:
  • ของนนท์ก็มี แต่แบบบ้านๆนะ ความสูงน่าจะ 5 เมตรได้ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    rps20130207_233215.jpg 165K
    rps20130207_233115.jpg 251K
  • ถ้าจะทำด้วยเหล็ก อยากให้ดูแบบของ ศูนย์ดีวันครับ ความจริงใช้เหล็กน่าจะถูกและแข็งแรงกว่า
    แต่ของผมทำด้วยสแตนเลส มันจะได้เข้ากับรั้วและประตู และดูสวย ที่สำคัญมันไม่เป็นสนิม
    แต่ราคามันค่อนข้างแพงกว่าเหล็กเยอะเลยต้องลดความสูงลง และที่ฝังดิน 50 cm ผมใช้เทปูนครับ
    ใจจริงแล้วอยากได้ความสูง 3-3.5 เมตร ฝังดิน 1 เมตร เพื่อความแข็งแรง กลัวมันล้ม
    ทำสูงหน่อยจะได้ปรับระดับได้หลากหลาย เช้นบางครั้งอยากให้เท้าติดพื้น หรือเท้าลอยจากพื้นก็ทำได้หมดครับ
  • แปลว่าถ้าทำด้วยเหล็กน่าจะดีกว่าใช่มั้ยครับ
    เพราะเหล็กแข็งแรงและราคาถูกกว่าสแตนเลส แต่ติดตรงที่เป็นสนิมอย่างเดียว
    แล้วที่ว่า ความสูง 3.5 เมตร ฝังลงดิน 1 เมตร แปลว่าความสูงของเสาจะเหลือ 2.5 เมตรใช่มั้ยครับ
    หรือว่าเสาสูง 3.5 เมตร แล้วฝังลงดิน 1 เมตร รวมทั้งหมดเป็น 4.5 เมตร ครับ
    ถามอีกอย่างครับ เหล็กตัวบนที่ยื่นออกมา ควรจะมีความยาวเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับพี่มาร์ค
  • ตัวบนที่ยื่นออกมา ผมว่า ซัก 80 ซ.ม นะจะสวยนะครับ
  • เสาที่โผล่พ้นพื้นดินประมาณ 2.5 เมตรกำลังดีครับ ยิ่งสูงมากเราก็เล่นได้หลากหลาย แต่สูงมากเกินมันก็มีผลต่อความแข็งแรงของเสาด้วย ส่วนที่ฝังใต้พื้นดินจะฝังลึกเทาไรก็ขึ้นอยู่กับความสูงของเสา ต้องให้ช่างเขาออกแบบดีๆ และต้องมีความแข็งแรงพอที่จะรองรับน้ำหนักหมา 30-50 โล ที่กระโดดกัดแล้วโหน ถ้าทำฐานไม่ดีอาจจะโค่นอันตรายครับ

แขนที่ยื่นออกมา ถ้าสั้นไป เวลาหมาเล่นก็แกว่งไปชนโดนเสา ยาวไปก็ส่งผลเรื่องความแข็งแรง ผมว่า 80 cm น่าจะกำลังดีครับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • ตอนนี้ให้ช่างเตรียมทำฐานก่อน เสร็จแล้วจะเอาลงให้ชมนะครับ ก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะเวิร์คแค่ไหน
    สิ่งที่กังวลคือ เสาสั้นไป เวลาสปริงยืดแล้วเท้าหมาจะถึงพื้นครับ
  • คุณพ่อใจดี กรามเทพจะได้ของเล่นใหม่อีกแล้ว
    =D> =D> =D> กรามเทพ...มันคงบอกว่า แฮ่ะๆๆ เหนื่อยเลยตรู อิอิ :001:

เอามาให้ดูหลายแบบ กับผู้ที่พร้อมจะพาพิตไปเหนื่อย ฮ่าฮ่า

image
    image
    image

คำเตือน : ควรคำนึงถึงความปลอดภัยเป็นอย่างสูง ระวังพิตเจ็บโดยไม่ตั้งใจครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3670.JPG 248K
    IMG_9754.JPG 187K
    325906.jpg 187K
  • จะหาสปริงที่เด้งดีๆได้ที่ไหน สำหรับสุนัข 30-45 กก ใครมีแหล่งบ้างครับ
    ที่เจอมา บางอันก็ย้วยไปไม่ดีดกลับ บางอันก็กระด้างไปกระโดดงับทีคอแทบหัก
    ใครกำลังจะไปทำฝากทำเผื่อสักอันนะครับ อยากให้มันให้ฟีลลิ่งแบบ เล่นบันจี้จั๊มครับ
  • ของซัน ก็โอเคนะครับเดี๋ยว16 กพเอาไปให้ดู
    ซันไปคลองถมบ่อย จัดมาเยอะเต็มไปหมดแล้ว เดี๋ยวถามแล้วแจ้งให้ทราบครับ
  • พี่มาร์คคับโจใช้สปริงขาเบรกรถสิบล้อตัวเดียวอยู่เลยคับพี่ตัวละ80บาทโดยประมาณ
  • ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

• อยากได้สปริงที่มีความยืดหยุ่นประมาณนี้ครับ แต่สปริงต้องยาวมาก กลัวความสูงของเสาจะไม่พอ
  • image
    ของผมไม่สามารถฝั่งพื้นได้ เพราะไปชนปูน ใช้วิธีติดกับผนังบ้าน
    การเล่นเลยมีขอบเขต แค่ให้กระโดนกัด แต่ไม่เคยให้กัดแล้วห้อยโหน
    ปล.รูปนี้เป็นรูปเก่า สมัยยังไม่ใส่สปิงค์กับทำพื้นทราย
    ไฟล์แนบ
    485654_10151467553205109_1767280525_n.jpg 135K
  • image
    ไฟล์แนบ
    529144_10151467536185109_1899310902_n.jpg 63K
  • คงมีแต่พิตบูลนี่ละมั้ง เจ้าของต้องเตรียมตัว เยอะสุด
  • ขอถาม power_pit หน่อยครับ คนเสื้อขาวรูปข้างบนที่ถือเชือกสีน้ำเงิน ใช่ชื่อ คิม ป่าวครับ
    คุ้นหน้ามากครับ ขอบคุณครับ
  • ใช่แล้วครับ
  • ไม่ได้เข้าเว็ปมาสักพัก เห็นหัวข้อกระทู้แอบอิจฉาเจ้ากามเลยเปิดมาดูพิทซุปตาหน่อยอิอิ พึงจะเห็นครับ ถามหาผมมีอันหยังครับ คุณHLYCON :m93:
  • คิมจริงด้วย โลกกลมแท้ เพื่อนสมัยเพาะช่าง^^
  • เห้ย..............เพาะช่างเพื่อนผมมีเยอะนะครับ ชี้ชัดครับ ผมจะได้ประหลาดใจบ้าง โอ้!!! "โลกกลมแท้" แฮ่ๆ

ปล. ใครอ้าาา :o002:
  • ผมก็ศิษย์เก่าเพาะช่างเหมือนกันครับพี่ :-D